พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    รบกวนดูให้หลานสาวชื่อหยกด้วยค่ะว่าเขาควรทำอาชีพใดจึงจะเหมาะกับเขา ดวงเขาเป็นอย่างไรบ้าง ต้องแก้กรรมหรือเสริมดวงอย่างไรบ้าง ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  2. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

1. งานที่ทำอยู่ตอนนี้ดีแล้วหรือไม่ สูงสุดของการงานชีวิตนี้ของเกล้าจะเป็นตำแหน่งหรือสายงานใดคะ

สูงสุด คือมีกิจการส่วนตัว ร่วมกับคู่ครอง ครับ เกี่ยวกับอะไหล่รถยนต์ ร้านอาหาร เีีกี่ยวกับต่างประเทศ อันนี้ต้องดูดวงคู่ครองมาประกอบด้วยครับ ปีหน้าค่อยถามใหม่ก็ได้ครับ

2. ตอนนี้ไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนที่คบจริงจังเลยค่ะ อยากทราบเกี่ยวกับลักษณะเนื้อคู่ มีไม้คะ จะเจอใครเมื่อไหร่ แต่งงานเมื่อไหร่คะ

ปีหน้างตั้งแต่กลางปีไปมีดวงได้แต่งงานครับ ส่วนเนื้อคู่ก็เป็นคนที่พบปะทำงานติดต่อกันครับ บอกได้แต่ว่าฐานะใกล้เคียงกันครับ ลักษณะหน้าตาดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  3. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ถามให้หลานชายชื่อกันทรด้วยค่ะ เกิดวันอังคาร 13 สิงหาคม 2539 เวลาตี 5 กว่า ถามอาชีพที่เหมาะกับตัวเขา สิ่งศักดิ์สิทธิที่คุมครอง และอนาคตจะเป็นที่พึ่งของพ่อแม่ได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ

4. หญิงฟ้า

หญิงฟ้า Active Member

ส่งรายละเอียดทาง pm เมื่อวานนี้แล้วค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

5. Uy

Uy สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนทางPM หน่อยน่ะคะ ขอบคุณมากคะ

6. ทศพลญาณ

จัุดบริการเสริม รอไว้ก่อนครับ

ทะเบียนรถ ขธต 237

ทองคำเปลว แปะตรงเลข 2 ใช้ 1 แผ่น

คนที่ใช้รถจะได้อิทธิพล จะชอบศึกษาหาความรู้ ชีวิตมักประสบความสำเร็จจากผู้อื่นที่ใหญ่กว่า มีสติปัญญาดี ฉลาดหลักแหลม ได้รับความอุปการะจากผู้ใหญ่ จะรับเกียรติอย่างสูงในสังคม จะได้ตำแหน่งใหญ่โตในหน้าที่การงาน และมีความเชี่ยวชาญพิเศษทางการศึกษา ไม่อับจนมีคนช่วยเหลือ ส่งผลดีให้กับอนาคตพบกับความสำเร็จอันยิ่งใหญ่

บ้าน 364
    หมายถึงความเปลี่ยนแปลงทั้งร้ายและดี

ใช้ทองคำเปลว 1 แผ่นแปะตัวเลข 4 ครับ

ผู้ที่อาศัยจะได้รับอิทธิพล ได้รับพลังจากสิ่งที่มองไม่เห็นมาช่วยดูแลคุ้มครอง ช่วยทำใงานใดๆประสบผลสำเร็จ บางครั้งมีอุบัติเหตุก็ทำให้รอดพ้นอย่างไม่น่าเชื่อ มีอายุยาว มั่นคง มีความคิดฉับไว มีลางสังหรณ์ที่แม่นยำ เลื่อมใส ศรัทธา สนใจในศาสนาเร้นลับสนใจของเก่าแก่ เลขนี้ทำให้อยู่สบาย เรื่องราวชีวิตราบรื่นได้โชคลาภแบบไม่คาดฝั

เบอร์หลัก 0804775788

อิทธิพลต่อผู้ใช้ จะมีมงคลแก่ชีวิต จะประสบความสำเร็จได้โดยง่าย มีตำแหน่งหน้าที่การงานใหญ่โต มีคนนับหน้าถือตา การศึกษาจะประสบความสำเร็จด้วยดี มีคนคอยช่วยเหลือหนุนนำตลอด ชีวิตมักจะได้รับการคุ้มครองจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    มีโอกาสมีรักที่ต่างประเทศได้

เบอร์รอง 0887173673

อิทธิพต่อผู้ใช้ เป็นคนมีปัญญาดี เป็นคนมีคุณธรรม มีโอกาสสูงได้เดินทางต่างประเทศ ไม่ไปศึกษาต่อก็ไปทำงาน แม้แต่ความรักก็มีโอกาสได้ชาวต่างชาติเป็นคู่ครอง มักจะไปใช้ชีวิตในต่างประเทศ มีโอกาสได้รู้จักติดต่อการค้ากับคนต่างชาติ ชอบค้นคิด แสวงหาธรรมะ เชื่อในความเร้นลับของธรรมชาติ มีโอกาสประสบความสำเร็จสูง ระวังนิดเดียวอย่างใจร้อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013
  7. ทศพลญาณ

1. อยากรู้ว่าช่วงนี้จะมีงานใหม่เข้ามาหรือเปล่า ขายของผ่านเน็ตจะดีไหม
    ดูต้องเป็นเจ้าของกิจการ ต้องใช้แรง ถึงจะดีครับ

2. กรรมเก่า วิธีแก้ไข

กรรมเ่ก่าผิดศีลข้อ 2 จะมีคนมาบิดเบียน และมีศัตรูเยอะ

แนะนำ ทำบุญ ชำระหนี้สงฆ์ เช่นค่าน้ำค่าไฟวัด บริจาคโลหิต

3. ลาภลอย เล็กๆน้อยๆจะมีบ้างไหม , สามารถเสริมดวงได้อย่างไร

ปีนี้ดวงการเงินดี เสริมดวงเดี๋ยวจัดให้พรุงนี้ครับ

4. เทพองค์ไหนคุ้มครอง ,

เทวดา ประจำวันอาทิตย์

5. สมาธิเป็นอย่างไรครับ รู้สึกวอกแวก รบกวนช่วยแนะแนวทางด้วยครับ

หาที่เงียบๆ สงบๆ กำหนดลม หายใจ พุท-โธ ถ้ายังไม่ได้ ก็สวดมนต์ไปก่อน จนกว่า ให้จิตสงบ

8. ทศพลญาณ

- ผมสามารถหาเงินก้อนจากที่ไหนได้บ้างครับ

เรี่ยรายจากเพื่อนในห้อง หรือ ผู้ปกครองเพื่อนครับ ถ้ามีเหตุผลดีก็มีคนช่วย

- สภานักเรียนผมควรเริ่มจะตรงไหนก่อนดีครับ เพื่ิอให้ตรงอื่นดีไปด้วยครับ

ทำตัวเป็นแบบดี อย่างให้รุ่นน้องนับถือ และเป็นที่ยกย่อง

- ความรักของผมเป็นอย่างไรบ้างครับ

รักในวัยเรียนไม่ขอตอบครับ ยังไม่ถึง 18 ดูได้แต่อย่ายุ่งดีกว่า

- สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองทุกวันนี้ผมมีใครบ้างครับ
    พระพุทธชินราช

- ผมสามารถหาเพื่อนที่สนับสนุนได้จากที่ไหนในโรงเรียนครับ ผมอยู่โรงเรียนประจำนะครับ

น้องต้องแสดงภาวะผู้นำ ให้เพื่อนยอมรับก่อน ก่อนอื่น จงมีผลการเรียนดี กีฬาเด่น หาจุดเด่นของน้อง แสดงให้เพื่อนๆ ยอมรับครับ

9. ทศพลญาณ

อยากทราบว่าถ้าจะเริ่มทำธุรกิจร้านกาแฟของตัวเองจะไปรอดไหมคะ

ต้องเสริมด้วย ขนม และอาหาร เป็น set ช่วยเสริม เข้าไป

ตอนเช้าเรียกแขก ด้วย set อาหารเช้า ทำโปรโมทชั่นแบบไม่เอากำไร แล้วอธิษฐานขอให้ลูกค้าเข้าร้านเยอะ

รีสอร์ทที่จะทำ มีโอกาสเติบโตขึ้นไหมคะ

ได้ครับ ปีหน้าฉลุย งานบริการถูกโฉลกอยู่ แค่มีที่ดิน ค่อยๆ เริ่มๆ เป็น home stay แล้ว ค่อย ขยายเป็น resort ได้ ก็จะดี ครับ

มีอะไรที่พอจะแนะนำให้ชีวิตดีขึ้นกว่านี้ไหมคะ

แค่ไหว้ พระ สวดมนต์ ได้ทุกวัน คุณเป็นคนวาสนาดีแต่ต้องได้จากน้ำพักน้ำแรงเป็นหลัก ปี 58 รวยครับ

รู้สึกว่าตอนนี้มีแต่เรื่อง อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ

หมั่นเข้าวัดทำบุญ จิตใจก็จะสงบ ทำบุญ ชำระหนี้สงฆ์ บริจาคเงินให้ศพไร้ญาติ

10. ทศพลญาณ

เด๋ววันนี้จัดให้ครับ ช่วงเย็นๆ นิดนึง สำหรับบริการเสริม อ่านรายละเอียดหน้าแรก

11. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    ขอถามเรื่องบุตรคะ อีกนานไหมคะ รบกวนด้วยคะ เป็นชาย หรือหญิงคะ

12. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามไปทาง PM แล้วครับ แต่สามารถยกมาตอบหน้ากระทู้ก็ได้นะครับ

13. มณชัย

มณชัย สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    จิตสู่จิต

ขอบคุณมากครับ

14. Lek435

Lek435 เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อ วรีรัตน์ สิงห์เรือง ค่ะ เกิด 10 ก.พ.2508 เวลา 04.20น. อยากทราบบ้านเลขที่ 333/265 ทะเบียนรถ 6939 เน้นเรื่องบ้านค่ะกำลังจะซื้อ

15. ทศพลญาณ

วันนี้ดูบริการเสริมให้นะครับ

บ้านเลขที่ 333/265

ต้องมีแก้ไข ด้วยการติดทองคำเปลว 1 แผ่นแก้ไขที่ตัวเลข 2 ครับ

อิทธิพลจะทำให้ผู้อยู่อาศัย เป็นคนมักมีความมุ่งมั่นสูง รู้จักวาง ความก้าวหน้า ทะเยอทะยาน รักความสำเร็จ คาดหวังกับตัวเองเรื่องชีวิตสูงมาก จะสำเร็จต้องอาศัยผู้อื่น เพื่อนร่วมงาน ลูกน้อง มาช่วยประกอบกันจึงจะสำเร็จ มีความทะเยอทะยาน เป็นคนมีความกระตือรือร้นอย่างรุนแรง กล้าเสี่ยงกล้าลอง เชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองจะทำจะต้องสำเร็จ ควรจะทำบุญเสริมบารมีบ่อยๆจึงจะช่วยเสริมบารมีได้ กล้าคิดกล้าทำ แต่เรื่องความรักอาจจะไม่โดดเด่นเท่าเรื่องการงาน งานที่ดีเหมาะสมกับข้าราชการ พนักงานบริษัทที่ต้องอาศัยการไต่เต้าขึ้นไป หรืองานที่ต้องช่วยกันเป็นทีมโดยคุณเป็นคนคุมจึงจะสำเร็จ ผู้ใหญ่จะให้ การสนับสนุนได้ดีมา

ทะเบียนรถ 6939

ตัวเลขเดิม ก็พอใช้ได้ ความสำเร็จ แต่มาพร้อมกับความเครียด ครับ

ต้องมีแก้ไขสักหน่อย ด้วยการติดทองคำเปลว 1 แผ่นแก้ไขที่ตัวเลข 3 ครับ

เจ้าของรถจะได้รับอิทธิพล เป็นคนมีเพื่อนมาก และเพื่อนฝูงมักจะให้การอุปถัมภ์ค้ำชูเป็นอย่างดี เป็นค่าพลังที่สมบูรณ์มาก ฉลาดมีไหวพริบ ไม่ถือตัว มีความเป็นมิตรสูง เป็นคนรอบคอบรู้จักวางแผน ประสบความสำเร็จดีมาก มีโอกาสได้ใกล้ชิดด้านศิลปะ จะประสบความสำเร็จมีชื่อเสียง เป็นคนมีสติปัญญาเฉียบคม เป็นคนหยั่งรู้การณ์ไกล เข้าใจสิ่งแวดล้อมรอบตัวได้ทุกสถานะการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2013
  16. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากข้อความไปที่ พีเอ็มแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

17. ทศพลญาณ

ปีนี้ดวงมี บ้านของตัวเองครับ หลังวันเกิดไป ซื้อได้เลย รับรองบ้านนี้คุณ Lek435 ได้เป็นเจ้าของล้้านเปอร์เซนต์

18. ทศพลญาณ

โทษที เพิ่งส่ง วิธีเสริมดวงให้วันนี้ครับ

19. ทศพลญาณ

1. ตอนนี้เจ้ากรรมนายเวรผมเป็นใครครับ มีเยอะไหม

พอควรครับ ตอนนี้กรรมดีไม่ส่งผล มีแต่วิบากรรมมาเรื่อย ทำให้ลาภโชคไม่มาอีกตะหาก ครับ

2. ลูกที่ผมเคยาทำแท้งไปยังอยู่กับผม ไหม แล้วเด็กที่ผมเคยช่วยเพือนทำแท้งไปยังอยู่ไหมครับ

ยังอยู่ครับ ครบทั้ง 2 คนเลย

3. ทำยังไงให้ชีวิตผมดีขึ้นครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

1.บวช หรือเป็นเจ้าภาพงานบวชพระภิกษุสงฆ์ แล้วต้องรวมงานตั้งแต่ต้นจนจบครับ ถ้าไม่ได้เป็นเจ้าภาพ ก็ ไปงานบวชที่มี อยู่ตั้งแต่เริ่มจนจบ มอบเงินให้ใส่ยามให้พระภิกษุรูปนั้น ขณะพระสวดรับพระใหม่หลังจากเปลี่ยนชุดนาค รับพระใหม่ให้อธิษฐานจิต แผ่อุทิศส่วนกุศลให้ ถึงแก่ลูกและเด็กทำแท้งทั้งหมด

2.ส่วนเรื่องเด็ก ถวาย สังฆทานสด+พระปางสะดุงมาร+ผ้าไตร อุทิศให้ทั้ง 2 คน อย่างละชุดครับ

3.ถือศีล 8 ด้วย ทุกวันพระครับ เพื่อให้สัก 3-9 วัน

ส่วนอื่น ไถ่ชีวิตโคกระบือ บริจาคโลหิต บริจาคโลงศพ บริจาคเงินโรงพยาบาล สงฆ์ บริจาคเงินให้เด็กยากไร้

ถ้าทำได้ทั้งหมดแล้วชีวิตคุณจะเริ่มดีขึ้น ปีหน้า ตั้งตัวได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2013
  20. Marx

Marx เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณทศพลญาณ มากนะครับ ได้รับข้อความตอบกลับทาง PMแล้ว :cool: