พล ทศพลญาณเทวา นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ทศพลญาณ, 11 มกราคม 2013.

1. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งให้ทาง PM แล้วครับ เป็นการบอกกล่าว เจ้าที่เจ้าทาง ให้ท่านอนุญาต ครับ

2. ทศพลญาณ

ตอบทาง PM ให้แล้วครับ และคำแนะนำให้เรียบร้อยแล้วครับ

3. ทศพลญาณ

ตอบทาง PM ให้แล้วครับ และคำแนะนำให้เรียบร้อยแล้วครับ

4. DAPA

DAPA Active Member

15 สิงหาคม 2010
    ขอสอบถามด้วยนะคะ เกิดปีเถาะ
    อยากทราบว่า เมื่อใดจะได้ใช้ชีวิตอย่างสงบ หันเข้าปฎิบัติธรรมโดยไม่ต้องกังวลกับการทำมาหาเลี้ยงชีพทางโลก และเมื่อใดจะได้พบ
    ผู้ที่สามารถแนะแนวทางในการปฎิบัติธรรมให้เจริญก้าวหน้าได้ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ และขอเพิ่มเติมนะคะ เทวดาท่านใดที่คุ้มครองอยู่คะ

ปล. วันนี้วันพระขอเข้าคิวคอยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2013
  5. ทศพลญาณ

การเงินครับ โอกาสมีทรัพย์สินมีมากน้อยแค่ไหน

การเงิน ยังไม่เห็นโอกาสมีทรัพย์สินครับ ปีนี้ให้ระวัง เรื่องการใช้จ่ายจะมีญาติพี่น้อง ขอความช่วยเหลือ ส่วนเพื่อนจะมีการขอหยิบยืมและไม่ได้คืน ระวังใช้เงินอย่างมีเหตุผล ไม่เช่นนั้น จะเข้าตำราเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย(เช่นรถยนต์ หมั่นดูและสถาพรถตามกำหนด หรือ มีอะไหล่ไม่ดีก็ควรเปลี่ยนไม่นั้น จะต้องเปลี่ยนทีหลายอย่างทีเดียว)

การงานจะพัฒนาหรือโตได้แค่ไหนครับ
    ความรักด้วยครับ

ปีนี้การงานก้าวหน้าดี แต่ให้ระวัง อาจจะมีปัญหากับเพื่อนร่วมงานได้ การงานราบเรื่อน อย่าคิดโยกย้ายงาน ระวังจะแป๊กครับ คุณทำงานที่นี่ ก็ไปได้เรื่อย
    จะได้ความก้าวหน้า เพราะความฉลาดไวพริบในการแก้ไขปัญหาเป็นอย่างดี
    อย่าไปยุ่งงานที่ไม่ใช่ของตนเองมิเช่นนั้นจะเดือนร้อนได้ ปลายปี จะมีแววเด่นได้ถ้วยได้โล่ห์และได้เงินตอบแทนพอสมควรทีเดียวก็ว่าได้

พัฒนาขึ้นได้แต่ต้อง ให้เวลา ใช้เหตุผล เป็นผู้ใหญ่ขึ้นอีกหน่อย

ปีนี้ความรักเริ่มต้นปีให้เวลาสนใจมากขึ้นหน่อย ถ้ามีปัญหากันก็ปรับความเข้าใจกันเสียก่อน อย่าใช้นิสัยเอาแต่ใจ จะทำให้ความรักมันไม่สดใส ถ้าทำได้ ความรักมีความเข้าใจ ห่วงใยนั้นจะหวานชื่นขึ้นมาทันที มั่นให้กำลังใจซึ่งกันและกันเข้าไว้ อย่าเพิกเฉยกับความรักมากเกินไป อันเนื่องมาจากคุณคิดว่าคุณมีเสน่ห์ เลยจะติดนิสัยเย็นชา หรือทนงตนเองเสียมากเกิน

6. ทศพลญาณ

1.ความรักค่ะ อยากรู้ความรู้สึกที่เขามีต่อเราในตอนนี้ กับชายเกิดวันที่1ตุลาคม 2525 ค่ะที่ห่างกันไป จะได้กลับคบกันจริงจังต่อไปหรือไม่คะ ได้สร้างครอบครัวร่วมกันหรือเปล่าคะ

ปีนี้ความรัก ดวงความรัก คนเก่า จะกลับมาหาครับ สาเหตุที่ห่างกันเพราะไม่มีเวลา แบ่งเวลาให้กันที่มีโอกาส มิฉะนั้นมีโอกาสเลิกรากันไป แต่อาจจะมีคนใหม่เข้ามาแทน แต่ความเอาแต่ใจ จนทำให้มีปัญหาเฉยชากันไปใหญ่อีก

2.ความรัก-เนื้อคู่

มีเข้ามาครับ คนรักแต่ยังไม่ใช่เนื้อคู่

3.โชคลาภ

ปีนี้ คุณ จะได้ลาภตั้งแต่ต้นปี แต่ ระวังการเงินติดขัด หาทางออกไม่เจอ ระวังถูกโกง ให้ใช้สติคิดให้รอบคอบ ปลายปี จะมีลาภพอประมาณแต่อาจจะถูกเบียดเบียน

4.จะได้ทำอะไรได้สมหวังสำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้หรือเปล่าคะ

ไม่เด่นชัด ครับ สิ่งที่ตั้งใจคาดหวังเพราะหวังไว้มากเกินพอดี อาจจะไม่สมหวังเสียทีเดียว

5.เจ้ากรรมนายเวร /การทำบุญให้เขาเหล่านั้นค่ะ

เคยผิดศีลข้อ 2 ให้บริจาคเงินกับผู้ยากไร้ และ ชำระหนี้สงฆ์ ทำบุญค่าน้ำค่าำ

ไฟให้วัด ครับ

6.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองค่ะ

เห็นแต่ พ่อแม่ ครับดูแลท่าน เพราะท่านถือว่าเป็น พระพรหมในบ้านก็ว่าได้ครับ

7. ทศพลญาณ

1. จะสอบทนายความเดือน มี.ค.56 ผ่านรอบเดียวมั้ยครับ

มีเกณฑ์ได้งาน ครับ ขยันตั้งใจ อย่าเกรงมาเกินไป หรือหวังมากไป จะมีโอกาสพลาดได้

2. ปีนี้จะได้ย้ายมาอยู่อยุธยารึเปล่าครับ

ถ้าเกี่ยวกับงานมีเกณฑ์โยกย้ายครับ แต่ปีนี้ ดวงไม่ค่อยดี หมั่นทำบุญ เติมน้ำมันตะเกียง และแจกหนังสือธรรมะ ช่วยเสริมชะตาได้ครับ

3. อยากมีญาณ หรือสัมผัสที่6 บ้างครับ จะพัฒนาได้มั้ยครับ แล้วตอนนี้ผมอยู่ตรงไหนครับ

มีได้ครับ คุณมีโอกาสได้สูงที่เดียว แต่ต้องเจริญ สติปัฎฐาน 4 และมีพรหมวิหาร 4 ส่วนตอนนี้เหมือนเพิ่งเริ่มตั้งไข่ กำลังหัดเดินครับ ต้องหมั่น เจริญกรรมฐาน ปฏิบัติเอง แล้วจะรู้เองครับ

4. ตัวผมเองมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเทวดาองค์ใดคุ้มครองอยู่บ้างรึเปล่าครับ

พระอินทร์ ครับ

8. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ;aa31

9. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    รบกวนด้วยคนนะค่ะ

ส่งคำถามและรอฟังคำตอบอยู่ค่ะ โมทนาบุญกับคุณพล ฯนะค่ะที่เข้ามาเปิดโอกาสให้เพื่อนๆในพลังจิตได้ขอคำแนะนำในเรื่องที่ทุกขฺ์ใจ ขอให้ก้าวหน้าในญาณสมาธิยิ่งๆขึ้นไปเกินกว่าที่หวังเลยเชียวค่ะ

10. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

ขอบพระคุณมากๆๆครับผม

11. ทศพลญาณ

การเงิน

ปีนี้จะมีเงินเข้ามา่ช่วยเหลือ หลังจากนั้นจะเริ่มมีรายได้มาขึ้น แต่รายจ่ายก็เพิ่มมากขึ้นเป็นเงาตามตัว คุณจะได้เงินช่วยเหลืออีกรอบ รายได้จะเพิ่มมากขึ้น หลังจากนั้น คุณก็จะมีการต่อรองกับทางคู่ค้าและจะได้ส่วนลดส่วนต่างมาเป็นรายได้ แต่การเงินก็เริ่มติดๆขัด ไปพักหนึ่ง จึงกลับมาเข้าที่เข้าทาง ปลายปีจะได้ลาภ

การงาน

ปีนี้การงานกิจการจะดำเนินไปได้เรื่อยๆ ไม่เดือดร้อนใจ ความมุ่งมั่นในการปรับเปลี่ยนกลยุทธและการวางแผนที่ดีจะประสบผล และเป็นช่วงแห่งความสบายใจในการทำงาน มีการติดต่อเจรจากับคู่ค้าเป็นผลสำเร็จ กิจการเริ่มดีขึ้น แต่ติดปัญหาเรื่องหนี้สินส่วนตัวเป็นจุดอ่อนเข้ามาพัวพัน หลังจากนั้นกิจการก็จะมีความเจริญมากขึ้น

ความรัก

ปีนี้ ถ้าคุณเคยมีคนรักเก่า(ถ้ามี)ที่เคยไม่เข้าใจกันจะกลับมาปรับความเข้าใจกันได้ใหม่ แต่ก็มีรายใหม่เข้ามาหา คุณกลับเมินเฉยกับคนนี้ อาจจะให้ลองคบๆกันไป ไม่ใช่ปฏิเสธตั้งแต่แรก หลังจากนั้น ความรักคุณจะแช่มชื่นกลับมาอีกครั้ง รวมถึงจะมีรักซ้อนซ่อนรัก หนึ่งในคนนั้น หวังเพียงเป็นแค่กิ๊ก ไม่คิดจริงจัง
    แต่คุณก็จะพบหญิงที่มีอายุมากกว่าคุณ และคุณก็ถูกใจเป็นดังที่คุณเคยวาดหวังไว้สำหรับคนนี้

12. ทศพลญาณ

ขอตอบบริการเสริมก่อนครับ

บ้าน 375

เป็นเลขดีมาก ส่งผลให้คนภายในบ้าน มักจะเป็นคนมีเสน่ห์ดึงดูดใจเพศตรงข้าม มีมนุษย์สัมพันธ์ดี มีเพื่อนมาก และอาจจะมีโอกาสมีคนรักหลายๆคนได้ เพราะความอัธยาศัยดีของคุณ มีผู้หลักผู้ใหญ่ให้การสนับสนุนเสมอ ชีวิตรุ่งเรือง

ทะเบียนรถ 3696

เป็นเลขดีมาก มีอิทธิพลกับเ้จ้าของ เป็นคนมีเพื่อนมาก และเพื่อนฝูงมักจะให้การอุปถัมภ์ค้ำชูเป็นอย่างดี เป็นคนรู้จักวางแผน พบความสำเร็จดีมาก เป็นคนมีสติปัญญาว่องไวแตกฉาน มีเสน่ห์ทำให้ผลดี การค้าขาย การเจรจาต่อรอง ต่างๆ สำเร็จด้วยดี

13. ทศพลญาณ

ความรัก

ปีนี้เหมือนคุณจะเริ่มลงดีกรีความรักลงมาแล้ว ผมว่าดวงคุณมีปัญหากับเรื่องคู่และความรัก รวมถึงคุณตั้งกฎเหล็กเนื้อคู่ไว้อีก แถมด้วยคุณยังคบไว้เผื่อเลือกอีกตะหาก ควรตัดสินใจไปเลยว่าจะคบกับใครดีกว่า ให้ใช้หลักง่ายๆในเลือกคนรัก โดยไม่ยึดติด กับ หน้าตา ชื่อเสียงเงินทอง ฐานะ แต่ให้เลือกว่าคนไหนเหมาะสมกับคุณ แบบถามหัวใจส่วนลึกของคุณให้ดี ปีนี้คุณจะได้พบคนรักอีกคนเข้ามาและมีแผนคิดฝันไปไกลขนาดแต่งงานทีเดียว และได้สิ่งของไว้แทนใจอีกตะหาก แต่ระวังอย่าให้เกิดเรื่องปัญหาต่างๆ และสะสมไว้นาน อาจจะทำให้ความรักครั้งนี้ หลุดลอยไปครับ

การงาน

ปีนี้เป็นปีทองเห็นการงานคุณก็ว่าได้ การงานหรือกิจการคุณที่ทำอยู่จะก้าวหน้ารุ่งเรือง อันเนื่องมาจากการวางกลยุทธและบริหารจัดการไว้ดีเยี่ยม แต่ให้ระวังเรื่องคิดโครงการหลายโครงการพร้อมกัน อาจจะทำให้ผลงานคุณขาดช่วงไประยะหนึ่ง หลังจากนั้น การงานคุณก็จะได้ถูก โปรโมทเลื่อนขั้นเลยที่เดียว ถ้าเป็นกิจการก็เจริญแถมมีชื่อเสียงขึ้นมา ณ เวลานั้น บรรยายกาศในการทำงานก็จะอภิรมย์สมหวัง อาจจะมีช่วงติดขัดอยู่บ้าง เพราะถูกเป็นเป้าโจมตีจากผู้ไม่หวังดี

แนะนำครับ คุณ Patsasin มีกรรมเรื่องคู่รัก ให้ ลอง ปล่อยนกเขาคู่ หรือ ถวายแจกันคู่ และ เทียนคู่ ให้ทางวัด จะช่วยให้ความรักราบรื่นขึ้นครับ

14. ทศพลญาณ

ตรวจดวงชะตาแล้ว

ดูอาชีพหรืองานทีถูกโฉลกให้ด้วยครับ

ถ้ายังทำงานประจำ ก็คง ให้เน้นงานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ งานสื่อสิ่งพิมพ์ งานโฆษณา เป็นต้น

แต่ถ้ากิจการส่วนตัว ก็เป็นงานค้าขายที่คิดว่าถนัด หรือไม่ก็เปิดร้านอาหาร และ สุดท้าย อาจจะเปิดกิจการเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงและอาหารสัตว์ ครับ ไปได้สวย ให้ดูทำเลมากกว่า ว่าเหมาะกับที่ไหน มีเงินลงทุนเท่าไหร่

แนะนำ ให้หมั่นทำบุญ กับโรงพยาบาลสงฆ์ ชำระหนี้สงฆ์ หรือกับผู้ยากไร้ จะช่วยเบาเทาปัญหาเรื่อง เพื่อนฝูงที่ไม่ค่อยดีไม่ค่อยจริงใจ หรือคนที่มาคอยเบียดเบียน ครับ เพราะชาติที่แล้วผิดศีล ข้อ 2 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2013
  15. ทศพลญาณ

1.คนที่กำลังดูใจกันอยู่ตอนนี้ เค้าเป็นคนยังไง จริงจังกับเราไหมและคบกันได้หรือป่าว ?

คุณเป็นคนมีคนรัก มาหลายคนแล้ว แต่เนื้อคู่คุณเป็นคนที่อายุ น้อยกว่า เอาการเอางาน เป็นคนไม่ชอบคบค้าสมาคมกับใคร ชอบสันโดษ ฐานะด้อยกว่า การศึกษาด้อยกว่า ขอให้มองถึงความรักความเข้าใจ จะหาใครรักเรายากนะ สำหรับคนลักษณะเช่นเดียวกับคุณ

2.สิ่งศักดิ์สิทธิ์

พระพุทธชินราช และ พ่อแม่(คือพระพรหมภายในบ้าน) กราบไหว้ท่าน ให้ท่านให้พรบ่อยๆ ก็เจริญก้าวหน้าครับ

3.การปฏิบัติธรรมในปัจจุบัน

คุณยังเน้นฤทธิ์ และยังหรือสื่อกับเทพเทวา มาเกินไปครับ

คำจิตนิ่ง คิดถึง ไตรสรณคมณ์ พรหมวิหาร 4 ไว้ ตัดความได้อยากรู้อยากเห็นออกให้หมด ครับ ถึงจะก้าวหน้าเดินหน้าต่อไปได้ครับ

4.การเงิน

การเงินปีนี้ดูเหมือนจะมีเงินเก็บมากขึ้น แต่ก็ไม่วายมีปัญหาเรื่องการเงินตัดขัดจนได้ เพราะใช้จ่ายคุณไม่ค่อยมีเหตุผล ขอให้ฉันดูดี ความสวย ขอให้เป็นแบบน้องๆของคุณปอย ก็ยังดี จะมีรายได้จากงานที่ทำ แต่ก็ไม่พ้นเพื่อนฝูงตัวดีมาของให้ช่วยเหลืออีกตามเคย ระวังการใช้เงินให้ซื้อความสุขให้กับชีวิตอาจจะเกินความพอดีเกินไปครับ

5.เรื่องแม่

ปีนี้ คุณแม่คุณเครียด มีปัญหากดดัน เพราะชีวิตคุณแม่คุณเป็นคนไม่อยู่นิ่ง ชอบมองหาสิ่งใหม่ๆ ทำไปเรื่อยๆ ปลายปีมีข่าวดี สำหรับ สิ่งใหม่ๆ นั้นจะทำให้ท่านสุขกายสบายใจ

6.โชคลาภ

เห็นมีแต่โชคลาภที่เกี่ยวกับงานที่ทำ

16. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    รบกวนด้วยครับ
    ตอง 23 กุมภาพันธ์ 2538
    1.การปฎิบิตธรรม
    2.บริการเสริมดวงเรื่องการเรียน
    3.สิ่งศักดิ์สิทธิ์
    4.ความรัก
    ขอบคุณมากครับ

17. peaza

peaza สมาชิก

อายุ22ปี เกิดวันที่ 17 สิงหาคม 2533
    1.เรียนจบจะได้งานที่ดีหรือไม่ เกี่ยวกับอะไร
    2.ปีนี้จะได้ไปต่างประเทศไหม
    3.โชคลาภจะเข้ามาบ้างไหม
    4.ความรัก
    5.สิ่งที่อาจารย์อยากจะบอกครับ

รบกวนด้วยครับ

18. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    :d วัสดีคะ อ.พล
    ขอถามเรื่องคุณพ่อ เป็นอย่างไรบ้าง
    การงานพี่เป็นอย่างไร
    โชคลาภ
    โรคภัยไข้เจ็บ
    ลูกชายเป็นอย่าง
    แล้ว อ.บอกว่าจะเจอเนื้อคู่อีกไม่นาน นั้นจะเจอเมื่อไหร เปงคู่บุญ หรือคู่กรรม คะ รูปร่างหน้าตาเปงอย่างไร ทำงานแบบไหน (ที่ถามเพราะอายุพี่มากแล้ว อิอิ)
    แล้วพี่จะได้ไปต่างประเทศบ้างไหม และ
    มาให้กำลังใจและเชียร์ สู้ๆ chearrchearr

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2013
  19. ทศพลญาณ

1.ตอนนี้ว่างงานค่ะ ควรจะหางานประจำทำดี หรือกลับไปทำงานเดิม

คุณเป็นคนนิสัยไม่ได้ดังใจแล้ว อารมณ์ขึ้น แก้ไม่หาย และ อื่นๆ คิดว่างานประจำคงไม่เหมาะ ดวงปีนี้ มีผู้ใหญ่อุปถมภ์ รีบหา กิจการของตัวเองดีกว่า ครับ

2. หรือทำธุรกิจที่มีคนลฃทุนให้ แต่ไม่รู้จะหาลูกค้าได้ยังไง หรือจะค้าขายดี

ดวงคุณถูกโฉลก กับร้านอาหาร ธุรกิจสปา หรือ งานบริการ พวก shipping หรือค้าขาย อะไหล่รถยนต์ ก็ยังได้

3. หรือไม่ใช่เลย มันจะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางไหน ชี้แนะด้วยค่ะ

ตอบไปแล้วข้อ 2

4. ความรัก ใกล้มาหรือยังค่ะ ควรทำ หรือสังเกตยังไง

ปีหน้าดวงเนื้อคู่มาครับ หรือ ตั้งแต่หลังวันเกิดไป เป็นพ่อหม่าย เจ้าชู้ ตรวจไว้นิดนึง ว่า เดี๋ยวจะคุณจะ เรยา ในชีวิตจริงครับ

5. โชคลาภ จะมีเข้ามาให้พอหายใจมั้ยคะ

ปกติชีวิตคุณก็มีคนช่วยเหลือตลอด โชคลาภคือรายได้จากการทำงาน ครับ แน่นอนที่สุด

แนะนำทำบุญเสริม หมั่นทำบุญ ชำระหนี้สงฆ์ บริจาคเงินช่วยค่าน้ำค่าไฟวัด และ บริจาค เงินกับผู้ยากไร้ ครับ เพราะดวงคุณเพื่อนฝูงไม่ค่อยจริงใจ อาจจะเป็นเพราะกรรมเก่า ลองดูครับ จะทุเลาเบาเรื่องนี้ด้วย

20. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามค่ะ อ.ทศพลญาณ
    หากเคยดูกับอาจารย์ บ่อยๆถามคำถามเดิมหลายครั้งในช่วงเวลาเดียวกัน
    คำตอบไหนที่จะใช่หรือแม่นที่สุดคะอาจารย์
    rat_wting