พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วิชาพลังเอกภพยูเรอัส
    เริ่มเรียน กัน ที่ ระดับ 1

ระดับ 2 - 3 4 5 6 7 8 9 10...........ฯ

เรียน กันไป ทีละ ระดับ

เมื่อ เริ่ม เรียน แม้นในระดับ 1
    ก็ สามารถ ทำได้ จริง ตาม ความรู้ ที่ ได้ เรียนมา

เริ่มต้น รักษา สุขภาพ ให้ แก่ตนเอง และ คนข้างเคียง

แล้ว พัฒนา สูง ขึ้นไป ตาม ระดับ ความรู้ ที่ จะได้ เรียน สูง ขึ้นต่อไป

2. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ดีใจนะครับ ที่จะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามา

3. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณคุณ ดาวทะเลทราย และ Conductor มากครับ แต่สสงสัยว่าระดับสุดท้ายแล้วนี่มันที่เท่าไรครับ แล้วผมจเริ่มเรียนได้ที่ไหนหรือว่าเรียนเองฝึกเองได้ในระดับต้นครับ

4. Conductor

ตอนผมเรียนระดับหนึ่งก็ต้องรอจนได้จำนวนคนที่พอจะเปิดได้ อาจารย์จะแจ้งมาในกระทู้ยูเรอัสนี่แหละครับ ถ้ามีคนสนใจมากอาจารย์ ไม่ติดธุระก็เปิดสอนได้เร็ว ตอนผมเรียนอาจารย์บอกว่าสอนถึงขั้นที่13ครับ นอกนั้นแล้วก็ยังมีเปิดสอนเรื่องหิน เรื่องกิริยาโยคะด้วยครับ สถานที่ก็แถวพระรามสองนะครับ
    เบอร์อาจารย์ กิติชัย 0860805164 ครับ เป็นอาจารย์ผู้สอน อาจารย์ใจดีครับ สอบถามพูดคุยได้

5. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

การเรียน วิชายูเรอัส
    อาจารย์ กิติชัย ท่าน จะเปิดสอน ทีละระดับ ๆ ไป

ช้า ๆ แต่ มั่นคง และ ปลอดภัย

ที่ เห็น ไป อ่าน จากที่ นั่นที่ นี่ มา แล้ว ฝึกไป ตาม ใจชอบ
    ไปผล บ้าง ไม่ ได้ บ้าง
    แต่ ที่ น่าเป็นห่วง ตรงที่ พอมี ปัญหา ก็แก้ไข ไม่ถูก

เรียนจาก อาจารย์ ตู้ ( คอมพิวเตอร์ )
    มีปัญหา ไป ถาม ใน คอมฯ
    ใคร มาตอบ ก็ไม่รุ้
    ตอบ ถูก ๆ ผิดๆ ก็ ไม่ รู้

แล้ว ก็ จะเป็นปัญหา สืบต่อไป อย่าง ที่ เราเห็น กัน ตามเวป ต่างๆ
    ในทุกวันนี้

แม้น มาถาม ผม ในกระทู้
    ถึง อยาก จะช่วย ก็ คง ทำได้ ยาก
    เพราะ ไม่รู้ ที่ ไป ที่ มา ของ เขา เหล่านั้น

แก้ กันไป แบบ คาดเดา

เฮ้อ....... ให้ น่า เป็นห่วง

จึง อยาก บอก กัน ตรงๆ สำหรับ คนที่ สนใจ
    วิชา พลังยูเอรอัส หรือ วิชา พลังจักรวาล หรือ วิชา ในส่ายพลัง ฯ

หาก จะ เรียน ควร ไป เรียน กับ ครูบา อาจารย์ จริงๆ

จะ ได้ มี คน คอย แนะนำ , ดูแส ไป ตลอดรอดฝั่ง

การเรียน ใช้เวลา ไม่นาน แต่ การฝึกฝน ยัง ต้อง ทำอยู่ อีก เป็น ปี ปี หรือ หลายปี

6. narmai

narmai เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจในแนวร่วมใหม่ครับ

7. Conductor

เมื่อวานไปไหว้พระมาครับ มีภาพบรรยากาศมาฝากครับ

เริ่มด้วยการไปไหว้หลวงพ่อโสธรครับ ผู้คนหนาแน่นพอควรครับ เบียดเสียดเข้าไปไหว้พระปิดทอง ระวังของมีค่า และธูปเทียนกันให้ดีด้วยนะครับ ภาพไม่ค่อยชัดขออภัยด้วยครับ
    ไหว้พระ ทำบุญกันเสร็จ ออกมาซื้อของฝากข้างนอกราคาแบบท่องเที่ยวจริงๆ
    ต่อมาก็ไปตลาดน้ำบ้านใหม่กันครับ

เป็นตลาดน้ำ บ้านไม้แบบโบราณ ขายขนม ของที่ระลึก ของเล่น แล้วก็แวะทานอาหารที่ริมน้ำกันครับ พอดีรถไฟผ่านเลยเก็บภาพมา

มองลงไปข้างล่างปลาชุกชุมเลยครับ เค้าให้นักท่องเที่ยวเลี้ยง
    อิ่มเรียบร้อยลงเวียนคอนดักเตอร์ก็ไป ไหว้พระพิฆเนศองค์ใหญ่กันต่อครับ

ภาพด้านหลังครับ
    ผู้คนเนืองแน่น มากันแบบครอบครัวก็มากมี ทั้งอาม่า อาอึ้ม ซ้อเล็ก ซ้อใหญ่ ซ้อหก อากง มวยน้อย ตี๋เล็ก ส่วนผมก็ไปกันแบบเป็นกลุ่มเช่ารถตู้ไป 13 คนครับ ที่ฐานพระพิฆเนศเป็นห้องให้เข้าไปเช่าวัตถุมงคล ทำบุญ ไหว้พระครับ รอบๆฐานเป็นรูปปั้นแบบนูนออกมาจากผนัง ให้ลูบท่องคาถา เป็นศิริมงคลครับ

ภาพด้านหน้าครับ

เรียกว่าปางเสวยสุขครับ ข้างหน้าจะมีหนูให้กระซิบบอกสิ่งที่ต้องการ โดยอุดหูหนูเอาไว้ข้างนึง เพื่อให้หนูไปทูลบอกต่อพระพิฆเนศครับ เรียบร้อยทุกอย่างแล้วก็เดินทางกลับบ้านสบายใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. AFIKLIFI

มีเรียนเรื่องหินด้วยหรอ ครับ ดีจังเลย ว่าแต่เรื่องหินที่จะเรียนที่คือว่า พลังที่เราได้จากหินประมาณนี้ใช่ไหมครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นผมชอบ ควอตซ์ครับ

9. Conductor

ถูกครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับพลังของหินครับ หินที่นำมาใช้รักษา หรือนำมากระตุ้นจักระ หรือเครื่องประดับที่ทำจากหินใส่แล้วเสริมในด้านต่างๆครับ

10. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ยินดีในบุญด้วยนะค๊าพี่ conductor

11. AFIKLIFI

ออ แจ๋วจริงๆครับ ผมสนใจเรื่องหินมากด้วยเช่นกัน ตอนนี้ร้อนใจอยากหาซื้อควอตซ์มาให้ได้ แต่ก็หาซื้อยากมากครับ อยากได้ของร้อยเปอร์เซ็นต์

12. Conductor

ใจเย็นๆครับ ผมเรียนมาแต่ก็ไม่ได้สะสมทั้งจำแนกแยกแยะของจริงของปลอมไม่ออก อาจารย์ก็สอนวิธีดูนะแต่ผมลืมๆแล้ว เพราะไม่ค่อยได้เล่นด้านนี้ เพียงสนใจก็เข้าไปเรียน ตอนนั้นใครมีหินอะไรก็เอาไปให้อาจารย์ดูกันเพียบ อาจารย์สะสมหลายแบบ ก็ต้องรอให้มีผู้สนใจจนได้จำนวนแล้วคิดว่าอาจารย์น่าจะเปิดสอนครับ ลายละเอียดต้องลองถามอาจาย์ดูเองครับ

13. Conductor

ไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิตมาสี่วัดครับ มีภาพมาฝากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. icecreamvanila

icecreamvanila เป็นที่รู้จักกันดี

15. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเรียนดูอาจารย์จะเปิดอบรมเมื่อไรบ้างมีใครรู้ไหมครับ

16. ดาวทะเลทราย

การเปิดอบรม
    อาจารย์ กิติชัย จะมา แจ้ง ประกาศ ในกระทู้ นี้ ครับ

สำหรับ ผู้สนใจ
    แจ้งความจำนงค์ ล่วงหน้าไว้ ก่อน ได้ครับ
    ว่า สนใจ เรียน เรื่องอะไร

17. narmai

narmai เป็นที่รู้จักกันดี

ผอรอเรียนระดับ3ครับ 1ที่
    จองไว้ปีกว่าและ
    รอรถขบวนต่อไป
    :boo:

18. ดาวทะเลทราย

วิชายูเรอัส
    ต้อง ขอบอก ตรงๆ ว่า
    เรียนได้ ไม่ยาก

คนที่ ได้เรียน ระดับใด ก็ ต้องทำได้ ตามระดับนั้น
    เป็นอย่างน้อย

หรือ ถ้า มี ทุนเก่ามาดี
    กับ ขยันฝึกฝน ขยันรักษา ผู้คน
    ก็ จะได้ แต้มสะสม แบบก้าวกระโดด
    พวกนี้ เป็นเร็ว ได้ เร้ว แบบนักเรียน พาสชั้น

ก็ อาจจะ ได้ ก้าวกระโดน

เพราะฉะนั้น เมื่อ มี การ เปิดอบรม
    รีบ มาเรียน เถิด อย่า พลัดวันประกันพุ่ง

โอกาส ดี ดี มี ไม่บ่อย ... นะ จะบอกให้

19. Conductor

เมื่อวานนี้หมาของข้างบ้านมันไปกัดกับใครมาก็ไม่รู้ เลือดหยดเป็นทางเลย มันคุ้นเคยกับผมอยู่ เจอผมก็เลยรักษามัน ไม่กล้าเอามือไปแตะแผลมัน ก็เอามือไปอังๆใกล้ๆ คาวเลือดคลุ้งรุนแรงมาก จนอยากกินซกเล็ก มันเดี๋ยวหันซ้าย เดี๋ยวหันขวา เราก็สู้เว้ย ส่งพลังสุดฤทธิ์ ดูมันย่ำแย่มาก เช้ามาเลือดก็หยุดไหลดูมันดีขึ้น เลยให้ซาลาเปาไปอันนึง

20. ดาวทะเลทราย

รักษาบาดแผล

มี เคล็ดลับ อยู่ หน่อยหนึ่ง
    หาก เป็นแผล ที่ เปิดกว้าง และลึก
    เช่น
    แผลมีดบาด หรือ แผลในทำนองเดียวกัน

หาก จับปากแผล ให้ ติดกันได้

แล้ว ส่งพลัง รักษา ไป ตามขั้นตอน
    แผล จะ หายเร็ว
    เพราะแผล จะติดกัน ได้รวดเร็ว
    แล้ว จะ แห้ง หาย อย่าง น่า อัศจรรย์ ในเวลาต่อมา

( คล้าย กับ การที่ หมอ เค้า เย็บแผล นั่นแหละ )

...................

ส่วน กรณี แผล ที่ เปิดกว้าง

เช่น หกล้ม หัวเข่า ถลอก
    แผล น้ำร้อนลวก

พวกนี้ เป็นแผล ที่ เปิด กว้าง พื้นที่ มาก
    โอกาส ติดเชื้อ ก็ มาก ตามไปด้วย

ต้องรักษาความสะอาด มากๆ หน่อย
    และ ต้องส่งพลังรักษา บ่อยๆ จนกว่าจะหาย

หากมี การติดเชื้อ ทำให้แผล ลุกลาม

ควร ทำ การ แผ่เมตตา ให้ พวกเชื้อโรค
    ขออย่าได้ เบียดเบียนกันเลย
    ให้ เขา เป็นสุข เป็นสุข เถิด...ฯ

กรณี แผ่เมตตา นี้ ใช้ ได้ กับ ทุก โรค ...ครับ