พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. Conductor

Conductor เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    วันนี้ผมก็เห็นแบบคุณ narmai ครับ แถมเช้าๆอย่างนี้ยังหนาวไม่ใช่เล่นนะครับ (ของผมเห็นช่วงประมาณหกโมงกว่าครับ)

2. Conductor

เมื่อวันพระที่ผ่านมา ผมไปทำบุญเห็นบรรยากาศดีผมเลยถ่ายรูปไว้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ^
    ^
    ท้องฟ้าสวยจังคะ

4. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วันหยุด เสาร์อาทิตย์
    มีเวลา ไป ทำบุญ กัน ดี จัง ครับ

ผม เอง ระยะหลังๆ ก็ ทำบุญตักบาตร ได้ สะดวก หน่อย
    เพราะ มีพระภิษุ เดินบิณฑบาต ผ่านหน้าบ้านทุกวัน
    ถนนพระราม2 เดี๋ยวนี้ เจริญ ขึ้น
    ผู้คน มากขึ้น
    วัดวาอาราม มีพระมากขึ้น

สมัยก่อน พระมีน้อย
    จะ ใส่บาตร ที หนึ่ง ต้อง ขับรถ ตามหา พระ

แต่ ใส่บาตร วันธรรมดา ก้ ต้อง ลุ้นหน่อย
    เพราะ ต้องออกจากบ้าน แต่ เช้า ตั้งแต่ หกโมง
    ลุ้น ว่า ตอน ขับรถ ออกจากลบ้าน
    จะ เจอพระ พอดี ..ไหม....
    ลุ้น ทำบุญ......55

การสั่งสม บุญ เป็นสิ่ง ที่ ควรทำ
    พวกเรา กินข้าว กัน วันละ 3 เวลา

ทรัพย์สิน เงินทอง ข้าวของ เครื่องใช้ ความสะดวก สบาย
    รวมไป ถึง ความสุข ทั้งหลาย
    ล้วน ได้ มา เพราะบุญ

อยากรวย ให้ ทำทาน
    อยากสวย ให้ รักษาศีล
    อยากฉลาด ให้ เจริญภาวนา และปัญญา

5. narmai

narmai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยาก .... ให้พลังในตัวพัฒนาเพิ่มขึ้นไวๆครับ

เวลาส่งพลังคนหรือต้นไม้ รู้สึกได้ว่า พลังออกไปวาบเดียวแล้วก็จะนิ่งไปเลยไม่รู้สึกอะไรแล้ว

ทำไงดี จะเอาแบบขนลุกหัวตั้งจนส่งพลังเสร็จ

6. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

การส่งพลัง จะแรง หรือไม่แรง

เปรียบเหมือน นักยกน้ำหนัก
    จะยกน้ำหนัก ได้ มากๆ ก็ เพราะ ต้อง ฝึกซ็อม
    จนร่างกาย แข็งแรง และ แกร่ง พอ
    ซ้อม ทุกวันๆ ไป
    พอ ถึง วัน แข่งขัน จึง ทำ สถิติ ได้ ดีเลิศ

ไม่ ได้ อยู่ ที่ การตะโกน ว่า " สู้ โว้ย "
    แล้ว ยก น้ำหนัก ได้ ชนะ

มัน เป็นผล จาก การ ฝึกฝน อย่างต่อเนื่อง
    อดทน ต่อความยากลำบาก มายาวนาน
    จน มีความพร้อม
    ที่ จะ ตะโกน ว่า สู้โว้ย และ ทำลายสถิติ เดิมได้

พวกเรา ก็ เช่น กัน
    ขยัน หมั่น ฝึกฝน กันไป ทุกวัน

ที่ ผม พูด ซ้ำ ๆ อยู่ เรื่อยๆ ว่า ให้ ทำน้ำพลัง ใช้ กัน

เพราะ รู้ ว่า คง มี ไม่กี่คน หรอก ที่ จะ มีคนป่วย เข้ามา ขอ ให้ รักษา
    บ่อยๆ ทุกวัน ๆ

นั่นแหละ
    น้ำ ต้องกิน ต้องใช้ กัน ทุกคน ทุกบ้าน ด้วย

หาก ส่งพลัง ประจุ น้ำ ไว้ใช้ ทุกวัน

ก็ เป็นการ ฝึกซ้อม ไปในตัว

เวลา ต้องการ รักษา คนป่วย หรือ กรณี ฉุกเฉิน
    มัน ก็ ทำ ได้ อย่าง ง่ายดาย

7. ดาวทะเลทราย

ส่วนวิธี เร่งพลัง แบบ โทโบ
    ที่ ผม เคย พูด บ่อยๆ
    เรื่องนี้ ผม เอง ก็ ยังไม่ เคย สอนใคร
    เพราะ ที่พูด ว่า กดปุ่ม โทโบ
    แล้ว มัน จี๊ด ......... พลัง ขึ้น มาเลย

คำว่า ปุ่ม โทโบ
    มันไม่ได้ มี ปุ่นกด เหมือน เครื่องใช้ไฟฟ้า

มันเป็นเพียง ความรู้สึก ที่ อยู่ ในตัวเรา

ถ้า สนใจ คง ต้อง หาเวลา มาคุย กัน ยาวๆ หน่อย
    คงพอ จะ ทำให้ ท่านได้ รู้ ว่า มันเป็น อย่างไร
    คงต้อง กระตุ้น พลัง กัน ยกใหญ่
    จน ให้ เจ้า ตัว สัมผัส ได้
    จน นำออกมาใช้ ได้ เอง

ตรงนี้ ผม จึง ไม่ ได้ บอกว่า ต้องทำอย่างไร ในกระทู้

8. Mr.Lawrence

Mr.Lawrence เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ พี่ดาว พี่ conductor และพี่ narmai ด้วยฮี่
    คือว่าฮั้วไปเจอรูปภาพของกิน(ของหวาน)น่าอร่อยและสวยมาก
    อยากให้พี่พี่เห็นด้วย ขอแชร์ๆๆน๊า
    ฮี่!!!!!!!

:z1

ไฟล์ที่แนบมา:

9. narmai

narmai เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)เห็นรูปแล้วท้องร้องจ๊ากๆ น่ากินไปหมด
    แต่ถ้ากินหมดนี้หุงน่าจะย้อยแน่เลย
    คุณฮั้วอย่าหม่ำเกิดไปนะ เดี๋ยวเสียสุขภาพ ลงพุง

10. จ๋าเอง

จ๋าเอง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2009
    สวัสดี วันตรุษจีน ค่ะ พี่ๆ ทุกคน
    ขอให้ สุขขี สุขขี ร่ำรวย เฮง เฮงเฮง นะคะ

หายไป นานค่ะ ..แต่ ก็ มาตาม เก็บ ข้อมูล อยู่ บ่อยๆ น้า

มี เรื่อง มา แชร์ ค่ะ

เมื่อ ตอน วันที่ 31 ธันวา ที่ผ่านมา
    รู้สึก เหมือน มี อะไร ติดฟัน
    เลยใช้นิ้วเขี่ย..
    โหหหหห อุดเก่า หลุดออกมาเป็น ก้อนนนน เป้ง เลยค่ะ

คิดในใจ ตายแน่ .. ตายแน่
    ต้อง เสียวมากๆๆๆๆ แน่ๆ เพราะรู้ว่า ฟันซี่นี้ อุดไว้ลึก มาก
    แถมช่วง ปีใหม่ ... ช่วงเวลา แห่งการกิน ..โอ้ย เลย

โทรหา หมอฟัน ด่วน ....
    คำตอบ ..ไม่อยู่ ค่ะ ไปเที่ยวต่างประเทศ ยาววววเลยค่ะ

จ๊ากกกก เลย

เอ๊ะ เราก็ รักษาได้ นี่นา
    .. แต่ ตายล่ะ ฟัน ..จักระไหนหว่า
    ว่าจะโทรไปหา พี่ดาว (ที่ พึ่ง ยาม ยาก 555 +)
    มัน ก็ ดึกมาก แล้ว

ก็เลย จัดการตามความรูสึก เองเลยค่ะ

เดิน ลมปราณ ทุกจักระ ... แป๊บนึง จนตัวร้อน
    (แบบว่า ร้อน ง่าย มากค่ะ ...พี่ดาว รู้ดี)

ต่อมา เน้น 7 ...ขอพลังพระ ค่ะ
    กำหนดพลัง ทั้งหมด ไป อุดฟัน ค่ะ
    นานเลย ... จนรู้สึก ตุง ตุง ที่ฟัน..

ได้ ผล ดี มากๆๆๆๆ จากนั้น
    ไม่ว่า ทานอาหาร ดื่มน้ำเย็น ได้ตามปกติ ...
    ไม่มี อาการ ใดๆๆ เลย
    (มีแต่ เศษอาหาร ก้อนโต เข้าไป อ่ะ)

ลืมบอก .. คร่าวๆ ขนาดรู น่าจะ ครึ่งเซนต์ นะคะ
    ดูจาก ไอ้ที่หลุด ออกมา กับ เอาลิ้น ดุนๆ ดู
    บอกแล้ว ใหญ่มาก ค่ะ

... เพิ่งได้ เจอ คุณหมอฟัน เมื่อเสาร์ ที่แล้ว
    จัดการ ครอบฟัน(crown) ไปเรียบร้อย

ขนาด นั่งรอคิว ที่ร้านหมอฟัน
    นั่งเดินพลัง ลงไปที่ฟัน ตลอด ค่ะ

แหม ก้อ .. ใคร บ้าง ไม่ กัว หมอฟัน

จ๋าค่ะ

11. ดาวทะเลทราย

ไม่รู้ หมอฟัน ของ คุณจ๋า หน้าตาเป็นยางไง
    ถึง ได้ กลัว หมอฟัน
    55

ผม ไม่ค่อยกลัว หมอ
    เพราะปกติ ก็ ไม่ค่อยไป ทำฟัน
    ไป ที ก็ ได้ หมอใหม่ ทุกที
    เพราะนานปี จะไป สักหน
    หมอ เค้า คง รอ เราไม่ไหว
    ......55

12. Mr.Lawrence

อ่ะห้อยยย !!! ไม่ทันละ
    เตือนช้าเกินนไป

ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :)

13. Mr.Lawrence

ฟังจากที่พี่จ๋าเล่าเค้านึกถึงเรื่องตัวเองเลยเเหละ
    ฮั้วก็กลัวหมอฟัน กลัวเสียวอ่ะ
    เสียงกรอฟันนี่แบบไม่ไหวละ ฟังแต่ละทีขนลุกเกรียวกราวว
    ..

ด้วยความที่กลัวเจ็บด้วย
    ตอนไปขูดหินปูนบอกหมอว่า ฉีดยาชาให้หน่อยได้ไหมคะ
    กลัวจะเสียวอ่ะ 555

หมอฟันก็บอก มันไม่เจ็บไม่น่ากลัวหรอกคะ
    ถ้าหนูกลัวอย่างงี้หมอไม่ทำให้นะ

( น่าน มาแล้วไงมาดดุ )
    ฮั้วก็เลยทำเป็นใจสู้ เอาก็เอา ลองดูสักตั้ง!

14. Conductor

ไปเที่ยวไหนกันบ้างหรือเปล่าครับเนี่ย

15. ดาวทะเลทราย

เรื่องหมอฟัน กัน คนไข้ ยังไม่ จบ...............55

สมัยก่อน การไป พบหมอฟัน รู้สึก ว่า น่ากลัว กลัวเจ็บ
    มันก็ เจ็บ จริงๆ แหละ
    สมัยก่อน มัน น่ากลัว จริงๆ

แต่ มาถึง สมัยนี้ หมอฟัน รุ่น ใหม่ๆ หมอ รุ่นคนหน่ม คนสาว เค้าทันสมัย
    เห้น อก เห็นใจ คนไข้
    พยายาม ทำฟัน อย่าง นุ่ม นวล ไม่ให้ คนไข้ เจ็บ

แค่ จะ อุดฟัน หรือ ขูดหินปูน ยัง ใช้ ยาชา ช่วยให้ คนไข้ ไม่ ต้อง ทน เจ็บ

หมอฟัน ผม ส่วน มาก จะ น่ารัก ( มักเจอ แต่ หมอ สาวๆ ....55 )
    มีอ เบา ๆ ทำ ไม่ เจ็บ

เจ้าของ คลีนิค ก็ เป็นหมอ ผู้หญิง สนิท กัน
    โทรไป นัด เค้า ก็ จัด คิวให้ เจอ หมอ ดี ดี มือ นุ่มๆ ...

รอด ตัว ไป..........55

16. ดาวทะเลทราย

มีอยู่ครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว​

ไป เที่ยวบ้านเพื่อน
    บ้านนี้ เค้า เลี้ยงปลา คราฟ ด้วย ทำเป็นบ่อใหญ่
    เจ้าปลา คราฟ ตัวหนึ่ง มัน กระโดด ออกมา นอกบ่อ
    เจ้าของ ไป พบ มันก็ ตายแล้ว​

เป็นอันว่า มื้อเย็นนั้น พวกเรา กินปลาคราฟ นึ่งซี่อิ้ว กัน
    เจ้าปลาคราฟ นี่ มัน กาง เยอะ มาก
    คล้าย ปลาตะเพียน นั่นแหละ​

ไม่เคยกิน ปลา แพงๆ เสีย ด้วย .... ขอลอง ชิม สักหน่อย
    รสชาด ไม่เลว​

มัน แพง จริงๆ
    ค่า หมอ นะ...........​

ด้วย ที่ ปลามันกาง เยอะ
    ผม เผลอ ทำกาง ติดตอ .... โอ้ย เจ็บ​

ทำ อยู่ หลายวิธี กาง มัน ก็ ไม่ยอมหลุด
    ( สมัยนั้น ยังไม่ได้ เรียน วิชา ยูเรอัส )​

ในที่สุด ก็ ต้องไป พบแพทย์
    คุณหมอ ตรวจดู กางมัน ติดในคอ อยู่ลึก
    ต้องให้ ไป ที่ รพ. หูคอจมูก​

เรา ก็ ทนเจ็บ ขับรถไป รพ. ที่มี เครื่องมือ​

ไปถึง พบหมอ ท่านตรวจดู
    บอกว่า กาง มันติดอยู่ ลึก หน่อย แต่ น่าจะ สอดเครื่องมือเข้าไป เอาออกได้​

แต่ คุณ ต้อง ให้ความร่วมมือ
    พยายาม อย่า ขย่อน นะ​

โถ หมอ จะ สอดเครื่องมือ เข้าปาก ล้วงไปในลำคอ
    แล้ว บอก ว่า ห้าน ข ย่อน​

มัน ห้าน ได้ หรือ
    ธรรมดา เอานิ้วล้วงเข้าไป หน่อย ก็ จะ อวก แตก แล้ว​

หมอ บอก ต้องพยายาม หน่อย
    ถ้าทำได้ ก็ จะก็ สำเหร็จ​

หาก ขย่อน ก็ ต้อง ใช้ ยาชา หรือ ยาสลบ​

งั้น .... เอา ก็ เอา ......วะ ( คิดในใจ )​

คุณหมอ จับผม ขึ้นเขียง ( เตียง คนไข้ )​

มี เครื่องมือ เยอะ แยะ ยังกะ แขน หุ่นยนต์ ​

ล้วงเข้าไป ใน ปาก ลงไป ในลำคอ ​

.....
    ไม่ ทันไร อาการ จะ ขย่อน เสียแล้ว​

หมอ หยุด และ ย้ำอีก ครั้ง
    พยายาม อย่า ขย่อน นะ... ไม่ งั้น จะ เอาออกไม่ได้​

ทำไง ดี หว่า ......​

เอา ก็ เอา​

ทำสมาธิ ......... ไม่สนใจ อาไร ทั้งน้าน​

หมอ เค้า จะ ทำ อะไร ก็ เรื่อง ของหมอ​

ทิ้ง ร่างกาย สังขาร ไว้ ..... ช่างมัน ช่างมัน ช่างหัวมัน​

เรา ปล่อย วาง ทำไม่ รู้ ไม่ ชี้ ​

สัก อึดใจ ( น่าจะ ไม่นานนัก )​

หมอ พูด ออกมา แล้ว..........55​

ขอคุณ ที่ ให้ ความร่วมมือ ดี มาก ไม่ ขย่อน ..เลย​

กางที่ เอาออกมาได้
    มัน ก็ เล็กๆ เอง แต่ เป็นรูป ง่าม หนัง สติ๊ก ( สามง่าม )

มันถึง ได้ ติด ได้ แน่น นัก......

โธ่ ... เอ๋ย .. ไม่ น่า กิน เจ้า ปลา แพงๆ เลย

มันแพง จริงๆ ต้อง เสียค่า หมอ อีก ตั้งหลายร้อย................55​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  17. Mr.Lawrence

^
    ^
    ^

ฮา ๆๆ ... แพงจิงๆคะค่าเอาก้างออกเนี่ย
    แต่หมอนะ ชอบเป็นเงี๊ยะ
    ชอบสั่งอะไรที่มันเป็น reflex
    แค่แปรงลิ้นลึกๆหน่อยก็จะอ๊วกแล้ว
    ให้เอาเครื่องมือใส่เข้าไปแบบที่พี่ดาวว่า แล้วบังคับตัวเองให้ไม่ขย้อนนี่ก็นะ

ใครจะไปทำได้ห๊ะ!!!!!!

:z1

18. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอโทษครับเพิ่งเคยเข้ามาดูกระทู้นี่ครับ ผมอยากทราบว่าพลังนี้เรียนเพื่ออะไรครับ อ่านไม่เข้าใจครับ แล้วเหมือนวิธีใช้จักระไหมครับ

19. Mr.Lawrence

^
    ^
    ^
    มีคำตอบแล้วนะ ลองย้อนอ่านดูหน้าแรกๆๆคะ

20. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ไปกันถึงระดับอื่นแล้ว อย่างปมจะเริ่มระดับต้นได้อย่างไรครับ