พลังเอกภพยูเรอัส

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย anumota, 17 มิถุนายน 2009.

1. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ครับ คุณขจรวรรณ
    ที่สนับสนุ ความคิดเห็น....

.......................................................

คุณปรีดา เพื่อนเก่า ขอผม โทรศัพท์ มาสอบถาม เรื่องการทำสมาธิ
    เค้า เคย เรียน ระดับ 1-2 มาแล้ว แต่ ยังไม่ได้ เรียนต่อ
    ปกติ ก็ เป็นคน นั่งสมาธิไม่ เป็น

มาสองวันนี้ ขยันนั่งสมาธิ หน่อย .................. ด้วยความที่ นั่ง ไม่ค่อยจะได้
    จึง ขอความช่วยเหลือ จาก หลวงปู่ เสียหน่อย
    นำ หวี หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง นนทบุรี ออก มาถือไว้ในมือ

นั่งไปสักพัก หนึ่ง เกิด อาการ เหมือน มีพายุหมุน เฮอริเคน หมุน เสียแทบเวียนหัว
    .............. 55

เค้า โทรมา เล่าให้ผมฟัง ............. เพราะ ตกใจ มาก จนกลัว เลย
    ไม่ เคย เจอ แบบนี้

เพราะ ธรรมดา ก็ นั่ง ไม่ค่อย นั่งได้ อยู่แล้ว

ผม จึง แนะนำ เค้าไป ว่า ไม่ มีอะไร น่ากลัวหรอก อาการหมุน น่าจะเกิดจาก การที่พลัง ไหลผ่าน ตัว เรา อย่างรุนแรง มาก
    จนเรา รู้สึก ถึงการ เคลื่อนไหว ของพลัง ได้ เท่านั้น

คนชอบนั่งสมาธิ ได้ยิน อย่างนี้ คงอด อิจฉา คุณปรีดา ไม่ได้
    ถึง เวลา ของ เค้า แล้ว ละมั่ง ............... อย่างนี้ ต้องมา เรียนต่อ ซะ ดี ดี .......55

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2009
  2. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อบ่ายๆ คุณปรีดา คนนี้ แวะมาพบผม นั่งคุยกันอยู่นาน เพิ่งจะกลับไป

เล่าให้ฟัง ว่า เพื่อนที่เป็น พยาบาล ใน ร.พ. เล่ามาอีกที
    ว่า สภานะการหวัด 2009 ขณะนี้ มีคนป่วย เพิ่ม ขึ้น มีคนป่วยเข้ารับการรักษา เพิ่มขึ้น จนน่าเป็นห่วง

อีกข่าวหนึ่ง
    ทราบจาก ลูกสะใภ้ ของเพื่อน
    ที่ทำงานใน ศูนย์คอลเซ็นเตอร์ ของบริษัท โทรศัพท์ ยักษ์ใหญ่ แห่งหนึ่ง
    ก็ โดน ไข้หวัด เข้าไประบาด ด้วย
    ปกติ ที่ศูนย์ แห่งนี้ มีพนักงาน จำนวนมาก ต้องนั่งรับโทรศัพท์ ลุกค้า กันตลอด 24 ช.ม.
    สลับ เปลี่ยน กัน หลาย กะ เฉพาะ พนักงาน ในแต่ละวัน ก็ นับร้อยๆ คน

พอมีคน เป็น เข้าคน ก็ ระบาด ไป ทั้งบริษํท
    สรุป ว่า โดน กันไป หลายสิบ คน

ทางบริษัท เขา ก็ ดี มาก ใช้มาตราการ ขั้น เด็ดขาด
    ในการ ควบคุม การระบาด
    คนป่วย ให้ รักษาโดยด่วน
    คนที่ ไม่ป่วย ก็ทำงานต่อไป
    สั่งย้าย ห้อง ทำงาน ทันที ส่วน ห้อง เก่า ก็ จัดการ ทำความสะอาด และ ฆ่าเชื้อ ตามมาตราฐาน ความปลอดภัย

เยื่ยมๆ ครับ บริษัท แบบนี้ น่ายกย่อง ที่ ให้ความสำคัญ แก่ สุขภาพของพนักงาน และ ถือได้ว่า รับผิดชอบต่อสังคม อีกด้วย

......................

พอ ได้ยิน เรื่อง ราว แบบนี้
    ทำให้ ต้อง นำมา ขยาย...............

คนป่วย ก็ รักษา กันไป ..... แต่ คนที่ ไม่ป่วย นะ ก็ ต้องป้องกัน

วิธี ป้อง กัน ทาง กายภาพ แบบ ที่ กระทรวงสาธารณะสุข ออกมา เผยแพร่ ก็ ทำกันไป
    ** ใช้ผ้าปิดปาก ปิดจมูก
    ** หลีก เลี่ยง การอยู่ ในสถาที่ มีผู้คน แอ อัด , สถาที่ อากาศ ไม่ถ่ายเท , เช่น ห้างสรรพสินค้า โรงภาพยนต์
    รถทัวร์ รถสาธารณะ ก็ อยู่ใน ข่าย ด้วย แต่ มันจำเป็น ต้อง ใช้ ก็ คงเลี่ยงยาก

วิธี อีกอย่าง ที่ เรา พอจะทำกันได้ ป้องกัน ตนเอง และ คนในครอบครัว

สร้างน้ำพลัง รักษาสุขภาพ ไว้ ดื่ม เอง

สำหรับ ท่านที่จบระดับ สูง แล้ว คงทำได้ ไม่ยาก
    แต่ สำหรับ ผู้ที่ ยังเรียน อยู่ ในระดับ 1 2 3 4 5 6 นี่ เล่า รู้สึกว่า มีหลายๆ คน ยังไม่มั่นใจ ในความสามารถ ของตนเอง

ผม ขอยืนยัน ว่า" เราทำได้ "...............ครับ
    ให้ ทำเหมือน การส่งพลัง รักษา ให้ แก่คนเจ็บป่วย นั่นแหละ
    ทำตาม ขั้นตอน เหมือน รักษา คน เลย ครับ

ผม เพิ่ม ขั้นตอน อีก นิดหนึ่ง
    ตั้งใจ เสียก่อน ว่า จะ ส่งพลัง ไปเก็บไว้ ในน้ำดื่ม .... นี้
    ให้ น้ำมีพลัง รักษาสุขภาพ
    ให้สุขภาพ แข็งแรง พลานามัย สมบูรณ์
    แม้นป่วยไข้ ก็ ให้หาย
    ให้มีภูมิ คุ้มกัน โรค และ ป้องกันภัย ทุกประการ

เมื่อ กำหนด จิต แล้ว ก็ ส่งพลัง ให้แก่น้ำ นี้

ส่ง ไป เรื่อยๆ ตามระดับ ที่ เรียนมา จน พลัง เต็ม
    หรือ ไม่เกินเวลา ที่กำหนด ( เวลารักษา ตามระดับ ที่ เรียน )

น้ำ นั้น ก็ จะได้ พลัง ......อย่างแน่นอน
    ถึง จะ มีมาก มีน้อย อย่างไร ก็ มี แน่ ๆ ครับ ตามกำลัง ของผู้ ส่งพลัง

เคล็ด ที่ไม่ลับ

ทุกท่าน ก็ รู้ อยู่แล้ว
    เราเองนี้ มีพลัง เพียงน้อยนิด .... พลังในมหาจักวาล ซิ มากมหาศาล

ขอพลัง จากท่าน จาก มหาจักรวาล
    จาก พระพุทธเจ้า พระสูงสุด และ พระอาจารย์ ฯ ทุกๆ พระองค์

ขอท่าน โปรดประทาน พลัง รักษาสุขภาพ แก่ ข้าพระพุทธเจ้า ทั้งหลาย
    แพร่ ขยาย ไป จนถึง ประชาชน คนไทย ทั้งประเทศ
    ขยายไป จน ครอบคลุม ประชาชน ชาวโลก ทั้งมวล

สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2009
  3. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ในที่สุดก็จะได้มีรุ่นน้อง เ้ข้ามาอ่านเคล็ดลับแต่ต้นๆแบบนี้คุณวัชคงได้อะไรดีๆตอนเรียนนะคะ

ขอบคุณคุณขจรวรรณค่ะ เวลาเขียนมักขยายความให้อ่านได้เข้าใจ

ขอบคุณพี่ดาวทะเลทรายค่ะ ได้เคล็ดวิชาแว้วววว มีศิษย์พี่ ดีอย่างนี้นี่เอง
    ตอนนี้ไม่ได้ขี้เกียจแล้วค่ะ อาจารย์สั่งอย่างไรก็ทำตาม เพียงแต่พลิกแพลงไม่เป็น
    555555555 เขกหัวแล้วได้เคล็ดวิชาก็เอาค่ะพี่

เรื่องฝัน มักเลือนลาง ตื่นมาก็พอจำได้ ผ่านไปก็จางๆๆๆๆ ค่ำมาลืม จำไม่ได้สักนิด
    กำลังคิดว่าพอตื่นมาแล้ว จะรีบๆจดไว้ค่ะ ได้ยินคนข้างๆ เล่าฝันแล้วยังกะพล็อต
    นิยายเลย

4. Puiจ้า

Puiจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เคล็ดที่ไม่ลับ เรื่องน้ำดื่มเพื่อสุขภาพ ที่พี่ดาวทะเลทรายบอก ดีจริงๆค่ะ ทำกันทุกวันๆ ก็เกิดเป็นความเคยชิน รับรองสุขภาพดีแน่เลย

5. Puiจ้า

Puiจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    พี่ดาว... อีกเรื่องหนึ่งค่ะ เรื่องเวลาจะทานอาหาร ที่เราจับช้อนส้อม แล้วเรากำหนดจิตใส่พลังลงไปโดยขอบารมีพระสูงสุด ขอให้ท่านลบล้างสารพิษเคลือบลงไปที่ช้อนส้อม ก่อนจะทานอาหารที่แบบว่าคิดว่าอาหารนั้นไม่ค่อยปลอดภัย พี่ดาว... กำหนดเป็นแบบไหนคะ อยากทราบจัง

6. ดาวทะเลทราย

เรื่องนี้ อ.กิตติชัย เคยสอนไว้ ครับ
    ท่าน ให้ สลับ ช้อนซ่อม ไปมา สัก สองสามรอบ

แต่ ผม กำหนดจิดไม่ทัน จึง ให้ ส่งพลัง ลงไปเลย ครับผม

เพราะสังเกต ง่ายกว่า
    เริ่ม ต้น ลอง ไป ซื้อ ตับไก่ ปิ้ง มา สัก ไม้ สองไม้

ลองตรวจดู จะรู้ว่า มีสารพิษ มาก พอควร
    แล้ว ลอง ส่งพลัง ไป สลายพิษ
    ทำเปรียบเทียบ กันดู ก็ได้ จะได้ เกิด ความชำนาญ
    ในแต่ ละ วิธี
    ที่ ผม บอกว่า สลับช้อนไป มา สองสามรอบ กำหนดจิตไม่ทัน จริงๆ

จึ้ง ต้อง ส่งพลัง ลงไป ดื้อๆ ดีกว่า

ใคร อยากลอง นะ
    ตามที่บอก ตับไก่ ปิ้ง

ผม เอง แต่เดิม ก็ ไม่ เคย ตรวจสารพิษ เปรียบเที่ยบ หรอก
    พอทำ จึงรู้ว่า
    ไก่ ปิ้ง นี้ ตรงไหน กินได้ ปลอดภัย มากน้อย ตาลำดับ
    เรียง ไป นะ จาก พิษ มาก ไปถึงน้อย
    1. ตับ ไก่
    2. เครื่องในไก่
    3. คอ , อก
    4. สะโพก
    5. น่อง

เพราะ ฉะนั้น การที่ เด็ก ๆ ชอบกิน น่องไก่ นั่น ดีแล้วครับ
    เป็นส่วน ที่ ปลอดภัย มาก ที่สุด................

เป็นลาภ ปาก ของ หนู น้อย อีกแล้ว...........55

7. ดาวทะเลทราย

ที่ นำเรื่อง สารพิษตกค้าง ในไก่ มา เล่าให้ฟัง
    ก็มิใช่ว่า จะห้ามกินไก่ นะครับ

เพียงยกมาเป็นตัวอย่างเท่านั้น...................... ถ้ามองกันไป อาหาร แทบทุกชนิด ล้วน มีประโยชน์ และ มีโทษ มีพิษ อยู่ใน ตัวทั้งนั้น แหละครับ

จัดสัดส่วน ให้ เหมาะสม
    กิน ให้ มีความสุข..........................

เรียนวิชายูเรอัส มาแล้ว ก็นำ มาใช้ ในชีวิตประจำวัน
    ทำให้ เรา อยู่ ในโลก นี้ ได้ อย่างสบาย ๆ

อยาก กินไก่ ปิ้ง ข้างทาง ........... ก็ แวะ ซื้อกิน ได้อย่าง อาเร็ด อร่อย

สงสัย อาหาร ชิ้นไหน ก็ ใช้ มือ เรา นั่นแหละ แตะ ดู ตรวจดู เสียก่อน

ส่งพลัง สลายสารพิษ ไป บ้าง ..... ถึง ไม่หมด ก็ ลดน้อยลงไป แหละ

ไก่ย่าง ส้มตำ มี ข้าวเหนียว สัก หน่อย .... กับ แป๊บซี ขวดใหญ่ๆ ...

ก็มี ความสุข กับ อาหาร มื้อนี้ แล้ว ละครับ.......

สุภาษิต เด็กวัด
    " ของอาหร่อย กินได้ ทุกอย่าง " ( ผม เอามาเติม อีกสักหน่อย )

หากได้ ล้าง ความเป็นพิษ ออกไปแล้ว นะ .........................55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2009
  8. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2009
  9. ดาวทะเลทราย

คุณวัชรา
    ใจคอ จะ ชดใช้ กรรมเก่าให้หมด เชียว หรือ .....
    อยากจะผ่อนใช้ ก็ ผ่อนไป มีมาก จ่ายมาก มีน้อย จ่ายน้อย

แต่ ห้าม นะ
    ห้าม ไป อธิษฐาน ขอ ชดใช้ กรรมเก่า ให้ หมด ในชาตินี้

เพราะ ว่า เราไม่รู้ หรอกว่า มี หนี้ มีสิ้น อยู่ ทั้งหมด เท่าไหร่ ก็ เกิดกันมา ที่ภพที่ชาติ กันแล้ว ละ ครับ

ทำทั้ง บุญ ทำทั้งบาป กันมา มากมาย มหาศาล
    ไป เร่ง ให้ เจ้าหนี้ เค้า มา เก็บหนี้ให้หมด ในชาติ นี้ จะ แย่ เอา........... นา

เหมือนไป กู้ ธนาคาร มาหลายล้าน ..... ถ้า เค้าให้ผ่อน ก็ ค่อยๆ ผ่อนไป
    อยู่ดี ดี
    วันหนึ่ง ไป ท้าให้ เจ้าหนี้ ว่า ให้ มาเก็บหนี้ ให้ หมด .... จะเป็น อย่างไร ละ

เค้าก็มา ทวงหนี้ นะซิ มีพอจ่าย เค้า หรือ เปล่า ละ
    ไม่พอ เค้า ก็ ยึดทรับย์ หักหนึ้ .... เอาเท่าที่เอา ได้ ไม่พอก็ ต้อง แล่เนื้อ เฉีอน หนัง กันละ ที่นี้ ............... น่ากลัว นะ จะบอกให้

10. พรปู่

พรปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2009
    เรียนได้ระดับ 2 ไปแล้ว

เมื่อวานลองรักษาคนอย่างต่อเนื่อง 4 คน รู้สึกว่าพอเสร็จแล้ว รู้สึกหัวหมุนเลย กลับรถกลับบ้านยังรู้สึกยันนอนหลับ แต่รู้สึกว่ามีความสุขดีครับ

(deejai)(deejai)

11. ดาวทะเลทราย

ยินดี กับคุณพรปู่ ด้วย ..........
    เรียนมาแล้ว ได้นำไปใช้ รักษา ญาติมิตร ที่ เจ็บป่วย ....

อย่างไร ก็ อย่าลื่ม กลับไป ดูอาการ ต่อ เนี่องด้วย นะครับ..
    ช่วย เขาแล้ว ก็ รักษาให้หาย ขาด เลย

คนที่ ชอบรักษา ผู้อื่น
    ทำบ่อยๆ ทำเป็นประจำ
    ตัวเอง ก็ได้รับ พลัง รักษาสุขภาพ ไปด้วย
    พลังรักษาสุขภาพ ของผู้ให้การรักษา เอง ก็ จะเพิ่ม ขึ้น เป็นลำดับ ไป

เรียกได้ว่า ยิ่งให้ เขา เรา ได้ดี...............ครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2009
  12. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณคะเป็นความรู้ใหม่ของวัชจริงๆๆ เวลาก่อนจะสวดบทแผ่เมตตา มักจะอธิฐานว่า กรรมใดๆๆที่เคยทำไว้กับท่าน.....ในชาติใดๆๆหรือชาตินี้ก็ตามขอให้อโหสิกรรมให้แก่กันและกัน ข้าพเจ้าได้สำนึกในสิ่งที่กระทำไปนั้นแล้ว..แบบนี้ตรงกับข้อกล่าวข้างบนรึเปล่าคะ..ใช่เร่งเขาไหมคะไหม

13. ดาวทะเลทราย

การขอ อโหสิกรรม เป็น วิธี ที่ถูกต้อง แล้วครับ

- การอุทิศ บุญกุศล ให้
    - การสำนึกผิด
    - การขอบรรเทาโทษ และ ขอ อโหสิกรรม
    - ให้ทำ ด้วยความนอบน้อม
    - ให้ระบุ ไปด้วยว่า เจ็บป่วย ตรงไหน เพราะ อาจมี หลาย กรรม ก็ ระบุ ให้ชัเจนเป็นเรื่องๆ ไป จาก เรื่องหนักๆ ก่อน

เป็นวิธี ที่ถูกต้อง แล้ว คร๊าบ...

ต้องทำความเข้าใจด้วยว่า เจ้าเวรนายกรรม เค้า ไม่ได้เป็นคนก่อเรื่อง
    ตัวเราเอง ต่างหาก ที่ ไปทำเขา ก่อน จนเขา ต้องมา ตามทวงคืน

หมั่นทำเป็นประจำ ทำบ่อยๆ จนเจ้าเวรนายกรรม ท่าน ใจอ่อน ลดหย่อนผ่อนโทษ ให้ จนถึง ขั้น อโหสิกรรม ก็ เป็นอัน ปลดหนี้รายนี้ไป

ที่ห้าม คือ ห้าม มิให้ ไป ขอชดใช้ ให้ หมดในชาตินี้
    ถ้าพูดอย่างนี้ ก็เหมือน เป็นการ เร่ง ให้ เจ้าหนี้ มาเอาคืนโดยไว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2009
  14. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ว่านหางจระเข้งอนอ่ะ

ไม่มีเวลาคุยด้วยค่ะ.. แต่อยากเอารูปว่านหางจระเข้อายุ 20 วันมาอวดคับผม
    ถ่ายตอนเช้าหลังฝนตกกระถางที่ไม่ได้ส่งพลังไม่ยอมดูดซับน้ำเรยอ่ะ
    น่าสงสารจัง.. หุหุ
    ;aa13

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.1 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      54.8 KB
      เปิดดู:
      85
  15. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    วันนี้พ่อหนูไปโอนเงินแล้วค่ะ เย่จะได้ไปเรียนแล้ว

16. ONLY ONE

ONLY ONE เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งข่าว
    1. การดื่มน้ำพลัง ควรดื่มให้มากขึ้นจากวันละ 1/2 ถ้วย เปลี่ยนเป็น วันละ 1/2 ขวด ของ 1500 มล. (เน้นสำหรับผู้ที่เจ็บป่วยมาก หรือป่วยเรื้อรัง ให้ได้รับประสิทธิภาพจากน้ำเร็วขึ้น)

2. ควรปฏิบัติจิตทำสมาธิ หรือความดีใดๆ เท่าที่สามารถทำได้ควบคู่กันไปด้วย

3. จงพยายามใช้ความสามารถของตนที่เท่าที่ สติปัญญาพอมี คิดช่วยผู้อื่น หรือให้คำแนะนำใดๆ ในสิ่งที่ดีๆ แก่ผู้อื่น เพราะโดยมากมนุษย์มักจะคิดว่า "ไม่ใช่เรื่องของตน... ธุระไม่ใช่" จึงปฏิเสธการหยิบยื่นคำแนะนำดีๆ และไม่ควรนึกว่าผลบุญที่ทำนั้นเป็นการกระทำเพียงเล็กน้อย

และหมั่นอุทิศความดีนั้น เน้นให้กับบุพพการี และเจ้ากรรมนายเวรเสมอๆ เน้นตอนกราบพระด้วย เหมือนกับที่สอนไว้ในชั้นเรียน

17. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังจะฝันถึงหนุ่มๆหล่อนะจ๊ะ อิอิ

18. ดาวทะเลทราย

ท่านพี่ สามเหลี่ยม แวะ มาเยี่ยมเยียน
    ห้องพลังยูเรอัส ขอต้อนรับ ............

มีอะไร มาแนะนำ น้อง ๆ บ้าง ก็ ยินดี ครับผม

19. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    hello10;aa6ยกเลิกเน็ตไอพีไปแล้วเพราะบริการไม่คุ้มราคาหันมาใช้บริการเน็ตรายชั่วโมงแทน:z10แต่อยู่บ้านก็จะใช้ไม่ได้เพราะบ้านอยู่ไกลตลาดhe llo _carมากรุงที่ค่อยใช่ทียังคิดถึงเพื่อนช่วงนี้มีอาการสงบเงียบเรียบร้อยไม่ค่อยกระตือรือล้น:z10แต่ยังได้หลักธรรมว่าด้วยอุเบกขาบารมีทำได้อยากจังเลยhello10hello10แต่ยังฝึกพลังอยู่นะพักการรักษาคนแค่ไม่กี่วันเปลี่ยนเป็นอธิษฐานจิตไปแทน;aa40แต่ตอนนี้เริ่มมั่นใจหลังการตรวจสุขภาพประจำปีหมอบอกปกติทุกอย่าง:z10ยกเว้นน้ำหนักตัว:z10ที่มันเกินลิมิตเอามากๆ:z10อยากนี้มันต้องลดน้ำหนักเป็นการใหญ่สำเร็จเมื่อไหร่จะเอารูปอ้อนแอ๊นมาให้ดูช่วยเป็นกำลังใจหน่อยนะเพราะลดน้ำหนักเนี้ยอยากกว่าอะไรทั้งนั้นเลย:z10ไม่เคยสำเร็จด้วยตนเองเลย:z10ขอสารภาพอาหารทุกชนิดอร่อยหมดสำหรับเราคนกินง่ายอยู่ง่ายhello10hello10hello10

20. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </CENTER></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>khajornwan, พี.พี </TD></TR></TBODY></TABLE>
    จับตัวได้แล้ว อิอิ.. วันนี้ทำงานด้วยเหรอ พีพี.
    เนี่ยพึ่งกลับมาจากสุพรรณแล้วก็ทำงานต่อเรยย.. มะว่างเลยอ่ะ;aa40