พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยครับท่าน..

2. ประพฤติ

ประพฤติ เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    กราบหลวงพ่อตอนเช้าครับ
    และสวัสดีสมาชิกศิษย์หลวงพ่อทุกคนครับ

3. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับ แต่ผมว่าทันนะครับ คือเหรียญนี้ได้มาจากพ่อของเพื่อน ซึ่งท่านไปเอามาจากเฒ่าสุพรรณเลย

จำได้ว่าเหรียญนี้มีประวัติคือ หลังจากหลวงพ่อมรณภาพไปแล้วจึงค่อยไปเจอในกุฎิของท่าน และท่านเขียนคาถากำกับไว้บนปฏิทิน (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

ผมเดาเอาโดยดูจากความน่าจะเป็น บางคนดิสเครดิตเฒ่าสุพรรณมาก แต่ผมคิดว่าคนรับใช้ใกล้ชิดหลวงพ่อที่สุดน่าจะเป็นเฒ่าสุพรรณ (หรือก็มากกว่าหลายคนเลยแหละ) ความน่าเชื่อย่อมมีมากกว่าเด็กรุ่นหลังที่บางทีผมว่าเกิดไม่ทันหรือเกิดทันก็ยังเด็กมากเป็นแน่

และลองคิดเล่น ๆ ดู ถ้าเหรียญรุ่นนี้ทันหลวงพ่อปลุกเสก ตามธรรมดาของหลวงพ่อ ซึ่งท่านเป็นพระสงฆ์ที่ทำพระมาเรื่อย ๆ ย่อมเป็นไปไม่ได้ที่อยู่ในกุฎิท่าน แล้วท่านจะเก็บดองเอาไว้เฉย ๆ โดยไม่ปลุกเสก

และถ้าท่านปลุกเสกจริง ท่านปลุกเสกอยู่จนมรณภาพ ก็แสดงว่าเหรียญรุ่นนี้ปลุกเสกนานเป็นพิเศษ แต่ไม่รู้ว่านานที่สุดหรือเปล่า ผมจำได้เลา ๆ ว่ามีเหรียญรุ่นนึงท่านปลุกเสกนานสามสี่ปี ถ้าเหรียญนี้สร้างตามวันเวลาที่ปรากฎบนเหรียญ (รู้สึกจะ 2515) กว่าท่านจะมรณภาพก็ห้าหกเจ็ดปี

และถ้าเป็นจริงก็แสดงว่าเป็นเหรียญที่ปลุกเสกนานมาก (ถ้าเดาเอาจากทฤษฎีที่ว่าอยู่ในกุฎิของท่านจนมรณภาพ ท่านคงไม่ดองไว้ในกล่องไว้เฉย ๆ โดยไม่ปลุกเสกนะครับ) หรืออาจจะนานที่สุดกว่าทุกเหรียญก็เป็นได้

ที่เดานี่ไม่ได้แปลว่าเหรียญนี้วิเศษกว่าเหรียญอื่นนะครับ เพราะระดับนี้แล้ว บางครั้งเวลาไม่อาจวัดได้ว่าเลิศว่าเหรียญอื่นที่ใช้เวลาปลุกเสกน้อยกว่า

ทั้งหมดนี่เดาล้วน ๆ เลย

ประกอบกับเหตุการณ์บางอัน เช่น เหรียญหลังยันต์ของหลวงพ่อ พ่อของเพื่อนที่ว่า ไปเช่ามาจากตู้ที่วัดหลวงพ่อเลย และแม่ชีหรือคนในวัดเป็นคนให้เช่า

พอเอามาให้เซียนดูมันว่าเก๊ ลองใช้ตรรกะเทียบดูว่า ในวันเวลานั้นหลวงพ่อท่านยังไม่มรณภาพ แล้วคิดหรือว่าใครมันจะกล้าขายพระปลอมในวัดหลวงพ่อขนาดนั้น ถ้าทำก็เรียกว่า ล้วงคองูเห่าเลยเชียว

หรือว่าถ้าเซียนมันยืนยันว่าปลอมก็แสดงว่า วัดที่พ่อเพื่อนไปเป็นวัดปลอม หลวงพ่อก็ต้องปลอมด้วย หะหะ

4. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ในPM ผมส่งภาพให้ทุกๆท่านแล้วนะครับ:cool::cool:
    ท่านใดที่ตกหล่นและยังไม่ได้รับแจ้งผมอีกครั้งนะครับ:cool::cool:

5. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ได้รับภาพหลวงพ่อแล้ว ขอบคุณคุณเชนมากครับ

6. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เชนมากครับ :cool::cool::cool:

7. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012

ได้รับไฟล์รูปหลวงพ่อแล้วครับ ขอบคุณครับ

8. jay

jay เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับภาพหลวงพ่อแล้ว ขอบคุณมากครับ

9. trisaranakhom

trisaranakhom เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ

10. sert16

sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010
    ยังไม่ได้รับเลยครับพี่เชน ขอด้วยคนดิครับ ^_^

11. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งว่าผมได้รับเมล์แล้ว แต่เปิดดูแล้วไม่มีภาพครับ..

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ส่งให้ใหม่แล้วนะครับ
    พี่เสริฐขออีเมล์หน่อยครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ :cool::cool:

13. ประพฤติ

กราบหลวงพ่อกวยครับ
    และสวัสดีสมาชิกศิษย์หลวงพ่อทุกคนครับ

14. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ลองแขวนบูชารูปหล่อรวยทันใจหลวงปู่หมุนดูครับ...เวลาขอท่านจิตต้องนิ่งเหมือนเวลาที่เรานั่งสมาธิ คือรู้สีกว่าลึกๆ อธิบายไม่ถูกครับ..คือประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ถ้านิ่งแล้วลึกๆ..ได้ทุกครั้งครับผม(ประสบก่รณ์กับตัวเอง) แต่ผมไม่รู้ว่าจะเป็นทุกคนหรือเปล่านะครับ....

15. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ที่แนะนำ ผมไม่มีรูปหล่อครับมีแต่ปิดตาครับ

16. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    คนรูปหล่อ ไม่มีรูปหล่อ เฮ้ออออ

17. ประพฤติ

เรื่องหวยคงเป็นเรื่องของบุญเก่าที่สร้างไว้นะครับ ผมลองฝืนดูแล้วทำอย่างไงก็ไม่มีทางฝืนได้จนต้องยอมแพ้ เรื่องหวยขอยกธงชาว

18. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    หวยไม่ต้องการ ต้องการรวยด้วยสัมมาอาชีพ ยั่งยืนแน่นอนสุด

รวยหวย ใจมันพุ่ง ใช้จ่ายไปเรื่อย เงินมันร้อน ถูกหวย มันต้องแลกกับอะไรซักอย่าง

เช่นถูกเยอะๆหลายสิบล้าน สองผัวเมียถูกหวยสี่สิบกว่าล้าน ไม่นานรถชนตาย ที่เป็นข่าว

แต่รวยด้วยสัมมาอาชีพ มันเหนื่อยกว่าจะได้เงินมา จะใช้จะจ่ายต้องคิดแล้วคิดอีก

ส่วนหนึ่งของความคิดเห็นนะครับพี่ๆน้องๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
  20. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าพี่แจ็คก็ไม่มีรูปหล่อเหมือนกันใช่ไหมครับ 555+ :cool::cool:

เรื่องโชคเรื่องลาภผมว่าถึงเวลาก็มาเองครับ