พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันเสาร์ผมตามหาหอพักแถวๆอนุสาวรีย์ได้อธิษฐานขอหลวงพ่อกวย ให้ท่านช่วยปรากฏว่าอากาศครึ้มทั้งวันเลยครับ แดดไม่ร้อน และที่ประหลาดใจที่สุดผมได้ห้องตรงอนุสาวรีย์ในราคาที่เรียกว่าไม่แพงเลยครับ ตอนแรกผู้จัดการหอบอกไม่มีผมเลยคุยกับป้าร้านซักรีดคุยไปมา ปรากฏว่าป้าโทรกลับไปผู้จัดการคนเดิมคราวนี้บอกว่ามี ชมห้องแล้วถูกใจหลังวางมัดจำเสร็จมีคนอื่นเดินมาถามหาห้องทันทีครับ นี่ถ้าผมใจเร็วเดินกลับทันทีคงอดหอในราคาไม่แพงนี้อย่างแน่นอนครับ
    ปล.ผมอยากได้รูปเหมือนบูชาท่านจังครับ ไม่ทราบพี่ๆพอแนะนำได้ไหมครับ รุ่นใหม่ก้ได้ผมจะไปอยุ่เดือนหน้าแล้วครับ หรือพี่ๆท่านใดมีหลายองค์ขอแบ่งบูชาสักองค์นะครับ ยังไงห้องต้องมีหิ้งพระได้บูชาท่านครับ ขอบคุณครับผม

2. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namo_2009 [​IMG]
    มา เล่าประสบการณ์ หลวงพ่อกวยเรากันดีกว่า ผมเป็นคนนึงที่ชอบเข้าไปอ่านกระทู้เรื่องเล่าต่างๆ จากประสบการณ์หลายๆท่าน ผมขอเล่าบ้างนะครับ

ประสบการณ์ของผม ก่อนได้พระหลวงพ่อมาครอบครอง (หลังหนุมาน) เงินไม่พอใช้เลยครับ ติดลบทุกอณู พอเงินเดือนออก กัดฟันเช่าพระหลวงพ่อเลยครับ ไม่ถึงอาทิตย์ครับ หวยออก 49 ผมได้มา 10000 บาทจากสลากกินแบ่ง ผมเช่าหลังหนุมานมา 9000 บาทครับ ได้พระหลวงพ่อมาแบบฟรีๆ เลย ซึ่งก็รู้ได้เลยว่า หลวงพ่อเมตตาให้ผมมาแน่นอน ครับ (ก่อนนั้นไปกราบหลวงพ่อที่วัดมาครับ ไปลอดโลงด้วย และขอหลวงพ่อว่าอยากได้พระหลักๆหลวงพ่อจังเลยครับ)

และเงินทองผมเริ่มเข้าที่เข้าทางจากการช่วยเหลือต่างๆจากการงาน และบารมีหลวงพ่อกวยช่วยผม และเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
    และผมก็ถูกสลากกินแบ่งมาเรื่อยๆ ครั้งละ 3-40000 บาท ผมก็ทำบุญให้หลวงพ่อตลอดครับ สรุปคือผมไม่เคยถูกสลากกินแบ่งมานานกว่า 5 ปีครับ ตอนนี้รวมๆแล้ว ถูกมาทั้งหมด สี่ ถึง ห้าครั้งในรอบ สองปี รวมๆก็ เกือบๆแสนครับ

ไม่เฉพาะเรื่องเงินทอง แต่เรื่องอื่นๆก็มีครับ ไว้ค่อยมาเล่าครับ

ปล การเสี่ยงโชค สลากกินแบ่ง หวย อาจจะไม่ใช่ทางออกของเรื่องนี้ครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการชมครับ

หลังหนุมานบูชามา 9000 เองเหรอครับ โอ้โหสุดยอดครับ

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมเชื่อครับ เพราะเห็นท่านอาร์ทค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆครับ :cool:

ไม่มีปัญหานะครับ เพราะทางวัดได้มามาก วัดหนองปลิงนำมาถวายให้ออกทำบุญ ลองหาข้อมูลในเว็บวัด เว็บศิษย์หลวงพ่อกวยดูครับ

ได้ไปกราบหลวงพ่อที่วัดสมใจปรารถนาแล้วนะครับ ขอบคุณที่โทรหาครับ

ลองถามที่วัดครับว่าพอมีรูปหล่อบูชาเหลือหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีก็บูชารูปบานใหญ่ที่วัดครับ เข้าพิธีเรียบร้อยแล้วครับ

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    [​IMG] [​IMG]

ยินดีด้วยครับพี่ Nitikoon (^_^)

5. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณนอร์...

6. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    สวยงามมากมายครับท่าน พี่ชัยเขาใจดีครับ :cool:

7. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    วันนี้วันพระ จิตเเจ่มใส ไปทำบุญใส่บาตร ถวายหลวงพ่อมา เอาบุญมาฝากทุกท่านครับ

8. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องพลังคุ้มครอง ป้องกันภัย
    พระของหลวงพ่อกวย ท่านเยี่ยมยอด อยู่แล้ว
    ดังได้ยินได้ฟัง กันมา โดยตลอด และต่อเนื่อง จนทุกวันนี้

เรื่อง โชคลาภ และ ความสำเหร็จ
    นี้ เคยได้ยินมา นาน เหมือนกัน
    โดยส่วนตัว ผม เอง แต่ก่อนไม่เคย ขอ เรื่องนี้

คิดว่า ท่านคุ้มครอง ให้ เรา ปลอดภัย ก็ เป็นบุญล้นเหลือ แล้ว

ปลอดภัย จากอาวุธ ทุกชนิด
    ปลอดภัยจากอุบัติเหต พยันอันตราย ทั้งหลาย มาได้
    ปลอดภัย จากสัตว์ร้าย สัตว์มีพิษ ทั้งปวง
    ปลอดภัยจาก ภัยทั้งหลาย ทั้งปวง ฯลฯ

( ขนาด เมื่อสองวันก่อน ผม เห็นงูเห่า ตัวยาวสัก เมตรกว่าๆ มัน เลื้อยอยู่ ข้างรั้วบ้าน มึดแล้ว สัก สองทุ่ม เห็นจะได้
    เห็นแต่ไกล ตัวมันใหญ่
    เพื่อความแน่ใจ จึง เข้าไป ดูใกล้ๆ
    พอเดินเข้าไป ใกล้ สัก สองเมตร งู มันคง รู้ตัว
    รีบ เลื้อยหนี ผม ไปเลย )

...................

กลับมา พูดถึง เรื่อง โชคลาภ และความสำเหร็จ

ตั้งแต่ ปีใหม่ นี้
    ผม นำพระเนื้อผง หลวงพ่อ มาห้อย เพิ่ม อีกองค์
    ( ปกติ ห้อย เหรียญรุ่นสอง )

การงาน ราบรื่น ดียิ่ง
    ติดต่อลูกค้า เจรจา ง่าย ซื้อง่าย ขายคล่อง ได้กำไรงาม

เป็นเช่นนี้ มาโดยตลอด

จนคน ในบริษัท แอบ คุยกัน แล้ว ว่า
    เดี๋ยวนี้ เฮีย มัน ติดต่อลูกค้า เอง เสนอราคา เอง แม้นแต่พิมพ์สัญญา ยังทำเอง
    เก็บเอง เอง อีก....55

ก็ คุย กัน ที สองที ก็ โอเค .. ง่ายๆ
    สรุป ได้ ปุ๊บ เราก็ พิมพ์ สัญญา เดี๋ยวนั้น ปั้บ เซ็นต์ พั๊บ
    ก็ เรียบร้อย
    ทำงาน ทำๆๆๆๆ เสร็จ ก็ เก็บเงิน.....แฮปปี้ ....55

เป็นอย่างนี้ มาเรื่อยๆ .... ก็ สำควร หรอกที่ พวกเสมียร ในออฟฟิค
    จะ แอบ นินทรา เอา .....55

ยัง คิด ในใจ ว่า จะแกล้ง พูด ให้ ได้ยินกันบ้าง ว่า
    " มัว ชัก ช้า อย่างนี้
    อยากจะหา เสมียรสาวๆ มาทำงาน ให้ ทันอกทัน ใจ บ้าง แล้ว ละ...55"

การทำบุญ ก็ สำคัญ นะครับ

มีโอกาส ควรหมั่นทำบุญ เติมบุญ ให้ ตัวเอง บ่อยๆ

ทำแล้ว ให้อธิษฐาน ขอให้บุญนี้
    ค้ำจุน อุดหนุน ให้ข้าพเจ้า จงมีพร้อม ด้วย
    ลาภ ยศ สรรเสริญ สุข ที่อยู่อาศัย ทรัพย์สมบัติ

เจริญ ด้วย มนุษย์สมบัติ ทิพยสมบัติ และ นิพพานสมบัติ ฯ เทอญ

และที่สำคัญ
    หมั่น ระลึกถึงหลวงพ่อ ทุกวัน
    เมื่อทำบุญแล้ว อธิษฐาน บุญนั้น นำไป บูชาหลวงพ่อกวย
    เป็นการ กตัญญู ที่ศิษย์ พึ่งมี ต่อครูบาอาจารย์

...........

9. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ.... (^_^)

10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบระลึกถึงองค์หลวงปู่กวยครับ

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านนะครับ อยากจะเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับหลวงปู่ครับ ช่วงนี้เข้าหน้าฝนใช่ไหมครับ ผมเคยได้ยินหลายๆ คนเคยเล่าให้ฟังว่าเรื่องขอให้ฝนหยุดบ้างหรือไม่ให้ตกบ้าง ถ้าขอกับหลวงปู่กวยนี่เป็นอะไรที่เห็นชัดมาก ผมเลยลองอธิษฐานขอหลวงปู่บ้างครับ ประมาณ 3-4 ครั้งแล้ว สำเร็จทุกครั้งครับ แบบว่าฝนทำท่ากำลังจะตกๆ แต่พอเราอธิษฐานขอให้รอดพ้นจากการเปียกฝนก่อนแล้วค่อยตก ก็เป็นอย่างที่อธิษฐานทุกครั้งครับ สำหรับผมเป็นแบบนี้ทุกครั้งจริงๆ ครับ อันนี้ก็เป็นประสบการณ์อีกแบบที่ผมประสบมาครับ เล่าสู้กันฟัง :cool::cool::cool:

11. ฌานกร

อนุโมทนาบุญกับพี่ขันติ ด้วยครับ :cool::cool::cool:

12. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ความศัทธามั่นคงมากๆครับ ท่านนอร์ ไม่นานผมเชื่อหลวงปู่ท่านต้องเมตตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2012
  13. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010

เยี่ยมเลยครับ ประสบการณ์จากหลวงพ่อกวยของเรา:cool::cool::cool:

14. ฌานกร

ประสบการณ์ของพี่ชายพี่อาร์ทดีมากเลยครับ ขอให้หายเป็นปกติเร็วๆนะครับ ยินดีกับครอบครัวพี่อาร์ทด้วยนะครับ บารมีหลวงปู่กวย และหลวงปู่ทิม ท่านไม่ทิ้งลูกหลานจริงๆ ผมเองเชื่อเช่นนั้นครับเพราะเจอมากับตัวเองบ่อยๆครับ :cool::cool::cool:

15. ฌานกร

เห็นชุดนี้ของพี่เปิดโลกแล้วตาร้อนขึ้นมาเลย สุดยอดเลยครับพี่ ผมเองเป็นคนชอบพระเหรียญมากๆ เลย อยากเห็นองค์จริงๆมากเลย อิอิ :cool::cool::cool:

16. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ดีใจด้วยครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองพี่ชายคุณnamoด้วยครับ:cool:
    สุดยอดไปเลยครับ กราบหลวงปู่กวยครับ

17. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010

ที่สุดของที่สุดครับไม่ต้องบรรยายอะไรมาก ดีด้วยความจริงครับ:cool::cool::cool:

18. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญกับคุณขันติ ด้วยครับ :cool:

19. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณอาร์ท...พอดีผมจำได้ว่าพี่โจแนะนำให้แขวนเหรียญเดิมบางเพราะหลวงพ่อท่านเสกให้ถึงสองปี..ที่สุดของที่สุดตามที่คุณอาร์ทว่าแล้วล่ะครับและที่สำคัญนะครับ ผมอยากจะทดแทนบุญคุณของหลวงพ่อที่ช่วยให้ผมกลับมาใช้ชีวิตได้ตามปกติเหมือนคนทั่วไป โดยการไปทำบุญที่วัดบ้านแคไปเรื่อยๆตามโอกาสที่อำนวยและมีพระของท่านติดตัวไว้สักองค์เพื่อระลึกถึงหลวงพ่อท่านครับ....

20. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เหรียญเดิมบางของดีที่หลายคนมองข้าม(สมัยก่อน)
    สมัยนี้คนเก็บเรียบแถมเริ่มจะแพง หลวงปู่เสก2ปีสุดยอดอยู่แล้วครับ