พลังมหัศจรรย์วัตถุมงคลหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน พระเหนือโลกแห่งภูตะแบง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. newpuang

newpuang สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    คุณ mountain ถ้าฝันเห็นหลวงปู่สรวงเข้ามาอีกน่ะค่ะ จะเข้ามาดูทุกๆๆๆ วันค่ะ มาอ่านด้วย เพราะ ฝันเห็นหลวงปู่ แล้วเกิดศรัทธาค่ะ ไม่มีเครื่องรางของขลังหลวงปุ่หรอกน่ะค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆ ค่ะ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณpuangpuang ได้ฝันเห็นหลวงปู่ นับเป็นบุญวาสนาแล้วครับ
    แม้มีเพียงรูปถ่ายของท่าน ก็สามารถบูชาขอพรจากท่านได้

ขออนุโมทนากับคุณpuangpuang ด้วยครับ

ผมเชื่อว่านับแต่นี้ไปชีวิตของคุณpuangpuang จะต้องดียิ่งขึ้นไปอีก

มาร่วมติดตามเรื่องราวประสบการณ์ที่ได้รับจากการบูชาวัตถุมงคล
    ของหลวงปู่กันต่อไปนะครับ

3. MOUNTAIN

ขอขอบคุณคุณMR.TH ที่แจ้งข่าวให้ทราบ ด้วยครับ

4. newpuang

พอท่านมาในฝันครั้งนี้น่ะค่ะคุณ mountain ก็ถูกหวยค่ะ อยากจะเล่ามากนั่งอยู่ที่บ้านก็เห็นกุมารที่หน้าโต๊ะคอมฯเด็กผู้ชาย แล้วนั่งเล่นดูหนังหันไป ก็เห็นคนเดินเข้ามาบ้าน เคยอธิฐานว่าเจ้าที่ที่บ้าน เรา เป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ก็ได้เห็นค่ะ ที่แรกตกใจพอตั้งสติได้ ก็ยินดีค่ะ ค่ะว่า มีคนให้อธิฐานจิต ในวันพระน่ะค่ะ ว่า อะไรบ้างที่อยู่ในบ้านสิ่งศักดิ์สิทธิ์น่ะค่ะ หรืออยู่ทีตัวเรา คุ้มครองเรา ก็อธิฐานจิตได้ 2หรือ3 วันได้ ก็ฝันเห็นท่าน(ที่แรกก็นึกว่าจะเป็นพวกองค์เทพฯ)พวกคนมีองค์อะไรประมาณ นี้แหล่ะ แต่ไม่ใช่และก็ชอบฟังเพลงอินเดียด้วยจะเกีียวกันไหมนี้ และจะรู้เหตุการณ์ต่างๆๆด้วยตัวเองมีมานานแล้ว แต่ไม่มากจะมาบอกในความฝัน เช่น บอกชื่อคนที่จะมาซื้อที่ที่บ้านได้ค่อนข้างจะใกล้เคียง คนซื้อชื่อ ประพัธท เขามาบอกว่าจักรพรรคนี้แหล่ะค่ะและอีกคนที่มาทำบ้าน ลักษณะอย่างนี้น่ะ ต้องเป็นอย่างนี้ ถ้าไม่ใช่อย่างนี้ คือไม่ใช่ แล้วก็จริงค่ะ โดนโกง ก็หาช่างคนใหม่ ลักษณะก็ใช่เลยที่เห็นในฝันหลายอย่างมากมาย ตอนนี้พยายามฝึกนั่งสมาธิอยู่ค่ะ พึ่งจะเริ่มแต่ตอนนี้อยากจะบูชาหลวงปู่ให้ถูกต้องน่ะค่ะ คำพูดของคุณ ประทับใจมาก ชีวิตดีขึ้นขออนุโมทนา คำนี้ ด้วยค่ะ สาธุ ร่ำรวยๆๆๆ จ้า

5. deeprasit

deeprasit เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่่สรวงครับ
    ขอให้ข้าพเจ้าร่ำรวยทำงานใดๆก็สำเร็จ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      238 KB
      เปิดดู:
      178
  6. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    ขอมอบภาพต้นแบบเหรียญวัดโนนสมบูรณ์ให้ได้นำไปสักการะบูชากันครับ....นี่เป็นรูปของหลวงปู่ภาพแรกในชีวิตที่ผมได้มา 10 กว่าปีแล้วครับ:cool:<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

7. MOUNTAIN

ขอให้ความปรารถนาของคุณdeeprasit จงสำเร็จผล
    ด้วยบารมีเมตตาของหลวงปู่สรวง นับตั้งแต่บัดนี้ไป นะครับ

8. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับคุณเพชรฉลูกัน ที่นำภาพสำคัญของหลวงปู่ มาเผยแพร่ แบ่งปันกัน

ขอความสุขความเจริญ จงมีแด่คุณเพชรฉลูกัน ด้วยบารมีของหลวงปู่สรวงเป็นที่สุด...สาธุครับ

9. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
  10. newpuang

คุณ mountain ทำอย่างไรจะได้เห็นหลวงปู่อีกค่ะ

11. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ที่ผ่านมาหนีน้องน้ำขึ้นไปขอนแก่นครับ ขึ้นไปได้ 12 วัน วันนี้กลับมาทำงานแล้วครับ

แต่สถานการณ์น้ำยังไม่ดีขึ้นเลย

ตอนไปขอนแก่นแวะไปอุดร พบรุ่นพี่ท่านหนึ่งเล่าให้ฟังว่าหลวงปู่สรวงเทวดาเดินดินท่านมีศิษย์องค์หนึ่งชื่อหลวงปู่พงษ์ หลวงปู่พงษ์อยู่ที่จังหวัดเลยครับ เสียดายที่ท่าน มรณะภาพไปแล้วเหมือนกัน

เขาเล่าให้ฟังว่าหลวงปู่พงษ์ท่านเก่งเรื่องกสิณไฟ ท่านนอนในกองไฟได้ รายละเอียดมีเท่านี้เพราะไม่เวลาสนทนากันน้อยไปหน่อยถ้ามีโอกาสจะเรื่องราวของหลวงปู่พงษ์มาเล่าให้ฟังครับ

12. MOUNTAIN

ทำใจสบายๆ สวดคาถา
    หลวงปู่สรวง ออยเตียนสรูล ออยเพิ่มพูน บายติ๊กเจีย
    ไปเรื่อยๆนะครับ ลองดู

13. ทิพยจักร

ครูบาอาจารย์หลายท่านที่ผมเดินทางไปสัมภาษณ์มาด้วยตนเองยืนยันครับว่าหลวงปู่สรวงท่านยังโปรดผู้ศรัทธาอยู่ ทุกท่านยืนยันตรงกันว่าท่านเป็นพระอริยะเจ้า ไม่ติดสมมุติใดๆ

การระลึกถึงหลวงปู่สรวงหรืออยากสัมผัสท่าน ให้มองที่รูปของท่านทุกวันจนภาพท่านติดตาติดใจ เป็นอารมณ์กรรมฐาน เหมือนการทำกสิณ ถ้าภาพของท่านติดอยู่ในตาในใจในความทรงจำได้ดีเมื่อไหร่ให้อธิษฐานเอาในขณะนั้นจะเกิดเรื่องน่าอัศจรรย์อย่างใดอย่างหนึ่งขึ้นตามคำอธิษฐาน ลองดูเองก็แล้วกัน

14. newpuang

ขอบพระคุณค่ะเมื่อคืนได้ทำตาม ที่คุณ mountain บอก ก็ฝันน่ะค่ะ ว่า ทำข้อสอบได้ 18เต็ม 30 คะแนนมีสมุดหนังสือมากมาย เห็นชื่อเพื่อน อะไรประมาณนี้ แล้วก็ตามมาด้วย ....
    ภาพ ประตู เป็นเหมือนเมืองโบราณ สมัยอยุธยา จะเป็นซุ้มประตูใหญ่มาก ทำด้วยอิญ
    มอญแดง สูงตระงา วังเวง เงียบมาก น่ากลัว ไม่มีใคร มีแต่เรา แล้วเราก็อยากเข้าไป
    ดู แต่ได้แต่ดู ยังเข้าไม่ได้ค่ะ ได้แค่นี้น่ะค่ะที่ฝัน

เวลานึกถึงท่านทำไมมันหาวตลอดค่ะ ไม่เข้าใจ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2011
  15. newpuang

ครูบาอาจารย์หลายท่านที่ผมเดินทางไปสัมภาษณ์มาด้วยตนเองยืนยันครับว่าหลวงปู่สรวงท่านยังโปรดผู้ศรัทธาอยู่ ทุกท่านยืนยันตรงกันว่าท่านเป็นพระอริยะเจ้า ไม่ติดสมมุติใดๆ

การระลึกถึงหลวงปู่สรวงหรืออยากสัมผัสท่าน ให้มองที่รูปของท่านทุกวันจนภาพท่านติดตาติดใจ เป็นอารมณ์กรรมฐาน เหมือนการทำกสิณ ถ้าภาพของท่านติดอยู่ในตาในใจในความทรงจำได้ดีเมื่อไหร่ให้อธิษฐานเอาในขณะนั้นจะเกิดเรื่องน่าอัศจรรย์อย่างใดอย่างหนึ่งขึ้นตามคำอธิษฐาน ลองดูเองก็แล้วกัน

ขอบพระคุณมากๆๆ ค่ะ ที่นำสิ่งดีๆๆๆมาฝากกัน<!-- google_ad_section_end -->

16. ทิพยจักร

ผู้บูชาหลวงปู่สรวงด้วยใจศรัทธา ย่อมพบปาฏิหาริย์อย่างใดอย่างหนึ่งเสมอ

ผู้ปฏิบัติตามคำสอนของพระพุทธองค์ย่อมพ้นจากทุกข์ได้อย่างแน่นอน

ผู้ที่ฝึกฝนสมาธิ ได้สมาธิตามลำดับแม้เล็กน้อยก็ย่อมได้อานิสงค์จากการทำสมาธินั้นๆ

สมาธิจะดีต้องมีพื้นฐานจากศีล และมีปัญญาอบรม

การอบรมปัญญา คือการพิจารณาเสมอๆว่าโลกนี้ไม่เที่ยง กายนี้ไม่จีรัง

ทำตามนี้ก็คือแนวทางการเดินตามบาทของพระศาสดาและองค์หลวงปู่สรวง

ผู้เดินตามทางของท่านย่อมพ้นจากทุกข์ทั้งปวง

17. ทิพยจักร

ฝากคาถาหลวงปู่สรวงมาให้

คาถานี้ได้มาจากชาวศรีษะเกศครับ ครอบครัวนี้ปรนนิบัติหลวงปู่สรวงมานาน ได้คาถาจากท่านมาดังนี้

คาถากันภัย ให้ท่องว่า "ยายะนะ" เขียนติดฝาผนังบ้าน รั้วบ้าน ข้างฝากันภัยทั้งปวงได้

คาถาคุ้มครองตนยามเดินทางท่องว่า "นะมะพะทะ อะหังนุกา" เป็นการเชิญบารมีธาตุ ๔ ดิน น้ำ ลม ไฟและอิทธิฤทธิ์มาประชุมกัน

"บายตึ๊กเจีย" คำนี้ชาวศรีษะเกศเขาบอกกันว่าดีที่สุดดีทุกด้านระลึกไว้เสมอๆจะร่มเย็นเป็นสุขปลอดภัยไม่มีอดอยากครับ

"อริยะอ็องสรวง" คำนี้เป็นการเรียกนามของท่านกันภัยได้ทุกประการครับ

การท่องเอาคำใดคำหนึ่ง
    ก็ได้ แต่ต้องท่องไว้ในใจเสมอๆจนจิตสงบสบายแล้วจะสมหวังทุกประการ

18. newpuang

ขอบพระคุณค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน
    ฝัีนอีกแล้วค่ะ ว่าได้พระห้อยคอมากมาย แล้วสามารถ ป้องกันผีได้ด้วย

19. newpuang

ขอบพระคุณค่ะเมื่อคืนได้ทำตาม ที่คุณ mountain บอก ก็ฝันน่ะค่ะ ว่า ทำข้อสอบได้ 18เต็ม 30 คะแนนมีสมุดหนังสือมากมาย เห็นชื่อเพื่อน อะไรประมาณนี้ แล้วก็ตามมาด้วย ....
    ภาพ ประตู เป็นเหมือนเมืองโบราณ สมัยอยุธยา จะเป็นซุ้มประตูใหญ่มาก ทำด้วยอิญ
    มอญแดง สูงตระงา วังเวง เงียบมาก น่ากลัว ไม่มีใคร มีแต่เรา แล้วเราก็อยากเข้าไป
    ดู แต่ได้แต่ดู ยังเข้าไม่ได้ค่ะ ได้แค่นี้น่ะค่ะที่ฝัน

เวลานึกถึงท่านทำไมมันหาวตลอดค่ะ ไม่เข้าใจ

รู้แล้วว่าที่เราฝันเห็นภาำพประตู เป็นเหมือนเมืองโบราณ สมัยอยุธยา จะเป็นซุ้มประตูใหญ่มาก ทำด้วยอิญมอญแดง สูงตระงา วังเวง เงียบมาก สงสัยที่เห็นอาจจะเป็นเมืองโบราณ
    ซุ้มประตู ที่จังหวัดกาญจนบุรีหรือเปล่า วันนี้ลองค้นหาเมืองบาดาลดู ภาพประตูเมืองบาดาล ของกาญจนบุรี คล้ายกันมากเลยค่ะ

20. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับคุณpuangpuang ด้วยครับ
    ในความฝันนั้นคุณpuangpuang น่าจะเคยผูกพันกับยุคสมัยในฝันมาก่อนเป็นแน่แท้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้