พลังมหัศจรรย์วัตถุมงคลหลวงปู่สรวง เทวดาเล่นดิน พระเหนือโลกแห่งภูตะแบง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

จริงๆแล้วมีล๊อคเก็ต แบบสี่เหลี่ยมยันต์ล้อมหลวงปู่สรวง
    อีก ๒ อัน บรรจุมวลสารของหลวงปู่ด้านหลังโดย อ.สมบัติ
    แต่ปรากฏว่า เมื่อวันครบครอบ 11 ปี แห่งการมรณภาพ
    มีใครบางคนที่ไปร่วมงานที่อาศรม แอบฉก ไปทั้งสองอัน

ซึ่งล๊อคเก็ตชุดนี้ผมได้มอบให้อาจารย์สมบัติ เพื่อให้คนบูชานำปัจจัยสมทบงาน
    ครบรอบ11 ปี มรณภาพหลวงปู่

น่าเสียดายอย่างยิ่งครับ

2. MOUNTAIN

ข้อความจาก
    kaonamdee
    สมาชิก PREMIUM

ขอเรียนเชิญทุกๆท่าน
    ร่วมแรงร่วมใจ ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ ตอนนี้ผู้ประสบภัยน้ำท่วมเริ่มขาดแคลนอาหาร น้ำดี่ม ยารักษาโรค ความเป็นอยู่ลำบากมากครับ ทั้งเด็กเล็ก คนชรา สัตว์เลี้ยง พวกเขากำลังรอความช่วยเหลืออยู่ครับ
    ผมจึงขอเชิญชวนทุกๆท่าน ร่วมบุญและร่วมบริจาคสิ่งของ อาหารแห้ง น้ำดื่ม ยารักษาโรค เพื่อนำไปช่วยเหลือบรรเทาผู้ประสบภัยน้ำท่วมในครั้งนี้ ในวันที่ 30/ก.ย./54 โดยสามารถร่วมบริจาคปัจจัยและอาหารแห้ง น้ำดื่ม ยารักษาโรคได้ที่"อาศรมสำโรง" ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปจนถึงว้นที่ 29/ก.ย./54
    เบอร์โทรศัพท์ ติดต่อเพื่อขอร่วมบริจาค
    อ.สมบัติ ผิวผ่อง 087-500-1924

น้ำ(kaonamdee) 085-668-0303

แผนที่เส้นทางไปอาศรมหลวงปู่สรวง สำโรง สมุทรปราการ

ขออนุโมทนา ขอบพระคุณมากครับ

3. MOUNTAIN

<TABLE id=post5161156 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ดร.แอนดี้<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5161156", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: Bangkok
    พลังการให้คะแนน: 477 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5161156 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]

ประสพการณ์เล็กๆ เอามาเล่าสู่กันฟังครับ พระท้าวกุเวณ พิมพ์ใหญ่รุ่นนี้ ลูกน้องขอบูชากับผมไป เค้าจะเอาไปเลี่ยมขึ้นคอ เพราะชอบมาก พอเดินไปเลี่ยม ช่างที่เลี่ยมประจำไม่มา เค้าก็เลยไปเดินดูล็อตเตอร์รี่ จะซื้อ 947 ไม่มี ก็เลยหบยิบ 847 ก็เลยถูก 3 ตัวท้ายไป (งวดวันที่ 1 ก.ย.) ผมเดาเอาว่าท่านสงเคราะห์ลูกน้องผมแน่ๆ คงมีไม่กี่คนที่จะเอาพิมพ์ใหญ่ไปเลี่ยมขึ้นคอแน่ๆ...:cool:<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. MOUNTAIN

<TABLE id=post5161273 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ยี่แปะกง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5161273", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5161273 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดร.แอนดี้ [​IMG]

ประสพการณ์เล็กๆ เอามาเล่าสู่กันฟังครับ พระท้าวกุเวณ พิมพ์ใหญ่รุ่นนี้ ลูกน้องขอบูชากับผมไป เค้าจะเอาไปเลี่ยมขึ้นคอ เพราะชอบมาก พอเดินไปเลี่ยม ช่างที่เลี่ยมประจำไม่มา เค้าก็เลยไปเดินดูล็อตเตอร์รี่ จะซื้อ 947 ไม่มี ก็เลยหบยิบ 847 ก็เลยถูก 3 ตัวท้ายไป (งวดวันที่ 1 ก.ย.) ผมเดาเอาว่าท่านสงเคราะห์ลูกน้องผมแน่ๆ คงมีไม่กี่คนที่จะเอาพิมพ์ใหญ่ไปเลี่ยมขึ้นคอแน่ๆ...:cool:

ผมก็ เอาพิมพ์เล็กขึ้นคอ แต่พิมพ์ใหญ่ แขวน แล้วดูเข้มขลังจริงๆ ขนาดสมกับชายไท ในยุคโบราณ โดยแท้ ครับ

ท้าวกุเวณ รุ่นนี้มีประสพการณ์ ตอนที่ทำเสร็จใหม่ๆ ถ่ายรูปแล้วติดเป็น
    ลำแสงออกมาเลย แต่รูปได้หายไปแล้ว น่าเสียดายครับ

ส่วนตัวผม ชอบมาก แม้เวลา ไม่ได้ห้อยขึ้นคอ ก็ยังนึกว่า ท่านอยู่ที่ คอเสมอ แปลกจริงๆ ครับ เพิ่งรู้สึกแบบนี้ก็ กับ ท่านท้าวกุเวณ นี่แหระ:cool:<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5161273")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    เมื่อวานไปเดินในซีเอ็ดก็เจอหนังสือหลวงปู่สรวงพิมพ์โดยทิพยจักร

ใช่ของพี่ทิพยจักรหรือเปล่า

6. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

ใช่แล้วครับ

ทำออกมาสองเล่มแล้วครับ

เล่มแรกหลวงปู่สรวง 500 พรรษา

เล่มที่สอง หลวงปู่สรวงผู้วิเศษแห่งเขาพนมกุเลนครับ

เล่มที่สองที่วางจำหน่ายอยู่ได้ข้อมูลดีๆจาก ฆราวาสอภิญญา อาจารย์สมมรรค กั้วพิสมัย

ท่านเป็นศิษย์ หลวงปู่โป๊ะ วัดบ้านบิง จ.ศรีษะเกษ และหลวงปู่ธรรมรังสี วัดพระพุทธบาทเขาพนนมดิน

หลวงปู่โป๊ะ ท่านเห็นหลวงปู่สรวงมาตั้งแต่อายุ 9 ขวบ ตอนท่านบวชหลวงปู่สรวงจะมาหาและบอกให้เดินธุดงค์ไปที่โน้นที่นี่เสมอ

หลวงปู่สรวงมักจะหยอกหลวงปู่โป๊ะด้วยการทำอะไรแปลกๆ เช่นคว้าปลาดุกจากย่ามเก่าๆของท่านเป็นต้น

อาจารย์สมมรรค มาเป็นศิษย์หลวงปู่โป๊ะตอนอายุ 19 และด้วยช่วงอายุเดียวกันนี้ที่ท่านพบหลวงปู่สรวง

ปัจจุบันท่านเป็นผ้าขาว อยู่ที่อาศรมเขากระโดง จ.บุรีรัมย์ครับ ท่านมีเมตตามาก โปรดผู้คนด้วยการรักษาโรค และสอนสมาธิภาวนาครับ

7. ทิพยจักร

สำหรับเล่มต่อไป เป็นหลวงปู่สรวง ข้อมูลจากพระอาจารย์บุญช่วย ซึ่งเป็นข้อมูลที่เปิดเผยโดย สำนักพระราชวังครับ มีเรื่องน่าสนใจหลายอย่างรวมทั้งเป็นการเปิดประวัติของหลวงปู่อาจด้วยครับ โปรดติดตาม

8. ทิพยจักร

จากการรวบรวมประวัติข้อมูลหลวงปู่สรวง ทำให้ผมประทับใจในองค์หลวงปู่สรวงหลายอย่าง เรื่องปาฏิหาริย์ที่ได้รับฟังจากคำครูบาอาจารย์ก็น่าอัศจรรย์อย่างยิ่ง

ความเมตตาจากครูบาอาจารย์ในสายหลวงปู่สรวงก็น่าประทับใจเช่นกัน

อย่างท่านอาจารย์สมมรรค ที่ผมสัมผัสมานั้นน่าอัศจรรย์มากครับ ท่านเคยอธิษฐานเชิญพระธาตุเสด็จลงในผอบทั้งๆที่มีฝาผิดอยู่ แต่พระธาตุกลับเสด็จเข้ามาอยู่ข้างในเต็มไปหมดน่าอัศจรรย์มากครับ

หรืออย่างพระอาจารย์เทียนชัย ท่านเคยคายชานหมากให้ ชานหมากของท่านไม่ธรรมดานะครับ ท่านค่อยๆเคี้ยวหมากทีละคำจนนหมดพักเดียวท่านเรียกผมไปใกล้ๆแล้วคายชานหมากออกมา เชื่อไหมครับชานหมากของท่านเป็นทรงกลม เส้นหมากใยหรือเยื่อของหมากมันเหมือนถูกถักไว้อย่างดี เหลือเชื่อจริงๆ

9. MOUNTAIN

หวังว่าคงจะได้ติดตามประวัติหลวงปู่สรวง เล่ม 3
    โดยมีข้อมูลจากสำนักพระราชวังกัมพูชา เรียบเรียงรวบรวมมาให้อ่านโดย ทิพยจักร ในเร็วๆนี้นะครับ

10. MOUNTAIN

<TABLE id=post5172023 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 09:01 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#1548 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->PraKhoonPhan<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5172023", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 23 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5172023 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->หากใครไม่มีเงินหรือไม่มีงานใช้วิธีแบบผมก็ได้นะครับ

คือว่าช่วงนี้บ้านผมไม่มีเงินแม่ผมขอยืมเงินผมใช้ผมก็ให้ท่านใช้200เนื่องจากยังเรียนอยู่ม.ปลายกลุ้มใจมากที่บ้านไม่มีเงินเลยผมก็เลยท่องคาถา หลวงปู่สรวง ออยเตรียนสรูญ ออยเพิ่มพูลบายตึกเจีย ท่องไป19จบ บอกท่านว่าลูกชื่อ.....ขอเพิ่งบารมีหลวงปู่สรวงขอให้ลูกมีเงินใช้หากลูกมีเงินใ้ช้ลูกจะแขวนวัตถุมงคลหลวงปู่สรวงตลอดด้วยเถิดสาธุ

หลังจากนั้นไม่นานเพื่อนผมก็โทรมาชวนไปทำงานที่โรงแรมภูแมน คิงพาวเวอร์ ผมดีใจมากครับและก็กล่าวขอบคุณหลวงปู่สรวงเรียบร้อย

11. สเรเต

สเรเต Active Member

27 มิถุนายน 2011
    ผมไปเดินที่ชีเอ็ดไปเจอหนังสือหลวงปู่สรวง ซื้อมาไม่ทราบว่าเป็นของท่านทิพยจักรเปล่า??

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      421.2 KB
      เปิดดู:
      119
  12. MOUNTAIN

ต้องดูที่หน้าปกครับ
    ถ้าเป็นของคุณทิพยจักร จะพิมพ์ชื่อระบุไว้ที่หน้าปกครับ

13. ทิพยจักร

เล่มนี้ครับที่ทำเพิ่งออกมาไม่กี่เดือนนี่เองครับ

ในเล่มสัมภาษณ์เรื่องหลวงปู่สรวงจาก พระอาจารย์เทียนชัย ชยทีโป

อาจารย์สมมรรค กั้วพิสมัย พระอาจารย์น้อยอาจารย์ในดงศิษย์หลวงปู่สรวง

14. สเรเต

สเรเต Active Member

27 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณท่านทั้งสองมาก เดี้ยวผมไปเดินหาอีก เห็นหน้าปกแล้ว รู้ชื่อท่านผู้แต่งแล้วไม่พลาดแน่นอน :cool:

15. MOUNTAIN

หนังสือเกี่ยวกับหลวงปู่สรวง ที่เขียนโดย ทิพยจักร
    มีเนื้อหาที่ไม่ค่อยซ้ำกับใครในท้องตลาด
    หนาแน่นไปด้วยข้อมูล และประสบการณ์จริงครับ

กำลังรอเล่ม 3 ซึ่งเป็นข้อมูลประวัติที่มาจากฝั่งกัมพูชา ครับ

16. MOUNTAIN

ขุนแผนพรายกุมาร หลังหลวงตาเบ๊าะ
    วัดภูตะแบง
    ก็ไม่เบานะครับ
    หลังจากให้ลูกไปใช้ติดตัวในต่างแดน
    ปรากฏว่า ได้รู้จักแต่เพื่อนดีๆ คนดีๆ
    อธิษฐานอะไรก็สมดังใจจริงๆครับ

ลูกเพิ่งเล่าให้ฟังวันนี้เองครับ

17. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

แขวนเดี่ยวหรือหลายองค์ครับ

18. MOUNTAIN

ก่อนหน้าก็ให้ขุนแผนอุ้มไก่ ไปครับ
    หลังสุดให้ขุนแผนพรายกุมารอุ้มไก่ด้วย
    ที่ได้ผลเพราะอธิษฐานบอกกล่าวกับขุนแผนของหลวงปู่ครับ

19. PraKhoonPhan

ประสบการณ์เรื่องงานก็เคยมีนะครับ
    เมื่อคืนปวดฟันสุดๆเอาเกลือมาอมก็ไม่หายเลยยกขุนแผนพรายกุมารอุ้มไก่
    แล้วอธิษฐานบอกให้หลวงปู่ช่วยบรรเทาอาการปวดฟันให้หายด้วยเถิด
    หลังจากนั้นนั่งดูวูดดี้ก็หายจริงๆครับ

20. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับประสบการณ์ที่คุณPraKhoonPha เล่ามาให้รับทราบด้วยครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้