พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. woodstock

woodstock สมาชิก

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม และทุกๆท่านครับ ในที่สุดก็โพสต์กระทู้ได้ซะที

2. Focusso

Focusso เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ ในPm ครับน้า

3. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ตี๋ พี่ก้อน พี่ก้อง พี่นาย พี่ทหารเก่า พี่ติ้งฯ พี่พระขุนแผน พี่อาทิ พี่ส่างปา พี่เมืองฯ พี่แควใหญ่ พี่โต้งชลฯ พี่โจเชฯ พี่รอมอีแกต พี่เก่ง พี่เซิฟเฟอร์ส พี่สุ2550 พี่ออโต้171 พี่โคราชา พี่ปืนนาป่า พี่พร้อมนมิตร ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน
    สวัสดีเย็นวันพฤหัส ใกล้ได้เวลาเลิกงานแล้ว ฝนตั้งเค้ามาแล้ววววว รักษาสุขภาพให้แข็งแรง มีความสุขกับการทำงานทุกๆ ท่านครับ
    ขออารธนาบารมีสมเด็จพ่อองค์บรมศาสดาทุกพระองค์ บารมีหลวงปู่เมตตา คุ้มครองรักษาทุกๆ ท่าน ให้เป็นวันดี วันสุขทุกๆ ท่านครับ

4. ชาญชิต

ชาญชิต เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    พี่รักรังสิตครับ

ลำดับที่ 137 แจ้งโอนเงินค่าพระบูชาประจำตระกูลครับ
    ตามสลิปที่แนบครับ ส่งพระทางที่อยู่ที่เคยให้พี่ทาง PM นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

6. นาคเสโน

นาคเสโน เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกๆคนไปไหนหมดนะ เงียบเหมือนจะมีพายุใหญ่ตามมาเบย อิอิ

7. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    รายการที่ 257 แจ้งโอนเงินครับ
    ที่อยู่ทาง PM ครับ

8. นาคเสโน

นาคเสโน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้สงสัยไม่มีรายการแน่เลย

9. smoy

smoy เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

10. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับ ทุกท่าน วันนี้รู้สึกเงียบผิดปกติครับ
    งั้นเรียกความคึกคักสักหน่อย
    น้าต๋อยครับวันนี้ได้รับพระที่จัดส่งมาแล้ว ด้วยความเรียบร้อยดีมากครับ
    แค่เดินทาง เพื่อนรุ่นพี่ก็ส่งข้อความมาให้ไปสมัคร เป็นที่ปรึกษากับ กสอ.
    (เป็นความต้องการ มานานแล้ว) กราบขอบคุณบารมีหลวงปู่ครับ

เดี๋ยวเคลือบ พร้อมลงทองเสร็จค่อยดู เวอร์ชั่นใหม่ ต่อนะครับ
    ถ้าสอบผ่านการเป็นที่ปรึกษา ครบทุกขั้นตอน หรือมีโบนัทงามๆ จะจัดยกซุ้มให้นะครับหลวงปู่

ขนาดไฟล์:
      190.4 KB
      เปิดดู:
      119
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2013
  11. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เศียรโตดูเล็กไปเลยครับ

12. รอดป่อง

รอดป่อง เป็นที่รู้จักกันดี

lสวัสดีทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวันกระทู้ไปไกลเลยครับ มีเรื่องเหลือเชื่อจะเล่าให้ฟังครับ เกี่ยวกับพิมพ์ปราบเจ้ามือ(หรือเปล่ายังงง) พอดีเมียคลอดลูกชายวันที่30/9/56 น้ำหนัก3140 มีเพื่อนๆที่ทำงานหลายท่านโทรมาสอบถามน้ำหนักลูกชายเพื่อนำไปแทงหวย ผมก็บอกเค้าไปว่า 314 เต็มที่ไปเลยพี่ ตอนนั้นผมอยู่โรงพยาบาล ก็อยากลุ้นเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปซื้อหวยที่ไหน(ไม่ชอบเล่นหวยด้วยครับ) อยู่ห้องพิเศษต้องเฝ้าเมียตลอดด้วย แต่ทำไมมันช่างบังเอิญอย่างนี้ เช้าวันที่1 วันอังคารที่ใต้โรงพยาบาลมีตลาดนัดผมแปลกใจปกติมันจะมีวันพุธ สอบถามพยาบาลจึงรู้ว่าเค้าเลื่อนเป็นวันอังคารตั้งนานแล้วผมตกข่าว เช้านี้เมียมีผ่าตัดทำหมันด้วยจึงมีเวลาว่าง พยาบาลบอกให้เมียผมถอดสร้อยคอออก วันนั้นเมียแขวนปราบเจ้ามืออยู่ ผมคึดว่า อ้าว!!แล้ววันที่ทำคลอดทำไมไม่ให้เมียผมถอด ถ้าถอดวันนั้นพระก็คงจะอยู่ที่หิ้งพระที่บ้าน ปวดท้องคืนวันอาทิตย์ 01:30 พอส่งเข้าห้องคลอด พยาบาลให้ญาติกลับบ้านได้พร้อมเสื้อผ้าและสิ่งของๆเมียแต่คุณพยาบาลลืมพระที่คอของเมียหรือเปล่า ได้การได้พระมามีเวลาว่างเลยห้อยคอลงไปตลาดนัดหา314 ได้มาห้าใบเพื่อลูกชายจะให้โชคเพื่อหลวงปู่จะให้เห็นบารมี แล้วก็สมใจจริงๆครับ จากคนไม่ซื้อหวยจะติดหวยไหมนี่ อ่ะๆ เกือบลืมเรื่องแปลกมีอยู่ว่าซื้อหวยตัวเดียวกันเพื่อนหลายสิบคนผิดหวัง แต่เราถูกงงจริงๆครับ อธิบายยากมากๆ

13. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

มองอะไร มองให้เห็น เป็นครูสอน
    มองไม้ขอน หรือมองคน มองค้นหา
    มองเห็นความ เสมอกัน มีปัญญา
    มองเห็นว่า ล้วนมีพิษ: อนิจจัง
    มองทุกข์สุข ก็จงจ้อง มองให้ดี
    มองว่าเป็น อย่างที่ คนเราหวัง
    มองว่าเป็น ตามปัจจัย ให้ระวัง
    มองจริงจัง ก็จักเห็น เป็นธรรมดา
    มองโดยนัย ที่มันสอน จะถอนโศก
    มองเยกโยก มันไม่สอน ร้อนเป็นบ้า
    มองไม่เป็น โทษผีสาง นางไม้มา
    มองถูกท่า ไม่คว้าทุกข์: มองถูกจริง!

14. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจัดยกซุ้มต้ององค์นี้เลยครับท่าน สุดยอด..55

ขนาดไฟล์:
      187.2 KB
      เปิดดู:
      40
  15. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

กราบหลวงปู่ ลุงสาย อ.แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่รัก พี่ตี๋ พี่ก้อน พี่ก้อง พี่นาย พี่ทหารเก่า พี่ติ้งฯ พี่พระขุนแผน พี่อาทิ พี่ส่างปา พี่เมืองฯ พี่แควใหญ่ พี่โต้งชลฯ พี่โจเชฯ พี่รอมอีแกต พี่เก่ง พี่เซิฟเฟอร์ส พี่สุ2550 พี่ออโต้171 พี่โคราชา พี่ปืนนาป่า พี่พร้อมนมิตร ลูกหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่าน
    สวัสดีเย็นวันศุกร์แห่งชาติ ฝนตกระวังถนนลื่น จะได้หยุดแล้ว รักษาสุขภาพให้แข็งแรง มีความสุขกับการทำงานทุกๆ ท่านครับ
    ขออารธนาบารมีสมเด็จพ่อองค์บรมศาสดาทุกพระองค์ บารมีหลวงปู่เมตตา คุ้มครองรักษาทุกๆ ท่าน ให้เป็นวันดี วันสุขทุกๆ ท่านครับ

16. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอม เนื้อเดียวกับพระพุทธห้าเหลี่ยมบล๊อคทองเหลือง
    ลองสังเกตความต่างกันดูครับ ถึงแม้ส่วนผสมหลักจะยัง
    เป็นผงดินสอพองอยู่ แต่ตัวประสานที่ผสมใส่เข้าไป ทำ
    ให้โทนเนื้อดูแกร่งกว่า ลูกอมยุคแรกๆ.....

ขนาดไฟล์:
      329 KB
      เปิดดู:
      671
  17. krichthep

ขอบคุณมากครับ คุณโรม
    ถ้าบารมีถึง จะจัดให้ตามคำขอ
    ขนาดองค์ท่านก็ไม่หนีกับ ห้าเหลี่ยมต้นแบบสักเท่าไหร่ คิดพื้นที่แล้วพอๆ กัน
    ว่าแต่ว่า ของคุณโรมยกซุ้มเสร็จแล้วขอดูเป็นแบบบ้างนะครับ อิๆ

18. krichthep

กราบนมัสการหลวงปู่ทิม กราบสวัสดี อ.แก้วสว่าง ลุงสาย สวัสดีน้าต๋อย เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลูกหลานหลวงปู่ทุกท่านครับ

19. krichthep

วันนี้เอาองค์เศียรโต เนื้อขาว ติดด้านหลังด้วยตะกรุดสาริกาคู่ พร้อมจีวร ที่น้าต๋อย ส่งมาให้ อีกสัก 2 ชม.น่าจะเสร็จ
    เย็นนี้ขึ้นคอได้เลย รอมานานแล้ว ครับ

20. thavornsiripat

รอดูภาพครับ และอยากเห็นภาพ 5 เหลี่ยมต้นแบบหลังตะกรุดของพี่กฤชเทพ(ถ้าสะกดผิด ขออภัยด้วยครับ) ด้วยครับ ขอบพระคุณคร๊าบบบบบบบ