พระเดชพระคุณ หลวงปู่ดี ธมฺมธีโร วัดส้มเกลี้ยง จ.จตาก(เสกเหรียญท้าวเวสสุวรรณ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย puedpunon, 5 กรกฎาคม 2010.

1. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

ปฐมเหตุ “สีผึ้ง นะหน้าทอง”

สืบเนื่องจากพิธีเถราภิเษก อธิฐานจิตปลุกเสกเหรียญ เจริญดี เมื่อวันเสาร์ ที่ ๒๓ มีนาคม ๒๕๕๖ ที่ผ่านมา เทียนชัยในพิธีที่หลวงปู่ท่านจุด และพระมหาวันชัย ท่านดับ เหลืออยู่ ท่านจึงมอบให้ผมมา ซึ่งผมก็ได้สอบถามกับหลวงปู่ว่าจะทำอะไรดี หลวงปู่ท่านจึงใช้ให้ผมนำมากวนหุงเป็นสีผึ้ง ท่านว่าเมตตาค้าขายดี พวกแม่ค้าชอบ ท่านจะเอาไว้แจกคนทำมาหากิน ผมจึงรับคำสั่งหลวงปู่มาทำตามวิธีการของท่านและที่ผมศึกษามาครับ

วันจันทร์ที่ ๑๓ พฤษภาคม ขึ้น๔ค่ำ เดือน๘ไทยเหนือ เดือน๖ไทยกลาง ก็ได้ฤกษ์ยามดีครับ ตอนแรกผมวางฤกษ์ไว้ช่วงเวลา ๑๑.๕๓ น. คือช่วงนี้เป็นช่วงของเทศาตรีฤกษ์เข้าเทวีฤกษ์ ตอนแรกผมกะจะใช้ฤกษ์ช่วงระหว่างรอยต่อของสองฤกษ์นี้ให้หลวงปู่ลงขี้ผึ้งและลบผง แต่ก็มีเหตุการณ์ทำให้เข้าไปในวัดช้า ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะครูบาอาจารย์ท่านยังไม่ให้ทำ จนได้เข้าวัดประมาณเทียงกว่าๆครับ ช่วงเวลานั้นก็เข้าสู่เทวีฤกษ์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมจึงได้เตรียมมวลสารทั้งหลาย ประกอบด้วย ขี้ผึ้งแท้ จากเทียนชัยที่เหลือ เพียวๆล้วนๆ ไม่ได้ผสมขี้ผึ้งจากอื่นใดเลย นำมาแผ่จำนวน๙แผ่นแล้วปิดทองคำแท้ เพื่อเตรียมให้หลวงปู่จาร “นะหน้าทอง” ตามตำรับหลวงปู่จันทร์ จันทโชติ แห่งวัดนางหนู เสร็จแล้วหลวงปู่ท่านได้ลบผง อิทธิเจ ตัวผู้ ตัวเมีย นะหน้าทอง พร้อมกับสอนผมไปด้วย และเตรียมน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น ไว้เป็นตัวทำให้อ่อน โดยสีผึ้งนี้ไม่ได้ผสมหัวน้ำหอมหรือสิ่งเจือปนอื่นใดเลยที่ก่อให้เกิดโทษ กับร่างกาย มวลสารต่างๆก็มาจากธรรมชาติทั้งนั้นครับ
    โดยครั้งนี้ผมไม่ได้ขอรับมวลสารจากท่านใด นอกจากมีพี่ตะวัน hellotawan ท่านได้แสดงเจตนารมจะร่วมบุญในครั้งนี้บริจาคมวลสารอันมีค่าสูงยิ่ง คือ
    ๑. หัวเชื้อแป้งเสกหลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม กับ หลวงปู่บุดดา ถาวโร
    ๒. สีผึ้งหลวงปู่หงษ์ วัดเพชรบุรี สุรินทร์
    ๓. น้ำมันเสน่ห์ น้ำมัน ๙ นะหลวงพ่อกวย น้ำมันว่านเสน่ห์หลวงปู่ตี๋
    ๔. สีผึ้งเสกหลวงพ่อขันตี วัดป่าม่วงไข่ จ.เลย
    และมวลสารที่ผมมีบางอย่างผมก็ใส่ลงไปคือ น้ำมันว่านดอกทอง ผงอิทธิเจหลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง ผงอิทธิเจหลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง ผงอิทธิเจหลวงปู่ภู วัดต้นสน ผงอิทธิเจหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ผงว่านเสน่ห์จันทร์ล้วนๆ ผงเก่าของหลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์ ทำไว้สมัยอยู่วัดปากทะเล ฯลฯ ซึ่งสองอย่างหลังนี้ได้รับมาจากพระอาจารย์พิจารย์ วัดโพธิ์ผักไห่

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มหาโอ๊ต

ไฟที่ ๑ ไฟจากฟืนไม้มงคล

ประกอบไปด้วยฟืนไม้มงคล 3 ชนิด คือไม้ขนุน ไม้รัก ไม้มะยม มีเคล็ดในการขัดฟืน ไม้พายกวนสีผึ้ง ใช้ไม้กาฝากขนุนกับกาฝากรัก ผมวางฤกษ์ไว้คือ วันจันทร์ ที่ ๒๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖ แรม ๓ ค่ำ เดือน ๖ ปีมะเส็ง เวลา ๒๐.๑๖ – ๐๑.๐๐ น. ยามนั้นได้ยาม ปุรพาษาฒ ได้มหัทธโนฤกษ์ เป็นบูรณฤกษ์แบบใช้ทางโภคทรัพย์ ค้าขาย เงินทอง

เตาไฟก็ใช้เตาแม่ค้าที่ขายของดีมาครับ ไม้พายกวนสีผึ้งก็ใช้ไม้กาฝากรักและกาฝากขนุนครับ

ไฟที่ ๒ ไฟจากแสงอาทิตย์
    ไฟนี้ผมไม่ได้เก็บภาพไว้ เพราะไม่ได้มีพิธีรีตองมากนัก และก็เลือกวันและยามที่เป็นมงคล ไฟนี้ทำหลายครั้งหลายวันครับ จนเป็นที่พอใจ

ไฟที่ ๓ ไฟจากอาง
    อางเป็นวิชาเก่าแก่โบราณของทางล้านนาและพม่ารวมถึงไทยใหญ่ครับ โดยการลงยันต์ที่กระดาษแล้วฟั่นตีนกาใส่น้ำมัน เผอญผมมีวาสนาได้ศึกษามา เลยนำมาประยุกต์ใช้ครับ ไฟนี้ผมหุงถึง๗คืน ติดต่อกัน แต่ละคืนใช้ยันต์แตกต่างกันครับ ๗คืน ตั้งแต่คืนวันพฤหัสบดี ขึ้น ๔ ค่ำเดือน ๘ ถึงคืนวันพุธ ขึ้น ๑๐ ค่ำ เดือน ๘ ใช้ยันต์ที่มีคุณทางเสน่ห์ เมตตา มหานิยม ค้าขาย ถึง ๗ ลูก ไฟนี้ผมก็ไม่ได้บันทึกภาพมาอีกเช่นกันครับเพราะทำเองที่บ้านหน้าพระประธานและรูปหล่อบูชาของหลวงปู่ครับ อัญเชิญคุณพระรัตนตรัย และคุณครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่จันทร์ จันทโชติ มาทำให้ครับ

ไฟที่ ๔ ไฟป่าช้า

หลวงปู่ท่านสั่งให้ผมไปหุงไฟป่าช้าด้วยครับ ซึ่งที่ผมศึกษามามีเคล็ดต่างๆปลีกย่อยหลายประการ ทั้งการเข้าป่าช้า การออกป่าช้า ที่สำคัญต้องไปคนเดียว ห้ามให้ใครทัก ห้ามพูดจากับใคร ไปถึงมีพิธีการปลีกย่อยอีกครับ ทั้งต้องเป็นป่าช้าที่อยู่นอกเขตวัด หลังวัดไม่ได้ โดยผมได้ไปทำพิธีในป่าช้าของวัดพระบรมธาตุ ก่อนหน้านั้นหลวงปู่ท่านได้จารหุ่นผู้หญิง หุ่นผู้ชาย ผูกหุ่นลงหัวใจชายหัวใจหญิง หุ่นก็ทำจากขี้ผึ้งเทียนชัยนั้นแหล่ะครับ ถือเคล็ดมนุษย์ทั้งหลายในโลกแห่งนี้มีแค่สองเพศครับ คือชายกับหญิง
    ผมวางฤกษ์ไว้คือ วันอังคาร ที่ ๑๖ กรกฎาคม ๒๕๕๖ ขึ้น ๙ ค่ำ เดือน ๘ ปีมะเส็ง ผมใช้ยาม ๔ คือ เวลา ๑๐.๓๐ – ๑๒.๐๐ น. ยามนั้นได้ยาม สวาติ ได้เทวีฤกษ์ เป็นบูรณฤกษ์ดีทางสู่ขอหมั่นหมาย ตอนแรกผมกะว่าจะวางฤกษ์เป็นตอนกลางคืนครับ เพราะเงียบสงบดีไม่มีใครมารบกวน แต่ฤกษ์ช่วงเย็นถึงกลางคืนไม่มีดีเลยครับ

ไปถึงก็ทำการขออนุญาตพระประธานป่าช้า จัดแจงแต่งดาขัน ผมตั้งขัน๓๒บาทครับ เท่ากับอาการสามสิบสอง

ใช้ไฟความร้อนจากอางครับ คราวนี้ลงยันต์ปิโย หุงที่เชิงตะกอน ทำการบอกกล่าววางควักสะตวงเซ่นผีเซี้ยงเหมี้ยงผีนายป่าช้า และขอเชิญมาช่วยหุงสีผึ้งให้ครับ ขอบอกว่าไม่มีส่วนผสมของภูตผีพรายใดๆ ไม่เป็นโทษเป็นอันตรายใดๆครับการหุงแบบนี้เป็นเพียงแค่เคล็ดของวิชาที่หลวงปู่ท่านแนะมาครับ
    [​IMG][​IMG]

ควักสะตวงเซ่นผี

ใส่หุ่นชายหญิง

รอให้เย็น[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  3. มหาโอ๊ต

ไฟสุดท้าย ไฟที่ ๕ ไฟมนต์หลวงปู่

ได้ฤกษ์งามยามดี วันจันทร์เพ็ญเดือน๘ จันทร์ซ้อนจันทร์ กล่าวคือ เป็นวันจันทร์ และก็ซ้อนกับพระจันทร์เพ็ญ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๘ วันอาสาฬหบูชา
    ผมวางฤกษ์ไว้คือ วันจันทร์ ที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๕๖ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๘ ปีมะเส็ง วันนี้เป็นฤกษ์พิเศษวันอาสาฬหบูชา ดีตลอดทั้งวันทั้งคืน
    ผมได้ตั้งขัน ๑๐๘ บาท ให้หลวงปู่ ตอนแรกกะตั้งแค่๓๒บาท แต่จะทำสีผึ้งให้คนทั่วไปใช้แล้วก็ให้คุณครอบจักรวาลเลยเอา๑๐๘เลยครับ หลวงปู่ยกขันบอกกล่าวครูบาอาจารย์ มีหลวงปู่จันทร์ วัดนางหนู เป็นต้น ให้มาช่วยเสกช่วยหุง “สีผึ้งนะหน้าทอง” ในวันและยามพิเศษนี้ ก่อนที่จะบรรจุลงตลับ

จากนั้นท่านก็คว้าขันสีผึ้งไปหุงด้วยไฟมนต์ของท่าน เร็วมากครับ ผมรีบคว้ากล้องมาบันทึกภาพ ท่านใช้นิ้วเขียนยันต์นะหน้าทอง และให้ผมเอาไปไว้บนหัวนอนท่านเพื่อคืนนี้คืนพระจันทร์วันเพ็ญ จันทร์ซ้อนจันทร์ ท่านจะทำให้ครับ
    [​IMG][​IMG]

ตะกรุดนะหน้าทอง ลงจารวันเพ็ญ ใช้บรรจุในตลับสีผึ้งครับ

ตอนนี้กระบวนการหุงเสร็จสิ้นลงแล้วครับ เหลือแต่ผมไปรับสีผึ้งมาบรรจุตลับและถวายท่านครับผม

4. มหาโอ๊ต

ขณะก่อนที่ผมจะลงภาพทั้งหมดนี้ มีผู้มาติดต่อขอบูชาสีผึ้งทาง PM จำนวน ๔ ท่าน ผมได้ตอบกลับไปหมดแล้วนะครับ ว่าผมทำเพื่อถวายบูชาคุณหลวงปู่ และสืบทอดไม่ให้สูญหาย ผมทำถวายท่านแจกฟรีครับ ไม่มีราคาค่างวดค่าบูชาแต่อย่างใด แต่ตอนนี้ผมกำลังคิดอยู่ว่าจะนำมาแจกพวกพี่ๆที่สนใจในเว็ปไซด์ที่ไม่สามารถไปรับด้วยตนเองได้อย่างไร

5. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นขั้นตอนทั้งหมดแล้ว ... น่าชื่นใจแทนครูอาจารย์ครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

6. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    เป็นพิธีกรรมเข้มขลังมากคับ อนุโมทนาสาธุกับน้องมหาโอ๊ตด้วย เรียกว่าเต็มสูตรเลยทีเดียว ได้เห็นพิธีกรรมโบราณมากมายจากครูบาอาจารย์แล้วชื่นใจที่ยังมีผู้สืบทอดไว้ ถือเป็นนิมิตที่ดีคับ ที่ยังไม่มีการประชาสัมพันธ์บอกกล่าวใดๆ แล้วสีผึ้งเป็นเมตตาเรียกคนมาเอง ของทางฝั่งผมก็มีคนมาติดต่อขอบูชาเองเช่นกัน แบบนี้เป็นนิมิตที่ดีมาก เดี๋ยวผมจะได้ส่งของทางฝั่งผมไปให้น้องมหาโอ๊ตด้วย ของแจกดีที่สุดคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  7. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

ดูรูปแล้ว..เข้มขลังมาก ดีทั้งพิธีกรรมเจตนาการสร้าง ว่าแต่จะพอแจกหรือเปล่าล่ะน้องโอ๊ต งัยๆอย่าให้พี่ตกขบวนนะคือแบบว่าเห็นแล้วกิเลสกำเริบมากๆ55

8. เม่นแดง2010

เม่นแดง2010 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    อื้อหืออออ...บอกได้คำเดียวว่า สุดยอดของสีผึ้ง จะมีวาสนาได้สักตลับไหมคร้าบบบพี่ๆ

9. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    การเริ่มต้นเเป็นสิ่งที่ดีคับ เป็นกำลังใจให้คับ

10. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แค่คิดดีตั้งใจทำ แค่นี้ก็ดีเเล้วครับน้องโอ๊ต

11. มหาโอ๊ต

กระทู้โดนลบครับ ทางทีมผู้ดูแลเว็ปบอร์ด ได้แจ้งผมมา ให้ทำการแจกในห้อง แจกฟรี
    ขอรบกวนพี่ๆที่ต้องการ ไปแสดงความจำนงค์ได้ในห้องแจกฟรีนะครับ ผมจะเปิดกระทู้ เวลา 20.00 น. คือสองทุ่มของคืนนี้ครับ จึงแจ้งมาให้เตรียมตัวกันไว้ครับ หากผมเปิดกระทู้ตอนนี้พวกพี่ๆลูกศิษย์ผู้ศรัทธาในหลวงปู่อาจจะพลาดกันได้ครับ ผมเตรียมตลับไว้ 100 ตลับ ว่าจะแจกในเว็ป 50 เหลือไว้ให้หลวงปู่แจกคนบ้านอีก 50 ครับผม

12. มหาโอ๊ต

ความคืนหน้ากุฏิหลังใหม่ครับ

หน้าบัณ

โดมหลังคามุขหน้าจะใส่โคมไฟครับ

ห้องหลวงปู่ครับ

ทางลาด สำหรับรถเข็นหลวงปู่ครับ

หลวงพ่อเจ้าอาวาสมาคุมดูแลครับผม

13. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ดูพิธีกรรมแล้วน่าใช้มากครับ

14. มหาโอ๊ต

ผมเก็บไว้ให้แล้วครับ คริคริ ^^
    น้องบอกได้เลยว่าเป็นคุณพระล้วนๆ ไม่มีส่วนผสมของภูตผีพรายใดๆเลยครับ ใช้ได้สบายใจ อย่างน้อยก็รักษาความชุ่มชื้นให้กับริมฝีปาก ป้องกันปากแตกได้ครับ ดีกว่าลิปมัน ^^

15. puedpunon

ขอบคุณครับที่อัพเดทความคืบหน้าให้ได้ทราบกันครับ

16. puedpunon

ขอบคุณมากครับผ๊ม^^

17. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    จองนำเด้ออ้าย เผื่อผมนำแหน่ละ

18. puedpunon

วันนี้ส่งผงไม้หัวเตียงหลวงปู่กับผงนะหน้าทองไปร่วมสร้างลูกอมกับพี่น้ำหว้าแล้วครับ

19. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้องโอ๊ตมาก..ใกล้ความจริงแล้วเน๊อะกุฎิหลวงปู่ ฉลองเมื่อไรแจ้งข่าวด้วยนะจะไปร่วมบุญ

20. puedpunon

คอยติดตามกันดีๆนะครับ ผมเห็นพิธีกรรมแล้วยังทึ่งเลยครับ มวลสารก็เป็นคุณพระคุณเจ้านี้แหละครับบริสุทธิ์ผุดผ่องดีครับ