พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ คุณputhapower :cool:

2. เบิร์ด2010

เบิร์ด2010 Active Member

17 กันยายน 2010
    รายการ867.พระพรหมเกษา ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา เกษาจมสภาพเดิมๆ ราคาเบาๆ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,000 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    จองครับ

3. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ คุณเบิร์ด2010 :cool:

4. BANKGAMHO

BANKGAMHO สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2011
    เหรียญจตุรพิธพรชัย มีของหลวงพ่อพริ้งมั้ยครับถ้ามีขอราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ

5. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    รายการ867/2.ลูกแก้วสารพัดนึก

โอนเงินให้แล้วครับ ตาม pm ครับ(deejai)

6. supachaisook

[​IMG]ซูมด้านหลังล็อกเก็ตเปิดโลก องค์พิเศษ
    มีครับ 1,200 ครับ

พรุ่งนี้ส่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2011
  7. supachaisook

เดี๋ยวค่ำๆ ถ่ายรูปลงเวปอีกสักกะหน่อย น่าจะ 2-4 ชั่วโมงครับ(smile)

8. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    โอนเงินให้แล้วครับวันนี้ 1050 บาท ที่อยู่ในpm ขอบคุณครับ

9. supachaisook

พรุ่งนี้ส่งครับ:cool:

10. supachaisook

รายการ869 หลวงปู่ทวด หลังหนังสือพิมพ์ ฝังพระธาตุ หนังสือวัดลงปี2510 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยาพิมพ์เล็กฝังพระธาตุจะหายาก สภาพเดิมๆ รุ่นนี้จะมีเนื้อปริ เนื้อผุด หรือแตกราน คือยอดนิยม เพราะดูง่ายถึงยุก ไม่ต้องกลัวย้อนยุกจ้าาาา เรื่องพ.ศ.ไม่ต้องสนใจมาก เพราะพระเครื่องชุดนี้ออกมาจากกุฏิหลวงปู่ดู่ คนเห็นกันหลายท่าน แต่พ.ศ.การสร้างไม่ได้ถ่ายทอดไว้ก็เท่านั้นเอง ชื่อรุ่นมาจากพระบางส่วนด้านหลังมีหนังสือพิมพ์ติด แต่พระส่วนใหญ่ที่ผมเห็นจะไม่มีครับ ฝังพระธาตุหายากมาก และสร้างน้อย คนรู้จริงๆเรื่องพ.ศ.นะมีนะครับ แต่ท่านไม่ออกมาพูด เพราะไม่สนับสนุนเรื่องพุทธพาณิชย์นะครับ สรุปแท้แน่นอน ใครว่าเก๊ให้เอานิ้วจิ้มตา(แซวให้เห็นภาพ)...อิอิ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  11. supachaisook

รายการ870 หลวงปู่ทวด หลังหนังสือพิมพ์ ฝังพระธาตุ หนังสือวัดลงปี2510 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พิมพ์เล็ก ฝังพระธาตุจะหายาก สภาพเดิมๆ รุ่นนี้จะมีเนื้อปริ เนื้อผุด หรือแตกราน คือยอดนิยม เพราะดูง่ายถึงยุก ไม่ต้องกลัวย้อนยุกจ้าาาา เรื่อง พ.ศ.ไม่ต้องสนใจมาก เพราะพระเครื่องชุดนี้ออกมาจากกุฏิหลวงปู่ดู่ คนเห็นกันหลายท่าน แต่พ.ศ.การสร้างไม่ได้ถ่ายทอดไว้ก็เท่านั้นเอง ชื่อรุ่นมาจากพระบางส่วนด้านหลังมีหนังสือพิมพ์ติด แต่พระส่วนใหญ่ที่ผมเห็นจะไม่มีครับ ฝังพระธาตุหายากมาก และสร้างน้อย คน รู้จริงๆเรื่องพ.ศ.นะมีนะครับ แต่ท่านไม่ออกมาพูด เพราะไม่สนับสนุนเรื่องพุทธพาณิชย์นะครับ สรุปแท้แน่นอน ใครว่าเก๊ให้เอานิ้วจิ้มตา(แซวให้เห็นภาพ)...อิอิ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกันตลอดชีวิตครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2012
  12. supachaisook

รายการ871 หลวงปู่ทวด หลังหนังสือพิมพ์ หนังสือวัดลงปี2510 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พิมพ์ใหญสภาพเดิมๆ รุ่นนี้จะมีเนื้อปริ เนื้อผุด หรือแตกราน คือยอดนิยม เพราะดูง่ายถึงยุก ไม่ต้องกลัวย้อนยุกจ้าาาา เรื่อง พ.ศ.ไม่ต้องสนใจมาก เพราะพระเครื่องชุดนี้ออกมาจากกุฏิหลวงปู่ดู่ คนเห็นกันหลายท่าน แต่พ.ศ.การสร้างไม่ได้ถ่ายทอดไว้ก็เท่านั้นเอง ชื่อรุ่นมาจากพระบางส่วนด้านหลังมีหนังสือพิมพ์ติด แต่พระส่วนใหญ่ที่ผมเห็นจะไม่มีครับ คนรู้จริงๆเรื่องพ.ศ.นะมีนะครับ แต่ท่านไม่ออกมาพูด เพราะไม่สนับสนุนเรื่องพุทธพาณิชย์นะครับ สรุปแท้แน่นอน ใครว่าเก๊ให้เอานิ้วจิ้มตา(แซวให้เห็นภาพ)...อิอิ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณก...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2012
  13. supachaisook

รายการ872 พระผงเปิดโลก ปี2532 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ ไม่ได้ใช้ หลวงปู่ดู่ทำให้แบบเปิดสามโลก อย่ารอให้แพงไปกว่านี้นะครับ ต่อไปจะหลายๆหมื่น พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณส...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2012
  14. supachaisook

รายการ873 พระสมเด็จ ปี2493 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา พิมพ์ใหญ่ ฐานผ้าทิพย์(ยอดนิยม) เจ้าของนำด้านหลังไปติดกาวแป๊ะไว้ ดึงออกมาเนื้อจึงร่อนหน่อย ให้ราคาเบาๆๆๆๆละกัน ศักดิ์ศรีพิมพ์ใหญ่ฐานผ้าทิพย์ ยอดนิยมครับ ถ้าสวยๆเดิมๆส่วนกลางให้เช่าหลายพัน แต่ส่วนใหญ่จะเจอฐานบัวฟันปลาครับ พระสวย แท้ดูง่าย แท้ตาเปล่า เปิดบูชา 1,150 ค่าส่ง 50 บาทครับ(พระผม แท้ และทันหลวงปู่ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปีครับ)(กรุณาโอนเงินภายใน5วัน นับจากวันจองครับ)ปิดให้คุณnoparak ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2011
  15. noparak

noparak Active Member

ขอจองรายการที่ 873 ครับ

16. supachaisook

รับทราบการจองครับ:cool:

17. wasawattee

wasawattee Active Member

26 กรกฎาคม 2007
    ขอทราบราคาหลวงปู่ทวด รายการที่ 871,872

18. supachaisook

ตอบทางพีเอ็มแล้วนะครับ:cool:

19. น้าเดช

น้าเดช สมาชิก

26 กันยายน 2011
    ขอทราบราคารายการ 871 ครับผม

20. supachaisook

ตอบทางพีเอ็มแล้วนะครับ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้