พระเครื่อง พระกรุ นิยม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 5 กรกฎาคม 2011.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการที่ ๒๔.

พระผงพรายคู่ ผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    (โดยนำเอาพระเนื้อผงที่แตกหักต่างๆของหลวงปู่ทิมนำมากบดเป็นผงพุทธคุณครับ)

พระพรายคู่ หลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดละหารไร่ จ.ระยอง สร้างขึ้นจาก ผงพรายกุมาร/ผงจินดามณี/ผงพุทธคุณต่างของวัดละหารไร่
    พระเครื่องของหลวงปู่แก้วรุ่นนี้ มีเมตตามหานิยมสูงยิ่ง ในด้านโชคลาภก็ดีเยี่ยม (เนื่องจากแก่ผงจินดามณี) และในด้านแคล้วคลาดคงกระพันชาตรีก็เยี่ยมยอด หาพระเครื่องอื่นใดเทียบได้ยาก ตามที่ท่านว่าไว้ ที่สำคัญ องค์นี้มีเส้นเกศา ของหลวงปู่แก้ว ผสมอยู่ด้วย และหลวงปู่แก้วจารให้ที่ด้านหลังอีกด้วย ครับท่าน

หลวงปู่แก้ว ท่านเป็นพระคู่บารมีของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ หลวงปู่ทิมท่านเคยบอกว่า ท่านแก้วเสกก็เหมือนท่านเสก ใช้ได้เหมือนกัน พลังสมาธิพุทธคุณในการนั่งปลุกเสกนั้นจะเห็นได้จากรูปถ่ายที่ถ่ายภาพเก็บมาได้ว่า จะมีไฟลุกจะจมูกของท่านเป็นทางยาวครับ
    จนหลวงปู่ทิมได้กล่าวถึงหลวงปู่แก้วหลายครั้งว่า " ท่านแก้วเขาสำเร็จธาตุ "

คนชาวบ้านค่ายต่างก็ทราบกันดีว่าหลวงปู่แก้วนั้นมีวิชาอาคมที่แก่กล้ามาก ซึ่งตอนท่านบวชนั้นหลวงพ่อเริ่ม เป็นผู้ปรงผมให้หลวงปู่แก้ว หลวงพ่อเริ่มได้หันมาบอกหลวงปู่ทิมว่า " ท่านทิมคนอะไรเหนียวจริงๆ " ฉันนึกว่าคนสมัยนี้ที่มีวิชาถึงขั้นจะไม่มีแล้ว

เคยมีชาวบ้านแถววัดละหารไร่นำพระของหลวงปู่ทิมไปลองปืนในเขตวัด พอหลวงปู่แก้วท่านทราบเรื่องก็ไม่พอใจที่คนลองไม่เคารพครูอาจารย์ เลยได้ลงเดินไปที่ตอไม้หลังวัดและนั่งลงฉี่ที่ตอไม้นั้น ท่านฉี่เส็รจแล้วพูดว่าไม่ต้องไปลองยิงของ "คุณพ่อ" หรอกถ้าจะลองมายิงตอฉี่ให้ออกเสียก่อน ที่จะไปลองของคุณพ่อ (ชื่อที่หลวงปู่แก้วเรียกหลวงปู่ทิม) พวกนักลองก็ลองยิงไปที่ตอฉี่หลวงปู่แก้วยิงกี่นัดกี่นัดก็ไม่ออกแม้แต่นัดเดียวครับ

พระผงพรายคู่ ด้านหลังมีเกษาหลวงปู่แก้วชัดเจนครับ
    หลวงปู่แก้ว วัดระหารไร่ จ.ระยอง ท่านเป็นอีกหนึ่งเกจิดังของระยอง ซึ่งแม้แต่หลวงปู่ทิมได้กล่าวถึงหลวงปู่แก้วหลายครั้งว่า " ท่านแก้วเขาสำเร็จธาตุ "
    พระขุนแผน หลวงปู่แก้ว วัดละหารไร่ หลังยันต์ห้า (มหาจินดามณี)

พระขุนแผนไข่ผ่านี้ เดิมเป็นพิมพ์ที่ลูกศิษย์แกะมาให้หลวงปู่ทิม ท่านเลือกแต่ท่านไม่ค่อยชอบแต่ไม่อยากให้เสียน้ำใจจึงกดไว้ 3 องค์ (ด้านหลังเป็นยันต์ห้า )ต่อมาจึงได้ยกเลิกพิมพ์นี้ใช้พิมพ์ที่นิยมมาจนปัจจุบัน ต่อมาลูกศิษย์หลวงพ่อนิด วัดทับมาได้มาขอยืมพิมพ์ขุนแผนไข่ผ่าไปสร้างขุนแผนให้หลวงพ่อนิด ท่านเสก เพื่อแจกจ่ายให้แก่ลูกศิษย์ที่เคารพนับถือท่านและทำบุญเข้าวัด โดยสร้างจากเนื้อผงพุทธคุณและว่านต่างๆ เชื่อกันว่าหลวงปู่ทิมท่านได้เมตตามอบผงมหาภูติ ไปให้เพื่อสร้างพระด้วย โดยที่ที่ด้านหลังขององค์พระจะเรียบไม่มียันต์ห้าแต่ปั๊มยันหมึกแดง(เป็นยันต์ห้าแทน)และเขียนอักษรว่า "สิทธิมหาโชค"และ"วิสุทธิญาณ"อันเป็นสมณศักดิ์ของหลวงพ่อนิดท่าน

หลังจากนั้น พระเย็น คำมี (ลูกชายของหมอเช้า คำมี) หลานชายแท้ๆของหลวงปู่แก้ว ก็ได้นำพิมพ์ขุนแผนไข่ผ่านี้มาสร้างพระขุนแผนให้หลวงปู่แก้วเสกเดี่ยว โดยสร้างจากผงจินดามณี ผงพุทธคุณ 108 ว่านมงคล และผสม " ผงมหาภูติ " ผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม

โดยเฉพาะผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิม พระเย็นคำมีสะสมไว้เยอะมาก เนื่องจากเป็นผู้ที่มีส่วนในการสร้างพระขุนแผนชุดดังกล่าวด้วย พระขุนแผนไข่ผ่าของหลวงปู่แก้วมีด้วยกันสามสี น้ำตาลเข้ม น้ำตาลอ่อน และสีดำ (สีดำนิยมและหายากที่สุดครับ) โดยพระทุกองค์จะมีการจารด้วยยันต์สาม

ส่วนที่จารย์หลังยันต์ห้า นั้นจะมีน้อยมากครับ แต่หลวงปู่แก้วท่านจะเมตตาจารย์ให้ทุกองค์ ขุนแผนไข่ผ่าหลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดละหารไร่ องค์นี้เป็นเนื้อดำนิยมนะครับ รายละเอียดคม ชัด ลึก หู ตา กระพริบเลยครับ ด้านหลังจารยันต์ห้า นะโมพุทธายะ นะมะภะทะ มะอะอุ

พุทธคุณเด่นด้าน เมตตา เจรจา ติดต่อค้าขายเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีนักแล เป็นพระที่พุทธคุณเยี่ยม พระดีๆสายวัดละหารไร่ แนะนำครับว่ายอดเยี่ยมจริงครับ

พระขุนแผน หลวงปู่แก้ว
    หลวงปู่แก้ว ท่านเป็นพระคู่บารมีของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ หลวงปู่ทิมท่านเคยบอกว่า ท่านแก้วเสกก็เหมือนท่านเสก ใช้ได้เหมือนกัน พลังสมาธิพุทธคุณในการนั่งปลุกเสกนั้นจะเห็นได้จากรูปถ่ายที่ถ่ายภาพเก็บมาได้ว่า จะมีไฟลุกจะจมูกของท่านเป็นทางยาวครับ

จนหลวงปู่ทิมได้กล่าวถึงหลวงปู่แก้วหลายครั้งว่า" ท่านแก้วเขาสำเร็จธาตุ "

คนชาวบ้านค่ายต่างก็ทราบกันดีว่าหลวงปู่แก้วนั้นมีวิชาอาคมที่แก่กล้ามาก ซึ่งตอนท่านบวชนั้นหลวงพ่อเริ่ม เป็นผู้ปรงผมให้หลวงปู่แก้ว หลวงพ่อเริ่มได้หันมาบอกหลวงปู่ทิมว่า " ท่านทิมคนอะไรเหนียวจริงๆ " ฉันนึกว่าคนสมัยนี้ที่มีวิชาถึงขั้นจะไม่มีแล้ว

เคยมีชาวบ้านแถววัดละหารไร่นำพระของหลวงปู่ทิมไปลองปืนในเขตวัด พอหลวงปู่แก้วท่านทราบเรื่องก็ไม่พอใจที่คนลองไม่เคารพครูอาจารย์ เลยได้ลงเดินไปที่ตอไม้หลังวัดและนั่งลงฉี่ที่ตอไม้นั้น ท่านฉี่เส็รจแล้วพูดว่าไม่ต้องไปลองยิงของ "คุณพ่อ" หรอกถ้าจะลองมายิงตอฉี่ให้ออกเสียก่อน ที่จะไปลองของคุณพ่อ (ชื่อที่หลวงปู่แก้วเรียกหลวงปู่ทิม) พวกนักลองก็ลองยิงไปที่ตอฉี่หลวงปู่แก้วยิงกี่นัดกี่นัดก็ไม่ออกแม้แต่นัดเดียวครับ

พระไม่ดีไม่แท้ไม่นำมาลงให้ศึกษากันผิดๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2020
  2. อินโต

อินโต Active Member

โอนเงินให้แล้ว 3,760บาทเวลา07.07น. วันที่ 14/05/55
    ที่จัดส่ง
    นายจิรพัฒน์ อินโต
    การไฟฟ้านครหลวงเขตวัดเลียบ
    121 ถนนจักรเพชร วังบูรพาภิรมย์
    พระนคร กทม 10200

3. trium12

trium12 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

สมเด็จหลังพระสีวลี เนื้อผงน้ำมัน เอวเล็ก ปี 2515

ขอราคาบูชาด้วยครับ

4. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมลูกที่ 5
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ ที่อยู่ส่ง pmไปให้แล้วครับ
    ขอบคุณครับ...

5. บีญ่าอาท

บีญ่าอาท เป็นที่รู้จักกันดี

ลมอมลูกที่ 5
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ
    ที่อยู่ส่งไปทาง pm แล้วครับ
    ขอบคุณครับ....

6. pukrub

pukrub คิดดี พูดดี ทำดี

ได้รับลูกอม
    ลูกที่ 6 เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

7. chart077

chart077 Active Member

ลูกอมผมจองน่ะครับบ ที่pmไป เดี๋ยวจะโอนเย็นๆนะครับ

8. suwit12

suwit12 สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2011
    สมเด็จหลังพระสีวลี เนื้อผงน้ำมัน เอวใหญ่ ปี 2515
    ราคาเช่าเท่าไรครับผม

9. chart077

chart077 Active Member

โอนไปแล้วนะครับบบบบ เช็คpmได้เลยครับผม

10. Smilerider

Smilerider เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะครับ สำหรับลูกที่ 1 ที่อยู่จัดส่ง
    ทาง pm นะครับ

11. อินโต

อินโต Active Member

ลูกที่ 2,3,4,7 ได้รับของแล้ว ขอบคุณครับ

12. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับ

คาถาบูชาพระขุนแผนผงพรายกุมาร,พรายเดี่ยว,พรายคู่ ของหลวงปู่ทิม อิสริโก

{ตั้งนะโม3จบ}

พุทธัง อาราธะนานัง ธัมมัง อาราธะนานัง สังฆัง อาราธะนานัง
    นะเมตตาจะมะหาราชาเทวีราชะ บุตรตราบุตรตรี
    สะมะณะพราหมณ์ชี ทาสาทาสีกระสตรีทายะราชะอิถี
    นารีสัพพะ เอหิมุชิสัพพัง สัพพะโกธัง วินาสสันติ
    ปิโย เทวะมะนุสสานัง ปิโย พรหมานุตตะโม
    ปิโย นาคะสุปิบินสิยัง นะมามิหัง วิกะริงคะเร

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ มะอะอุ ทุกขัง

อนิจจัง อนัตตา พุทโธ พุทโธ 3 จบ

หรือ

"เวลานำติดตัวให้ว่า" นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้

@@ สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี @@

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและ ลูกอมประคำผงพราย-ประคำมหาภูติ ที่เรามีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลอย่างแน่นอน ถ้าท่านอยากจะขอพรอะไรควรขอ "หลังเที่ยงคืน"

<!-- google_ad_section_end -->

13. คนสันโดษ

คนสันโดษ สมาชิก

17 พฤษภาคม 2011
    ได้รับพระแล้วครับ

ได้รับพระปิดตาเรียบร้อยแล้วครับพี่ สวยถูกใจครับพี่รู้สึกอยากบูชาเพิ่มอีก(deejai)

14. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอทราบราคาด้วยครับ

15. arm24991

arm24991 สมาชิก

16 พฤษภาคม 2012
    ลูก อม ผงพรายกุมาร เหลือ ลูกไหนมั่งคับ ราคา เบาๆ

16. พลังชาตรี 13

ที่ลงใว้ 7 ลูกปิดไปหมดแล้วครับ

เหลือที่เก็บไว้ครับสนใจ PM มาได้ครับท่านพอแบ่งได้ ขอบคุณครับ

17. พลังชาตรี 13

ปิดรายการนี้แล้วครับขอบพระคุณมากครับ

ปิดรายการนี้แล้วครับขอบพระคุณมากครับ

18. พลังชาตรี 13

วิธีใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ให้เกิดผลตามที่ปรารถนาได้อย่างรวดเร็ว

การที่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิมท่านติดตัวแล้ว วัตถุมงคลของท่านจะคุ้มครองหรือบันดาลให้เกิดผลตามที่ปรารถนาได้อย่างรวดเร็วตามต้องการหรือไม่นั้น ต้องประกอบด้วยเงื่อนไขที่หลวงปู่ทิมท่านมักสอนให้ประพฤติปฏิบัติตนเสมอด้วยหลักธรรม ดังนี้

ต้องมีศรัทธาแน่วแน่ จริงจัง ไม่มีวิกิจฉา (ข้อสงสัย) หรือใจโลเล เหมือนหัวเต่าที่ผลุบเข้าผลุบออกอยู่เสมอ ความเชื่อมั่นอันนี้จะส่งผลให้เกิดพลังอันแก่กล้าเชื่อมต่อไปหาวัตถุมงคลของท่านได้อย่างรวดเร็ว
    ต้องมีศีลห้า เพราะศีลห้าเป็นเครื่องป้องกันภัยได้ดีที่สุด แม้จะประพฤติปฏิบัติได้ไม่ครบ ก็ขอให้ถือได้มากที่สุด เพราะเป็นการทำให้พลังจิตที่มอยู่ในวัตถุมงคลนั้นมีอำนาจพลานุภาพมากขึ้น
    ต้องมีสัจจะ เพราะหลวงปู่รักษาสัจจะยิ่งกว่าชีวิต แม้ช่วงท่านป่วยเข้าโรงพยาบาลท่านก็ยังฉันเจ ดังนั้นเมื่อมีพระของท่านก็ควรที่จะรักษาสัจจะ เพื่อที่จะได้เสริมพลังในวัตถุมงคลของท่าน
    ควรหมั่นทำทาน เพื่อเพิ่มทานบารมีเพราะการให้ทานและแบ่งปันให้กับผู้อื่นนั้น โดยเฉพาะกับผู้ที่กำลังเดือดร้อนจะทำให้เกิดบารมีในตัว
    มีคำพูดคำจาที่ไพเราะ มีสัมมาคารวะ ให้เป็นหลักแห่งความเมตตาเบื้องต้น
    ให้ทำในสิ่งที่เป็นประโยชน์แก่ตัวเองและผู้อื่น ให้เป็นหลังแห่งอำนาจในตัวเอง
    ให้เป็นคนอ่อนน้อม ถ่อมตน และเสมอต้นเสมอปลาย พร้อมหลักเมตตาธรรม เพราะหลวงปู่บอกว่าเมื่อมีหลักเมตตาธรรมติดตัวแล้วผู้ที่มีพระเครื่องของท่านติดตัว ก็ไม่ต้องกลัวว่าจะมีอาวุธมาตกต้องถึงตัว เพราะคนเรานั้นเมื่อเขามีเมตตาเสียแล้ว ย่อมไม่คิดทำร้ายใคร ส่วนอุบัติเหตุนั้นเป็นเรื่องของความไม่ประมาท แต่หากเกิดขึ้นด้วยความไม่ตั้งใจที่หลีกเลี่ยงไม่ได้แล้ว พระท่านก็จะผ่อนหนักให้เป็นเบาได้

ถ้าจะหวังผลทางโชคลาภ ร่ำรวย ก็ให้ประพฤติปฏิบัติดังนี้

๑. ต้องมีความขยันหมั่นเพียร
    ๒. เมื่อหาทรัพย์ได้ทรัพย์มาแล้ว ต้องรู้จักรักษาทรัพย์นั้นไว้ด้วยความประหยัด ตัดความฟุ่มเฟือย ฟุ้งเฟ้อ
    ๓. คบเพื่อนดี อย่าคบคนพาลเป็นเพื่อน เพราะคนพาลย่อมชอบนำทางเราไปในทางอบาย เสียหาย
    ๔. ใช้ชีวิตเหมาะสมตามฐานะของตนเอง อย่าฟุ้งเฟ้อ

เมื่อทำได้ตามที่บอกแล้วนี้ พระท่านก็จะช่วยให้มีความอุดมสมบูรณืและศักดืสิทธิ์มากขึ้นเป็นทวีคูณ แต่หากว่าเราเห็นผลช้าก็อย่าไปคิดน้อยใจหรือท้อถอยว่าท่านไม่ช่วย ให้จงระลึกว่าคนเรามีกรรมเก่าต่างกันออกไป ซึ่งกรรมนั้นก็จะให้ผลดีมากน้อย ช้าเร็วต่างกันอย่าไปมองว่าคนอื่นที่ทำชั่วแล้วได้ผลดีเป็นอันขาด เพราะเป็นการผิดหลักกฎแห่งกรรม
    หลวงปู่สอนว่า ผู้ใดยึดถือพระเครื่องในแบบวัตถุนิยมที่ว่า แขวนพระแล้วไม่ต้องขวนขวายทำดีนักก็ได้ เพราะพระย่อมคุ้มครองอยู่แล้ว โดยธรรมของพระนั้นเป็นความเชื่อที่โง่และหลงผิด “พระไม่เคยช่วยคนเกียจคร้านและคนชั่วเลย เหตุแต่ว่าเขายังอยู่ได้เพราะกรรมกุศล กรรมเก่าของเขายังหล่อเลี้ยงอยู่ได้”
    นอกจากนั้นท่านยังได้บอกถึงเคล็ดลับในการอาราธนาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลของท่านไว้ดังนี้ ซึ่งในตอนนี้จะบอกเกี่ยวกับคาถาอาราธนาที่เป็นของท่าน ซึ่งคณะผู้เขียนได้นำมาสอบทานกับบันทึกที่เป็นลายมือของโยมสาย แก้วสว่าง ที่เป็นศิษย์ใกล้ชิดของหลวงปู่แล้วพบว่ามีข้อความตรงกัน ดังนี้

บูชาหลวงปู่ทิม นะโม 3 จบ

อะระหังสัมมาสัมพุทโธ นะชาลีติ อะนัตตา อะกุสะลาธัมมา นะโมพุทธายะฯ

อาราธนาพระเครื่อง ตะกรุด ลูกอม และวัตถุมงคลต่างๆ ของหลวงปู่ฯ ให้ว่า นะโม ๓ จบ แล้วว่า

พุทธัง รัตนานัง อานุภาเวนะ กุเลมาโส โสมาเลกุ ลึงกะระนัง
    ธัมมัง รัตนานัง อานุภาเวนะ กุเลมาโส โสมาเลกุ ลึงกะระนัง
    สังฆัง รัตนานัง อานุภาเวนะ กุเล มาโส สมาเลกุ ลึงกะระนังฯ

ซึ่งบทบูชาและอาราธนาดังกล่าวเป็นชองเก่าที่สืบทอดมาจากที่หลวงปู่ทิม ท่านมอบให้ลูกศิษย์ที่ท่านได้ประสิทธิ์ประสาทวัตถุมงคลจากมือท่านให้โดยตรง ซึ่งบทคาถาอาจต่างจากที่ท่านผู้อ่านอาจจะได้อ่านพบจากนิตยสารพระเครื่องอื่นๆ มามาก แต่ทางคณะผู้เขียนก็ยินดีนำมาเผยแพร่ เพื่อให้สามารถสื่อถึงพลานุภาพของวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิม อิสริโก ได้สมบูรณ์แบบต่อไปในวันข้างหน้าสืบไป

บทความนี้ผมคัดลอกบางส่วนมาจากหนังสือลานโพธื์ ฉบับที่ ๑o๗๘ (ขออนุญาติท่านเจ้าของหนังสือและผู้เขียนมาณที่นีด้วย) เห็นว่ามีประโยชน์กับทุกคนที่ต้องการปฎิบัติให้ถูกต้อง
    เคยแนาะนำไปครั้งหนึ่งแล้วสำหรับหนังสือลานโพธิ์ ยังมีอะไรดีๆอีกเยาะ ลองหาอ่านกันดู

19. พลังชาตรี 13

พระผงพรายคู่ ผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ (พิเศษหลังจารยันต์สาม)
    (โดยนำเอาพระเนื้อผงที่แตกหักต่างๆของหลวงปู่ทิมนำมากบดเป็นผงพุทธคุณครับ)

พระพรายคู่ หลวงปู่แก้ว เกสาโร วัดละหารไร่ จ.ระยอง สร้างขึ้นจาก ผงพรายกุมาร/ผงจินดามณี/ผงพุทธคุณต่างของวัดละหารไร่
    พระเครื่องของหลวงปู่แก้วรุ่นนี้ มีเมตตามหานิยมสูงยิ่ง ในด้านโชคลาภก็ดีเยี่ยม (เนื่องจากแก่ผงจินดามณี) และในด้านแคล้วคลาดคงกระพันชาตรีก็เยี่ยมยอด หาพระเครื่องอื่นใดเทียบได้ยาก ตามที่ท่านว่าไว้ ที่สำคัญ องค์นี้มีเส้นเกศา ของหลวงปู่แก้ว ผสมอยู่ด้วย และหลวงปู่แก้วจารให้ที่ด้านหลังอีกด้วย ครับท่าน

จนหลวงปู่ทิมได้กล่าวถึงหลวงปู่แก้วหลายครั้งว่า " ท่านแก้วเขาสำเร็จธาตุ "

พระผงพรายคู่ ด้านหน้าหลังมีเกษาหลวงปู่แก้ว (พิเศษหลังจารยันต์สาม)

พร้อมบัตรรับรองพระแท้ไม่ต้องเสี่ยงกับเงินแท้ของท่านครับ
    บูชาพระแท้เปี่ยมด้วยพุทธคุณสบายใจกับ พลังชาตรี 13

แนะนำพระดีพุทธคุณสูงแห่งวัดละหารไร่อีกองค์หนึ่งครับ

ประวัติกดเลย หลวงปู่แก้ว วัดระหารไร่ จ.ระยอง <!-- google_ad_section_end -->ท่านเป็นอีกหนึ่งเกจิดังของระยอง ซึ่งแม้แต่หลวงปู่ทิมได้กล่าวถึงหลวงปู่แก้วหลายครั้งว่า " ท่านแก้วเขาสำเร็จธาตุ "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2014
  20. พลังชาตรี 13