'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    รอฟังด้วยคนครับ^^

2. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

เสี่ยกวางใช้อะไรก็ขึ้นใช้อะไรก็ได้เจอ น่าอิจฉาๆๆๆ รอเล่าๆ

3. kwang0197

kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    จากปสก.ในวันแรกนะครับ ลองแขวนไปทำงาน ลักษณะงานขอเล่าให้ฟังคร่าวๆว่าผมทำหน่วยรถเงินสดให้กับน้ำและเบียร์ยี่ห้อหนึ่ง ต้องออกไปพบลูกค้าข้างนอกเป็นประจำ

ในวันแรกที่ห้อยไปนั้น จะสังเกตได้เลยว่าลูกค้าที่เขี้ยวลากดินหน่อยๆ ที่แต่ก่อนต่อรองราคาเป็นประจำ มาคราวนี้มาแปลก ตรงที่ว่า บอกราคาสินค้าไปไม่มีต่อ บางร้านแถมขนมและผลไม้ให้ไปกินระหว่างทางอีกด้วย หลายๆร้านก็จ่ายเงินเกิน จนผมแปลกใจ... เพราะปกติลูกค้ามักจะนับเงินแล้วนับเงินอีกเป็นประจำ ก็แปลกดีนะครับ บางร้านเสนอสินค้าขายยากๆให้ไปทดลองขาย ที่แต่ก่อนอิดๆออดๆไม่อยากรับ วันแรกที่แขวนชุดนี้ไป แนะนำสินค้าตัวไหน ก็ได้รับการตอบรับที่ดีกลับมา

กลับเรื่องแฟนเก่า... ที่ไม่เคยติดต่อกันมาระยะหนึ่งแล้ว ตอนเย็นๆหลังจากกลับมาถึงบ้าน ระหว่างเคลียร์บัญชี เฟสก็เด้งขึ้นมา ปรากฎว่าน้องเค้าเข้ามาทักผมก่อนเลย (ทั้งที่ตอนเลิกกัน จบกันไม่ค่อยดีนัก) ชวนคุยเรื่องนู้นเรื่องนี้พักใหญ่เหมือนกัน ดีนะครับได้รื้อฟื้นความทรงจำดีๆกับมา ถึงไม่ได้เป็นแบบแต่ก่อน ก็ยังเป็นพี่เป็นน้อง เป็นเพื่อนกันได้

เมื่อวานนี้ ไปขายของที่ร้านค้า อยู่ๆน้องทอมบอย (ขาวๆหมวยๆ) ก็เดินมาซื้อของร้านลูกค้า ผมก็อธิบายลูกค้าเรื่องสินค้าแต่ละตัว ความรู้สึกเหมือนมีคนมองน่ะครับ ก็ลองเหลือบสายตาไปดู ก็แปลกใจที่น้องเค้ามองมาที่ผม (ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรครับ เหมือนสายตาสบกันโดยบังเอิญ) น้องเค้าก็ทำธุระของน้องเค้าไป ผมก็ทำงานของผมไป ลักษณะตอนนั้นผมยืนหันหลังให้น้อง หันหน้าเข้าหาตู้เย็น กำลังเชคเครื่องดื่ม ระหว่างที่ดูชั้นวางสินค้า กระจกของตู้เย็นก็สะท้อนว่าน้องเค้ามองมาทางผม ผมก็นึกว่าน้องเค้าจะมาเลือกน้ำดื่ม ผมก็หลบให้ แล้วหันไปยิ้มๆ แต่น้องเค้าไม่ได้เลือกเครื่องดื่มครับ หันกลับไปอย่างเร็ว ถ้าไม่คิดเข้าข้างตัวเองมากไปนัก ผมชัวร์ว่าน้องเค้าเขิลครับ 55+

เก็บเงินเสร็จ เดินขึ้นรถ ปิดประตู แล้วก็เลยลอบมองผ่านกระจกไป ก็เห็นว่าน้องเค้ามองมาที่รถผมอีก รู้สึกถึงความไม่บังเอิญแล้วครับ แต่ตอนนั้นมากลับคนงานด้วย เลยไม่กล้าทำอะไรประเจิดประเจ้อ...

วันนี้ขณะกำลังขายของร้านค้า มีพี่ผู้ชายคนหนึ่งใส่รองเท้าหัวแหลมเฟี้ยว.. มายืนรอรถอยู่ครับ ผมก็ขายของลูกค้าไป พี่ผู้ชายคนนั้นระหว่างที่รอรถอยู้ก็คอยหันมามอง...ผมตลอดเวลา จนคนงานยังแปลกใจเลยครับ มาแซวผมเลยว่า เฮีย...พี่ผู้ชายคนนั้นเค้ามองเหมือนจะกินเฮียเลยอ่ะ 55+

หรืออย่างตอนเย็นเข้าไปขายของบ้านลูกค้าที่เป็นลุงท่าทางเรียบร้อยๆหน่อย แต่ละครั้งผมก็ไม่คิดว่าลุงเค้าจะมีแนวโน้มไปทางนั้น คิดว่าลุงคงเรียบร้อยเฉยๆมั้ง ปรากฎว่าวันนี้เดินมาจับมือ มาโอบเอวพาไปเชคสต๊อก... รีบออกมาแทบไม่ทัน 55+

สาธุครับ พรุ่งนี้ขอปสก.แบบปกติหน่อยนะครับ แล้วถ้ามีปสก.อะไรใหม่ๆจะมาเล่าให้ฟังอีก

ติดใจชุดนี้แล้วล่ะครับ ทั้งสเน่ห์ เมตตา มหาลาภ ผมว่าครบเครื่องจริงๆ
    ขอขอบคุณพี่เก่ง ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ ที่ให้คำปรึกษา

กราบบูชาพระคุณครูบาอาจารย์ต่างๆ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี//ครูบาจันต๊ะ วัดหนองช้างคืน หลวงปู่แก้ว หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ สาธุๆๆๆๆครับ

4. kwang0197

ขอโทษครับที่เล่าปสก.ช้าไปหน่อย พอดีช่วงนี้ติดแข่งกีฬาสีน่ะครับ:cool::cool::cool:

5. kengnaja

เสี่ยกวางมีจิตศัทธามั่นคง เชื่อมัน และเป็นคนที่อ่อนน้อม เคารพครูบาอาจารย์ เลยเห็นผลไว ผมสังเกตุเสี่ยกวางเป้นคนเดียวที่ใช้ตะกรุดมหาละลวยตลอด ซึ่งเป็นตะกรุดที่หลวงพ่อแตง วัดป่าดงหัวชีท่านตั้งใจทำมาก ท่านเป็นพระที่ไม่ดัง แต่คุณกวางก็ยังบูชาตะกรุดด้วยจิตที่ตั้งมั่น ทำให้คุณกวางเป็นคนที่จิตใจแน่วแน่ ยึดมั่นในครูบาอาจารย์ ไม่ไขว้เขว ผมสังเกตุคนที่ใช้พระได้ผลส่วนใหญ่ คือคนที่ไม่ค่อยเปลี่ยนพระแขวนบ่อยๆ ยึดมั่น เชื่อมั่น จึงส่งผลให้รับประสบการณ์ที่เร็วและแรงครับ ส่วนหลวงปู่แก้ว วิชามหาเสน่ห์ท่านเอกอุ สมัยก่อนบวชท่านเป็นเสือเก่า ท่านมักจะติดย่ามแดงติดตัวเสมอ คนจึงเรียก "เสือแก้วย่ามแดง" และเนื่องจากท่านมีภรรยามากไปอยู่ที่ไหนก้ได้ภรรยาใหม่เสมอ จึงมีอีกฉายาหนึ่งคือ "เสือแก้วร้อยเมีย" ส่วนครูบาจันต๊ะ และ หลวงปู่ชื่น ผมคงไม่ต้องบรรยายให้มากความ เพราะเชื่อมั่นว่าทุกท่านทราบดีอยู่แล้วครับ^^:cool::cool::cool:
    ปล. พระแรง คนต้องเข้าถึงท่านด้วย จึงจะเห็นผลครับ:cool:

6. kwang0197

สงสัยผมจะได้แขวนชุดนี้ยาวๆแล้วครับ

วันนี้แฟนเก่าสมัยมหาลัยโทรมา ไม่ได้คุยกันหลายปีแล้ว พอรู้ว่าผมจะลงกรุงเทพอาทิตย์หน้า อาสาพาเที่ยวเลย อิๆ

พี่เก่ง ทำน้องติดใจ....ต่อไปแขวนพ่วงลูกอมที่พี่เก่งให้มาดีกว่า ขอบคุณพี่ชายคนดี ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

7. iammai080

iammai080 Active Member

มือใหม่พึ่งเริ่มสะสมพระ รบกวนสอบถามครับ

พระเครื่อง พุทธคุณเด่นด้านเสน่ห์ ที่ไม่มีผงพราย ไม่มีกระดูกผี ราคาในท้องตลาดอยู่ที่หลักพัน

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีรุ่นไหนน่าสนใจ อยากได้มาไว้บูชา ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2014
  8. kengnaja

หลวงปู่จันทร์ วัดโฉลกหลำครับ การันตี:cool::cool::cool:

9. iammai080

ขอบคุณมากครับผ๊ม ^0^

10. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่เก่งครับ ลป.จันทร์นี่ มีเคล็ดไหมครับว่าต้องบูชาอย่างไรจึงจะเห็นผล

11. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนนาคเกี้ยว หลวงปู่ชื่น วัดตาอี

ลูกอมหลวงพ่อสงวนวัดไผ่พันมือ (แท้นะครับ)

ขุนแผนหลวงพ่อตัด รุ่น 1 (หลายคนยืนยันว่า เสนห์แรงแต่ต้องใส่สักระยะ)

:cool::cool::cool:

12. iammai080

ขอบคุณมากๆครับ ^_____^

13. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สุดยอดประสบการณ์ครับเสี่ยกวาง :cool::cool:

14. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดียามบ่ายวันเสาร์ด้วยขุนแผน รุ่นแรก หลวงพ่อตัดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.1 KB
      เปิดดู:
      901
  15. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ของดีที่เริ่มหายากแล้วครับพี่
    ตอนนี้แถววัด หาแทบไม่ได้เลย
    คนมีก็เก็บหมด อนาคตมาแน่นอนครับ

16. FATAL_FRAME

องค์นี้ก็ใช้ดีไม่เบา พาข้ามฟากไปศิริราช เพื่อได้พบ...(kiss)(kiss)(kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      164 KB
      เปิดดู:
      104
  17. kengnaja

เคล็ดอยู่ที่ตัวเราครับ ความมั่นใจ เชื่อมั่นในวัตถุมงคลที่เราติดตัวครับ^^:cool:

18. iammai080

เมื่อวานได้ลองไปเดินดูหลวงปู่จันทร์ที่ท่าพระจันทร์ เล็งๆไว้ก่อนครับ ขอเก็บความรู้อีกนิดแล้วก็รอเงินออกปลายเดือนก่อน กลัวจะโดนของไม่แท้จัง ^^"

19. kengnaja

ครับมีทั้งไม่แท้และไม่ทัน ต้องระวังครับ^^

20. Surfers

ขอบคุณครับเสี่ยไผ่ อิอิ