'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    หลายโทนครับไล่จากน้ำตาลออกขาวเหลืองไปยังดำ เนื่องจากเป็นพระกดกันเองครับ แต่ผงจัดเต็มทุกเนื้อแน่นอนครับ^^

2. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    สองสีครับผม ดำกัขาว แม้ๆๆๆน้องเก่งตอบละเอียดเลย๕๕๕๕๕๕

3. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่าด้านหลังที่เป็นสี ดำๆ 4-5 จุดคืออะไรหรอครับ

แล้วมีคาถาอาราธนาไหมครับ

4. chartphet

chartphet เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านหลังสีดำ น่่าจะเป็นพลอยเสกนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  5. kengnaja

พลอยเสกครับ
    ส่วนคาถาตามนี้ครับ^^
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keng29 อ่านข้อความ
    หลายท่านคงสงสัย ว่า "นะกุกู" คืออะไร
    วันนี้ผมจะมาอธิบายให้ฟังครับ^^
    นะกุกู เป็นคาถามหาเสน่ห์ที่ลุงพรามห์(หลานหลวงปู่แก้ว)ได้รับสืบทอดจากหลวงปู่ทิม และลุงยังเน้นว่าคาถานี้เป็นคาถาที่ใช้ได้ผลจริงและแรงที่สุดตั้งแต่ได้มาจากหลวงปู่(แกพูดว่าใช้ดีอย่างนี้เลย พร้อมกับยกนิ้วโป้ง^^) แต่ว่าถึงเรื่องคาถาถ้าจะให้ได้ผลจริงจะต้องมีสาธิขั้นต้นเสียก่อน ซึ่งก็เป็นเรื่องยากสำหรับหลายๆท่าน ผมและคณะจึงจัดสร้างขุนแผน นะกุกู ขึ้นมาเพื่อเป็นสื่อพลังอาศัยบารมีหลวงปู่เพื่อให้ได้ผลเร็ว และพระอาจารย์มานิตย์ท่านยังเมตตาบอกว่าหลวงปู่ทิมท่านลงมาทำให้ทุกขั้นตอน และพระอาจารย์มานิตย์ยังประจุกุมารเข้าพระทุกองค์เพื่อเพิ่มความเร็วแรง โดยท่านเปรียบเปรยว่า "ขุนแผนไม่มีกุมาร ก็เหมือนหนุมานไม่มีตรี" จะขาดอย่างใดอย่างนึงไม่ได้ และท่านยังกล่าวว่าพระนี้ดีทุกด้านและเป็นพระคนหนุ่มทำให้ระวังเรื่องผิดศีลเรื่องกรรมเน้อ(เสน่ห์นำ) มาถึงวิธีการอาธารนาพระขุนแผนนะกุกูครับ
    วิธีใช้
    ให้กำพระขุนแผน นะกุกู ไว้ในมือ
    ตั้งนะโม 3 จบ
    ตั้งจิตถึงหลวงปู่ทิม หลวงปู่แก้ว
    หายใจเข้ากลั้นหายใจแล้วภาวนา
    นะกุกู
    กุกูนะ
    กูนะกุ
    (เวลาภาวนาให้นึกถึงคนที่เราจะไปหาหรือไปเจรจา)
    ให้ไว้เพื่อเป็นแนวทางในการบูชาพระขุนแผนพรายกุมาร นะกุกู ครับ
    กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่แก้ว

6. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

..... เห็นราหู แล้ว อยากได๋ อยากได้ ....

.... อยากฟังคับ .... เล่าเลยคับ ..... อิอิอิ

.... ขุนแผนคับ ..... 55555 เพราะพวกเราแทบจะเป็นพลขุนแผนกันไปหมดแล้ว .... 5555

7. kravity

น้อมกราบ ลป.ทิม ลป.แก้ว ด้วยเศียรเกล้า

ขอบคุณ พี่ๆ มากๆครับ

พี่เก่งครับ ขอถามอีกสักนิสว่า นะกุกู มีคณาจารย์ปลุกเสกทั้งหมดใครบ้างครับ แฮะๆๆ

8. kengnaja

วาระที่ 1 หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดหงส์รัตนาราม เสกเดี่ยวครับ

วาระที่2 พระอาจารย์มานิตย์ วัดเงิน เสกเดี่ยวครับ

วาระที่ 3 พระอาจารย์ปุ้ม พระอาจารย์เงาะ วัดศาลาแดง ร่วมเสกครับ

วาระที่ 4 หลวงปู่เช้า วัดห้วยลำไย อธิฐานจิตเดี่ยวครับ

วาระที่ 5 หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง ปลุกเสกเดี่ยวครับ

วาระที่ 6 พระอาจารย์ทินวัดชายนา เมตตาปลุกเสกเดี่ยวครับ

วาระที่ 7 หลวงพ่อใจ วัดพญาญาติเมตตาปลุกเสกเดี่ยวครับ

วาระที่ 8 ที่วัดดงหัวชีครับ วัดที่เราจะไปร่วมบุญกัน
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keng29 อ่านข้อความ
    เอาภาพบรรยากาศ งานพุทธาภิเษกที่วัดดงหัวชีครับ หลวงพ่อให้หลวงพี่สี่ท่านลงคาถาแต่ละด้านคือ แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์ โชคลาภ โดยให้ลงคนละบทโดยหลวงพ่อกำกับเพ่งกสินอีกที และผมขอให้ท่านลงมหาละลวยให้ด้วยท่านก็รับทำให้ และขุนแผนต้องมีดาบฟ้าฟื้นที่สามารถฟาดฟันทุกอย่างท่านจึงเอาดาบและพระขรรงิ้วดำไปวางไว้เป็นเคล็ดและลงให้ครับ ผมขอท่านว่าอย่าไล่พรายและกุมารในพระท่านก็บอกไม่ไล่หรอกแต่จะเพิ่มให้ เสร็จพิธีได้ถามขรัวรองว่าเป็นอย่างไร หลวงพี่ท่านสำเร็จตาที่สาม ท่านบอกว่ารัศมีสีเหลืองทองและเวลาปลุกเสกมือกระตุกตลอดแรงมาก^^

วาระที่ 9 อาจารย์แทน ฆราวาสธรรม วัดโพธิ์ศรีธาตุ จ.สุรินทร์ เมตตาเสกเดี่ยวครับ

9. kengnaja

ครูบาอาจารย์เบื้องบนที่ร่วมเสก หลวงปู่ทิม หลวงพ่อเสียน หลวงปู่แก้ว คร่าวๆนะครับครูบาอาจารย์ท่านบอกมา^^

10. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่พี่ kravity ถามมาทั้งหมดอยู่หน้ากระทู้นะกุกูหน้าแรกทั้งหมดเลยครับ
    ด้วยความเคารพ

11. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มามา เรียกคืนมาดีกว่า อิอิ เอิ๊กๆๆๆ (k)(k)

12. kravity

อนุโมทนาครับพี่เก่ง

...สุดยอดมากๆๆเลยครับ :cool:

13. kravity

ขอบคุณมากๆๆครับ :cool:

14. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

เอาประสบการณ์มาแบ่งปันกันบ้างนะคะป๋า..:cool:

ใช่แล้วค่ะ ตะกรุดด้านหลัง น่าจะประมาณสี่ห้าดอก คริๆๆ

แจ่มยังไงคะพี่อาทิ เล่าเลยๆๆ

(sing)(sing) อะไร เรียกอะไรคืน
    อ๋อ นัทจะคืนองค์ของตัวเองอะนะ..คริๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  15. kengnaja

จริงๆแรงทุกองค์แหละครับ อิ อิ ส่วนออฟชั่นก็เป็นส่วนเสริมว่าจะไปทางไหน เดี๋ยวว่าจะลองหลังตะกรุดเมตตาหลวงปู่ทิมอยู่ครับ อิ อิ

16. อาทิ

แค่พอได้กุ้มกิ่มครับ
    พอดีไปเจอคนที่ผมแอบเป็นแฟนคลับแบบเขาไม่รู้ คราวนี้ไปที่นี่อีกวันนี้พอดีเจอ ปกติแกก็ถามแบบเป็นงาน หรือถามธุระ แต่นี่แกเล่นแซวตัวเองให้ผมฟัง ผมก็แซวเอออ้อไปกับเขาด้วย แบบกุ๊กกิ๊กๆๆ อิๆๆๆๆๆก็ทำให้เราอมยิ้มดีครับ๕๕๕ แถมชวนเราคุยด้วย พอดีมีคนมาเลยไม่อยากโดนว่าหลีสาวเลย เดินออกมาอิๆๆๆๆๆ
    ดีครับเป็นเมตตาดีต่อกันดีครับ ร่าเริงแจ่มใส

17. kengnaja

อิ อิ :cool::cool::cool::cool::cool:

18. อาทิ

ถ้าแขวนคู่กับขุนแผนไก่ น่าลองแฮะ
    ว่าจะแรงขนาดไหน อิๆๆๆๆๆ พรุ่งนี้ขอลองอิๆๆๆๆๆๆๆ
    เพราะขุนแผนไก่ จะดีทางด้านเจรจาแบบตรึงใจคนฟังที่เคยได้รับสัมผัสมา
    ถ้าคู่กันจะเป็นไงบ้างนะ
    อิๆๆๆๆ

19. kengnaja

รอติดตามครับ:cool::cool::cool:

20. อาทิ

แล้วนี่พระเจ้ารำพึงมิกรวมผงทุกอย่างจะออกแนวไหนนี่๕๕๕๕๕๕๕๕
    น้ำลายหกซีด