พระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มงกุฏเพชร, 16 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มงกุฏเพชร

มงกุฏเพชร เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2010
    สงสัยพี่จะได้ข่าวมาคลาดคลื่นแล้วครับ ผมบวชที่ จ. สุโขทัยครับ(บ้านเกิด)แล้วก็ไปหากราบครูบาอาจารย์หลายท่าน แต่เคยไปอยู่กับ พระอาจารย์ วิรัช โอภาโส จ.เพชรบูรณ์ ไปช่วยท่านสร้างพระองค์ใหญ่ ถ้าไปวัดท่านจะเห็นพระพุทธองค์ใหญ่หน้าตัก 8 เมตร ผมอยู่กับท่านก็หลายเดือนเหมือนกัน ได้รู้อะไรต่างๆเกี่ยวกับหลวงพ่อที่ อ.วิรัชได้ประสบการณ์มา ท่านก็จะเล่าถ่ายทอดให้ฟังอย่างหมดเปลือก โดยเฉพาะเรื่องวัตถุมงคลและปาฏิหารย์ของหลวงพ่อ เพราะท่านเป็นพระเลขาของหลวงพ่อและเป็นเจ้าหน้าที่คุมวัตถุมงคล เลยทำให้ผมโชคดี ได้รู้อะไรต่างๆนอกตำราครับผม ผมบวชได้ 6 พรรษา ไม่นานหรอกครับ

2. อาคันตุกะนิรนาม

อาคันตุกะนิรนาม เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2007
    โมทนาครับทิดเจี๊ยบ บวชถึง ๖ พรรษา...

ผมฟังมาผิดจริงๆ...แหะ แหะ

หลวงพี่ วิรัช คือพระที่หลวงพ่อเรียกว่า "แป๊ะ" ใช่เปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย...พระวัดท่าซุงเยอะ จำชื่อไม่ค่อยได้.

3. มงกุฏเพชร

ใช่ครับ หลวงพ่อท่านเรียก อ.วิรัชว่า แป๊ะ เพราะตอนที่อ. วิรัชกลับมาจากอเมริกาท่านขาวมากๆ หลวงพ่อเลยเรียกท่านว่า แป๊ะ ที่แปลว่าขาว ของคนจีนนั่นแหล่ะครับ:cool:

4. มงกุฏเพชร

ล็อกเก็ตหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(สวยสุดๆ) (ปิดรายการครับ)
    ทุนมาแพงครับแบ่งให้ 800 บาท

081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)
    รับประกัน พระแท้ทุกองค์
    +ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท

เมื่อท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      161.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      145.6 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      162.5 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      153.6 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2010
  5. มงกุฏเพชร

รายการวัตถุมงคล ที่ยังไม่ปิดรายการ

รูปถ่ายหลวงปู่ บุดดา ถาวโร (มี เกศา ภาพเก่า)
    บูชา 800 บาท (หน้า8 #144)(ปิดรายการ)

[​IMG] [​IMG]

แก้ว มณีรัตนะรุ่นแรกปี ๒๕๑๗(สี เขียว)(หน้า29#575)
    บูชาเบาๆ 450 บาท

แก้วมณีรัตนะรุ่นแรกปี ๒๕๑๗(สี น้ำเงิน)(หน้า29#576)
    บูชาเบาๆ 450 บาท

พระ นางพญาเนื้อดินเผาปี ๒๕๒๐สภาพเดิมๆ
    บูชา 799 บาท (หน้า37 #739)

รูป ถ่ายหลวงพ่อ-หลังในหลวงพระราชินี
    บูชา 450 บาท (หน้า32#624)(ปิดรายการ)

มีด หมอชาตรีด้ามฤๅษี(เล่มที่ 1)
    สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ (หน้า40#793)
    มีดหมอชาตรีด้ามฤๅษี(เล่มที่ 2)
    สนใจ PM หรือโทรสอบถามครับ(หน้า40#794)
    พระบูชา พิมพ์สุโขทัยแก้วใสหน้าตัก 9 นิ้ว ผิวเหลืองได้ยุค
    ไม่แพงอย่างที่คิด PM หรือโทรสอบถามนะครับ(หน้า43#842)

รูปหลวงพ่อ ครึ่งองค์เคลือบเรซิ่น(ชุดที่1)
    บูชาคู่ละ 550 บาท(หน้า52#1021)(ปิดรายการ)

เหรียญที่ระลึกผูกพัทสีมาปี๒๕๒๐ (หน้า49#974)
    บูชา 600 บาท (ปิดรายการครับ)

พระทุ่งเศรษฐี รุ่น ๑๐๐ปี เนื้อดิน(หน้า65#1285)
    สร้างปี ๒๕๑๘ ในงานครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิดหลวงปู่ปานวัดบางนมโค
    มีหลายพิมพ์ ปลุกเสกทุกคืนตลอดพรรษา (รุ่นไตรมาส)
    บูชาคู่ละ 900 บาท

พระฤๅษีท่องสวรรค์ เนื้อดินเผา หลังมั่งมีศรีสุข(หน้า65#1286)
    บูชา 1650 บาท พระสวยเดิมๆ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลวงพ่อโสธร รุ่นสังฆาฏิ (ทดลอง)
    หลวงพ่อปลุกเสก ที่ สภ.อ.บางคล้า เมื่อวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๓๓
    องค์พระปิดทองเดิม สภาพสวย 90%(หน้า65#1287)
    บูชา 1350 บาท

หลวงพ่อโสธร รุ่นเกศา (ทดลอง)
    หลวงพ่อปลุกเสก ที่ สภ.อ.บางคล้า เมื่อวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๓๓
    องค์นี้มองไม่เห็นเกศา เห็นแต่รอยกดเป็นเส้นเกศาแต่ พระสวยเดิมๆ บูชาไม่แพง 1350 บาท
    (หน้า65#1290)

ลูกแก้วมณีรัตนะติดโบว์ เดิมจากวัดรูปหัวใจ
    บูชา 1400 บาท(หน้า49#977)(เหลือ 1199 บาท)

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ(บล็อคจมูกจุด)
    บูชา 700 บาท (หน้า71#1406)
    081-1810865(เจี๊ยบ สิงห์อุทัย)

เมื่อท่านชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2010
  6. มงกุฏเพชร

สมเด็จองค์ปฐม จักรพรรดิ์พระเครื่อง ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน
    สมเด็จ องค์ปฐมรุ่นสามสวยบาดใจกล่องเดิมๆ(องค์ ที่2)
    PMมานะครับ
    (หน้า50#981)

สมเด็จองค์ปฐม รุ่นสามกล่องเดิม(พระสวย)(ปิดแล้วครับ)
    PM หรือมาก็ได้ครับ (หน้า58#1148)

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นสามสวยสุดๆกล่องเดิมๆจากวัด (หน้า63#1373)
    PM หรือ โทร มานะครับ สวยเดิมทุกอย่างตัวจริง

เมื่อ ท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2010
  7. มงกุฏเพชร

เหรียญของขวัญวันเกิดที่ยังไม่ปิดรายการ

เหรียญ ของขวัญวันเกิดรุ่นสองเลี่ยมเดิมผูกยันต์โบว์บารมีสามสิบทัศ
    บูชาเบาๆ 2200 บาท(หน้า54#1075)

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสองเลี่ยมใหม่แต่สวย
    บูชา 1650 บาท(หน้า65#1298)

เมื่อ ท่าน ชำระ เงิน แล้ว ผมจะจัดส่งพระเครื่องให้ตามที่อยู่นะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่อยพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน ออมทรัพย์
    ชื่อ บัญชี มงกุฏเพชร คงวรานันท์ เลขที่บัญชี 3882082381

8. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007

ขอจองครับ

9. มงกุฏเพชร

รับทราบการจอง ขอบพระคุณมากครับผม:cool:

10. มงกุฏเพชร

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกเว๊ปพลังจิตทุกท่าน เช้านี้ผมมีประสบการณ์พระเครื่องวัตถุมงคล ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง มาเล่าสู่กันฟัง เช้านี้เอาแค่เรื่องเดียวนะครับ แต่ที่มาของการเล่าประสบการณ์นี้ก็เกิดมาจาก สมาชิกหลายๆท่าน ถามมาเกี่ยวกับพระเครื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ดีอย่างไร อย่างที่เราทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าพระของหลวงพ่อนั้นพุทธคุณหาประมาณไม่ได้ เกินกว่าปุถุชนคนธรรมดาจะคาดถึงได้ ความเมตตาที่หลวงพ่อมีต่อลูกๆหลานๆและพุทธบริษัทนั้น ช่างหาประมาณมิได้จริงๆครับ เรื่องที่จะเล่าสู่กันฟังในวันนี้ ก็เป็นเรื่องจริง ที่เกิดขึ้นกับ หลวงพี่สันทัด (จำวัดอยู่แถวๆมีนบุรี หนองจอก)เรื่องนี้เกิดขึ้นมานานแล้ว ตั้งแต่สมัยที่หลวงพี่ท่านยัง เป็นฆารวาส ตอนนั้นท่านมีอาชีพเป็นช่างไฟ เป็นพนักงานของการไฟฟ้า แล้วมีอยู่วันหนึ่ง ท่านกับเพื่อน 2 คน ได้ไปซ่อมเสาไฟฟ้าแรงสูง แล้วเกิดถูกไฟดูดทั้งคู่ (ไฟฟ้าแรงสูง) ทำให้เพื่อนของท่านไหม้เป็นตอตะโก ชันสูตรศพ ผ่าท้อง ออกมา ควันนี่ฉุยออกมาเลย ถึงกับสุกเลยครับ แต่สำหรับตัวท่านเอง ท่านเล่าว่า ท่านสลบไปหลายชั่วโมงแต่ก่อนที่ท่านจะฟื้น (ในระหว่างที่ท่านสลบ)ท่านบอกว่่าเห็นแสงสว่างคลายๆเพชรถูกแสงแดดแวววับแล้วท่านก็เดินไปที่แสงนั้น แสงนั้นก็ค่อยๆสว่างขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็ปรากฏ เป็น กายหลวงพ่อ แล้วหลวงพ่อก็ได้บอกให้ท่านกลับไป แต่ว่ากลับมาแล้วให้บวชเป็นพระ ช่วยสืบทอดศาสนา จบเสียงหลวงพ่อ ท่านก็ ฟื้นขึ้นมา ทำให้หมอและผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ ตกตะลึงกันมาก ใครๆก็ว่าไม่น่ารอดมาได้ แต่ท่านก็รอดมาได้ เพราะมีล็อกเก็ตมงกุฎเพชรรุ่นพระสุธรรมยานเถระที่ห้อยคออยู่องค์เดียว และทุกวันนี้ท่านก็ยังบวชอยู่ครับ จริงๆแล้วประสบการณ์ ล็อกเก็ตมงกุฎเพชร ยังมีหลายเรื่องนะครับ เช่น ฟ้าผ่าใกล้ๆตัว ระยะห่างประมาณไม่เกิน 2 เมตร หรือเรื่องโดนดักยิงแต่ยิงไม่ออก ฯลฯ วันนี้คงเล่าสู่กันฟังเพียงเท่านี้นะครับ และขอให้ทุกท่านที่มีพระเครื่อง วัตถุมงคล ของหลวงพ่อ ขอให้มั่นใจในพุทธคุณทุกๆรุ่น เถอะครับ สุดยอดทุกรุ่นครับ แล้วแต่เราอธิฐาน สวัสดีครับ

11. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006

สาธุ ครับ พุทธโธอัปมาโน

ใครมีเรื่องรัย มาเล่าสู่กันฟังอีก ก็ดีมากๆครับ

12. มงกุฏเพชร

ใช่ครับ ใครมีประสบการณ์ดีๆ ก็มาเล่าสู่กันฟัง เพื่อที่ ศิษย์ ที่มาภายหลังหรือที่เป็นศิษย์รุ่นใหม่ จะได้ทราบ แต่เรื่องต่างๆที่ผมรู้มา ผมก็จะพยายามนำมาเล่าวันละเรื่องนะครับ:cool::cool::cool:

13. ดอกพุฒ

ดอกพุฒ เป็นที่รู้จักกันดี

[เหรียญสามัคคีมีสุข+เหรียญไพรีพินาศเลี่ยมกับผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม ของชุดนี้เหมาะกับบุคคลที่มีอาชีพทางด้านเสี่ยงภัยหรือชอบทางบู๊ถ้าเป็นลูกศิษย์ใหม่ๆ ขอแนะนำให้มีติดตัวไว้สุดยอดจริงๆครับ.........

14. มงกุฏเพชร

โมทนาสาธุครับ ผมเห็นด้วยกับพี่ดอกพุฒครับ เรื่องผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามพวกทหาร หารจะทราบกันดีว่าสุดยอดเพียงใด มีเรื่องเล่าเยอะครับแต่ไว้วันหน้าจะเล่าให้ฟังนะครับ:cool:

15. บ้านกล้วยไม้

บ้านกล้วยไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขอจองเหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมาไว้ก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

16. เทวัญ007

เทวัญ007 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2008
    อนุโมทนาครับ
    ดีจังครับ.....ให้น้องๆใด้รู้ประสบการณ์บ้าง

17. มงกุฏเพชร

รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับ:cool:

18. มงกุฏเพชร

วันพรุ่งนี้คอยติดตามนะครับ จะนำมาเล่าให้ฟังใหม่:cool:

19. เนื้อเงิน

เนื้อเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    วันแรกที่ผมได้ ล๊อตเก็ตรุ่นสุดท้ายมา ก็มี job เข้ามาเลย ก่อนหน้านี้ ผมไม่มี job มาเกือบปี กลับบ้านแล้วครับ เดี๋ญวมาเล่าใหม่บ้างครับ

20. มงกุฏเพชร

อ้าว..รีบกลับมาเล่ามาให้จบนะครับ รอฟังอยู่นะฮะ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้