{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    เทสสสสสสสสสสสสสสสส

2. panchita

ตอนนี้หน้าของกระทู้อาจมีปัญหา แต่นี่คือหน้าที่อัพเดตแล้วค่ะ ใครเห็นโพสต์นี้ของพัณณ์บ้างเอ่ย

เดี๋ยวมีพระสวยๆลงหลายรายการเลยน๊า

3. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นครับ

เห็นครับดูๆแล้วกระทู้น่าจะมีปัญหานะครับ

4. panchita

น่าจะปกติแล้วนะคะ ตอนนี้กระทู้อยู่หน้าล่าสุดที่ 886 ค่ะ

5. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รอรายการพระสวยๆอยู่นะครับ..อิอิ

6. panchita

จ๊ะ ได้ให้บัตร VIP นั่งแถวหน้าสุดเยย :D

แต่ขออีกวัน ถ่ายรูปไม่ทันวันนี้ อิอิ

7. penicillin2

penicillin2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ผมขอบัตร vip ด้วยได้ไหมครับ :cool::cool:

8. panchita

ได้เลย นั่งเรียงชิดๆกันเยยนะ คิคิ เอ ใครน๊า คุ้นๆ ><

9. panchita

นำมาให้ชมกันเพื่ออนุสสติอันยอดเยี่ยมค่ะ

พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก

เลี่ยมกรอบทองคำแ้ท้เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธัมมบูชา สังฆบูชา

จัดว่าเป็นอามิสบูชา มีอานิสงส์มาก จะเห็นผลทางด้านความคล่้องตัวยิ่งขึ้น

แต่จะใ้ห้ดีที่สุด คือการปฎิบัติบูชาถวายเสมอนะคะ -/\-

10. panchita

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นยันกลับ

เป็นเหรียญหล่อสองหน้า พิมพ์สี่เหลี่ยม ด้านหน้าเป็นรูปจำลองสมเด็จองค์ปฐม
    ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อพระราชพรหมยาน สร้างเนื้อด้วยโลหะชุบทอง
    พุทธาภิเษกที่ตึกรับแขกวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๓๕

เนื้อโลหะชุบทองนั้น หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ดำริจัดสร้างเอง
    มีคำสั่งให้เข้าพิธีพุทธาภิเษกวันเสาร์ ๕ ที่ ๒๗ มีนาคม ๒๕๓๖
    ที่วิหารแก้วร้อยเมตร พิธีเดียวกับรูปหล่อลอยองค์สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓

หลวงพ่อเล่าว่า "เมื่อคืนปลุกเสกพระ หมาไม่หอน งวดนี้ไม่ให้หมาเห็น
    เพราะ ๒ งวดก่อนมาให้หมาเห็น เห่ากันเจี๊ยวจ๊าว
    รุ่นนี้แอบไม่ให้หมาเห็น เมื่อคืนปลุกรุ่นยันกลับ ใครทำไม่ดียันกลับหมด "

องค์พระสภาพสวยสมบูรณ์สุดๆ ไม่มีกะไหล่หลุดลอก
    ผิวสีทองทั้งองค์จริงๆ ไม่มีรูไม่มีสนิมดำ พระพักตร์ยิ้มเมตตาสุดๆ
    เป็นอีกรายการที่แนะนำให้เก็บบูชากัน เนื้ออื่นๆ ราคาไปเป็นแสนแล้ว
    รายการชุบทองยังพอเก็บกันไหว องค์นี้จัดเป็นองค์สวยมากๆด้วยค่ะ ^/\^

** สนใจนิมนต์บูชาราคาเบาๆ โทร หรือ PM หรือ LINE ค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาทค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.084-6192666 Line : panchita4545<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      403.9 KB
      เปิดดู:
      2,074
      ขนาดไฟล์:
      394.1 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2013
  11. panchita

พระหางหมากมหาลาภ เกศา

สภาพสวยแชมป์ๆ เนื้อสีชมพูเข้ม พระเนตรนูน
    พระนาสิกโด่ง ที่เห็นเป็นจุดแดงเพราะมวลสารฝังใต้ผิว
    ไม่ใช่จากการโดนสัมผัส ยันต์คมกริบ ชื่อวัดก็สวยคมชัดมาก
    องค์นี้ผิวเป็นจุดแดงๆ น่าจะเป็นคราบของชานหมาก
    เดิมๆ ไม่ผ่านการล้าง การเช็ดใดๆ
    ด้านหลังก็สวย ชื่อหลวงพ่อคมชัดค่ะ

พิเศษ มีเกศาหลวงพ่อ เส้นสีดำยาว
    เห็นชัดด้วยตาเปล่าอยู่บริเวณพระกรรณด้านซ้าย
    พระสวยแชมป์ด้วย พิมพ์นิยมสองจุดด้วย มีเกศาหลวงพ่อด้วย
    หาไม่ง่ายจริงๆ อีกทั้งเป็นอนุสสติอย่างยอดเยี่ยมมากๆ

• พิเศษ 2,000 บาท

** ปิดรายการแล้วค่ะ **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วัน ค่าจัดส่งครั้งละ 50 บาทค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.084-6192666 Line : panchita4545<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  12. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ

กราบ กราบ กราบ

13. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่พัณณ์ ผมห่างหายไปนาน คิดถึงพี่พัณณ์และกระทู้พี่มากมาย ๕๕๕
    สมเด็จองค์ปฐมงดงามมากๆ ครับ เห็นแล้วปิติใจยิ่งครับ

14. panchita

สวัสดีจ๊ะน้องกล้วย หายกันไปหลายคน ไม่ใช่น้องกล้วยคนเดียว 55

สบายดีนะคะ กลับมาลุยกันต่อค่ะ :cool:

15. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

สบายดีครับ เพิ่งอบรมนายร้อยเสร็จและย้ายมาประจำที่ใหม่ครับ เลยไม่ได้เข้ามาครับ แต่ต่อไปกลับมาลุยแล้วครับ อิอิ

พระหางหมากนิยม ๒ จุด เกศา สวยมากครับ

16. panchita

ดีๆ ติดยศเร็วๆไวๆ เลยนะ ก้าวหน้ามากๆ ขอนายตำรวจดีๆ มาดูแลประชาชนและบ้านเมืองด้วย

พระหางหมากเกศา ลดให้พิเศษเลย จัดไปไม่ผิดหวังค่ะ

17. Banana_KU61

ขอบคุณมากครับ ผมจะเป็นนายตำรวจของชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชนครับ แต่ไม่รับใช้การเมืองครับ อิอิ

พี่พัณณ์มีส่วนลดพิเศษอีกมั้ยครับ ^_^

18. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอราคาทาง pm ด้วยครับ.
    ขอบคุณครับ.

19. ความสว่างในความมืด

ความสว่างในความมืด เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยมาดันกระทู้ครับ....เห็นเงียบหายไปเลยช่วงนี้

20. krit krit

krit krit Active Member

10 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับแร้วคับพี่พัณณ์เยอะเลย ขอบพระคุณมากคับ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้