{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Kowito

Kowito Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    พระหางหมากมหาลาภ เกศาหลวงพ่อ สวยแชมป์

สภาพสวยแชมป์ๆ เนื้อสีชมพูเข้ม พระเนตรนูน
    พระนาสิกโด่ง ยันต์คมกริบ ชื่อวัดก็สวยคมชัดมาก
    องค์นี้ผิวเนียนสวยๆจริง หายากสภาพผิวแบบนี้
    เดิมๆ ไม่ผ่านการล้าง การเช็ดใดๆ
    ด้านหลังก็สวย ชื่อหลวงพ่อคมชัดสุดๆค่ะ

พิเศษ มีเกศาหลวงพ่อ เส้นสีดำสนิท เห็นชัดด้วยตาเปล่า
    อยู่บริเวณพระกรด้านาซ้าย พระสวยแชมป์ด้วย มีเกศาหลวงพ่อด้วย
    หาไม่ง่ายจริงๆ อีกทั้งเป็นอนุสสติอย่างยอดเยี่ยมมากๆ

บูชา 2,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท
    จองครับ

2. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    รับทราบการจองทั้ง 2 รายการนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^/\^

3. panchita

" พรหมวิหาร ๔ มันของง่ายๆนี่ครับ ของไม่ยาก

ผมขี้เกียจพูดมาก พูดให้มันยากก็พูดได้ แต่มันจะเกิดประโยชน์อะไร

ธรรมะขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเป็นของไม่ยาก

ใจเรา...เราคิดอยากให้ชาวบ้านเขารักเรา

หรือว่าอยากให้ชาวบ้านเขาเป็นศัตรูกับเรา

.... เราเอาใจของเราเป็นที่ตั้ง .... "

4. panchita

*** รายการสมบัติพ่อให้ แบ่งให้พี่น้องได้บูชากัน มีดังนี้ค่ะ ***

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นเสาร์ ๕

ปลุกเสกเมื่อ ๒๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓
    ผสมชนวนสมเด็จองค์ปฐม มวลสารสำคัญๆ
    และพระเกศาหลวงพ่อ บรรจุไว้ทุกองค์

องค์นี้เป็นแบบเนื้อชุบทอง สภาพสวยแชมป์
    ด้านล่าง จารึกตัว "ปิ" คมชัดมาก
    พร้อมกล่องเดิมๆจากวัด

ใครยังไม่มีรายการนี้..น่าเก็บบูชามากค่ะ

** บูชา 2,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

รูปหล่อหลวงพ่อรุ่น 4 สวยแชมป์

เป็นเนื้อโลหะรมดำ สร้างปี พ.ศ. ๒๕๓๓
    ใช้ชนวนหล่อพระองค์สำคัญๆ ในวัดท่าซุงเป็นส่วนผสมหลัก
    รูปหล่อหลวงพ่อองค์นี้หล่อเต็ม สีรมดำมันปู ไม่มีรู
    สภาพสวยมาก เดิมๆจากวัด หายากค่ะสภาพแบบนี้

เป็นอีกรุ่นที่สร้างได้เหมือนองค์หลวงพ่อมากๆ
    อีกรายการที่ลูกหลานมีเก็บไว้บูชา ไปไหนเหมือนมีหลวงพ่อไปด้วยเสมอ

** บูชา 8,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท**

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญมหาลาภ-เอกราช

หลวงพ่อสร้างไว้ประมาณปี พ.ศ. ๒๕๒๐ มีสองแบบ คือรมดำและชุบทอง
    แต่แบบเนื้อชุบทอง จะติดโบว์บารมี ๓๐ ทัศด้วยค่ะ
    เหรียญมีอายุถึง 35 ปี ยังสวยเหมือนใหม่มากๆ

รูปหลวงปู่ และหลวงพ่องดงาม เห็นแล้วเป็นอนุสสติอย่างดี
    เป็นอีกหนึ่งเหรียญมหาลาภ ที่เขียนไว้บนเหรียญด้านหน้าเลยค่ะ
    ส่วนด้านหลังเขียนคำว่า เอกราช หมายถึงความเป็นไท
    คือ รวยแล้วให้เป็นไทไม่มีหนี้สินด้วยค่ะ :cool:

ต่อไปจะเป็นที่ถามหากันมากอีกเหรียญหนึ่ง
    เหรียญนี้สวยแชมป์ๆ กะไหล่สีทองวิ๊งๆ ไม่มีกะไหล่หลุด
    เก็บมาดีมากๆ นำมาแบ่งกันไปบูชา ราคายังไม่แพงค่ะ ^/\^

บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

สติ๊กเกอร์รูปหลวงพ่อ

เป็นแบบเก่าทันหลวงพ่อ ภาพนูนๆ รูปหลวงพ่อสวยงาม
    ด้านล่าง มีเขียนว่า "ศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ"
    สภาพเดิมๆ เก็บดีค่ะ

บูชา 550 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

ล็อคเก็ตรูปถ่ายหลวงพ่อ

ด้านหน้าเป็นรูปถ่ายหลวงพ่อ
    สร้างปี พ.ศ. 2528 นี้พิธีดีมากๆนะคะ

ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชร คุ้มครองได้ทุกอย่างจริงๆ
    กะไหล่สีทองวิ๊งๆ พร้อมห่วงสีทอง อยู่ในถุงเดิมๆจากวัด
    ไม่เคยผ่านการใช้แน่นอนเลยค่ะ

บูชา 390 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เชือกเขียว

พุทธาภิเษกที่วัดท่าซุง ประมาณปีพ.ศ. 2518-2520
    สร้างเพื่อถวายพระราชินี ความยาว ๓ ฟุต เป็นมงคลดี
    เป็นรายการที่ทันหลวงพ่อแน่นอน

นำรายการหายากมาแบ่งกันบูชา สภาพใหม่เอี่ยมๆ
    สมบูรณ์มาก เก็บรักษาอย่างดี

รายการนี้รับประกันแท้แน่นอนล้านเปอร์เซนต์นะคะ ^/\^

บูชา 1,950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ saksiam จองแล้วค่ะ **

เหรียญฉลองสมณศักดิ์

เหรียญเนื้อทองแดง รูปทรงข้าวบิณฑ์
    สร้างเพียง ๖,๐๐๐ เหรียญเท่านั้น มีโค๊ตตอกอยู่ที่สังฆาฎิ
    รายการนี้เป็นที่นิยมของลูกหลาน เก็บไว้บูชาเพื่อเป็นสิริมงคล
    ได้เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง สมกับชื่อของเหรียญ เป็นมงคลมากๆค่ะ
    เหรียญสภาพสมบูรณ์ โดยเฉพาะตรงโค๊ตที่คล้ายเลข 5 คมชัดมากเลย
    นำมาแบ่งให้พี่น้องได้บูชากันราคาเบาๆ
    ให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ ^/\^

บูชา 4,750 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2013
  5. panchita

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์บัวหลายจุด

เป็นพระคำข้าวรุ่นสองที่มีบล็อคด้านหน้าเหมือนรุ่นแรก
    คือแขนจุดบัวหลายจุด เป็นพิมพ์ที่มีเสน่ห์มาก
    องค์นี้สวยจริงๆ คือ องค์พระคมชัดทุกส่วน
    ผิวเนียนเรียบ ขอบสี่ด้านเท่ากันสวยงาม
    ขอบได้มุมฉาก องค์หลวงพ่อค่อนข้างคมชัด ผิวเดิมๆ

จัดเป็นองค์สวยมาก น่าเก็บบูชา
    อาราธนาสิ่งใด ด้วยใจอันเป็นสุข อานิสงส์เกิดเร็วๆไวๆค่ะ

** คุณ Nattawatt9999 จองแล้วค่ะ **

พระคำข้าวมหาลาภ

พิมพ์พระบาทขีด นิยมสุด เพราะบล็อคกดสวยลึกค่ะ
    เนื้อพระสีฟักทอง ผิวเดิม กดบล็อคชัด
    ยันต์คมชัดมากคมกริบๆ ด้านหลังกดลึก
    องค์หลวงพ่อและชื่อท่านคมชัดดี
    องค์จริงสวยมากๆ น่าเก็บจริงๆในยามนี้
    ยิ่งเยอะยิ่งดีค่ะ ^/\^

** คุณ Nattawatt9999 จองแล้วค่ะ **

พระคำข้าวมหาลาภ ใยแก้วใส

พิมพ์บัวหลายจุด ด้านหน้าจะเป็นสีฟังทองเนียนๆ
    ด้านหลังเป็นสีขาว บางท่านเรียกสองวรรณะ
    เกิดลักษณะพิเศษ เป็นใยปุยแก้วใสขึ้นตามองค์พระ
    และขอบพระทั้งหมด จากการเก็บบูชารักษาอย่างดี
    องค์จริงสวยมากๆ มีเสน่ห์จริงๆ
    น่าเก็บมากในยามนี้ ยิ่งเยอะยิ่งดีค่ะ ^/\^

บูชา 800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG][​IMG]

พิมพ์บัวหลายจุด เนื้อสีฟักทอง ใยน้ำตาล
    พระสภาพสวยเดิมๆ ผิวเนียนๆ มีเสน่ห์มาก
    น่าเก็บมากๆ สำหรับพระคำข้าวพิมพ์นี้ค่ะ

บูชา 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** คุณ จารุวณณร จองแล้วค่ะ **

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2013
  6. panchita

พระหางหมากมหาลาภ

พระเนื้อสีชมพูอ่อน แป้งเดิมกลายเป็นแตกลายงา
    จัดเป็นองค์สวยมากๆ น่าเก็บมากๆ ลาภเสมอพระคำข้าว
    แต่เน้นไปในทางวาจาเป็นที่จับใจคน

พระทุ่งเศรษฐีมหาลาภ

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๑๘ ปีเกิดของหลวงพ่อปาน
    คู่นี้เป็นเนื้อดินแดง ด้านหน้าเป็นพระปางประทับยืน เอียงไปทางซ้าย
    ด้านหลังมีจารึก 100 ป. สภาพสวยๆ เดิมๆ

หลวงพ่อเมตตาปลุกเสกตลอดไตรมาส คือทุกคืนตลอดพรรษา
    ด้วยพระนามอันเป็นมงคล ยิ่งน่าเก็บบูชาอย่างยิ่งค่ะ

บูชาเบาๆ 850 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี

เลขที่บัญชี 504-2-42263-2
    โทร.080-4322300 LINE : 0804322300 <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2013
  7. direkk

direkk เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2006

วันนี้ได้โอนเงินให้แล้วครับ 1,800+50=1850 บาท

รบกวนจัดส่งที่

ดิเรก ขจรศักดิ์สุเมธ
    180/393 ชั้น 18
    อาคารสุขสวัสดิ์โมเดิร์นคอนโดวิวย์
    ถ.สุขสวัสดิ์ เขตราษฏร์บูรณะ กทม 10140

ขอบคุณมากครับ ที่นำมาแบ่งปันกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.2 KB
      เปิดดู:
      26
  8. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    โอนตังไปแล้วคร้าบ 1400.บาท
    ส่ง อติเทพ พงษ์ประดิษฐ์ 8 / 28 ถ.บริรักษ์ ต.อุทัยใหม่ อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000 (tm-love)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2013
  9. Nattawat9999

Nattawat9999 สมาชิกใหม่

ขอจอง๒รายการครับ
    ๑.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์บัวหลายจุด บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท
    ๒.พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด บูชา 950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท
    รวม ๒๐๐๐ บาท
    จะทำการโอนเงินให้ภายในวันศุกร์นี้ครับ ส่วนที่อยู่จัดส่งจะส่งทาง PM ครับ

10. bhodi

bhodi เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินบูชาพระปิดตาให้แล้วครับ แจ้ง sms แล้วครับ

11. panchita

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จัดส่งให้ทั้งสองท่านวันนี้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ รวยๆๆๆๆ :cool:

12. panchita

ช่วงนี้ท้องฟ้ามืดสลัวทุกวัน พัณณ์ถ่ายรูปพระไม่ได้เลยค่ะ

เพราะปกติก็ใช้แสงธรรมชาติ พอจะกลับบ้านก็ต้องใช้โคมไฟถ่าย

แต่ก็เมื่อยซะแล้ว งานยุ่งค่ะช่วงนี้ rabbit_rest

13. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ อติเทพ ............... EK 0227 9336 1 TH

2. ร.ต. สิทธิการ ............. EK 0227 9337 5 TH

3. คุณ พรณรงค์ ............. EK 0227 9338 9 TH

14. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    เชือกเขียว

พุทธาภิเษกที่วัดท่าซุง ประมาณปีพ.ศ. 2518-2520
    สร้างเพื่อถวายพระราชินี ความยาว ๓ ฟุต เป็นมงคลดี
    เป็นรายการที่ทันหลวงพ่อแน่นอน

นำรายการหายากมาแบ่งกันบูชา สภาพใหม่เอี่ยมๆ
    สมบูรณ์มาก เก็บรักษาอย่างดี

รายการนี้รับประกันแท้แน่นอนล้านเปอร์เซนต์นะคะ ^/\^

บูชา 1,950 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** ขอจองเชือกเขียวครับ ***

15. เวลาน้อย

เวลาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนตังค์ให้แล้วนะครับ 1,000 บาท
    จัดส่งที่เดิมนะครับ

16. bhodi

bhodi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว ขอบคุณมากครับ

17. panchita

รับทราบการจองค่ะ จัดเก็บไว้ให้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

จัดส่งให้วันนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากค่ะที่แจ้งให้ทราบ สุดยอดค่ะรายการนี้ ผสมจีวรหลวงปู่หลวงพ่อครูบาทุกองค์เลย รวยๆๆนะคะ

18. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007

พิมพ์บัวหลายจุด เนื้อสีฟักทอง ใยน้ำตาล
    พระสภาพสวยเดิมๆ ผิวเนียนๆ มีเสน่ห์มาก
    น่าเก็บมากๆ สำหรับพระคำข้าวพิมพ์นี้ค่ะ

บูชา 650 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท
    จองค่ะ

19. panchita

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

20. panchita

เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้าย

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๓๕ เนื้อโลหะชุบทองเคลือบด้วยเรซิน
    พร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่นสองและมีดชาตรี

อาราธนาได้ทุกอย่าง พุทธคุณครอบจักวาลจริงๆ
    เหรียญสวยๆเดิมๆจากวัดค่ะ

** บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** จองแล้วทาง PM **

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300 LINE:0804322300

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      176.7 KB
      เปิดดู:
      371
      ขนาดไฟล์:
      153.5 KB
      เปิดดู:
      26
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้