{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ** สมบัติพ่อให้ที่นำมาแบ่งให้พี่น้องได้บูชา มีดังนี้ค่ะ ^__^ **

ส่วนหนึ่งจากผ้ากาสายะ หลวงปู่บุดดา ถาวโร

สร้างเป็นที่ระลึกในงานครบรอบวันเกิดหลวงพ่อปาน
    เมื่อวันที่ ๖-๑๐ สิงหาคม ๒๕๑๘

" มีบางคนถามท่านว่า "มาจากไหน" ท่านจะบอกว่า "มาจากข้างหลัง"
    ถามท่านต่อไปอีกว่า "ท่านจะไปไหน" ท่านตอบว่า "จะไปข้างหน้า"
    แล้วหลวงปู่จะนอนที่ไหนละ "อ้าว..ก็นอนอยู่บนแผ่นหนังนี่ไงล่ะ..!
    หลวงปู่ท่านตอบแบบทันทีทันใด หมายความว่าคนเรามีหนังหุ้ม
    จึงต้องนอนบนแผ่นหนังของตนเองไง..."

" มีอยู่ตอนหนึ่งท่านเล่าว่า ท่านไปบิณฑบาตที่ถ้ำแกลบ
    เสร็จแล้วก็ไปฉันที่พระธาตุดอยสุเทพ..โน่น !
    ท่านเล่าหน้าตาเฉยๆ เรียบๆ แต่พวกเราฟังแล้วต่างก็มองหน้ากัน
    ทำหน้าเลิ่กลั่กๆ เพราะเวลาเพียงแค่น้อยนิด
    แต่ระยะทางห่างไกลกันมาก จากเพชรบุรีไปถึงเชียงใหม่นะ
    เราลองคิดดูก็แล้วกันว่าท่านไปได้ยังไง ถ้าไม่ใช่อภิญญาของท่านนะ "

หลวงพ่อบุดดา ถาวโร สำนักสงฆ์สองพี่น้อง
    ท่านมีความใกล้ชิดกับหลวงพ่อเรามากค่ะ
    หลวงพ่อได้นิมนต์หลวงปู่มาในงานสำคัญที่วัดท่าซุงทุกงาน
    และยังมีฉายาเหมือนกันอีกด้วย ^__^

** บูชา 450 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG]

เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ

หลวงพ่อเราเองได้ถูกนิมนต์เข้าไปในวังเพื่อสนทนาธรรมบ่อยๆเลยค่ะ
    มีครั้งที่หลวงพ่อเคยเล่าไว้ให้ฟังดังนี้ว่า

"...ว่าตอนคุยกันตอนต้นๆ ก็รู้สึกว่าเรียบร้อยดี
    นี้ตอนราชเลขาตัวอ้วนๆ แกก็นั่งนานไม่ได้
    ท่านเสด็จออกมาท่านนั่งพับเพียบ แปะลงไป
    แล้วไม่เคยกลับเลย เวลา ๕ ชั่วโมงเศษ
    ฉันเอาล่อไป ๖ ครั้งมั้ง พลิกไปพลิกมา สู้ท่านไม่ได้
    โอ้โฮ..เก่งจริงๆ ท่านนั่งตัวตรงเป๋ง ..."

" ท่านบอกว่า "ตอนนี้ให้คิดว่าผมเป็นพุทธศาสนิกชน
    และเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ผมถือว่าหลวงพ่อกับวิภาวดี
    เป็นคนนำทางสวรรค์มาสู่ผม ผมถือว่าเป็นอาจารย์คนสำคัญ
    ถือว่าเป็นอาจารย์คนสำคัญ "

ก็เลยถวายพระพรบอกว่า
    "ถือยังงั้นก็ถูก แต่ว่าทางที่ถูกก็ควรถือว่าพระพุทธเจ้าเป็นสำคัญ
    เพราะธรรมะได้มานี่เป็นของพระพุทธศาสนา"

ได้อ่านทีไร ก็ปลื้มใจกับพวกเราลูกศิษย์หลวงพ่อ
    โชคดีเหลือเกินได้เกิดมาในดินแดนแห่งพระพุทธศาสนาคือประเทศไทย
    ได้อยู่ใต้บรมพระโพธิสมภาร มีพระเจ้าแผ่นดินที่ทรงคุณความดีอย่างในหลวงและพระราชินี
    ได้พบคำสอนของพระเดชพระคุณหลวงพ่ออีก สุดยอดๆค่ะ _/\_
    สมบัติพ่อให้องค์นี้สภาพยังสวยสมบูรณ์ เดิมๆมาจากวัดค่ะ

** บูชา 450 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

เข็มกลัดมงกุฎเพชร รูปหลวงพ่อ

รุ่น ๑ พระสุธรรมยานเถระ(ใหญ่) สร้างมีนาคม พ.ศ. ๒๕๒๘

บูชาพร้อมอาราธนาคุณพระรัตนตรัย ขึ้นชื่อว่าโรคระบาดทุกอย่างนี่กันหมดเลยค่ะ
    ขอให้อธิษฐานบอกว่า ขอผู้ร้ายจงอย่าเห็นบ้าน จงอย่าเห็นประตู หรือศัตรูอย่าเห็นตัว
    ให้ผลรวมถึงลาภสักการะทุกประการค่ะ ^__^

** บูชา 650 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]

พระหางหมากมหาลาภ

ปลุกเสกงานเป่ายันต์เกราะเพชรเมื่อ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓
    หลวงพ่อเคยกล่าวไว้ว่า

" สำหรับหางหมากหรือหางพลูนั้น เมื่อเสกหมากก่อนฉันแล้วนำหางพลูที่เหลือ
    มาผสมกับผงทำเป็นพระ แล้วนำเข้าพุทธาภิเษกอีกครั้ง
    สำหรับผลนั้น มีความต้องการในทางลาภมากที่สุด และอย่างอื่นก็ขอท่านไว้ทุกอย่าง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    ให้ผลเป็นพิเศษแด่ท่านที่นำไปบูชาในระยะใกล้มาแล้ว ขอให้ถามผลจากท่านที่เคารพจริงก็แล้วกัน
    สำหรับพระหางพลูนี้มีผลเช่นเดียวกัน แต่หนักไปในทางที่พูดเป็นที่จับใจคนมีลาภสักการะเสมอกัน "

องค์นี้เป็นพิมพ์พระเนตรจุด เนื้อเนียนสวยสีชมพูเข้ม
    องค์พระคมชัด สภาพสวยสมบูรณ์เดิมๆ น่าเก็บบูชาค่ะ ^__^

** บูชา 800 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระทุ่งเศรษฐี รุ่น ๑๐๐ ปี

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๑๘ ในงานครบรอบ ๑๐๐ ปีเกิดหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค
    ปลุกเสกทุกคืนตลอดพรรษา องค์นี้เป็นพิมพ์ปางลีลาขวา มีเม็ดไข่ปลาเป็นกรอบรอบองค์พระ หายากค่ะ ^__^

** บูชา 490 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญรูปหลวงพ่อล้อมเพชร

สร้างเมื่อ ๒๗ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๒๘
    เป็นเหรียญรูปไข่ สภาพสวยสมบูรณ์ค่ะ ^__^

** บูชา 1,100 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG]

พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0<!-- google_ad_section_end -->
    โทร 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    รับประกันพระแท้ค่ะ ^__^

2. panchita

ขอบคุณค่า ชอบๆค่ะ ราเม็ง ... วันนี้มาเสริฟกันครบ 3 มื้อเลย ^-^

3. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้อุด้งคับ

5555

4. panchita

สวัสดีค่ะ คุณ nopsena ^__^

พัณณ์จำได้ค่ะ เดี๋ยวนำพระคำข้าวรุ่น ๑ มาให้สิทธิ์บูชาก่อนเลยค่ะ

5. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักพี่พัณณณณณๆๆ ต้นเดือนพาเพื่อนไปรับพระ ผมขอวีดีโอที่เป่ายันต์เกาะเพชรด้วยน้า อิอิ

6. panchita

5555 จริงด้วย ดูในมือถือไม่ค่อยชัด ชอบเหมือนกันค่า อิอิ ^-^
    ได้ค่ะ เดี๋ยวพี่จัดหาไว้ให้จ๊ะ โทรบอกล่วงหน้า 1 วันน้า ^__^

7. panchita

นำภาพมาให้ชมเพื่อพิจารณาค่ะ ^__^

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      178.7 KB
      เปิดดู:
      189
      ขนาดไฟล์:
      177.3 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      174.1 KB
      เปิดดู:
      18
  8. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับน้องพัณณ์ มีพระหางหมากรุ่นพิเศษไหมครับ ค่าบูชาเท่าไรครับ

9. panchita

พอมีอยู่ค่ะ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ชมค่ะพี่ชาย ^-^

10. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

ไหน ๆ canon ถ่ายพระคำข้าว พระหางหมาก สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 4 ให้ผมชมหน่อยครับ จะได้ทุบตัวนี้ทิ้ง 55

11. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

น้องพัณณ์ครับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3องค์นี้สวยงามมากถูกชะตาจังครับ อัตราค่าอัญเชิญท่านมาไว้หิ้งบูชาบ้านพี่ เท่าไรครับน้องรัก

12. panchita

นำมาให้ชมเพื่อพิจารณาค่ะ ^__^

พระหางหมากรุ่นพิเศษ

สร้างปี พ.ศ. ๒๕๓๕ จำนวนประมาณ 1 แสนองค์

ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๒ ค่ะ

ขนาดไฟล์:
      123.8 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      110.4 KB
      เปิดดู:
      193
  13. panchita

555 อย่านะอย่า ส่งมาเพชรบุรีก็ได้ เดี๋ยวทุบให้ เอามานี่ก๊อนน

14. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พัณณณณ อธิบายเรื่องบาตรที่หยอดตังหน่อย ผมซื้อมาหยอดได้อาทิตย์นึงแล้ว ขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อย วันนั้นหลายเรื่องผมจำไม่หมด อนุโมทนา ขอละเอียดด พลีสสส

15. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น ๓ สวยจริง ๆ

16. panchita

เรียกว่า บาตรวิระทะโยจ๊ะ

วันนั้นเห็นเล่าว่าน้องปิ๊กต้องตื่นแต่ตี 4 มาใส่บาตรทุกเช้า

พี่ก็เลยบอกว่า หากวันไหนเพลียตื่นไม่ทัน

ก็ให้หาบาตรวิระทะโย มาไว้ แล้วเราก็ใส่ปัจจัยที่ตั้งใจไว้ไปแทนก็ได้

รวบรวมได้ประมาณหนึ่ง ทุกเดือนเราก็นำไปใส่ตู้ หรือทำสังฆทานที่บ้านสายลม

ถือเป็นการต่อยอดเงินบุญนั้นไปเป็นสังฆทาน วิหารทานต่อจ๊ะ

แต่บาตรวิระทะโยนี่นะ หากเวลาใดจะนำเงินหยอดไปก็ได้ตลอด

ท่องพระคาถาเงินล้านไปด้วย กี่จบก็ว่าไป

ขอให้มีแต่ความคล่องตัว รวยๆๆ สุข สมหวังทุกประการนะจ๊ะ น้องแจ้ น้องปิ๊ก ^__^

ขนาดไฟล์:
      134.9 KB
      เปิดดู:
      188
      ขนาดไฟล์:
      128.8 KB
      เปิดดู:
      184
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2012
  17. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อบอกคาถา

ทุกคนตั้งใจนึกถึงพระพุทธเจ้า
    แล้วก็ภาวนาแล้วก็ภาวนาคาถาของท่านว่า
    สัมปติจฉามิ กับ สัมปจิตฉามิ
    ว่าต่อกันไปเลยนะ
    สัมปติจฉามิ ผลก็คือ
    หนึ่ง ศัตรูจะไม่เห็นตัว
    สอง มีเมตตามหานิยมทุกอย่าง เป็นเมตตาบารมี
    แล้วก็สามป้องกันอันตรายทุกอย่าง
    ทุกคนภาวนาว่าสัมปติจฉามินะ

แล้วก็บทที่สอง สัมปจิตฉามิ
    ถ้าใครเขากลั่นแกล้งเราสักเพียงใด
    ผลแห่งการกลั่นแกล้งนั่นจะตกแก่ผู้กระทำและพรรคพวก

รวมความว่า สัมปติจฉามิ กับ สัมปจิตฉามิ
    ให้ทุกคนภาวนาไว้เป็นปกติ
    เวลาจะภาวนานึกถึงพระพุทธเจ้าก่อน
    ถ้าภาวนาคาถาบทนี้
    หรือบทใดบทหนึ่ง
    ถือว่าเป็น พุทธานุสสติกรรมฐาน
    ทั้งนี้เพราะว่าเป็นคาถาที่พระพุทธเจ้าให้โดยตรง

จากพ่อสอนลูกเล่มล่าสุด แจกในงานทักษิณานุปทานปีที่ 18

18. panchita

สาธุ สาธุ ค่ะ อ่านแล้วก็ภาวนาตามไปด้วยเลย เบาใจดีมากค่ะ

ยังอ่านไม่จบเลยค่ะ เดี๋ยวต้องหาเวลา(นอน)อ่านให้จบ ^-^

19. ลูกคนที่ 62

อะไรกัน ข้อความไม่กี่บันทัดจะไปนอนอ่านกันเลยหรือ 555 อ่านเลยอ่านให้จบตรงเนี๊ย 555

20. panchita

เค้าหมายถึงทั้งเล่มนะจ๊ะ ตัวเองก้อ ^-^

ที่ปุ้ยโพสต์มาน่ะ อ่านจบรวดเดียวเลย ดีมากๆ ขอบคุณมากนะคะ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้