{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009

กราบ กราบ กราบ ..... สาธุ

สวยมากมายเลยน้องพัณณ์ องค์พระก็สวย จีวรล้อมเพชรบูชาก็สวย สุดยอดเจ้าแม่เมืองเพชร

2. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งโอน จองเมื่อ 7/07/55 หน้า 610
    1.เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ 700 บาท
    2.เหรียญรูปถ่ายหลังยันต์ท่านท้าวมหาชมพู 700 บาท
    รวม 1,400 + ค่าส่ง 50 บาท เป็น 1,450 บาท ครับ
    รวมทั้งจองในนามคุณ civicnoi ด้วยครับ ขอโทษครับ
    ที่แจ้งรายละเอียดไม่ครบถ้วน
    จัดส่งคุณประภาส มะเริงสิทธิ์
    288/10 ม.1 ต.คลองไผ่ อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา 30340

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2012
  3. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    โอนแล้ว 2 รายการฮับ รายละเอียดทาง PM นะฮับ... :)^-^ :)

4. ๑จักรเพชร๑

๑จักรเพชร๑ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2011
    ได้รับของแล้วครับพี่พัณณ์ สวยมากเลย

5. planning_ee

planning_ee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ ล็อกเก็ต สมเด็จพ่อเรียบร้อยครับ สวยงาม โมทนา กับทุกท่านที่ร่วมบูชาครับ

6. Pichaisongkham

Pichaisongkham เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วนะครับ สวยกว่าในรูปอีก :cool:

7. vora_sk

vora_sk เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    แจ้งการโอนเงินครับ คุณพัน 2550 บาท :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      53.6 KB
      เปิดดู:
      28
  8. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    โอ้ พัณณ์ขอโทษนะคะ ไปตจว.มา เพิ่งเข้ามาถึง พัณณ์ก็ไปเช็คในข้อความ INBOX เดี๋ยวพรุ่งนี้พัณณ์รีบจัดส่งให้เลยค่ะ ^^

9. panchita

เย๊ๆๆ ได้กันเรียบร้อยครบถ้วนนะคะ ขอบพระคุณมากนะคะที่แจ้งให้ทราบ

ต้องขอโทษที่ไม่ได้แจ้งเลขที่ไว้ เพราะช่วงนี้พัณณ์ยุ่งมากๆเลยค่ะ ดีใจที่ทุกท่านถูกใจนะคะ :'(

รับทราบค่ะพี่ทั้งสอง พัณณ์จัดส่งให้แล้วตามรายละเอียดด้านล่างนะคะ :cool:

10. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ ธีรชัย ............ EI 9750 0963 0 TH

2. คุณ ชนะรัฐ ........... EI 9750 0964 3 TH

3. คุณ วรสกล ........... EI 9750 0965 7 TH

11. panchita

*** สมบัติพ่อให้สวยๆ แบ่งให้พี่น้องบูชามีดังนี้ค่ะ ***

พระตะกั่วเนื้อเงิน รุ่นไฟลวกมือ

หลวงพ่อเมตตาสร้างไว้ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๐๘
    ท่านทำเอง ซื้อเครื่องเป่าเงินเอง แล้วจัดสร้างเองทุกอย่าง
    ส่วนใหญ่จึงจะมีลักษณะไม่ได้เรียบสวยเหมือนพิมพ์จากโรงงาน เป็นเอกลักษณ์พิเศษจริงๆ
    สำหรับองค์นี้เป็นแบบสามเหลี่ยม สภาพสวยมาก
    องค์พระชัดสมบูรณ์ ผิวยังเป็นปรอทเดิมๆ ไม่มีแตกลาน
    ด้านหลังเห็นลายผ้าชัดเจนครบทั้งผืน เรียบสวยมากๆ
    พระไฟลวกมือเป็นพระที่มีลาภมาก และประสบการณ์อื่นๆที่หลายท่านบอกต่อกันมา
    แขวนเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ อีกหนึ่งรายการที่ลูกหลานควรมีนะคะ
    พระสวยแท้แน่นอน น่าเก็บจริงๆ สำหรับพระพ่อที่สร้างเองกับมือรายการนี้ค่ะ ^__^

** สนใจโทรสอบถามหรือ PM ค่ะ **

[​IMG] [​IMG]

พระคำข้าวมหาลาภรุ่นแรก

พิมพ์นิยมแขนจุดบัวจุดเดียวค่ะ พระสภาพสมบูรณ์ไม่มีแตกหักบิ่น
    รายละเอียดครบทุกประการ พระนาสิกโด่งค่ะ ด้านหลังเป็นบล็อคกดลึกมาก ขอบหนาสวย
    องค์จริงเนื้อสีขาวกว่าในรูปนะคะ นำมาแบ่งบูชาให้พี่น้อง รวยๆๆ ค่ะ ^/\^

บูชา 2,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภ

คัดพิมพ์พระบาทขีดสวยแชมป์ๆ มาให้บูชาเพื่อความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    องค์จริงพระสีขาว เนื้อเนียนสวยมาก รายละเอียดทุกอย่างสมบูรณ์ค่ะ
    ยังจำคำพ่อย้ำเตือนไว้เสมอ "เก็บไว้นะลูกนะ ... " ต่อไปจะเป็นเครื่องแทนองค์หลวงพ่อค่ะ ^/\^

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

องค์นี้เป็นบล็อคแขนจุดบัวจุดเดียว คล้ายรุ่นแรกนะคะ
    ต่างกันตรงรายละเอียดด้านหลัง เนื้อพระสีขาวๆ เนียนๆ
    องค์พระคมชัดมากๆ รายละเอียดลึกงดงามจริงๆค่ะ
    คัดองค์สวยๆ นำมาแบ่งกันบูชาค่ะ

บูชา 1,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ

หลวงพ่อสร้างเมื่อครั้งพระคำข้าวรุ่นแรกหมด ก็นำผงคำข้าวที่เหลือมาผสมกับชานหมากของท่าน
    ซึ่งลูกหลานก็ทราบกันดีว่า ปกติหลวงพ่อไม่ฉันหมาก
    จะฉันต่อเมื่อ สมเด็จองค์ปฐมท่านมาตรัสเทศน์สอนลูกหลานในขณะนั้น
    พุทธาภิเษกเมื่อวันที่ ๒๔ สิงหาคม ๒๕๓๓ จำนวน 1 ล้านพระองค์
    เมื่อเสร็จพิธี พระท่านบอกกับหลวงพ่อว่า ทำลาภให้เสมอกับพระคำข้าว
    แต่หนักไปในทางด้านเจรจา พูดจาเป็นที่จับใจคน
    พระหางหมากพระองค์นี้ เนื้อสีชมพูอ่อน ผิวเนียน เนื้อแน่น
    ผงแป้งเดิมๆ ยันต์อุณาโลมคมคริบ ขอบสวย ยังมีลายคราบแป้งเดิม เก็บดีค่ะ
    พิเศษ มีเกศาหลวงพ่ออยู่ด้านหลัง เห็นได้ด้วยตาเปล่า
    พระสวยและมีเกศาหลวงพ่อแบบนี้ น่าเก็บบูชา ราคาไม่แพงค่ะ ^/\^

บูชา 1,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ปิดทองเดิมๆจากวัด ปิดได้สวยงามเรียบร้อยมากๆค่ะ
    ช่างท่านนี้เป็นช่างประจำที่อยู่กับหลวงพ่อมาโดยตลอด
    ผิวพระเนื้อเนียนเรียบสวยงาม ด้านหลังรายละเอียดครบ
    องค์หลวงพ่อขยับไปด้านซ้ายหน่อยดูแปลกตาไม่เหมือนใคร
    ใยแก้วปุยๆ เกิดจากการเก็บรักษาบูชาอย่างดี เป็นเอกลักษณ์ของพระหลวงพ่อ
    พระหางหมากปิดทองบูชาสวยๆ แบบนี้หาไม่ง่าย นำมาแบ่งกันไปชื่นชมค่ะ

บูชา 1,800 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

คัดองค์พระสวยๆ สภาพสมบูรณ์ รายละเอียดครบคมชัดสวย
    มีคราบหมากและใยสีน้ำตาลเดิมๆ ชื่อหลวงพ่อด้านหลังชัดมากค่ะ
    นำมาแบ่งให้พี่น้องบูชากันเป็นคู่ไปเลยค่ะ รวยๆๆ นะคะ ^/\^

บูชาคู่ละ 2,200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวรูปหลวงพ่อ

ปลุกเสกเมื่อวันที่ ๑๘ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๓๔ ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร
    สร้างเพียง ๑ แสนองค์ น้อยมากๆ หากเทียบกับจำนวนลูกศิษย์
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อนั่งในกรอบรูปพัดยศ ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชรขนาดเล็ก
    องค์นี้ปิดทองเดิมๆจากวัด ได้เรียบร้อยสวยงามจริงๆ ผิวพระเนื้อเนียนๆ
    หาไม่ง่าย สวยงามเดิมๆ แบบนี้ค่ะ น่าเก็บบูชานะคะ ^/\^

พระผงพระวิสุทธิเทพ พิมพ์หนา ผสมน้ำมันชาตรี

พุทธาภิเษกปีพ.ศ ๒๕๓๐ ผสมด้วยมวลสารสำคัญๆทั้งหมดของวัดอย่างมากมายจริงๆ
    เนื้อหนาๆ มวลสารยิ่งมาก ชุบองค์พระด้วยน้ำมันชาตรีอีกด้วย ยิ่งสุดยอดๆเลยค่ะ
    ด้านหน้าเป็นองค์พระวิสุทธิเทพประทับนั่งห้อยพระบาทลง องค์พระสวยและคมชัดสุดๆ
    ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชรแบบนูน คมชัดมากๆ
    พิเศษ มีพระเกศาหลวงพ่อยาวๆ เห็นชัดเจน ๒ เส้น ทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยค่ะ ^/\^

บูชา 3,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญรุ่นแรก (เกลียวเชือก)

ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อปาน และ ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อ
    ทั้งสององค์ที่พวกเราลูกหลานนับถือท่านเป็นครูบาอาจารย์อย่างสูงสุด
    เหรียญสร้างจำนวนน้อย หายาก โดยเฉพาะสภาพสวยๆแบบนี้นะคะ
    พร้อมห่วงเดิม เกลียวรอบครบ ไม่มีสึกกร่อน ไม่ผ่านการใช้
    ผิว้เดิม ไม่ผ่านการชุบใหม่ นำมาแบ่งกันบูชา น่าเก็บมากสำหรับเหรียญรุ่นแรกค่ะ

บูชา 5,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญพระยืนสามสิบศอก

หลวงพ่อเมตตาสร้างไว้เมื่อ พ.ศ. ๒๕๓๓
    ด้านหน้าป็นหลวงพ่อเงินไหลมาเทมา ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อยืนถือไม้เท้า
    เหรียญสีนากสวยมากๆ ไม่ผ่านการใช้ ยังสภาพเดิมๆ เลยค่ะ
    อีกรายการที่ลูกหลานควรเก็บบูชาอย่างยิ่งนะคะ ^/\^

บูชา 3,000 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

** ปิดรายการค่ะ **

เหรียญหลวงพ่อรับแขกรุ่นแรก เนื้อเงิน

พุทธาภิเษกเมื่อเดือนกันยายน พ.ศ. 2555 เพื่อระลึกครบรอบหลวงพ่อ 95 ปีเกิด
    สร้างจำนวนไม่มากค่ะ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อท่านถ่ายไว้เป็นทางการเป็นภาพสุดท้าย
    ด้านหลังเป็นยันต์ทำน้ำมนต์และคำอวยพร

เหรียญสภาพสวยสมบูรณ์เดิมๆ นำมาแบ่งกันไปเก็บบูชานะคะ
    สำหรับพี่น้องในวันหยุดวันนี้ ราคาเบาๆค่ะ ^__^

บูชา 1,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

** รบกวนโอนภายใน 7 วันหรือตามตกลงกันนะคะ **

รับประกันพระแท้ตลอดชีวิต
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632 โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  12. deaw312532

deaw312532 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    โอนเงินให้แล้วนะครับคุณพัณณ์ โอนไปสองยอดนะครับ
    ยอดที่1คือ30000 บาท เวลา18.45
    ยอดที่2คือ5000 บาท เวลา18.46
    ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ ผมไม่สะดวกที่จะแสดงสลิปเพราะคอมที่บ้านมันรุ่นเก่ามากๆครับ
    ที่อยู่เดี๋ยวผมส่งไปทางpmนะครับ

13. panchita

ไม่เป็นไรนะคะ ไม่ต้องโพสต์สลิป มียอดแจ้งทางข้อความทุกครั้งค่ะ เพียงแจ้งว่าโอนแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ เตรียมรับสมบัติพ่อให้กล่องใหญ่ๆค่ะ โมทนา สาธุ ล่วงหน้าเลยนะคะ ^/\^

14. panchita

นึกถึงคำของหลวงพ่อกล่าวย้ำแล้วย้ำอีก "พระสีขาวขาว เรียกว่า พระคำข้าวนะลูก
    ทำยากมาก.. เก็บไว้แลกบ้านแลกรถ ยิ่งเยอะยิ่งดี "
    จัดถุงละ 20 องค์ เดิมๆ จากวัด นำมาแบ่งกันไปบูชา
    พระคำข้าวสภาพสวยมากๆ นะคะ ไม่มีแตกหักบิ่น แป้งเดิมๆ
    ที่สำคัญมีใยปุยแก้วสวยๆทุกองค์ค่ะ น่าเก็บบูชาอย่างยิ่งค่ะสำหรับพระคำข้าวถุงเดิมสวยๆแบบนี้

** สนใจบูชา โทรสอบถามหรือ PM ค่ะ **

*** ปิดรายการแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ ***

*** กรุณาโอนภายใน 7 วันค่ะ ***
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากรธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่บัญชี 504-2-42263-2 โทร.080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      97.2 KB
      เปิดดู:
      427
      ขนาดไฟล์:
      92.7 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      93.7 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      75.9 KB
      เปิดดู:
      32
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2012
  15. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ deaw312532 ............... EI 9750 3942 4 TH

2. คุณ ประภาส ........................ EI 9750 3943 8 TH

16. panchita

เหรียญท้าวเวสสุวรรณ

พุทธาภิเษกเมื่อวันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๒๑ ที่วัดพระมหาธาตุฯ จ.นครศรีธรรมราช
    โดย พล.ต.ต. สุดินทร์ สิงหรา ณ อยุธยา สร้างถวายหลวงพ่อ จำนวน 44,227 เหรียญ
    ก่อนหน้าพุทธาภิเษก หลอมชนวนเพื่อนำโลหะไปรีดเป็นแผ่น แล้วจึงปั๊มเป็นเหรียญ
    ปรากฎว่าแผ่นทองหลายแผ่นไม่ละลาย ต้องจุดธูปบอกกล่าว จึงหลอมได้สำเร็จ
    เหรียญนี้เป็นบล็อกข้างจุด จะมีรอยบุ๋มเล็กๆ ตรงขอบด้านข้างค่ะ
    บล็อคนี้นิยมกันมาก เพราะส่วนใหญ่จะคมชัดสวย และยังไม่มีเลียนแบบได้ค่ะ
    เป็นอีกเหรียญที่สร้างองค์หลวงพ่อได้งดงามมากๆ ^/\^
    สภาพเหรียญสวยสมบูรณ์ รมดำเดิมๆ ไม่ผ่านการใช้
    จมูกหลวงพ่อโด่ง ขอบแว่นตาชัด ริมฝีปากคมกริบ
    สวยมากค่ะเหรียญนี้ ด้านหลังองค์ท่านท้าวเวสสุวรรณก็ยังคมชัดจริงๆค่ะ
    นำมาแบ่งกันไปบูชาแบบสวยๆค่ะ

** บูชา 3,500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท **

** ปิดรายการค่ะ ขอบคุณมากค่ะ **

** รบกวนโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      109.3 KB
      เปิดดู:
      382
      ขนาดไฟล์:
      114.6 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      118.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      73.6 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2012
  17. panchita

เหรียญที่ระลึกผูกพัทธสีมา

หลวงพ่อสร้างตั้งแต่ปี พ.ศ. 2520 เป็นแบบสีเงิน จะไม่มีโบว์บารมี 30 ทัศ
    เหรียญนี้หมดจากวัดนานแล้ว ค่อนข้างหายากกว่าแบบชุบทอง
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ปาน สร้างได้สวยมาก ด้านหลังเป็นยันต์เกราะเพชรค่ะ
    เหรียญสวยสีเงินวิ๊งๆ สภาพเก็บรักษาดี เดิมๆจากวัดเลยค่ะ

บูชา 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท

*** ปิดรายการค่ะ ***

** รบกวนโอนภายใน 7 วันค่ะ **
    ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 5042422632โทร. 080-4322300<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      143 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      145.9 KB
      เปิดดู:
      43
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2012
  18. deaw312532

deaw312532 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้วครับวันนี้ สวยมากเลยครับ ขอขอบพระคุณคุณพัณณ์มากๆเลยครับ
    ที่มีความกรุณาต่อผม ปลื้มใจจริงครับ

19. panchita

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบนะคะ ด้วยความยินดีทุกอย่าง มีอะไรให้ช่วยหรืออยากได้อะไรบอกเลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจ

เตรียมรับอีกกล่องหนึ่ง หนัก 2 กิโลพอดีค่ะ 555

20. panchita

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์นะคะ วันนี้พัณณ์เดินทางไปตจว.ค่ะ เพื่อร่วมงานยกช่อฟ้าอุโบสถของวัดธรรมยานในวันอาทิตย์นี้ด้วย

สนใจรายการใดโทรสอบถามหรือ PM ได้เหมือนเดิม ท่านใดโอนแล้วแจ้งไว้นะคะ กลับมาแล้วจะรีบจัดส่งให้ทันทีค่ะ

ขอทุกท่านมีจิตใจที่แจ่มใสตลอดวันค่ะ ^___^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้