{{{พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดท่าซุง}}} สวยและแท้ แบ่งพี่น้องร่วมบุญบูชา ◕‿◕

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย panchita, 6 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    พระคำข้าวนี่แปลกมากเลยนะครับ น่ังมองแล้วอิ่มใจ เวลาหยิบมาส่องแล้วชื่นใจบอกไม่ถูกเลยครับ สีวรรณะของเนื้อพระเนียนขาวบริสุทธิ์ยังไงไม่ทราบ อธิบายไม่ถูกเลย อิอิอิอิ

2. ^^ploy^^

^^ploy^^ เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    สวัสดีค่ะคุณพัณณ์...อาการปวดหลังทุเลาหรือยังคะ..ไม่ทราบว่ามีแหนบสวย รุ่นที่ทันหลวงพ่อบ้างหรือป่าวคะ..:d

3. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    สาธุ สาธุ ใช่แล้วค่ะ ดูองค์พระ องค์หลวงพ่อ

รายละเอียด ลายเส้นต่างๆ เพลินใจมากค่ะ

พระหางหมากก็เช่นกันนะคะ

นั่งส่องดูพระเกศาก้นหอยเล็กๆ ดูพระเนตร ดูพระโอษฐ์

ดูหมดทุกสัดส่วน พระพ่อเราสวยจริงๆ จับตาจับใจค่ะ ^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2010
  4. panchita

สวัสดีค่ะคุณพลอย ขอบคุณมากเลยค่ะ ทุเลาบ้างแล้วค่ะ

หากเรารู้เหตุของปัญหา เราก็จะแก้ไขมันได้ถูกจุด

ทำให้คลี่คลายปัญหานั้นได้ นี่คือหลักของอริยสัจจริงๆนะคะ

แต่มันก็แก้ได้ทางกาย ถึงเวลากายมันพัง เราก็ห้ามอะไรมันไม่ได้แล้ว

ใจก็ขอลาก่อน จะไปไหน ก็ต้องตั้งใจเตรียมใจกันให้ดีค่ะ ^___^

5. panchita

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>panchita, เอมัชฌิมา </TD></TR></TBODY></TABLE>

ดีจ้าน้องเอ...เจอกันวันงานนะ อย่าลืมโทรหาพี่ด้วยนะจ๊ะ ^__^

6. panchita

รายการที่จัดส่งวันนี้ค่ะ

คุณ พรรณวลี EH 1687 3821 1 TH

โมทนา สาธุ ค่ะ

7. panchita

พระปัจเจกพุทธเจ้ามหาลาภ

ฝังพระธาตุ สร้าง ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๓๔
    ด้านหน้าเป็นรูปพระปัจเจกพุทธเจ้า
    ด้านหลังเป็นคาถาพระปัจเจกฯ
    ผู้บูชาพระปัจเจกพุทธเจ้า จะให้ผลไปในทางลาภมาก

** เหลือองค์สีขาว...องค์สุดท้ายค่ะ ^__^ **
    ** โทรถาม หรือ pm ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

***ปิดรายการค่ะ ^__^ ***

[​IMG] [​IMG]

8. เอมัชฌิมา

เอมัชฌิมา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    จ้า...รับทราบจ้า.....(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

9. panchita

"อุปสมานุสสติกรรมฐาน คือ จิตต้องการพระนิพพานเป็นอารมณ์

มีความรู้สึกอย่างเดียวว่า การทำดีทุกอย่าง เราไม่หวังผลตอบแทนในปัจจุบัน

ไม่ต้องการการเกิดเป็นมนุษย์ เทวดา หรือพรหม

มีความต้องการอย่างเดียว คือ พระนิพพาน

อันนี้เป็นอารมณ์ของพระโสดาบัน"

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ^__^

10. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Pongpat86, werapong </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

up & up วันนี้วันพระ ธรรมะสวัสดีค่า hp_day

12. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

13. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ้ะน้องรัก เป็นกำลังใจให้นะ ขอให้มีพระเข้าออกคล่องตัวตลอดไปเพื่อเป็นบอร์ดสำหรับเผยแผ่ธรรมอันหอมหวลทวนลมและประคับประครองจิตใจของคนในกลุ่มให้เดินเข้าทางที่ถูกที่ควร เพื่อเป้าหมายใหญ่สุดในชีวิต นั่นคือการไม่ต้องกลับมาเกิดให้ทุกข์อีก โมทนาด้วยครับ

14. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53

15. panchita

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านค่ะ...น่ารักทุกคนเลย

ขอให้ผลบุญแห่งเมตตาบารมีนี้ เป็นปัจจัยหนึ่ง

ให้พี่ๆได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันค่ะ _/\_

16. panchita

** สมบัติพ่อให้...นำมาให้พี่น้องบูชากันมีดังนี้ค่ะ ^__^ **

เหรียญดาวยันต์เกราะเพชรลงยา

เป็นรูปดาว ๖ แฉก มียันต์เกราะเพชรอยู่ในวงกลมสีทอง
    บูชาตามสภาพ เบาสุดๆ เน้นพุทธคุณค่ะ

** บูชา 799 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญที่ระลึกงานเป่ายันต์เกราะเพชร

เป็นเหรียญเนื้อทองแดงรมดำ สร้างเป็นที่ระลึกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร
    เมื่อวันที่ ๗ มกราคม พศ. ๒๕๒๗

สำหรับผู้ที่ไม่เคยเป่ายันต์เกราะเพชร หากบูชาเหรียญนี้ติดตัว
    จะมีผลเหมือนกันได้เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรเช่นกันค่ะ

** บูชา 500 บาท** ค่าจัดส่ง 50 บาท

เหรียญฉลองสมณศักดิ์

เป็นเหรียญรูปทรงข้าวบิณฑ์ คล้ายพัดสมณศักดิ์พระราชาคณะชั้นสามัญ
    สร้างเมื่อ ๒๔ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๒๘ จำนวนเพียง ๖,๐๐๐ เหรียญค่ะ
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีโค๊ดตอกที่สังฆาฎิ
    ด้านหลังเป็นยันต์ท่านท้าวมหาชมภู

บูชาเหรียญนี้ติดตัวไว้ เชื่อว่าจะมีผลในการเลื่อนยศเลื่อนตำแหน่งเช่นกันนะคะ ^__^

** บูชา 1,900 บาทค่ะ **ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภรุ่น ๒ พิมพ์พระบาทขีด

พิมพ์พระบาทขีดนี้ เป็นพิมพ์ที่ส่วนใหญ่พระคำข้าว จะมีลักษณะสวย คมชัดลึก
    องค์นี้ผิวเดิมๆ สีเนียนๆสวยซึ้ง คมชัดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ขอบพระสวยงามชัดเจนค่ะ
    แบ่งกันไปบูชาค่ะ พร้อมสวดพระคาถาเงินล้านเป็นปกติอยู่สม่ำเสมอ
    จะส่งทางด้านลาภมาก มีความคล่องตัวทั้งในทางโลกและทางธรรมค่ะ

** บูชา 550 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระคำข้าวมหาลาภรุ่น ๒ พิมพ์บัวหลายจุด

เป็นพิมพ์ที่นิยม ด้านหน้าเป็นบล็อคเดียวกับรุ่น ๑ หายากค่ะ
    องค์นี้คัดมา ผิวเดิมๆ สมบูรณ์ทุกประการ
    แบ่งกันไปบูชาค่ะ พร้อมสวดพระคาถาเงินล้านเป็นปกติอยู่สม่ำเสมอ
    จะส่งทางด้านลาภมาก มีความคล่องตัวทั้งในทางโลกและทางธรรมค่ะ

** บูชา 550 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ พิมพ์พระเนตรจุด

เป็นพิมพ์นิยม หายาก องค์นี้คัดมา ผิวสีชมพูสวยมาก
    องค์พระและขอบพระคมชัด สวยสมบูรณ์ทุกประการค่ะ
    " สำหรับผลนั้น มีความต้องการในทางลาภมากที่สุด
    และอย่างอื่นก็ขอท่านไว้ทุกอย่าง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    ให้ผลเป็นพิเศษแด่ท่านที่นำไปบูชาในระยะใกล้มาแล้ว
    ขอให้ถามผลจากท่านที่เคารพจริงก็แล้วกัน
    สำหรับพระหางพลูนี้มีผลเช่นเดียวกัน
    แต่หนักไปในทางที่พูดเป็นที่จับใจคนมีลาภสักการะเสมอกัน "

** บูชา 650 บาท ** ค่าจัดส่ง 50 บาท

พระหางหมากมหาลาภ พิมพ์ฐานจุด

เป็นพิมพ์นิยม องค์พระและตัวหนังสือคมชัด ชัดหน้าชัดหลัง
    หายากในปัจจุบันแล้วค่ะ
    " สำหรับผลนั้น มีความต้องการในทางลาภมากที่สุด
    และอย่างอื่นก็ขอท่านไว้ทุกอย่าง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
    ให้ผลเป็นพิเศษแด่ท่านที่นำไปบูชาในระยะใกล้มาแล้ว
    ขอให้ถามผลจากท่านที่เคารพจริงก็แล้วกัน
    สำหรับพระหางพลูนี้มีผลเช่นเดียวกัน
    แต่หนักไปในทางที่พูดเป็นที่จับใจคนมีลาภสักการะเสมอกัน "

** บูชา 550 บาท **ค่าจัดส่ง 50 บาท

[​IMG][​IMG]

ชื่อบัญชี พัณณ์ชิตา ศิริโรจน์วรากร
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาเพชรบุรี
    เลขที่ 207-2-45153-0
    โทร 080-432-2300

17. panchita

" ทีนี้บรรดาท่านพุทธบริษัท ยังไม่ใช่พระอรหันต์ จิตใจก็ยังมีการดิ้นรนไปบ้าง ไปหาความดีบ้าง

ไปหาความชั่วบ้าง เป็นของธรรมดา ฉะนั้นเวลาที่บรรดาท่านพุทธบริษัทปฎิบัติเวลาจะเริ่มทำสมาธิ

ก็หาทางเอาชนะนิวรณ์ ๕ ประการ ชนะเบาๆ น้อยๆนะ ไม่ใช่มาก ชนะเฉพาะเวลาที่เราทำสมาธิ

ก็ขณะใดจิตว่างจากนิวรณ์ ขณะนั้นจิตเป็นฌาณ มีกำลังสูงมาก

ถ้าจะถามว่าทำไมนิวรณ์จึงได้เข้าสิงใจง่าย ก็ขอตอบว่าจิตของเราคบหาสมาคมกับนิวรณ์มาหลายอสงไขยกัป

ทุกชาติเราเป็นเพื่อนกับนิวรณ์ เราชอบรูปสวย เสียงเพราะ กลิ่นหอม รสอร่อย สัมผัสระหว่างเพศ

อันนี้เราชอบมาทุกชาติ มันชิน ฉะนั้น ชาตินี้อาจจะเป็นชาติสุดท้ายของบรรดาท่านพุทธบริษัท

ที่เราจะเอาชนะมัน แต่ว่าทำไมสักประเดี๋ยวหนึ่งเราอาจจะเผลอเป็นทาสของมันได้ เข้ามาสิงใจได้

ในเมื่อภาวนาไปก็ดี รู้ลมหายใจเข้าออกก็ตาม พิจารณาก็ตาม ถ้ามีอารมณ์เข้ามาแทรกมันเผลอ ก็ช่างมัน

พอรู้ตัวขึ้นมา เราก็เริ่มต้นใหม่ หายใจเข้ารู้ หายใจออกรู้ ใหม่เอาใหม่ ภาวนาใหม่ ทำสลับกันไปแบบนี้

แล้วเวลาที่ตายใจมันไป ร่างกายมันอยู่ ใจที่อยากจะไปนิพพาน มันจะมีอารมณ์อยู่

ถ้าฟังเทศน์จากพระพุทธเจ้าเพียงจบเดียว อย่างน้อยก็เป็นพระอรหันต์ ไม่ใช่พระโสดาบัน

เพราะเรานึกทุกวัน นึกถึงบุญทุกอย่างที่เราทำแล้ว นี่ถือว่าเป็นที่พักขั้นแรกของเรา "

ขอโมทนา สาธุ กับกุศลกรรมของพี่น้องทุกท่านค่ะ วันนี้วันพระ _/\_

18. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมาดึงกำลังใจกันนิดนึงนะครับ
    อ่านแล้วจำจนตายเลยนะครับทำกำลังใจให้เต็ม

" โยม...พระองค์ขาว ๆ นี่เรียกว่าพระคำข้าว
    เป็นพระที่มีลาภมาก เป็นพระที่ทำได้ยาก ทำแบบเดียวกับสมเด็จพุฒาจารย์โต
    ต่อไปเมื่ออาตมาตายแล้วพระนี้จะมีราคาเป็นแสน "

ไม่ได้เน้นที่ราคานะครับ .. เน้นที่อานุภาพของพระที่ปัจจุบันราคายังไม่สูงมาก
    แต่อานุภาพนั้น พระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาณกำลังพุทธภูมิเต็มขั้นรับประกันขนาดนี้ก็คิดเอาก็แล้วกันครับ สุดยอด !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2010
  19. paidej

paidej เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวมหาลาภรุ่น ๒ พิมพ์บัวหลายจุด

เป็นพิมพ์ที่นิยม ด้านหน้าเป็นบล็อคเดียวกับรุ่น ๑ หายากค่ะ

ขอเรียนสอบถามว่า รุ่น ๑ กับ รุ่น ๒ นี้ แตกต่างกันตรงไหนหรือครับ?
    ขอบคุณครับ

20. panchita

นำมาให้ชมค่ะ ^___^

พระทุ่งเศรษฐี พิมพ์พิเศษ

ด้านหลังเขียนว่า "พระมหาวีระ"

[​IMG][​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้