พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ ภาค 2 (ปิดกระทู้ครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 30 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รายการที่ 133
    (คุณ muangake บูชาแล้วครับ)

รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (ใบที่ 5)
    ขนาดพกพา 4 x 5 ซ.ม. ตอกโค๊ดนะ ทันหลวงปู่หมุนปลุกเสกปี พ.ศ.2543
    ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี

หลวงปู่หมุน พระเถราจารย์ผู้เข้มขลัง ปัจจุบันพระเครื่องของท่านแต่ละอย่างราคาแพงมาก สมดั่งวาจาที่ท่านเคยกล่าวไว้ เลื่องลือไปไกลทั้งประเทศและกลายเป็นพระหลักไปแล้วครับ ด้วยประสบการณ์มากมายมหาศาล ใครได้บูชาก็มีประสบการณ์น่าทึ่งกันมามากมาย โดยเฉพาะผม (Specialized) ผมเคยขอท่านช่วยมา 6 ครั้งแล้วเรื่องปัญหาต่างๆ ก็ประสบความสำเร็จมาตลอดครับ เป็นหลวงปู่ที่ผมนับถือมากๆอีกองค์ วิธีบนบานขอท่านก็ตามที่ศิษย์ทั้งหลายเล่ากันมาคือ อธิษฐานถึงท่านถึงสิ่งที่อยากให้ท่านช่วยเหลือ ถ้าสำเร็จจะถวายปลาดุกย่าง และเป๊ปซี่ครับ (ถวายกลางแจ้งหรือหน้าหิ้งพระนี่แหละครับ)

คาถาบูชาหลวงปู่หมุน :
    ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิครูธงองอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้

ใบนี้เกศาเยอะมาก 12 เส้น
    แบ่งบูชา 500 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      1,093
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2016
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 134
    (คุณ fevernova บูชาแล้วครับ)

รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (ใบที่ 6)
    ขนาดพกพา 4 x 5 ซ.ม. ตอกโค๊ดนะ ทันหลวงปู่หมุนปลุกเสกปี พ.ศ.2543
    ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี

หลวงปู่หมุน พระเถราจารย์ผู้เข้มขลัง ปัจจุบันพระเครื่องของท่านแต่ละอย่างราคาแพงมาก สมดั่งวาจาที่ท่านเคยกล่าวไว้ เลื่องลือไปไกลทั้งประเทศและกลายเป็นพระหลักไปแล้วครับ ด้วยประสบการณ์มากมายมหาศาล ใครได้บูชาก็มีประสบการณ์น่าทึ่งกันมามากมาย โดยเฉพาะผม (Specialized) ผมเคยขอท่านช่วยมา 6 ครั้งแล้วเรื่องปัญหาต่างๆ ก็ประสบความสำเร็จมาตลอดครับ เป็นหลวงปู่ที่ผมนับถือมากๆอีกองค์ วิธีบนบานขอท่านก็ตามที่ศิษย์ทั้งหลายเล่ากันมาคือ อธิษฐานถึงท่านถึงสิ่งที่อยากให้ท่านช่วยเหลือ ถ้าสำเร็จจะถวายปลาดุกย่าง และเป๊ปซี่ครับ (ถวายกลางแจ้งหรือหน้าหิ้งพระนี่แหละครับ)

คาถาบูชาหลวงปู่หมุน :
    ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิครูธงองอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้

แบ่งกันไปเบาๆครับ
    แบ่งบูชา 350 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      33 KB
      เปิดดู:
      1,058
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2016
  3. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    จอง 1 ใบครับตามที่คุยใน pm. ครับ

4. Specialized

23
    รายการที่ 135
    (คุณ naron บูชาแล้วครับ)

ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์
    - พระเจ้าปันโชค (ด้านหลังเขียนปันโช)
    - พระเจ้านอนมา
    - พระปัญจพุทธา
    ปลุกเสกโดย หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่

หลวงพ่อประสิทธิ์ ท่านเป็นพระที่น่าศรัทธา น่าศรัทธาทั้งหมด เท่าที่ปุถุชนคนหนา จะสรรหาถ้อยคำมาบรรยาย เหมือนให้มดปลวกสาธยายลักษณะของราชสีห์ ลักษณะท่าทางของท่านน่าเลื่อมใสศรัทธา ข้อวัตรปฏิบัติงดงาม เคร่งครัด เข้มแข็ง ไม่ย่อท้อ ไม่โอดครวญ แม้ในยามที่ท่านอาพาธ คือท่านป่วยมาหลายปีแล้ว รักษาพยาบาลอยู่เสมอๆ แต่กระนั้นท่านก็ยังเมตตาโปรดลูกศิษย์ลูกหาอยู่เป็นประจำ เทศนาคำสอนของท่านนุ่มนวล งดงาม สงบระงับ ซาบซึ้งน้อมนำมาใส่ตนได้โดยง่าย หนังสือคำสอนของท่านแพร่หลาย จากลูกศิษย์ที่พิมพ์ถวายให้ท่านแจกอยู่ตลอดเวลา

วัตถุมงคลหรือพระเครื่องของท่านมีคุณวิเศษ ทั้งในด้านเมตตาและแคล้วคลาดจากอันตราย เป็นที่ยอมรับในลูกศิษย์ลูกหา ผู้คนในท้องที่ หรือแม้แต่ในวงการพระเครื่องส่วนกลาง ค่อนข้างแพร่หลายและได้รับความนิยมในหมู่ของนักนิยมวัตถุมงคลจากครูบาอาจารย์สายกรรมฐาน

ชุดนี้พระหลวงพ่อเมตตาปลุกเสกให้ลูกศิษย์ของท่านเพื่อร่วมสร้างมหาวิหารไทลื้อปุญญมากโร วัดศรีมุงเมือง จ.เชียงใหม่ เป็นพิธีใหญ่ที่สุดของท่าน ปัจจุบันหลวงพ่อละสังขารแล้ว เมื่อวันที่ 30 กค 59 ที่ผ่านมา สิริอายุรวม 75 ปี

แบ่งบูชา 199 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2016
  5. Specialized

23
    รายการที่ 136
    (คุณ amornkul บูชาแล้วครับ)

พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้าน พ.ศ.2555
    ปลุกเสกโดย หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่

ท่านพระครูปลัดอรรถสิทธิ์ เจ้าอาวาสวัดศรีมุงเมืองสร้างถวาย หลวงพ่อประสิทธิ์ ในวาระที่หลวงพ่ออายุครบ 72 ปี ใช้มวลสารวิเศษจากครูบาอาจารย์สายป่ากรรมฐาน

แบ่งบูชา 99 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2016
  6. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    โอนเงินละครับ รายละเอียด pm

7. Specialized

23
    รายการที่ 137
    (คุณ sullus บูชาแล้วครับ)

พระชัยวัฒน์จอมสุรินทร์มหาเศรษฐี
    วัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ (องค์ที่ 5)
    หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ สุสานทุ่งมน จ.สุรินทร์

หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ นับเป็นพระเถระที่มีอายุพรรษาสูงที่สุดรูปหนึ่งของแดนอีสานใต้ บวชเณรเมื่ออายุได้ 18 ปี และอุปสมบทเมื่ออายุ 20 ปี ไม่เคยสึก ท่านเป็นพระที่เมตตาสูง และเป็นพระสายเขมรที่มีวิชาอาคมขลัง ได้รับการยอมรับจากคนในพื้นที่และต่างถิ่นมานานหลายสิบปี โดยได้สร้างพระเครื่องวัตถุมงคลมากมายหลายร้อยรุ่น ซึ่งก็ได้รับความนิยมทั้งจากชาวไทยและชาวต่างชาติเป็นอย่างมาก หลวงปู่ได้มรณภาพด้วยโรคชรา ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ กรุงเทพมหานคร เมื่อวันที่ 5 มีนาคม 2557 เวลา 10.39 น. สิริรวมอายุได้ 97 ปี บริบูรณ์

วัตถุมงคลของท่านมีพุทธานุภาพมาก พิสูจน์และมีประสบการณ์กันมามากมาย วัตถุมงคลของท่านมีคาถากำกับอยู่บนเดียว ใช้ได้กับทุกรุ่นคือ “นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ ปะจะขะ นะเมติ” หรือ “นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะเมติ ปะจะขะ” นี้เป็นพระคาถาที่เราคงคุ้นเคยกันดี เพราะมักจะมีกำกับบนวัตถุมงคลของหลวงปู่แทบทุกชิ้น เหตุเพราะว่า พระคาถานี้เป็นคาถาที่สามารถใช้ ท่องเพื่อปลุกเสกสิ่งของก็ได้ ใช้เพื่อเป็นอารมณ์กรรมฐานก็ได้ หรือใช้สำหรับการขอพรต่างๆก็ได้ หลวงปู่ท่านว่าดี 108 ประการ

บทบริกรรม นะเมติ นี้เป็นของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แห่งสำนักสุสานทุ่งมน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์ ที่ท่านให้ไว้แก่ศิษย์สำหรับภาวนา ท่านว่าเวลาภาวนานี้จะสามารถสื่อไปได้ถึงสุดแดน สะเทือนขึ้นไปถึงพรหมโลก ครูบาอาจารย์ เทพ พรหมทั้งหลายท่านจะลงมาช่วยเรา

ความหมายของ นะเมติ ท่านบอกว่า หมายถึง รสน้ำนมแม่พระธรณีย์ คืออาหาร พืชพันธุ์ ข้าว น้ำต่าง ๆ ที่เกิดจากผืนแผ่นดินหล่อเลี้ยงทุกสรรพชีวิต อย่างไม่ลำเอียง ใครจะปลูก ใครจะหว่าน ใครจะเก็บเกี่ยว เอาไปกินไปใช้ ไม่ว่าคนหรือสัตว์ ไม่ว่าคนรวยหรือคนจน พระสงฆ์ เณร ชี อลัชชี มหาโจร คนต่ำทราม แม่พระธรณีก็ไม่เคยรังเกียจท่านมีคุณและให้การเลี้ยงดูเท่า ๆ กัน แล้วแต่ใครจะเก็บเกี่ยวใช้สอยได้มากเท่าใด ตามแต่กำลังและสติปัญญาของแต่ละคน

นะเมตินี้เปรียบเหมือนคุณของครูบาอาจารย์ ที่ไม่เคยรังเกียจเดียจฉันท์ ลูกศิษย์คนใด ดังเช่นหลวงปู่ที่ท่านไม่เคยดุด่าว่ากล่าวลูกศิษย์ ก็ด้วยจิตที่เปี่ยมด้วยเมตตา หนักแน่น เยือกเย็นดั่งคุณของพระแม่ธรณีย์นั่นเอง สำหรับหลวงปู่แล้วท่านได้เน้นไปที่ศีล ท่านบอกว่าครูบาอาจารย์ที่รักลูกศิษย์ต้องบอกสอนลูกศิษย์ให้รักษาศีล หากมีศีลแล้วครูบาอาจารย์ท่านย่อมคุ้มครองทุกหนแห่ง หากไม่มีศีลแล้ว พระท่านไม่คุ้มครอง หรือคุ้มครองได้ก็ไม่เต็มที่ครับผม

แบ่งบูชา 199 บาท

ขนาดไฟล์:
      33.3 KB
      เปิดดู:
      929
      ขนาดไฟล์:
      36.7 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2016
  8. Specialized

23
    ไวไปไหน ขอบคุณครับจัดส่งแล้วจะมาแจ้งในนี้ค้าบ :cool:

9. Specialized

23
    รายการที่ 138

เหรียญรูปเหมือนหลังพรหม ฉลองอายุ ๘๗​ ปี
    หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี

หลวงพ่อจรัญ ท่านเป็นพระนักวิปัสนาชื่อดังแห่งยุค ท่านเก่งเรื่องการสอนสติปัฎฐานสี่ คอร์สภาวนาที่วัดของท่านเปิดมากี่คอร์สคนก็ล้นครับ นอกจากเรื่องวิปัสนากรรมฐานแล้วหลวงพ่อท่านยังเป็นศิษย์ของ หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์ พระเกจิในตำนานด้วยครับ เรื่องความรู้เห็นของท่านความเป็นทิพย์ต่างๆท่านก็รู้หมดครับ มีหลายเรื่องราวเกี่ยวกับท่าน ลองหาหนังสือของท่านมาอ่านกันดูครับ ปัจจุบันท่านมรณภาพแล้วถือเป็นการสูญเสียพระคณาจารย์รูปสำคัญอีกรูปของประเทศไทย

เหรียญนี้เป็นวัตถุมงคลปีสุดท้ายของท่าน พุทธคุณของผู้บูชาพระพรหมจะเป็นเมตตามหานิยมต่อผู้พบเห็นดั่งพรหมวิหาร 4 ที่คณาจารย์ท่านนำมาใช้เป็นกุศโลบายในการจัดสร้าง

แบ่งบูชา 99 บาท

ขนาดไฟล์:
      41.5 KB
      เปิดดู:
      893
      ขนาดไฟล์:
      145.2 KB
      เปิดดู:
      68
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2016
  10. naron

naron เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการ 135

11. sullus

sullus สมาชิก

จองรายการ137

12. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ :cool:

13. Specialized

23
    04/08/2559
    รายการจัดส่งวันนี้ครับ

- คุณ ชลวิทย์ EQ895064062TH

ส่วนเพื่อนสมาชิกที่จองพระไว้หรือสนใจยังสามารถจองทิ้งไว้ได้ แต่ยังไม่ต้องโอนมานะครับ ผมไปงานศพหลวงพ่อประสิทธิ์ ที่ถ้ำสหาย จ.อุดรฯ 5 วัน กลับมาวันที่ 10 สัปดาห์หน้าครับ ถึงจะจัดส่งพระให้ได้ ขอบคุณครับ
    :cool::cool::cool:

14. technology

technology เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมขอบูชา รายการที่ 133 รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (ใบที่ 5)

15. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    จองรายการ 136 ครับ รายการ 135 ยังมีอีกไหมครับ

16. Specialized

23
    รับทราบครับ สัปดาห์หน้าค่อยโอนนะครับ :cool:

135 ยังมีอีกครับ จะเก็บไว้ให้ครับ

17. naron

รายการ135 โอนละครับ
    ส่งที่
    พลภัทร อภัยโส
    มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตศรีล้านช้าง 253/7 ถ.วิสุทธิเทพ ต.กุดป่อง อ.เมือง จ.เลย 42000

ขนาดไฟล์:
      1,011 KB
      เปิดดู:
      59
  18. Specialized

23
    ขอบคุณครับ วันนี้จะจัดส่งให้ครับผม :cool:

19. Specialized

23
    10/08/2559

พึ่งกลับมาจากทัวร์บุญแถบภาคอีสาน และงานเผาสรีระสังขารองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่ งานนี้ท่านพระอาจารย์จันทร์เรียน ท่านได้ทำตามสัจจะที่เคยให้ไว้กับองค์หลวงพ่อประสิทธิ์ยามคราวร่วมเป็นตายตอนธุดงค์ร่วมกันนานมาแล้วคือ "องค์ไหนมรณภาพก่อน องค์ที่ยังอยู่ต้องเป็นคนเผา" งานนี้คนมาร่วมงานเยอะมาก พ่อแม่ครูอาจารย์ก็มาเยอะมากเช่นกัน แบ่งบุญให้ทุกท่านครับ

20. naron

อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้