พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเพิ่มเติมเกี่ยวกับน้ำมนตร์ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจค่ะ

วันนี้จะมาขอเล่าเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องน้ำมนตร์ที่สวดด้วยบทปาฏิโมกข์ค่ะ

ข้อ 10 เกี่ยวกับน้ำมนตร์นี้ดิฉันก็เพิ่งจะหาวัดที่พอจะขอได้
    หลังจากโทร.สอบถามไปหลายวัดมากจนท้อใจว่าทำไมถึงได้หายากกับเรื่องง่ายแค่นี้เอง

ไม่ทุกวัดหรอกค่ะที่พระภิกษุจะลงโบสถ์สวดปาฎิโมกข์ จะมีบางวัดที่พระภิกษุจะไปรวมกันในวันศีลใหญ่เท่านั้นอย่างที่คุณ audi1416 บอกค่ะ

พอได้คำตอบที่หนึ่ง พระท่านก็กรุณาบอกมาอีก 3-4 วัด
    ในเชียงใหม่เท่าที่รู้มานะคะ ได้แก่ วัดแสนฝาง วัดกู่เต้า วัดเชียงมั่น วัดพระสิงห์

พระท่านบอกว่าที่แน่นอนคือวัดแสนฝาง ดิฉันก็เลยโทร.ไปถามพระท่านที่วัดแสนฝางค่ะ

ท่านบอกว่าพรุ่งนี้ (เป็นวันออกพรรษาด้วยค่ะ) จะลงโบสถ์ตอนเช้า ให้ไปเอาได้ตอนบ่ายในวิหาร ประมาณว่ามีแจกอยู่ในวิหารค่ะ

วิธีสืบหาไม่ยากค่ะ (แหมพอได้แล้วทำเป็นง่ายนะเรา แต่ตอนคิดไม่ออกนี่สิมืดแปดด้าน) โทร. 1133 ขอเบอร์โทร.วัดที่ต้องการค่ะ แล้วโทร.ไปถามว่ามีน้ำมนตร์สวดด้วยบทปาฏิโมกข์แจกหรือเปล่า ดิฉันก็ทำอย่างนี้แหละค่ะ

อีกเรื่องที่ขอเตือนค่ะ ถ้าโทร.ไปปรึกษาพระอาจารย์จาตุรงค์แล้ว พระอาจารย์แนะนำอะไรก็ควรทำตามค่ะ ถ้ามันยากคิดว่าจะทำไม่ได้ก็ลองปรึกษาท่านดูว่าพอจะมีวิธีอื่นหรือไม่ อย่างดิฉันเนี่ยไม่คิดเลยว่าจะมายากกับเรื่องน้ำมนตร์ที่สวดด้วยบทปาฏิโมกข์ นึกว่าจะหาได้ง่าย ๆ เพราะวัดไหน ๆ ก็มีน้ำมนตร์แจกอยู่แล้ว แต่พอเอาเข้าจริง ๆ มันไม่ง่ายอย่างที่คิดค่ะ แต่สัจจะก็ต้องเป็นสัจจะรับปากท่านแล้วว่าจะทำก็ต้องทำให้ได้ ไม่ใช่เพื่อใครแต่เพื่อตัวเราเองค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ indochina1886 นะคะ สู้ต่อไปค่ะ ตายเป็นตาย ระหว่างเจ้ากรรมนายเวรกับเจ้าหนี้ ดิฉันกลัวเจ้าหนี้มากกว่าค่ะ

ชีวิตของดิฉันก็ไม่ต่างอะไรกับคุณ indochina1886 ตั้งแต่สามีตายไปต้องรับภาระหนี้คนเดียวสองล้าน ดำรงอยู่บนพื้นฐานของเงินเดือนที่เหลือสุทธิเพียงน้อยนิด ลำบากเลือดตาแทบกระเด็น แต่ก็ยอมรับมานานแล้วว่าคงเป็นกรรมของเราเอง วันหนึ่งคงจะมีผู้มีเมตตามาชี้ทางออกบอกทางเดินให้

ซึ่งดิฉันก็ขอบคุณคุณรักได้พ่าย และพระอาจารย์จาตุรงค์มากค่ะ ขอให้ท่านทั้งสองได้บุญบารมียิ่ง ๆ ขึ้นไป ขออนุโมทนาค่ะ

อ้อ ถ้าติดขัดประการใดก็ทำตามที่คุณ audi1416 แนะนำดูนะคะ

คุณ audi1416 บอกว่า "ป.ล.น้ำมนต์ที่สวดด้วยบทปาฏิโมกข์ ท่านอาจขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆใน พลังจิต ได้นะครับ เพราะส่วนโหญ่แล้วก็เป็นผู้ปฏิบัติธรรมแล้วก็ชอบทำบุญตามวันต่างๆกันอยู่แล้ว ครับ"

ขอแถมอีกนิดค่ะ คุณ โฮม คะ เกี่ยวกับความไม่สมควรรบกวนพระค่ะ ดิฉันเป็นคนที่เกรงใจคนมาก แม้จะลำบากจนเลือดตาแทบกระเด็นดิฉันก็จะไม่ไปรบกวนใคร ถ้ามันไม่จำเป็นจริง ๆ ดิฉันอดทนก้มหน้ารับกรรมมาตลอด จนกระทั่งมาพบข้อความของคุณรักไร้พ่าย (ตาสว่างวาบขึ้นมาทันที)

ดิฉันก็ไม่คิดหรอกค่ะว่าพระท่านจะช่วยแก้กรรมให้เราได้ เพราะพระบางรูปท่านไม่ยุ่งเรื่องนี้เลย (เราต้องถามท่านก่อนว่าท่านพอจะช่วยเราได้หรือไม่) พระบางรูปท่านปฏิบัติธรรมของท่านเพียงอย่างเดียว แต่ในกรณีของพระอาจารย์จาตุรงค์ ดิฉ้นคิดว่าท่านต้องการสร้างบารมีเพื่อจะไปบูรณะวัดร้างแถวจังหวัดเลย และการกุศลอื่น ๆ ที่จะตามมา ถ้าญาติโยมที่ท่านเคยช่วยเหลือแนะนำไป มีชีวิตดีขึ้นบุคคลเหล่านั้นจะต้องกลับไปช่วยท่านในโอกาสอันควรต่อไปแน่นอนค่ะ ดิฉันเชื่ออย่างนั้น

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครองทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัย และมีความสุขกันทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2009
  2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    โทร ติด ครับ
    แต่ ไม่มีคนรับสาย
    อาจารย์
    ท่านคงติด ภารกิจ ครับ

3. ภัทรศีล

ภัทรศีล เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ เพิ่งวางหูจากอาจารย์ ได้สักชั่วโมง รู้สึกดี อาจารย์ท่านเป้นพระปฏิบัติ ก่อนหน้านี้ เราพยายามเพียรโทร แต่ไม่ได้ จนสุดท้าย เรากำหนดจิต ขอให้อาจารย์รับสาย อาจารย์รับเลยค่ะ เราต้องขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย ที่ทำให้เราได้มีโอกาสสนทนาธรรมกับอาจารย์

อาจารย์ฝากให้ช่วยเปลี่ยนถ้อยคำที่คุณรักไร้พ่ายลง (ตรงนี้ต้องรบกวนคุณรักไร้พ่ายเปลี่ยนให้ค่ะ อาจารย์ไม่ต้องการอวดอุตริมนุสธรรมค่ะ)

"จนได้ญาณตั้งแต่อายุ 12 ปี
    จากนั้น อาจารย์ก็มักติดตามหลวงพ่อเปิ่นธุดงค์ตามป่าเขาเรื่อยมา"

เป็น ปฏิบัติธรรมมาตั้งแต่เล็กๆ ไม่ได้ติดตามหลวงพ่อเปิ่นออกธุดงค์ แต่ออกธุดงค์คนเดียว เมื่อ ปี 2542 อาจารยย์เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น"

อาจารย์ฝากบอกว่า อาจารย์จะมาพักที่จ.นนทบุรี วันที่ 7-8 ตค.52 เพื่อมาโปรดญาติโยม อาจารย์จะทำพิธีเสกน้ำมนต์ ที่ซอยวัดจันทร์ทองเอี่ยม (น่าจะอยู่แถวบางบัวทอง เดาเอานะ ใครรู้โปรดแจ้งด้วย) ซึ่งน้ำมนต์นี้จะช่วยปัดเป่าโรคภัย มนต์ดำ และความติดขัดให้จางไป

สิ่งที่ต้องเตรียมคือ
    1.ดอกบัวหลวง 5 ดอก
    2.ดอกดาวเรือง 5 ดอก
    3.กุหลาบแดง 5 ดอก
    4.ทองคำเปลวแท้ 5 แผ่น
    5.เทียนขาวหนัก 1 บาท 5 เล่ม
    6.น้ำอบไทย ขวดกลาง 1 ขวด

6 อย่าง นี้ ต่อ 1 ท่านที่ไป ให้เตรียมถุงใส่น้ำมนต์ ไปด้วยค่ะ

การติดต่อ โทรมือถือท่านได้
    โดยตรงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2009
  4. jajamicky

jajamicky เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่าน โดยเฉพาะคุณรักไร้พ่าย และพระอาจารย์จาตุรงค์ค่ะ

5. phol9

phol9 Active Member

เห็นด้วยกับคุณ audi1416 ครับ
    ไปวัดระฆัง หรือวัดอินทารามก็ได้ ครับเคยไปมาอาบแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2009
  6. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ครับๆ จะแก้ไขบัดเดี๋ยวนี้

ขอบคุณครับที่มาบอก

7. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทราบรายละเอียดมากกว่านี้บ้างไหมคะ เช่นสถานที่ หรือบ้านเลขที่ หรือจุดสังเกตุอะไรในซอยวัดจันทร์ทองเอี่ยม และเวลาที่ท่านจะสะดวกให้เข้าร่วมพิธีนะคะ ใครทราบช่วยแจ้งด่วนด้วยนะคะ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

8. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    เรื่องเวลาคงต้องโทรสอบถามพระอาจารย์ค่ะ อยากไปเข้าร่วมด้วยเหมือนกันค่ะ พระอาจารย์ท่านแนะนำให้เรานำน้ำมนต์มาอาบค่ะ

9. หนุนนำ

หนุนนำ Active Member

30 พฤษภาคม 2009
    โทรไปหาอาจารย์หลายที่ หลายหน ติดบ้างไม่ติดบ้างพอจะได้คุยกับอาจารย์สายหลุดซะงั้น (สงสัยเจ้ากรรมนายเวรเยอะครับ555) จนท้อละ แต่ตอนเช้าแม่โทรมาหามีเรื่องไม่สบายใจมาก คุยไปสักพักแม่ก็ยังเครียดอยู่เลยบอกให้แม่ลองโทรไปหาอาจารย์ดูนะ โอ้ปาฎิหารมีจริงแม่โทรครั้งแรก ครั้งเดียวติดเลย ไอ้เราพยายามตั้งนานยังไม่เคยคุยกับอาจารย์เลย อาจารย์บอกแม่ว่าดวงตกมากและบอกว่าไม่ต้องคิดมาก ให้สวดพระคาถาชินบัญชร ธรรมจักรวัฒนสูตร เป็นเวลา 2 เดือนแล้วแผ่เมตตาให้ตัวเอาและขอสิ่งดีๆเข้ามาแล้วทุกอย่างก็จะดีขึ้น ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย ที่แนะนำพระ อาจารย์ จาตุรงค์ มาช่วยเหลือคนที่ลำบากโดยไม่หวังผลตอบแทนครับ ขอขอบคุณแทนคุณแม่ด้วยครับ ขอขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ
    (ขอผมได้คุยกับอาจารย์บ้างนะครับ555)

10. wikornk

wikornk สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2009
    เรียนทุกท่าน
    ภรรยาผมและผมได้สนทนาธรรมกับทางอาจารย์และอาจารย์ได้ฝากให้บอกกับญาติโยม เหมือนกับที่ท่านสมาชิกชื่อ "ภัทรศีล"ที่เคยลงแจ้งไปแล้ว โดยจะแจ้งว่า ทางอาจารย์จาตุรงค์จะมาพักที่ จ.นนทบุรี ช่วงวันที่ 7-8 ตุลาคม 2552 เพื่อมาเยี่ยมโยมแม่และโปรดญาติโยม และอาจารย์จะทำพิธีเสกน้ำมนต์ให้กับทางญาตฺโยม ที่สถานที่บ้าน ก่อนถึงตลาด ซอยวัดจันทร์ทองเอี่ยม แถวบางบัวทอง อาจารย์ให้คนที่อยากได้น้ำมนต์เตรียมของต่างๆดังนี้

1. ดอกบัวหลวง จำนวน 5 ดอก
    2. ดอกดาวเรือง จำนวน 5 ดอก
    3. ดอกกุหลาบแดง จำนวน 5 ดอก
    4. ทองคำเปลวแท้ 100% จำนวน 5 แผ่น
    5. เทียนขาว หนัก 1 บาท จำนวน 5 เล่ม (เป็นเทียนขี้ผึ้งแท้ครับ)
    6. น้ำอบไทย ขวดกลาง จำนวน 1 ขวด

ทุกท่านที่ไปให้เตรียมไป คนละ 1 ชุดครับ ให้เตรียมถุงไปใส่น้ำมนต์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    วิกร

11. wikornk

wikornk สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2009
    เรียนทุกท่าน
    ภรรยาผมและผมได้สนทนาธรรมกับทางอาจารย์และอาจารย์ได้ฝากให้บอกกับญาติโยม เหมือนกับที่ท่านสมาชิกชื่อ "ภัทรศีล"ที่เคยลงแจ้งไปแล้ว โดยจะแจ้งว่า ทางอาจารย์จาตุรงค์จะมาพักที่ จ.นนทบุรี ช่วงวันที่ 7-8 ตุลาคม 2552 เวลา 9.00 น. - 16.00 น. ครับ (เพิ่มเติมครับ) เพื่อมาเยี่ยมโยมแม่และโปรดญาติโยม และอาจารย์จะทำพิธีเสกน้ำมนต์ให้กับทางญาตฺโยม ที่สถานที่บ้าน ก่อนถึงตลาด ซอยวัดจันทร์ทองเอี่ยม แถวบางบัวทอง อาจารย์ให้คนที่อยากได้น้ำมนต์เตรียมของต่างๆดังนี้

1. ดอกบัวหลวง จำนวน 5 ดอก
    2. ดอกดาวเรือง จำนวน 5 ดอก
    3. ดอกกุหลาบแดง จำนวน 5 ดอก
    4. ทองคำเปลวแท้ 100% จำนวน 5 แผ่น
    5. เทียนขาว หนัก 1 บาท จำนวน 5 เล่ม (เป็นเทียนขี้ผึ้งแท้ครับ)
    6. น้ำอบไทย ขวดกลาง จำนวน 1 ขวด

ทุกท่านที่ไปให้เตรียมไป คนละ 1 ชุดครับ ให้เตรียมถุงไปใส่น้ำมนต์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    วิกร<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

12. รักไร้พ่าย

โมทนากับคุณเช่นกันครับ ที่ได้ช่วยเหลือให้คุณแม่ของคุณได้คุยกับ อ.

13. Snows

Snows เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2006
    ผมได้โทรสนทนากับหลวงพ่อแล้วในครั้งแรก ก็โชคดีเลยท่านรับสาย และท่านก็ได้เมตตาชี้แนะให้ทราบถึงเรื่องต่าง ๆ และแนวทางการปฏิบัติ ส่วนเรื่องน้ำพระพุทธมนต์ วันนี้ผมก็ได้ไปหาน้ำพระพุทธมนต์ ( ในโบสถ์ ) ตามที่หลวงพ่อท่านบอกมาครบเรียบร้อยแล้วครับ เพราะในกรุงเทพ ฯ บางวัดโบสถ์ก็จะปิดไม่ให้เข้า แต่ก็ถือว่าโชคดีมากที่ได้มาครบทั้ง 3 วัด ขอบคุณมากครับสำหรับคุณรักพ่ายที่ช่วยแนะนำให้รู้จักกับหลวงพ่อ ขอบคุณครับ

14. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณคุณรักไร้พ่าย

สวัสดีค่ะคุณรักไร้พ่าย ต้องขอบคุณมากนะคะที่แนะนำท่านพระอาจารย์จาตุรงค์
    เมื่อกี้ (19.55 น.) หลังจากอ่านจบก็รีบโทรกราบนมัสการพระอาจารย์เลยค่ะ ท่านรับสายแล้วก็ถาม-ตอบค่ะ ท่านมีเมตตามากค่ะท่านได้เมตตาแนะนำในเรื่องวิธีทำสมาธิ ซึ่งที่ปฏิบัติอยู่จิตจะไม่สงบ ท่านได้อธิบายแล้วเข้าใจง่ายทำให้ถึงบางอ้อซะที สวนเรื่องเจ้ากรรมนายเวรไม่มีแล้วซึ่งปัจจุบันเมื่อทำบุญก็ได้
    อุทิศส่วนกุศลอยู่ทุกครั้ง พระอาจารย์บอกว่าดีแล้วให้ทำต่อไป พร้อมทั้งท่านได้กรุณาแนะนำธรรมะให้ด้วย อ้อท่านบอกว่ากำลังหาวัดแถวๆ จ.เพชรบูรณ์
    จ.เลย จ. นครราชสีมาที่เป็นวัดเล็กๆ เป็นวัดร้างก็ได้ท่านอยากจะหาที่สงบและพัฒนาวัด บำเพ็ญบุญค่ะ
    ท่านใดพอจะทราบกรุณาแจ้งให้พระอาจารย์ทราบด้วยนะคะ อ้อ พระอาจารย์บอกว่าขณะนี้ท่านอยู่ที่กรุงเทพฯค่ะ
    หลังจากวางสายจากพระอาจารย์ก็รีบแจ้งคุณรักไร้พ่ายเลยค่ะ พระอาจารย์ท่านมีเมตตาจริงๆค่ะ ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายอีกครั้งค่ะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2009
  15. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    จริงๆ แล้วได้โทรไปหาพระอาจารย์ได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว แต่ไม่ได้เข้ามาโพส ก็ได้รับความเมตตา ชี้แนะจากอาจารย์เป็นอย่างดีเช่นเดียวกัน โดยท่านได้ชี้แนะรวมทั้งเรื่องของการปฏิบัติด้วย และต้องขอบคุณ คุณรัก...เป็นอย่างมากด้วยนะคะ

16. รักไร้พ่าย

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยแจ้งข่าวพระอาจารย์
    ผมเองก็ติดต่อท่านลำบากเหมือนกัน เพราะคนโทรหาท่านเป็นพันๆสาย

17. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้าได้มีโอกาสสนทนากับพระอาจารย์ค่ะ ขอเพิ่มเติมรายละเอียดของสถานที่ ที่ท่านเปิดให้ญาติโยมเข้าไปกราบ ระหว่างวันที่ 7-8 ตุลาคมศกนี้ ดังนี้ค่ะ
    - ซอย ชื่อ จันทร์ทองเอี่ยมค่ะ หรือซอยเทศบาล 11 (แก้ไขคือไม่ใช่ซอยวัดจันทร์ทอง
    เอี่ยมค่ะ)
    - เข้าซอยไปประมาณ 300 เมตร
    - จุดสังเกตุคือจะมีคาร์แครอยู่หน้าบ้านไม้สองชั้น
    - ส่วนบ้านเลขที่นั้นพระอาจารย์ท่านยังไม่ทราบค่ะ เนื่องจากเป็นบ้านของญาติค่ะ

จากข้อมูลเบื้องต้นหวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการไปกราบพระอาจารย์นะคะ

18. รักไร้พ่าย

ขอบคุณ คุณแม่จิงโจ้ มากครับ

19. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ หลังจากโทรไม่ติด (เมื่อนานมาแล้ว)
    วันนี้หนูเลยลองโทรนมัสการอาจารย์อีกครั้ง ปรากฏว่าโทรครั้งนี้ท่านรับเลยค่ะ
    อาจารย์ท่านใจดีมากๆเลยค่ะ เพราะช่วงนี้หนูดวงไม่ดีเท่าไหร่ และคงจะเป็นไปจนถึงกุมภาปีหน้า ท่านเลยได้แนะนำในหนูสวดมนตร์ นั่งสมาธิ สร้างบารมีค่ะ

ซึ่งอันที่จริงหนูก็ทำอยู่บ้าง....แต่ติดว่าตัวกิเลสหนา กำลังขี้เกียจมันเลยมากกว่า
    ก็เลยทำบ้างไม่ทำบ้าง แหะๆ พอได้คุยกับอาจารย์ก็ทำให้หนูรู้สึกว่าอยากจะปฏิบัติมากขึ้น

เหมือนที่ท่านอาจารย์ว่า "พระพุทธเจ้าท่านมีบารมีมากกว่าเราขนาดนั้น ท่านยังต้องใช้ความเพียรพยายามอยู่ตั้งกี่ปี กว่าจะตรัสรู้"

หนูที่มีปัญญาเล็กน้อย ความรู้เล็กน้อย แถมบารมียังไม่ค่อยจะมีอีกต่างหาก
    ก็จะพยายามาปฏิบัติมากขึ้นค่ะ หลังๆนี้หนูก็ได้ปรึกษาเรื่องการนั่งสมาธิกับท่านอาจารย์จตุรงค์
    ซึ่งท่านก็กรุณาแนะนำปัญหาที่หนูค้างคาใจให้แจ่มแจ้ง ต้องกราบขอบพระคุณอาจารย์มากนะคะ

น่าเสียดายที่หนูลืมเปิดกระทู้ดูก่อน ไม่งั้นคงได้เอาน้ำมนต์ของท่านไปอาบบ้าง
    เพื่อให้การนั่งสมาธิดีขึ้น ^^ แต่ไม่เป็นไรค่ะ หนูจะปฏิบัติตามคำสอนของท่านอาจารย์ดูค่ะ

สุดท้ายนี้หนูขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์จาตุรงค์และพี่รักไร้พ่ายมากนะคะ

20. Jackred

Jackred สมาชิก

15 กันยายน 2008
    ขอกระจายข่าวครับ

วันนี้ผมได้โทรศัพท์ไปคุยกับพระอาจารย์มาครับ

พระอาจารย์ให้บอกข่าวแก่ญาติโยมว่า วันอาทิตย์ที่ 18 ตุลาคมนี้ ว่า

พระอาจาร์ยจะขึ้นมากรุงเทพครับ สถานที่คือที่เดิมครับ บางบัวทอง

ซอยจันทร์ทองเอี่ยม

ส่วนเลขที่บ้านผมยังไม่ทราบเหมือนกันครับ หากใครทราบรบกวน ลง

ข้อมูลเพิ่มเติมให้ด้วยครับ