พระอาจารย์ "จาตุรงค์" ผู้มีญาณ ตรวจกรรมให้คนมีทุกข์โดยไม่หวังผลตอบแทน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 28 กันยายน 2009.

1. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    คุณ grateful หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคุณจะได้กลับมาเล่าให้ฟังต่อว่าเมื่อคุณประสบอุบัติเหตุ
    แล้วในวินาทีนั้นคุณได้เลือกฝั่งขวา เพื่อที่คุณจะได้กลับมาเล่าเรื่องหลังความตายให้พวกเราได้ฟังค่ะ ไม่ได้แช่งนะคะ แต่คุณทรายเธอดูได้แม่นมาก และคิดว่าที่คุณได้ฝันเห็นแม่ชีนั้นแม่ชีคงมาบอกนัยอะไรคุณบางอย่าง และคิดว่าถึงคราวคับขันคุณจะรอดค่ะ ไม่มีอะไรยิ่งใหญ่เกินจิตเราค่ะ เมื่อเราตั้งจิตมั่นว่ามันจะรอดคุณต้องรอดค่ะ แล้วพบกันใหม่เมื่อคุณเล่ามา ขอให้โชคดีค่ะ

2. Nutthawut

Nutthawut เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    กราบอนุโมทนาในเจตนาอันเป็นกุศลของพระอาจารย์ฯ และคุณ "รักไร้พ่าย" ด้วยครับ

3. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ฝากนิดนึงนะ

พระอาจารย์ จาตุรงค์ จะทำวัดในช่วงเวลา 6 โมงเย็น ถึง 2 ทุ่ม

และหลังสี่ทุ่ม อาจารย์จะเข้ากรรมฐานนะครับ

รบกวนทุกท่าน อย่าโทรไป 2 ช่วงเวลานี้นะครับ
    เพราะอาจเข้าข่ายขัดขวางท่านปฎิบัติธรรมได้นะ เออ !!

4. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    สวัสดีคุณรักไร้พ่ายผมเพิ่งได้ติดตามคุณนะครับ..ชอบมาก ผมขอเล่าดังนี้ครับ
    1.ผมได้โทรหาอาจารย์ จาตุรงค์ เมื่อวานตอนดึกเลยไม่ติดครับจะพยายามโทรใหม่...
    2.แล้วผมได้โทรหาคุณ บอล วัตสุพล เมื่อวานตอนกลางวัน 3 รอบไม่ติดเลยพอตอนกลางคืนหลังจากสวดมนต์เสร็จลองโทรใหม่ ทีนี้ติดผมดีใจมาก และคุณบอลบอกว่าต้องรอคิว..แถมพูดว่าให้ผมสวดมนต์ภาวนาไปเรื่อยๆแล้วจะติดต่อกลับ ผมงง รู้ได้ไงว่าผมเพิ่งสวดมนต์เพิ่งเริ่มสวดได้ 1 สัปดาห์แล้ว ผมดีใจมากที่คุณบอลทักมามีกำลังใจขึ้นเยอะเลยครับ
    3.แล้ววันนี้คุณ โจโฉ ก็ส่ง CD ธรรมะมาให้ผมปลื้มจริงๆ
    กราบขอบคุณและอนุโมทนาเวบพลังจิต และคุณรักไร้พ่ายมากครับ ผมคิดว่าชาตินี้คงไม่มีใครใส่ใจผมอีกแล้ว ปลื้มใจครับ ผมจะพยายามทำให้ถูกทางครับ:cool:

5. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Greatful เคยอ่านหนังสือเล่มนึงของพระอาจารย์ท่านใดจำไม่ได้ ท่านว่าของดีอยู่เลยความตายไปนิดเดียว คุณลองนั่งสมาธิอย่างจริงจังดูสิครับ คำว่าตายอาจจะไม่ได้หมายถึงสิ้นชีวิตก็ได้นะครับ อาจจะหมายถึงตายจากกิเลสก็เป็นได้ ในเมื่อคุณทรายบอกว่าถ้ารอดจะเป็นเหมือนคุณทรายได้รู้ได้เห็น ก็แสดงว่ายังมีทางออกสิครับ อย่าพึ่งด่วนวิตกกังวลเลยนะครับ ลองสวดบทสวดนี้ดูสิครับ ชื่อบทสวด อุณหัสสะวิชัย บทนี้จะเป็นคล้าย ๆ บทต่ออายุครับ ความหมายในบทสวดผมไม่เข้าใจถ่องแท้นัก แต่ก็สวดอยู่ทุกวันเหมือนกับว่าถ้าใครสวดบทสวดนี้จะต่ออายุได้ครับ สิ่งศักสิทธิ์จะคอยช่วยเหลือ จะช่วยไม่ได้อยู่อย่างเดียวถ้าผู้นั้นคราวที่จะต้องจากไปแล้วเท่านั้น หรือลองทำบังสุกุลต่ออายุสิครับ อย่างน้อยก็อาจจะสบายใจขึ้นนะครับ ขอให้สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองคุณครับ

6. รักไร้พ่าย

ขอบคุณครับทึ่ติดตาม

และโมทนาในการสวดมนต์ของคุณด้วยครับ
    ขอให้คุณตั้งใจทำความดีต่อไปนะครับ

จะเป็นกำลังใจให้ครับ

7. a little angel

a little angel เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    เมื่อวาน 29/09/52 เวลาโดยประมาณ 5 โมง ได้โทรไปปรึกษาพระอาจารย์จตุรงค์เรื่องวิญญาณเด็กที่ตาม พระอาจารย์ถาม....เราหลายคำถาม คำตอบสุดท้ายคือ วิญญาณเด็กที่ท่านเห็นอายุประมาณ 3-4 ขวบ หน้าบูดบึ้ง เป็นวิญญาณสีดำ ไม่พูดจากอะไรกับพระอาจารย์ เรามีกุมารที่เช่ามาจากฆราวาสที่ปฎิบัติธรรมโดยมีสื่อมาให้ 2 สื่อตัวแทน เป็นหญิงและชาย พระอาจารย์บอกว่าคงจะเป็นสื่อนี้ที่นำพาวิญญาณเด็กน้อยทั้ง 2 มาหาเรา แต่เข้าใกล้เราไม่ได้ เข้าบ้านเราไม่ได้ด้วย พระอาจาย์แนะนำต่อว่าให้วันนี้ทำสังฆทานอุทิศให้วิญญาณเด็กทั้ง 2 แล้วส่งคืนกลับหาเจ้าของเดิม เราทำตามคำแนะนำของพระอาจารย์เรียบร้อยแล้ว พระอาจารย์ท่านพูดสอนว่า เรามีของดีอยู่ในตัวแล้ว (ท่านคงจะหมายถึงครูอาจารย์ระดับสูงหลายองค์ที่คุ้มครองอยู่น่ะค่ะ )ให้หมั่นปฎิบัติธรรม วิญญาณเหล่านี้เข้าใกล้โยมไม่ได้ นำมาเล่าสู่เพื่อนๆ พี่ๆ ฟังกัน จะได้มีสติก่อนเช่าบูชากุมารฯค่ะ ไม่อยากให้เพื่อนๆพี่ เจอเหตุการณ์เช่นเดียวกับเราค่ะ

8. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณในข่าวสารที่ดี ๆ ครับ

9. nao7310

nao7310 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาบุญกับคุณรักไ้ร้พ่ายด้วยค่ะ ที่นำสิ่งดีๆ มาเผยแพร่ต่อสมาชิก ติดตามอ่านมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้โพส์เท่าไร ต้องบอกว่า่คุณมีอะไรดีๆ เยอะเหมือนกันนะค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ สาธุ....

ป.ล. เมื่อไรจะรวบรวมเป็นเล่มค่ะ จะได้ติดตามอ่านน่าสนใจมากๆ สำหรับผู้มีญาณหยั่งรู้

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ ครับ

วันนี้
    โทร หา ท่านอาจารย์ ครับ
    ยัง ไม่เจอ ครับ

11. รักไร้พ่าย

อ่อ วันนี้ พระอาจารย์มีกิจต้องไปเป็นอาจารย์คุมสอบพระนักธรรมนะครับ

คงจะเสร็จประมาณ 4 โมงเย็นครับ

12. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนากับคุณรักไร้พ่ายค่ะ อยากโทร.หาท่านนะคะ แต่เกรงว่าจะรบกวนท่าน
    แต่ยังไง ก็ขอชื่นชมคุณรักไร้พ่าย ว่าคุณเยี่ยมมาก

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณ ครับ
    ว่าจะ โทร หาท่านใหม่พรุ่งนี้ ครับ
    คิดเหมือนกัน ครับ ว่า
    ท่าน คงติดกิจอะไร แน่นอน

14. preaw3000

preaw3000 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาที่นำเรื่องดีดีมาบอกต่อครับ
    ผมได้โทรไปหาพระอาจารย์แล้วครับ
    แล้วก็ได้รู้ว่าชาติที่แล้ว - - กูเลวได้ใจจริงๆ 555+ แต่ไม่รู้รายละเอียดหรอกนะ เพราะไม่ได้ถามรายละเอียดยิบๆ อ่ะ แต่ทำให้ได้รู้ว่าชาตินี้เราก็ดีนะ แต่ไม่ได้ดีมาก ไม่เคยคิดว่าชาติที่แล้วจะเลวขนาดนั้น แสดงว่าพอมียศ มีอำนาจ มีเงินแล้วเราจะลืมตัวได้จริงๆ ต่อให้ชาตินี้เราเป็นคนดี สุดท้ายเราก็ไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเป็นคนดีหรือเปล่าได้เลย พอเรามียศ มีอำนาจ เราอาจจะเป็นวัวลืมตีน อีกก็เป็นได้
    พระอาจารย์ท่านบอกวิธีแก้มาแล้วหล่ะครับ แต่ตอนนั้นตื่นเต้น แค่พูดเพราะ ลงครับๆ ตลอดแต่ว่าไม่ได้นมัสการ ไม่ได้สวัสดีอะไรเลย พระอาจารย์ท่านรับ แล้วผมก็บอกว่ารู้มาจากคุณรักไร้พ่าย ท่านก็ถามเลยว่ามีปัญหาอะไรอะครับ ......แล้วท่านก็บอกวิธีแก้ให้ไปซื้อของกิน ของใช้ไปให้บ้านเด็กกำพร้าอ่ะครับ.......................... ต้องซื้อไรไปให้บ้างอ่ะครับ ไม่เคยไปเลี้ยงบ้านเด็กกำพร้าเลย มีใครพอแนะนำได้บ้างไหม....

ขอบคุณคุณรักไร้พ่าย
    ขอบคุณพระอาจารย์มากครับที่ชี้ทางสว่างให้ผู้มืดบอด

15. *mae moo aun*

*mae moo aun* Active Member

10 มิถุนายน 2009
    โมทนาสาธุในกุศลจิตของ พระคุณเจ้าที่มีเมตตาช่วยคนมีทุกข์ค่ะ

16. poonjoss

poonjoss เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา คุณรักไร้พ่าย ครับ
    ผู้ที่มีรายชื้อคนมีญาณทั้วไทย

17. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์ใจดีมีเมตตามากครับท่านสอนให้เราสวดมนต์ให้ถูกวิธีและทำบุญตามที่เจ้ากรรมนายเวรอยากให้เราทำครับลองโทรไปหาท่านดูน๊ะครับอาจจะติดยากหน่อยแต่รับรองไม่ผิดหวังครับผมและขออนุโมทนากับพี่รักไร้พ่ายด้วยครับที่สรรหาสิ่งดี ๆมาเป็นแนวทางที่ช่วยส่งเสริมอย่างถูกต้องในการดำเนินชีวิตในสภาวะสังคมและเศรษฐกิจที่ต้องดิ้นรนและย่ำแย่ครับ

18. realsiam

realsiam สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญ กับ อาจารย์ "จาตุรงค์" และ คุณ "รักไร้พ่าย" ด้วยครับ สาธุ =^_^=

19. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    ช่วยนำมาเปิดเผยด้วยสิค่ะการสวดมนต์ให้ถูกวิธีและทำบุญด้วย โทรหาพระอาจารย์ติดยากมาก

20. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังค่ะ พยายามโทรด้วยความเกรงใจค่ะ แต่ไม่โทรในเวลาที่ห้ามค่ะ
    ไม่ติดบ้าง ติดบ้าง แต่พระอาจารย์ท่านไม่รับสาย..
    ยังคงโทรได้หรือเป็นการรบกวนพระอาจารย์ค่ะ อยากทราบค่ะ