พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาด้วยครับ คุณน้ำ๑ และน้ำ๒ ผมเพียงเห็นแวบๆว่า เป็นคุณน้ำ แต่ละเลยจุดสังเกตเลข ๑ และ ๒ ไป ลุงไฟดูดช่างสังเกตว่า มีน้ำ๑ และน้ำ๒ ด้วย ส่วนใบ slip ต่างๆล้วนไม่มีความจำเป็นต้องแสดงครับ

เนื่องจากพระที่เตรียมไว้สำหรับโครงงานนี้หมดพอดีตามลำดับ เลยตั้งจิตอธิษฐานบอกหลวงปู่ว่า จะขอนำพระพิมพ์สมเด็จวังหน้าบรรจุพระธาตุอรหันต์มอบให้ผู้ทำทานไถ่ชีวิตโค-กระบือในครั้งนี้ เลยขอมอบพระพิมพ์บรรจุพระธาตุอรหันต์ของวังหน้าให้เพิ่มเติมสำหรับคุณน้ำ๒+คุณพี่ซะมี+ผู้ร่วมทาน ท่านละ ๑ องค์ครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      266.5 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      258 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      250.9 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      132.3 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      133.2 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      131.1 KB
      เปิดดู:
      31
  2. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    พี่ sithiphong ยังแจกพระหลวงปู่เทพโลกอุดร อยู่หรือเปล่าครับ แล้วต้องทำบุญ อย่างไร เท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

3. :::เพชร:::

1
    **************พระพิมพ์รายการนี้หมดแล้วครับตามลำดับ******************

**************พระพิมพ์หลวงปู่ฯนี้มอบให้คุณwater2ครับ******************

รวม ๖,๙๙๙ บาท +ส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่ง EMS ได้ขาหลังซ้าย+ขวากับหางแล้ว โค-กระบือที่เราไถ่ชีวิตกันอาจจะมีลูกเป็นของแถมก็ได้ ขออนุโมทนาทานไถ่ชีวิตโค-กระบือกับทุกท่านด้วยครับ..

ลุงไฟดูดสอบว่าราคาตัวละเท่าไหร่เท่าที่อ่านจากรายงานของทางกองธรรมฯก็ประมาณตัวละ ๑๗,๐๐๐ บาทครับ เมื่อครู่ได้โทรสอบถามราคาโค-กระบือกับทางคุณพงษ์ชัยทัศน์ ได้รับแจ้งว่า ตัวเล็กแบบลุกโค-ลูกกระบือประมาณตัวละ ๓,๐๐๐-๔,๐๐๐ บาท ขนาดกลาง ๑๗,๐๐๐ บาท ขนาดใหญ่ ๒๗,๐๐๐ บาท ผมก็คิดว่า ลองตั้งเป้าขนาดกลางกัน เพราะผ่านsize ลูกขนาดเล็กแล้ว ร่วมกันไถ่ชีวิตโค-กระบือขนาดกลาง ถึงใหญ่กัน...

ลำดับผู้ร่วมทานไถ่ชีวิตโค-กระบือ ที่จังหวัดนครพนม
    ๑) คุณnongnooo
    ๒) คุณPinkcivil
    ๓) คุณnewcomer
    ๔) คุณsantisayan
    ๕) คุณwater2
    ๖) คุณปฐม
    ๗) คุณsithiphong
    ๘) คุณพิศดู
    ๙) คุณtrain@sss
    ๑๐)คุณชลาวัลย์(ญาติผู้ใหญ่ของคุณปฐม)

เนื่องจากพระพิมพ์ที่นำมาให้ร่วมทำทานครั้งนี้จำนวน ๖ องค์หมดตามวาระตามลำดับ ผมเห็นว่ายังพอมีเวลาที่จะร่วมกันไถ่ชีวิตโค-กระบือกันอีกในราวๆ ๓ วัน ช่วยชีวิตได้เท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ จึงได้นำ"พระสมเด็จพิมพ์พิเศษของวังหน้า บรรจุพระธาตุอรหันต์"เนื้อเดียว และพิมพ์เดียวกับที่มอบให้คุณ water2 มามอบให้สำหรับผู้ร่วมทานบารมีไถ่ชีวิตโค-กระบือที่จ.นครพนมจำนวน ๒,๐๐๐ บาท ก็จะมอบให้ ๑ องค์ เพียงจำนวน ๙ องค์สำหรับโครงการนี้ แต่ครั้งนี้ขอให้เป็นการรับพระพิมพ์เรียงตามลำดับนะครับ เป็นไปตามวาระโอกาสของแต่ละท่านแล้วกันครับ..

ขอแจ้งกันให้ทราบกันก่อนนะครับว่า พระพิมพ์วังหน้าทุกพิมพ์ไม่เป็นที่ยอมรับของวงการพุทธพาณิชย์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      130.7 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      127.8 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      275.1 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      261.4 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      266.8 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      265.1 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      132.7 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      128.9 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      128.3 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      242.9 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      247.9 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      140.4 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      129.5 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      258.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      251.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      121.1 KB
      เปิดดู:
      48
  4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    วาระบุญที่ 3 ปี 2555 การบรรจุพระวังหน้า

วาระบุญ การบรรจุพระวังหน้า(ในกล่องสเตนเลส) โดยฝากท่านประธานชมรมพระวังหน้าไปบรรจุสถานที่(แล้วแต่ความเห็นของท่านประธานชมรมพระวังหน้า) และการถวายพระวังหน้า แด่พระภิกษุสงฆ์ทางภาคใต้ (โดยฝากท่านน้องปฐมเป็นตัวแทนชมรมพระวังหน้าและผู้สนับสนุนชมรมพระวังหน้า)

เงินที่ทุกๆท่านร่วมทำบุญมาในวาระนี้ ผมจะนำไปทำบุญต่อ จำนวนเงินทั้งหมด ผมจะแบ่งออกเป็น 4 กองบุญ โดยบุญที่จะทำมีดังนี้

1.การพิมพ์ประวัติหลวงปู่พระอานนท์เถระเจ้า จำนวน 350 ชุด (โดยแจกพร้อมกับรูปพระอานนท์เถระเจ้า ที่ผมได้บอกบุญไปในวาระที่ 2 ปี 2555)

2.การถวายผ้าป่า ณ.สวนทิพย์โลกอุดร ต.แม่งอน อ. ฝาง จ.เชียงใหม่ ( งานบวชพระภิกษุ ที่สวนทิพย์โลกอุดร ที่ผมบอกบุญไปในวาระที่ 1 ปี 2555 บวชพระสงฆ์ จำนวน 44 รูป บวชสามเณร จำนวน 4 รูป ณ.วัดสันติวนาราม ( วัดหนองผักหนาม ) ต. แม่คะ อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ โดยพระครูสุเมธปัญญาคุณ เจ้าคณะอำเภอ) และ งานบุญการถวายภัตตาหาร 1 มื้อ + น้าปาณะ 3 มื้อ แด่ พระอาจารย์ + พระบวชใหม่ 40 รูป + สามเณร 4 รูป รวม 45 รูป

3.ถวายผ้าป่าเพื่อสร้างหอพระไตรปิฎกใหม่ ณ.วัดแม่คาว ต. สันพระเนตร อ.สันทราย จ. เชียงใหม่ โดยพระครูสมุห์เสิมสุข ( โทรฯ 086-6705856 ) เนื่องจากหลังเดิมผุพังใช้การไม่ได้ ต้องรื้อและสร้างใหม่ทั้งหมด (วันจันทร์ที่ 9 เมย. 2555 เวลา 9.59 น)

4.งานบุญการทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อสร้างกำแพงสำนักปฎิบัติธรรมสวนมะม่วง ต.ท่าฉนวน อ.มโณรมณ์ จ.ชัยนาท ในวันที่ 15 เมษายน 2555

เริ่มทำบุญตั้งแต่วันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2555
    สิ้นสุดงานบุญนี้ในวันศุกร์ที่ 23 มีนาคม 2555

รายละเอียดผมส่งให้ท่านสมาชิกชมรมพระวังหน้าและท่านผู้สนับสนุนชมรมพระวังหน้าทุกๆท่านเรียบร้อยแล้ว

ส่วนท่านที่เคยร่วมทำบุญในวาระบุญที่ 1 ปี 2555 มาแล้ว มีความประสงค์ที่จะร่วมทำบุญในวาระบุญที่ 3 ปี 2555 สามารถแจ้งความประสงค์เข้ามาได้ครับ

โมทนาบุญทุกประการ
    sithiphong
    2/3/2555

.

-http://palungjit.org/threads/พระวังหน้า-ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก-ถ้าต้องการที่จะได้.22445/page-2500-

http://palungjit.org/threads/พระวังหน้า-ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก-ถ้าต้องการที่จะได้.22445/page-2500
    .

โมทนาสาธุครับ

-http://palungjit.org/threads/พระวังหน้า-ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก-ถ้าต้องการที่จะได้.22445/page-2509-
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  5. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บ้านแสนสุข [​IMG]
    ผมได้โอนเงินร่วมบุญแล้วนะครับพี่เพชร 1500 บาทครับ ญาติผู้ใหญ่ผมที่กำลังป่วยอยู่ที่โรงพยาบาลผมไปเยี่ยมท่านเลยขอร่วมทำบุญมาด้วย 1000 บาทครับพี่เพชร ขออานิสงค์ในบุญครั้งนี้ส่งผลให้ท่านหายป่วยในเร็ววันครับสาธุ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รวม ๖,๙๙๙ บาท +ส่วนที่เหลือจากค่าจัดส่ง EMS ได้ขาหลังซ้าย+ขวากับหางแล้ว โค-กระบือที่เราไถ่ชีวิตกันอาจจะมีลูกเป็นของแถมก็ได้ ขออนุโมทนาทานไถ่ชีวิตโค-กระบือกับทุกท่านด้วยครับ..

ลุงไฟดูดสอบว่าราคาตัวละเท่าไหร่เท่าที่อ่านจากรายงานของทางกองธรรมฯก็ประมาณตัวละ ๑๗,๐๐๐ บาทครับ เมื่อครู่ได้โทรสอบถามราคาโค-กระบือกับทางคุณพงษ์ชัยทัศน์ ได้รับแจ้งว่า ตัวเล็กแบบลุกโค-ลูกกระบือประมาณตัวละ ๓,๐๐๐-๔,๐๐๐ บาท ขนาดกลาง ๑๗,๐๐๐ บาท ขนาดใหญ่ ๒๗,๐๐๐ บาท ผมก็คิดว่า ลองตั้งเป้าขนาดกลางกัน เพราะผ่านsize ลูกขนาดเล็กแล้ว ร่วมกันไถ่ชีวิตโค-กระบือขนาดกลาง ถึงใหญ่กัน...

ลำดับผู้ร่วมทานไถ่ชีวิตโค-กระบือ ที่จังหวัดนครพนม
    ๑) คุณnongnooo
    ๒) คุณPinkcivil
    ๓) คุณnewcomer
    ๔) คุณsantisayan
    ๕) คุณwater2
    ๖) คุณปฐม
    ๗) คุณsithiphong
    ๘) คุณพิศดู
    ๙) คุณtrain@sss
    ๑๐)คุณชลาวัลย์(ญาติผู้ใหญ่ของคุณปฐม)

เนื่องจากพระพิมพ์ที่นำมาให้ร่วมทำทานครั้งนี้จำนวน ๖ องค์หมดตามวาระตามลำดับ ผมเห็นว่ายังพอมีเวลาที่จะร่วมกันไถ่ชีวิตโค-กระบือกันอีกในราวๆ ๓ วัน ช่วยชีวิตได้เท่าไหร่ก็เท่านั้นครับ จึงได้นำ"พระสมเด็จพิมพ์พิเศษของวังหน้า บรรจุพระธาตุอรหันต์"เนื้อเดียว และพิมพ์เดียวกับที่มอบให้คุณ water2 มามอบให้สำหรับผู้ร่วมทานบารมีไถ่ชีวิตโค-กระบือที่จ.นครพนมจำนวน ๒,๐๐๐ บาท ก็จะมอบให้ ๑ องค์ เพียงจำนวน ๙ องค์สำหรับโครงการนี้ แต่ครั้งนี้ขอให้เป็นการรับพระพิมพ์เรียงตามลำดับนะครับ เป็นไปตามวาระโอกาสของแต่ละท่านแล้วกันครับ..

ขอแจ้งกันให้ทราบกันก่อนนะครับว่า พระพิมพ์วังหน้าทุกพิมพ์ไม่เป็นที่ยอมรับของวงการพุทธพาณิชย์<!-- google_ad_section_end -->

ลองสอบถามคุณเพชรดูครับ

ว่ายังมีพระวังหน้ามอบให้สำหรับผู้ร่วมทำบุญ (ตามที่อ้างอิงข้อความคุณเพชร) อีกหรือไม่ครับ

.<!-- google_ad_section_end -->

6. TrainSSS

TrainSSS สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    เรียนพี่เพชร วันนี้โอนแล้ว 500บาท เวลา07.23น.

7. :::เพชร:::

1
    อนุโมทนาด้วยครับ.........

8. TrainSSS

พระงามๆ หลายองค์เลยครับเช้าวันนี้ เข้ามาพบประสพเจอ...ชอบทุกองค์เลย
    จึงโหลดครับ:cool:

9. TrainSSS

ผมเองก็ขอ โมทนาบุญกับทุกๆท่าน ในกาลนี้ด้วยครับ
    สาธุ...:cool:

10. sithiphong

รายนามผู้ร่วมทำบุญ
    1.คุณnongnooo
    2.คุณเฉลิมพล
    3.คุณชวภณ
    4.คุณNui28
    5.คุณปฐม
    6.คุณธวัช

รวมยอดเงินร่วมทำบุญ 9,000 บาท

ส่วนผมและ ผบทบ.ผมจะปิดรายการร่วมทำบุญ ผมต้องรอการนำเอกสารประวัติหลวงปู่พระอานนท์เถระเจ้าไปถ่ายเอกสารก่อนว่าจะเป็นจำนวนเงินเท่าไหร่ครับ

โมทนาสาธุครับ

.

11. sithiphong

การร่วมทำบุญเืพื่อรับพระวังหน้าในกระทู้พระวังหน้าฯและกระทู้ที่sithiphong และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ได้ตั้งขึ้นเพื่องานบุญทุกๆงาน

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระพิมพ์ลงในเว็บครับ

หมายเหตุ พระ พิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องไทย(วง การซื้อ-ขายพระ) ได้ หากท่านต้องการพระพิมพ์(พระเครื่องที่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทย (วงการซื้อ-ขายพระ) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป

แต่ พระพิมพ์(พระเครื่อง) ที่ผมมอบให้นั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง) ที่สร้างขึ้นที่วังหน้า โดยกรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ มีพระบัณฑูรให้สร้างขึ้น โดยช่างสิบหมู่แห่งวังหน้าเป็นผู้สร้าง และนำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวงที่วัดบวรสถานสุทธาวาส (พระอุโบสถประจำวังหน้า) มีการอาราธนาคณะหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร(คณะโสณะ-อุตระ) และ หรือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และ หรือ กลุ่มหลวงปู่องค์อภิญญาใหญ่ (เช่น หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน , หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า , หลวงปู่ภู วัดอินทรวิหาร , หลวงปู่กรมพระยาปวเรศ เป็นต้น) อธิษฐานจิต ระหว่างปี พ.ศ.2400- 2428 หรือ พระที่สร้างขึ้นที่วังหลวง นำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวงที่ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม(วัดพระแก้ว) ปี พ.ศ.2429-2434

แต่ หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ( การบูชาพระคุณพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า เนื่องจากการนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติม) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง)ครับ

ซึ่ง เรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ

.

12. :::เพชร:::

1
    คุณ"บ้านแสนสุข"ก็ร่วมบุญกับคุณหนุ่มในวาระนี้เลยซิครับ ๔ วาระพร้อมกัน ไม่ใช่หาได้ง่ายๆครับ คุณหนุ่มเขาใจดีมากๆ ยังไงคุณก็ต้องได้พระวังหน้าไม่น้อยกว่า ๑ องค์ที่หลวงปู่ฯท่านเสกอยู่แล้ว เดี๋ยวช่วงบ่ายๆผมจะไปโอนปิดก่อนคุณหนุ่มปิด ๔ รายการนี้ครับ...

13. :::เพชร:::

1
    ลุงไฟดูดบอกว่า ลองให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆผู้สนใจชมพระวังหลวงที่มีครุฑในรัชสมัยรัชกาลที่ ๔ กันซิ เช้านี้ก็นำพระวังหลวงหลังครุฑ ร.๔ มาให้ชมกันแล้วพิจารณาจดจำว่า แตกต่างจากครุฑในรัชสมัยรัชกาลที่ ๕ อย่างไร ไปพบเจอที่ไหนก็อย่าได้ลังเล...

พิมพ์นี้คือ พิมพ์พระชัยทรงครุฑวังหลวง ใต้พระมหาพิชัยมงกุฏ ทรงพระเศวตฉัตร ๕ ชั้น หลังตราครุฑรัชกาลที่ ๔

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2012
  14. TrainSSS

เรียนพี่หนุ่ม มีความศรัทธาขอร่วมด้วย 400บาท(กองละ 100บาท)
    โอนแล้ว 09.20น.
    โมทนาบุญ ที่ได้ร่วมกับทุกท่านครับ
    สาธุ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2012
  15. TrainSSS

งามแต้ๆครับ ถูกใจชอบมากครับ:cool::cool::cool:
    ต้องขอยืมลุงน้องนู๋หน่อยครับ... ดีเปล่าฮับ แรงเปล่าฮับ มือผีเปล่าฮับ..อิอิ
    แบบว่าขำๆครับ... :)

16. faidood

faidood Active Member

( (||)งานบุญดีๆๆแบบนี้ต้องตีมือ ร่วมด้วยช่วยกัน ของฉันห้าร้อย งดของแจกครับ จะโอนเงินให้ครับ(y) ) ขอแจ้งท่านลุงพชรว่า ห้าร้อยมันน้อยไป ฉันให้หนึ่งพัน ได้โอนเงินเข้าบัญชีแล้วครับ แจ้งให้ทราบ

17. faidood

faidood Active Member

((((งามแต้ๆครับ ถูกใจชอบมากครับ:cool::cool::cool:
    ต้องขอยืมลุงน้องนู๋หน่อยครับ... ดีเปล่าฮับ แรงเปล่าฮับ มือผีเปล่าฮับ..อิอิ
    แบบว่าขำๆครับ... :)<!-- google_ad_section_end --> ))))ชอบมิ ชอบมิ ชอบมิ ชอบสิ ชอบสิ คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ ๕๕๕๕๕<!-- / message -->

18. :::เพชร:::

1
    ระงับอาการหน่อยครับน้อง เดี๋ยวหัวใจวายลุงไฟดูดจะเดือดร้อนเอา...หุ...หุ...อ่ว..ไหนๆน้องก็ไปแหย่ลุงกูรูน้องนู๋แล้ว ลุงกูรูน้องนู๋ อย่าเอาแต่อ่านท่าเดียวมาเฉลยให้หลานๆ ลุงๆทราบกันหน่อยว่า ดีเปล่า แรงเปล่า มือผีเปล่า

19. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร::: [​IMG]
    คุณ"บ้านแสนสุข"ก็ร่วมบุญกับคุณหนุ่มในวาระนี้เลยซิครับ ๔ วาระพร้อมกัน ไม่ใช่หาได้ง่ายๆครับ คุณหนุ่มเขาใจดีมากๆ ยังไงคุณก็ต้องได้พระวังหน้าไม่น้อยกว่า ๑ องค์ที่หลวงปู่ฯท่านเสกอยู่แล้ว เดี๋ยวช่วงบ่ายๆผมจะไปโอนปิดก่อนคุณหนุ่มปิด ๔ รายการนี้ครับ...

วาระบุญที่ 3 นี้ ไม่มีพระวังหน้าแจกครับ

แต่ว่า เงินที่ร่วมทำบุญ ได้วาระบุญ 6 บุญครับ

1.บรรจุพระวังหน้า (ผมว่า งานบุญนี้ หาทำได้ค่อนข้างยาก) ฝากท่านประธานชมรมฯเป็นผู้นำไปบรรจุครับ
    2.ถวายพระวังหน้า แด่พระภิกษุผู้ปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบทางภาคใต้(ฝากน้องปฐมเป็นตัวแทนถวาย)
    และอีก 4 งานบุญที่ได้แจ้งไปครับ

.<!-- google_ad_section_end -->

โมทนาบุญครับคุณเพชร

.

20. sithiphong