พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

.

สำหรับปีนี้ ผมขอให้สมาชิกชมรมพระวังหน้าทุกๆท่าน

ย้ำครับว่า ขอให้ใส่พิมพ์เ็ป็นที่รักของสามโลกเป็นหลัก

ผมบอกว่า ไม่ใช่เพียงแค่มหาเมตตา มหานิยม ที่ทำให้เป็นที่รักของสามโลกเท่านั้น ด้านอื่นๆก็มีครบเครื่องเช่นกัน

ส่วนจะใส่องค์อื่นด้วย ก็ไม่เป็นปัญหาครับ

.

2. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ้าว ลุงหนุ่มที่บ้านยังมีไม่ครบคนเลยครับ ยังขาดอีก40-50 คนอ่ะครับ หุ หุ

3. sithiphong

4. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    .

สำหรับปีนี้ ผมขอให้สมาชิกชมรมพระวังหน้าทุกๆท่าน

ย้ำครับว่า ขอให้ใส่พิมพ์เ็ป็นที่รักของสามโลกเป็นหลัก

ผมบอกว่า ไม่ใช่เพียงแค่มหาเมตตา มหานิยม ที่ทำให้เป็นที่รักของสามโลกเท่านั้น ด้านอื่นๆก็มีครบเครื่องเช่นกัน

ส่วนจะใส่องค์อื่นด้วย ก็ไม่เป็นปัญหาครับ

.
    </td> </tr> </tbody></table>
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    อ้าว ลุงหนุ่มที่บ้านยังมีไม่ครบคนเลยครับ ยังขาดอีก40-50 คนอ่ะครับ หุ หุ
    อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    อ่า ไม่พอครับ

ไม่พอแจกจริงๆครับ

.
    --------------------------------------------------------------

ปีที่แล้ว ผมให้ ผบทบ.ใส่พิมพ์พระสิวลี(เนื้อทองแปด)บุทอง

แต่ปีนี้ ผมให้ ผบทบ.ใส่พิมพ์เป็นที่รักของสามโลกครับ

.

5. TrainSSS

TrainSSS สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    พี่สิทธิพงษ์โพส จนผมอ่านแล้วองศาความโลภพุ่งสูงปรี๊ดครับ อยากได้บ้าง รู้ว่าโลภ ดับไป แป๊ปเดียวกลับมาคิดโลภอีก
    พี่โพสข้อความมันส์ม๊ากครับ:cool:

6. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญทุกประการด้วยครับ

7. TrainSSS

ขอบคุณครับ...ค่อยรู้สึกมั่นใจขึ้นครับ

8. sithiphong

เอ่อ พี่ว่า โพสพี่ก็ไม่มันส์นา

แต่ถ้าเป็นโพสคุณเพชร หรือโพสกูรู มันส์กว่าเยอะเลย

.

9. sithiphong

.

อ้างอิง:
    .

วันนี้ ดีใจที่มีโอกาสได้พบกับ น้องรักคนดัง อีกทั้งได้พบกับสมาชิกชมรมพระวังหน้าหลายๆท่าน พี่เปี๊ยก , น้องฝน , คุณธวัช , กุ้งมังกอน , MEA และคุณPinkcivil

น้องรักคนดัง วันนี้รับไปเยอะครับ

สำหรับพิมพ์ พระสมเด็จ(เนื้อพระธาตุ) และ พิมพ์ 2408 พี่ฝากถวายพระภิกษุด้วยน๊ะครับ

ส่วนพิมพ์อื่นๆ พี่มอบให้น้องรักคนดัง จะนำไปทำอะไรแล้วแต่ความเห็นของน้องรักคนดังครับ

วันนี้ ผมเองก็แจกพระวังหน้าไปหลายองค์ ไม่ว่าจะเป็นพิมพ์เป็นที่รักของสามโลก , พระพุทธมหาธรรมราชา , พิมพ์ จุ๊ จุ๊ จุ๊ , พิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง(พิมพ์ของวังหน้า) , พิมพ์หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์( พิมพ์ของวังหน้า) และพิมพ์พุทธประวัติ

แจกสนุกมือครับ

สำหรับพิมพ์เป็นที่รักของสามโลก ผมได้บอกกับพี่เปี๊ยกว่า สำหรับใครก็ตามที่ต้องการที่จะได้พิมพ์นี้ ผมให้ร่วมทำบุญองค์ละ 500,000 บาท หรือหากเป็นเจ้าภาพกฐิน หรือ ผ้าป่า ต้องมียอดเงินไม่น้อยกว่า 2,000,000 บาท ผมจะมอบพิมพ์เป็นที่รักของสามโลกให้

พี่เปี๊ยกครับ ผมขอเพิ่มอีก 1 พิมพ์ ในกติกาเดียวกันคือ พิมพ์พระพุทธมหาธรรมราชา (บุเงิน หรือ บุนาค) ครับ

ในปีหน้า 2556 จำนวนเงินที่ร่วมทำบุญเพื่อรับทั้งสองพิมพ์ ต้องสูงกว่านี้แน่นอนครับ

ยินดี และ ดีใจมาก ที่ได้มีโอกาสพบ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านครับ

.

เกือบลืมแจ้ง

เรียนคุณเฉลิมพล

ผมดำเนินการให้เรียบร้อยแล้วครับสำหรับเงินจำนวน 2,000 บาท ที่ฝากผมไว้

ขอโมทนาบุญทุกประการครับ

.

10. sithiphong

11. sithiphong

12. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สิ่งของทั้ง ๓ ชิ้น ถ้าจะให้ดีน่าจะถวายหลวงปู่ และวางไว้ที่บ้านอ.จ.ปู่เลยนะ ไม่ต้องลำบากถือไปถือมา และเป็นการเผื่อผู้ที่ไปกราบเยี่ยมเยียนอ.จ.ปู่ ทั้งท่านที่รู้จัก และไม่รู้จักลุงหนุ่มจะได้อธิษฐานจิตกันได้ทั่วถึง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  13. sithiphong

ผมว่า ให้เป็นวาสนา และ บารมี ของใคร ของมัน ดีกว่าครับ

.

14. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร::: [​IMG]
    สิ่ง ของทั้ง ๓ ชิ้น ถ้าจะให้ดีน่าจะถวายหลวงปู่ และวางไว้ที่บ้านอ.จ.ปู่เลยนะ ไม่ต้องลำบากถือไปถือมา และเป็นการเผื่อผู้ที่ไปกราบเยี่ยมเยียนอ.จ.ปู่ ทั้งท่านที่รู้จัก และไม่รู้จักลุงหนุ่มจะได้อธิษฐานจิตกันได้ทั่วถึง..
    อ้างอิง:
    ผมว่า ให้เป็นวาสนา และ บารมี ของใคร ของมัน ดีกว่าครับ

.
    .

ผมเน้นไปที่สมาชิกชมรมพระัวังหน้าก่อน

เพราะ สมาชิกชมรมพระวังหน้า ผมถือว่า ทุกๆท่าน เป็น พี่ เป็น เพื่อน เป็น น้อง ร่วม ทุกข์ ร่วม สุข กันมาเยอะแล้วครับ

.

15. sithiphong

.

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 19 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 11 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sithiphong, newcomer+, wee99, train@sss, :::เพชร:::+, omkanez, nongnooo+, ake7440+ </td> </tr> </tbody></table>

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 19 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sithiphong, omkanez, wanchai99, newcomer+, wee99, train@sss, :::เพชร:::+, nongnooo+, ake7440+</td></tr></tbody></table>

ผมขอไปพักผ่อนก่อนครับ

พรุ่งนี้นัดลูกค้าไว้ 3 ราย งานเยอะครับ

.

16. :::เพชร:::

1
    เรียกผมตามปกติก็ดีนะครับ คำ "อาจารย์" ต้องเป็นบุคคลที่มีคุณสมบัติครบถ้วนมากกว่านั้นครับ ผมยังห่างไกลอีกมาก..

ดื่มสุราโดยจิตรู้อยู่ว่าไม่เป็นยา (รวมทั้งปริมาณที่เหมาะสมที่จะเป็นยา หากดื่มในปริมาณที่ไม่เหมาะสมที่จะเป็นน้ำกระสายยา เช่นครึ่งขวด ทั้งขวด ๓-๔ ขวดแล้วอ้างว่าเป็นยา ก็ล้วนไม่ใช่ยาแน่นอน) ผิดศีล ข้อ ๕ แน่นอนอยู่แล้ว หรือไปทานอาหารจีนบางประเภท ทันทีที่รู้ว่ามีสุราผสมเพื่อวัตถุประสงค์มรการเสริมให้มีรสชาดที่กล่อมกล่อม อันนี้ก็เข้าข่ายผิดศีล ๕ เช่นกัน อยู่ที่ว่า ในอยาตนะ ๖ ข้อใดข้อหนึ่งได้สัมผัส แล้วรู้ทันหรือไม่ รู้ทันและหยุดก็ไม่ผิด หรือกรณีที่มีผู้หลอกให้ทานเบียร์เหล้าโดยที่เราไม่มีเจตนาแบบนี้ไม่ผิดครับ แต่หากถูกหลอกแล้วเลยตามเลยแบบนี้ผิดแน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2012
  17. :::เพชร:::

1
    วันพรุ่งนี้ก็เป็นวันครูแล้ว หากจะนำตัวอย่างการสร้างบารมีของ"ครู"มายึดเป็นสรณะให้เกิดเป็นบุญก็จะได้อานิสงค์มาก ไม่ต้องลงทุน หรือลงแรงมาก เพียงทำใจเป็นกลาง ไม่มีอคติ ๔ เช่นอ.จ.ปู่ท่านก็ไม่เคยปิดกั้นกลุ่มบุคคลใดบ้างที่สามารถไปกราบเยี่ยมท่านได้ หรือไม่ได้ เท่าที่ผมเห็น มีทั้งเซียนพระชลบุรี หรือจังหวัดใกล้เคียง ทุนนิธิสงฆ์อาพาธ ผู้ที่ได้อ่านหนังสืออ.จ.ปู่โดยทราบจากเบอร์โทรด้านหลัง หรือชมรมพระวังหน้า ท่านปิดกั้นเพียงกลุ่มเดียวคือคนไม่ดีเท่านั้น ก็เพียงทำใจให้กว้าง ไม่ถืออัตตา ใจที่ไม่เป็นทุกข์ รัศมีบุญกว้างไกลไม่จำกัดสถานที่ เวลา และบุคคลครับ อานิสงค์มากกว่า และสูงกว่า เทพเทวาก็พลอยอนุโมทนาบุญไปด้วย ไม่ดีกว่าหรือ???..

ผมก็เพียงยึดหลักการที่"ถูกต้อง"เท่านั้น ไม่ได้ยึดหลัก"ถูกใจ" หวังว่าลุงหนุ่มคงไม่โกรธผมที่เห็นต่างนะครับ s6...s6...

18. TrainSSS

เรื่องจิตนี่ล่ะครับที่ผมห่วง...เพราะยังเป็นปุถุชน การจะตัดความรู้สึกทางกิเลสนั้นยาก การรับรสสัมผัสสุราแล้วยังคงมีจิตที่พอใจลึกๆในจิตก็เป็นได้ สู้เราไม่ข้องเกี่ยวหรือดื่มยาที่มีส่วนผสมของสุราเลย จะชัวร์กว่าใช่ไหมครับ

ต้องขอขอบคุณพี่ทั้งสองที่ให้คำแนะนำครับ ตอนนี้รับยามาแต่ยังไม่ได้ทำการดองแต่อย่างใด ยังกังวลอยู่เลยเอาไว้ก่อน ว่าจะไปลองขอพระอาจารย์เปลี่ยนเป็นแบบที่ไม่ต้องผสมสุราครับ ท่านคงมี

19. TrainSSS

สาธุ...หากมีวาสนาคงได้ไปกราบปู่ประถมสักครั้ง

20. :::เพชร:::

1
    อะไรที่เป็นบุญคือต้องสบายๆ ตึงเกิน หย่อนเกิน นั่นไม่ใช่บุญ 555555