พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

2. THANOP

THANOP เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับพี่ๆทั้งหลายช่วงนี้ทำงานเข้ากะดึกเลยไม่ได้มาทักทายพี่ๆครับ บารมีหลวงปู่มีมากโขทีเดียวผมรับพระไปจากพี่หนุ่ม ไว้บนหัวนอน คืนแรกยังฝันว่าได้กราบท่านเลย ของจริงครับงานนี้

3. sithiphong

ผมจะบอกว่า มีหลายๆท่านในคณะ มีประสบการณ์มาบ่อยๆ แต่ก็ไม่เคยนำมาลงในบอร์ด

จะเจอมากหรือน้อย ก็ต้องเจอ

พระวังหน้า สร้างขึ้นเพื่อ "ชาติ" และ "ศาสนาพุทธ" ตามพระบัณฑูรของหลวงปู่กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญที่ได้มีพระเมตตาบอกผมมา

ดังนั้น วัตถุประสงค์ในการสร้างยิ่งใหญ่ขนาดนี้ ก็คงไม่ต้องพูดถึงเรื่องอื่นๆ

.

4. ปฐม

ปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    ขอขอบพระคุณพี่หนุ่มอย่างสูงครับ พี่ท่านมีความเมตตาน้องเสมอไม่ว่าจะให้พระเครื่องที่มีอิทธิคุณสูงไว้คุ้มกายซึ่งถ้าให้ไปเช่าหาที่ไหนก็คงจะหลายเงิน และจะหาของแท้คงจะยากเต็มทน รวมถึงบทสวดต่างๆ ที่มอบให้อีกพี่ท่านใช้ได้ผลแล้วจึงมาบอกต่อน้องๆอย่างผม ถ้าไม่เรียกว่าความมีน้ำใจและความเมตตารวมถึงความหวังดีจะเรียกว่าอะไรละครับพี่หนุ่มหุหุหุหุ

5. Pinkcivil

Pinkcivil เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2010
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3916276" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125></TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinkcivil [​IMG]
    มัวแต่ดูเจาะใจ กับอ่าน alittlebudaha เรื่องเจ้าอู๊ดให้สัมภาษณ์จากคุกงานเปิดศูนย์มะเร็งลพบุรี เห็นแล้วอนาจใจกับคนพวกนี้จริงๆ

ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ พรุ่งนี้ต้องไปส่งแฟนตอนเช้ามากๆ
    เอาภาพสวยๆมาให้ชมก่อนนอนอีกครับ มีใครดูออกไหมครับ อิอิ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ภาพสวยที่ว่านี้คือไข่อะไรเนี่ยยย ... เป็นลูกผสมระหว่างหยกกับพลอยขาวๆหรือเปล่าครับ?
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 3916300" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125></TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pinkcivil [​IMG]
    มัวแต่ดูเจาะใจ กับอ่าน alittlebudaha เรื่องเจ้าอู๊ดให้สัมภาษณ์จากคุกงานเปิดศูนย์มะเร็งลพบุรี เห็นแล้วอนาจใจกับคนพวกนี้จริงๆ

ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ พรุ่งนี้ต้องไปส่งแฟนตอนเช้ามากๆ
    เอาภาพสวยๆมาให้ชมก่อนนอนอีกครับ มีใครดูออกไหมครับ อิอิ

แล้วนี่คืออะไรรึครับอย่าลืมมาเฉลยละครับพี่ สวยดีครับ

ขอตอบแบบใบ้ๆนิดๆนะครับ องค์นี้เป็นเนื้อหินหยก ที่มีฟองอากาศในเนื้อเนื่องจากการผ่านชั้นหินความร้อน มาสู่โลกมนุษย์ครับ ขนาดประมาณไข่นกกะทาอ่ะครับ เป็นของกายสิทธิ์ อีกวรรณะหนึ่ง มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัว ไม่ต้องเสกเพิ่มครับ

ตกรูปไปครับ :p

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      165.8 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  6. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กำลังรอ 3 ชม. ตามคำชี้แนะจากกูรูครับ หุ...หุ....

7. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
  8. nongnooo

9. sithiphong

สำหรับคุณน้อง<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ปฐม ก็อยากให้มีสิ่งที่ดีๆ ไว้บูชาและคุ้มครองครับ

ส่วน <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->กูรูnongnooo มีเยอะแล้วครับ

เท่าที่มี น่าจะห้อยไม่หมดแล้วมั้งครับเนี่ย vbvb

---------------------------------

และจากห้องรับแขก sithiphong's Profile

<INPUT class=inlinemod_checkbox id=vmessagelist_1053370 title="" type=checkbox value=0 name=vmessagelist[1053370] inlineModID="inlineMod_comment"> วันนี้ 09:38 AM
    tuilan

พี่หนุ่มครับ อยากจะรบกวนขอบทสวดมนต์พี่บ้างนะครับ จะได้ไว้สวดก่อนนอนบ้าง ขอบคุณครับ

พี่ขอ Email ด้วยครับ

จะส่งไปให้ ยกเว้นบทลบผงของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีครับ

.

10. :::เพชร:::

1
    ระหว่างรอ 3 ช.ม. ขอนำพระบูชาหลวงปู่ฯ ๕ องค์มาให้ชมกัน..ภายในบรรจุเม็ดกริ่ง

ขนาดไฟล์:
      228.8 KB
      เปิดดู:
      64
  11. :::เพชร:::

1
    หากเห็นไปชัด...... ...

ขนาดไฟล์:
      189 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      245.1 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      190.4 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      177.4 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      193.4 KB
      เปิดดู:
      62
  12. :::เพชร:::

1

s6 ouj,6-rb,rNzbf8iy[ =???????????????????

13. Pinkcivil

งามทุกองค์เรยครับ :cool:

14. sithiphong

15. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 21 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 17 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, :::เพชร:::+, nongnooo+, Pinkcivil </TD></TR></TBODY></TABLE>

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

คุณPinkcivil ครับ ถ้าจะสอบถามถึงองค์ผู้อธิษฐานจิต
    ต้องสอบถามกูรู:::เพชร::: และ กูรูnongnooo ครับ

.

16. nongnooo

อ่า...ลุงหนุ่มลองมอบให้ สิครับ รับรองมีที่วางแน่นอนครับ s6 s6

17. :::เพชร:::

1
    "กูไม่รู"นี่ละผม บ่อยครั้งที่อาศัยลุกมั่วครับ กูรูนี่น้องนู๋ ...หุ...หุ...กำลังรอ 3 ช.ม. ตามคำแนะนำครับ

18. Pinkcivil

ขอบคุณครับพี่ ได้เห็นพระวังหน้าอยู่กับผู้ที่เคารพบูชา ก็ยินดี+ปิติ แล้วครับพี่ พระบูชา+ของมงคล ขอให้เราปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ครูบาอาจารย์-เทพพรหมสายเรา ถึงเวลาก็คงมีโอกาสวาสนาได้มาอ่ะครับ

ปล. ถ้าทั้ง 2 ท่านถ้าหิ้งพระแน่นมาก ผมกำลังทำห้องพระที่บ้านใหม่ เนื้อที่หลายสิบ ตรม. เรยครับ อิอิ (รวมถึงพี่หนุ่มด้วยนะครับ ถ้าคิดถึงมาชมได้เสมอครับ ;-P )

19. :::เพชร:::

1
    เข้าเวบผ่านโลก 3.2 ก็เข้ายากหมือนกัน เมื่อครู่ต้องออกไปรอก่อน เพิ่งเข้ามาได้นี่เอง การเข้าเวบของเพื่อนๆเป็นอย่างผมมั่งไม๊ครับ

20. :::เพชร:::

1
    นำข่าวมาบอกกัน หากสนใจก็ไปบูชากันครับ

เซียนดังร่วม-เปิดกรุพระวัดอาวุธฯ

เมื่อเร็วๆ นี้ วัดอาวุธวิกสิตาราม ตั้งอยู่เลขที่ 436 ถนนจรัญสนิทวงศ์ ซอย 72 (ซอยวัดอาวุธฯ) แขวงบางพลัด เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร ได้ทำพิธีเปิดกรุพระเก่า อย่างเป็นทางการ กลายเป็นข่าวฮือฮาในวงการนักสะสมพระเครื่อง เมื่อพบพระเครื่องยอดนิยมจำนวนมาก ทั้งพระพิมพ์สมเด็จมงคลมหาลาภ สร้างเมื่อปี 2499 พระสมเด็จพิมพ์ประจำวัน เนื้อผงผสมว่าน เนื้อดินเผา และพระพุทโธน้อย สร้างในยุคของหลวงพ่อสงวน โฆสโก อดีตเจ้าอาวาสวัดอาวุธวิกสิตาราม และแม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม ซึ่งปัจจุบันวัตถุมงคลของแม่ชีบุญเรือนได้รับความนิยมอย่างมาก โดยเฉพาะ "พระพุทโธน้อย" พิมพ์จัมโบ้ เนื้อขาว สร้างปี 2494 สนนราคาเล่นหาหลักแสนขึ้น รวมถึงพิมพ์พระสมเด็จหลังยันต์และหลังเรียบ และพระสมเด็จพิมพ์ประจำวัน สนนราคาเล่นหาสูงมากเช่นกัน การเปิดกรุพระเก่าครั้งนี้ ได้มีเซียนพระชื่อดังร่วมเป็นสักขีพยานพิสูจน์หลายท่าน อาทิ จ่าทวีวงษ์สิทธิ์ เจ้าของนิตยสารมรดกพระเครื่อง วันชัย สุพรรณ ผู้ดำเนินรายการ คุยเฟื่องเรื่องพระ ทางช่องเอ็มวี สตาร์ชานอล และ วัชรพงศ์ ระดมสิทธิพัฒน์ หรือ อุ๊ กรุงสยาม นายกสมาคมผู้สื่อข่าวและพระเครื่อง

พระเทพปัญญามุนี เจ้าอาวาสวัดอาวุธวิกสิตาราม กล่าวว่า อาตมาพร้อมคณะสงฆ์ ได้อนุญาตให้เจ้าหน้าที่เปิดกรุพระเก่าใต้ฐานชุกชี พระพุทธชินราชจำลอง พระประธานในพระอุโบสถอย่างเป็นทางการ ซึ่งพระอุโบสถหลังนี้สร้างขึ้นเมื่อปี 2507 วางศิลาฤกษ์โดย สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (จวน อุฏฐายี) สมเด็จพระสังฆราช วัดมกุฏกษัตริยาราม สมัยยังดำรงสมณศักดิ์เป็น สมเด็จพระมหาวีรวงศ์ ส่วนพระประธานเททองหล่อสร้างขึ้นเมื่อปี 2509 หลังจากนั้นได้นำวัตถุมงคลจากโบสถ์เก่าทั้งหมดที่สร้างไว้ในยุคของ พระสิทธิสารโสภณ หรือ พระอาจารย์สงวน โฆสโก อดีตเจ้าอาวาสวัดอาวุธวิกสิตารามและแม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม มาบรรจุไว้จำนวนมาก มีทั้ง พระพุทโธน้อย แกะพิมพ์โดย อาจารย์ชอบ อนุจารี พระพิมพ์สมเด็จมงคลมหาลาภเนื้อผงผสมว่าน และมวลสารอันเป็นมงคลต่างๆสร้างเมื่อปี 2499 โดยพระอาจารย์สงวน โดยมีหลวงพ่อลี วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ เป็นผู้ประสานงาน ได้นิมนต์พระเกจิอาจารย์สายพระกัมมัฏฐาน สายพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต พระอาจารย์ฝั่น อาจาโร หลวงพ่อตื้อ อัจธรรมโม พระอาจารย์วัน อุตตโม และพระเกจิอาจารย์อีกหลายรูป ได้ทำพิธีพุทธาภิเษกครั้งแรกที่วัดสัมพันธวงศ์ เมื่อวันที่ 5-10 มี.ค.2499 จากนั้นได้นำไปเข้าพิธีอีกครั้งหนึ่งที่วัดสารนาถธรรมาราม จ.ระยอง ในวันที่ 23-31 มี.ค.2499 ถึง 19 วัน 19 คืน โดยมี แม่ชีบุญเรือน โตงบุญเติม เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมทั้งร่วมอธิษฐานธรรมด้วย"

จ่าทวีวงษ์สิทธิ์ เจ้าของนิตยสารมรดกพระเครื่อง กล่าวว่า จากการได้ดูพระเครื่องทั้งหมด เป็นพระเก่าเก็บที่มีอายุมากพอสมควร โดยเฉพาะพระพิมพ์สมเด็จที่มีอยู่หลายพิมพ์นั้น สร้างประมาณปี 2499 ทุกองค์ทันยุคแม่ชีบุญเรือน ส่วนพระพุทโธน้อยนั้นน่าจะสร้างหลังจากแม่ชีบุญเรือนเสียชีวิตแล้วคือหลังจากปี 2507 สันนิษฐานว่าสร้างไว้เมื่อปี 2511 โดย หลวงพ่อสงวน โฆสโก อดีตเจ้าอาวาสวัดอาวุธฯ ซึ่งภายหลังท่านมีสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะชั้นสามัญที่ พระสิทธิสารโสภณ เมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2511 เป็นพระราชาคณะองค์แรกของวัดอาวุธฯ

สำหรับการเปิดกรุครั้งนี้ก็เพื่อนำวัตถุมงคลทั้งหมดออกให้พุทธศาสนิกชนและประชาชนทั่วไปร่วมบุญบูชา เพื่อนำปัจจัยมาทำนุบำรุงเสนาสนะ พร้อมจัดงานยกช่อฟ้า ซึ่งจะกำหนดจัดขึ้นในเร็วๆนี้ สนใจร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลได้ที่วัดอาวุธวิกสิตาราม โทร.08-6770-0076, 08-60447346

หน้า 32

อ่านจาก ข่าวสดออนไลน์ วันที่ 22 มิ.ย.53

http://www.khaosod.co.th/view_news.php?newsid=TUROaWRXUXdNVEl6TURZMU13PT0=&sectionid=TURNd053PT0=&day=TWpBeE1DMHdOaTB5TXc9PQ==