พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ที่มา ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิตพระเณร
    โพสโดย พระคุณเจ้า<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->วัดบ่อเงินบ่อทอง<!-- google_ad_section_end -->

องค์นี้กำลังสร้างที่วัดเขาวัง จ. กาญจนบุรี มีพระเณร เกิบ20 รูป ทำงาน มีฆรวาส 2 คนช่วยกัน..พระคณะนี้ต้องชื่นชมอนุโมทนาบุญเป็นอย่างยิ่ง เพราะท่านอุทิศตนกันจริงๆ ไม่มีอามิสค่าจ้างรางวัลใดๆ ทั้งสิ้น..ไปสร้างบางที่ต้องแบกปูน ขนหินทราย ขึ้นเขา ..บางวันฉันมามาแทนข้าว..บางที่ต้องช่วยกันหาผ้าป่าไปร่วมทอด...
    แต่ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง..มีแรงงานมาก ลูกเณรทุกรูปหลวงพ่อท่านฝึกงานก่อสร้างไว้ทุกวัน..น่าจะเสร็จได้ไว...แต่ละองค์ท่านใช้เวลา 1 เดือนเท่านั้น..งานแต่งองค์ทางวัดต้องหาชั่งทำเอง...
    เมื่อถึงวันสร้างอาตมาภาพจักเก็บภาพมา ลงในกระทู้นี้บ่อย..เพื่อให้ทุกๆ ท่านได้อนุโมทนาบุญ...<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

http://palungjit.org/threads/ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต-พระเณร.21733/page-115

.

2. sithiphong

นอกจากการบริจาคเงินกันแล้ว

คณะกองทุนหาพระถวายวัด จะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม พระพุทธสิขีทศพลที่ 1(สมเด็จองค์ปฐม) , พระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กกุสันโธ , พระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม โกนาคมน , พระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กัสสปะ , พระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม สมณโคดม และพระธาตุพระอุปคุตเถระเจ้า ไปถวายเพื่อบรรจุที่พระเศียรของพระพุทธรูป 5 พระองค์ และพระอุปคุตเถระเจ้า (พระบูชา) ที่สนส.บ่อเงินบ่อทองกำลังจะจัดสร้างขึ้นด้วยครับ

โมทนาบุญกับคณะกองทุนหาพระถวายวัดครับ

.

3. sithiphong

เรียนท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้า ทุกๆท่าน

ผมกำลังจะจัดชุด พระกริ่งปวเรศ เพื่อมอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญกับกองทุนหาพระถวายวัด , ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง , การสร้างพระพุทธรูป พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง และทุนนิธิสงเคราะห์สงฆ์อาพาธ ท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร

ผมจะให้ร่วมทำบุญ ชุดละ 10,000 บาท มีทั้งหมด 2 ชุด
    โดยจะแบ่งเงินไปทำบุญดังนี้
    1.กองทุนหาพระถวายวัด จำนวน 3,000 บาท
    2.ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง จำนวน 3,000 บาท
    3.การสร้างพระพุทธรูป พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง จำนวน 3,000 บาท
    4.ทุนนิธิสงเคราะห์สงฆ์อาพาธ ท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร จำนวน 1,000 บาท

โดยผมจะมอบพระพิมพ์และวัตถุมงคลให้ เท่าที่นึกออกในตอนนี้

1.พระกริ่งปวเรศ เนื้อเงิน สเตอร์ริง ซิลเวอร์ 1 องค์
    2.พระสมเด็จ กลักไม้ขีด 5 องค์ (รวมรุ่นที่ปิดทองร่องชาด)
    3.พระขรรค์วังหน้า (เนื้อสังขวานร)
    4.หยก (รูปเงินจีน)
    5.เบี้ยแก้
    6.ลูกสะกด 6 ลูก
    7.ตะกรุด (โสณะ-อุตระ)
    8.พิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง (เนื้อผงยาวาสนา) จำนวน 2 องค์
    9.พระสมเด็จ top of the top 4 จำนวน 1 องค์

จากจำนวน 9 รายการ ผมต้องเพิ่มเติมให้อีก แต่ขอไปดูว่า จะมอบพิมพ์ไหนเพิ่มให้อีกครับ

เฉพาะชุดพระกริ่งปวเรศ ทั้งสองชุด ผมจะให้ร่วมบุญเฉพาะท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้าเท่านั้นครับ

โมทนาสาธุครับ

4. sithiphong

เรียนท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด ทุกๆท่าน

สำหรับรายชื่อที่ผมพิมพ์เพื่อมอบให้กับพระภิกษุ ที่คณะกองทุนหาพระถวายวัด ได้อัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า , พระธาตุพระอรหันต์ , พระบูชา และพระพิมพ์ของวังหน้า ถวายตามวัดต่างๆ

หากยอดเงินที่ร่วมทำบุญหมดในครั้งใด ในครั้งต่อไปจะใช้รายชื่อผู้ที่ร่วมทำบุญใหม่ จะไม่นำรายชื่อผู้ที่ร่วมทำบุญเดิมพิมพ์แนบไปครับ

แจ้งมาเพื่อทราบกันครับ

.

5. sithiphong

เรียนท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้า ทุกๆท่าน

หากท่านใดที่ร่วมทำบุญกับกองทุนหาพระถวายวัด โดยร่วมทำบุญและรับวัตถุมงคล ผมจะไม่นำรายชื่อของท่าน ลงในใบรายชื่อที่ถวายวัด

แต่หากท่านใดที่ร่วมทำบุญกับกองทุนหาพระถวายวัด โดยร่วมทำบุญและไม่รับวัตถุมงคล ผมจะนำชื่อของท่าน ลงในใบรายชื่อถวายวัดครับ

แจ้งมาเพื่อทราบกันครับ

6. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนาสาธุ

เตรียมเผื่อไว้ให้ผมด้วยนะครับ

7. sithiphong

เรียนคุณpapalanna

ตามที่ได้แจ้งโดยผ่านsithiphong's Profile " เรียนคุณ Sithiphong ผมได้โอนเงินร่วมบริจาคทำบุญจำนวน 10,300 บาทไปให้แล้วทาง ATM ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรต่อไปครับ "

คุณสามารถโทร.แจ้งหลวงพ่อแผน ว่า คุณได้ร่วมทำบุญในการสร้างพระพุทธรูป 5 พระองค์ ได้ครับ เบอร์โทร.08-1940-8541

โมทนาบุญทุกประการ

8. sithiphong

แต่ถ้าต้องการรับพระวังหน้า ผมรบกวนขอ ชื่อ - นามสกุล และที่อยู่ ส่งมาให้ผมด้วย ผมจะจัดส่งพระสมเด็จ (พิมพ์อกครุฑ อาบน้ำว่าน) ไปให้ครับ

9. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ขอเชิญร่วมสร้าง พระพุทธรูป พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ที่ สนส.บ่อเงินบ่อทอง

เรียนท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า , ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้า และ ท่านสมาชิกกองทุนหาพระถวายวัด ทุกๆท่าน

หากท่านใดมีความประสงค์ที่จะร่วมทำบุญการสร้างพระพุทธรูป 5 พระองค์ร่วมกัน โปรดแจ้งความประสงค์มาหาผมด้วย

ผมจะโอนเงินที่หลายๆท่านได้โอนเงินให้ผมมาก่อนหน้านี้ รวมทั้งเงินที่ผมจะร่วมทำบุญ โอนไปที่บช.ออมทรัพย์เลขที่ 203-0-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม ในวันศุกร์ที่ 9 กรกฎาคม 2553 นี้

รายนามผู้ร่วมทำบุญ
    1.คุณสมบัติ และครอบครัว จำนวน 2,010 บาท
    2.คุณณฐชัย และครอบครัว จำนวน 300 บาท
    3.พี่ชนิดา และครอบครัว จำนวน 8,000 บาท
    4.คุณธวัช และครอบครัว จำนวน 250 บาท
    5.คุณสมบัติ และคณะ จำนวน 1,625 บาท

ผมและครอบครัวจะร่วมทำบุญ 8,000 บาท

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เมื่อสักพักนี้ ผมได้ไปโอนเงิน จำนวน 16,650 บาท เพื่อร่วมทำบุญ ขอเชิญร่วมสร้าง พระพุทธรูป พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ที่ สนส.บ่อเงินบ่อทอง โดยมีผู้ร่วมทำบุญดังนี้
    1.คุณณัฐชัย จำนวน 300 บาท
    2.คุณธวัช จำนวน 250 บาท
    3.คุณnewcomer จำนวน 100 บาท
    4.พี่ชนิดาและครอบครัว จำนวน 8,000 บาท
    5.ผมและครอบครัว จำนวน 8,000 บาท

หมายเหตุ
    คุณnewcomer ได้ร่วมทำบุญกับกองทุนหาพระถวายวัด จำนวน 100 บาท ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีของกองทุนหาพระถวายวัดเรียบร้อยแล้ว
    และได้ร่วมทำบุญขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ จำนวนเงิน 100 บาท โดยผมได้โอนเงินไปที่ บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่1890-13128-8 บัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีสชญา,นายอุเทน งามศิริ,นายสิรเชษฎ์ ลีละสุนทเลิศ เรียบร้อยแล้ว

มาโมทนาบุญร่วมกัน

.

10. sithiphong

สำหรับท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า ,สมาชิกคณะพระวังหน้า และสมาชิกกองทุนหาพระถวายวัด ท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญ ขอเชิญร่วมสร้าง พระพุทธรูป พระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ที่ สนส.บ่อเงินบ่อทอง สามารถโอนเงินไปได้ที่บช.ออมทรัพย์ 2030-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม ได้โดยตรง หรือ โอนเงินมาให้ผม ผมจะโอนให้ก็ได้เช่นกัน

ส่วนหากจะให้ผมนำรายชื่อของท่าน ไปถวายหลวงพ่อแผน โปรดแจ้งผมเข้ามาด้วยนะครับ ผมจะได้พิมพ์รายชื่อของท่าน ไปพร้อมกับรายชื่อที่ผมได้จัดเตรียมไว้แล้ว

โมทนาบุญทุกประการครับ

11. sithiphong

เรื่องของการจับพลัง

ยังมีผู้ที่เข้าใจผิดอีกมากในหลายๆเรื่อง เช่น เข้าใจว่า มีผู้ที่จับพลังได้น้อยมาก หรือ ไม่เชื่อในเรื่องนี้

การจับพลังที่ผมกำลังบอกนี้ เป็นส่วนหนึ่งที่ผมได้เคยอธิบายในกระทู้พระวังหน้าฯนี้ว่า เป็นการตรวจสอบพลังอิทธิคุณ ด้านของ นาม

ผมเคยอธิบายว่า การตรวจสอบพระพิมพ์ต่างๆ ต้องตรวจสอบทั้ง "รูป (เนื้อหาทรงพิมพ์)" และ "นาม (พลังอิทธิคุณขององค์ผู้อธิษฐานจิต)"

เป็นอย่างไร ลองเข้าไปหาอ่านในกระทู้พระวังหน้าฯนี้ ผมไม่อธิบายซ้ำซากครับ

เพิ่มอีกนิด เรื่องของการตรวจสอบเรื่องของ "นาม (พลังอิทธิคุณขององค์ผู้อธิษฐานจิต)" นั้นมีจริง เพียงแต่จะมีความสามารถในการตรวจสอบได้หรือไม่เท่านั้น อย่าพึ่งนำความรู้อันน้อยนิดของตน ไปทำอวดรู้ !!!!!!!

.

12. sithiphong

ไม่เจี้ยนใหม่หนิว : ขายกระบี่ซื้อโค[​IMG]
    China - Manager Online
    โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์
    7 กรกฎาคม 2553 08:39 น.[​IMG]

《卖剑买牛》

卖(mài) อ่านว่า ไม่ แปลว่า ขาย
    剑(jiàn) อ่านว่า เจี้ยน แปลว่า กระบี่
    买(mǎi) อ่านว่า ใหม่ แปลว่า ซื้อ
    牛(niú) อ่านว่า หนิว แปลว่า โค

ภาพจาก ��ͼ��_��������ͼ��__ʸ��,psd,ͼƬ,ԭ���ز�__���ưټ� ��ͼ����_http://pic.5tu.cn[​IMG]

ย้อนกลับไปในยุคสมัยของฮั่นเซวียนตี้ แห่งราชวงศ์ฮั่น พื้นที่บริเวณเขตทะเลสาบป๋อไห่เกิดวิกฤตการณ์ภัยธรรมชาติอย่างรุนแรงไปทั่วทุกหย่อมหญ้า ชาวบ้านอดอยากยากแค้นเนื่องจากขาดแคลนอาหารประทังชีวิต ที่ล้มตายไปก็มีไม่น้อย ราษฎรทุกข์ยาก จนพากันจับอาวุธขึ้นมาแข็งข้อต่อทางการ ดังนั้นเพื่อปราบจลาจลเหล่านี้ วังหลวงจึงได้ส่งขุนนางนามว่า กงสุ้ย เดินทางไปรับตำแหน่งพ่อเมืองในพื้นที่ทะเลสาบป๋อไห่ดังกล่าว

เมื่อกงสุ้ยเดินทางไปรับตำแหน่งเรียบร้อย ก็เริ่มดำเนินการแก้ปัญหาทันที โดยทางหนึ่งเขาได้ ออกคำสั่งให้ทุกๆ อำเภอภายใต้เขตปกครองของตน หยุดการเข่นฆ่าประชาชนที่เป็นปรปักษ์ หากประชาชนคนใดยอมจำนนต่อทางการ ก็ห้ามมิให้ลงโทษหรือเอาผิดต่อไป แต่หากเป็นผู้ที่ไม่ยอมจำนนก็ต้องมีบทลงโทษที่เฉียบขาด ส่วนวิธีแก้ปัญหาในอีกทางหนึ่ง คือออกคำสั่งให้ทุกอำเภอให้ความรู้กับชาวบ้านเพื่อสนับสนุนให้ชาวบ้าน "ขายกระบี่ซื้อเครื่องมือการเกษตร ขายมีดซื้อโค" ลงมือทำเกษตรกรรมสร้างผลผลิตเพื่อช่วยเหลือตัวเอง

ภายใต้การสนับสนุนของทางการ ชาวบ้านส่วนใหญ่พากันขายดาบวางกระบี่ ซื้อโค และเครื่องไม้เครื่องมือทำไร่ไถนา และลงมือทำงาน จากนั้นเมื่อมีผลผลิตมาเลี้ยงปากท้อง สถานการณ์ค่อยๆ ดีขึ้นเรื่อยๆ ปัญหาการจลาจลก็หมดลง

สำนวน "ไม่เจี้ยนใหม่หนิว" หรือ "ขายกระบี่ซื้อโค" ใช้ในความหมายตรงตัวว่าเปลี่ยนอาชีพมาทำการเกษตร นอกจากนั้นยังใช้เปรียบเปรยกับคนชั่วที่กลับตัวกลับใจมาทำความดี

ที่มา �ٶȰٿơ���ȫ���������İٿ�ȫ��

13. sithiphong

14. sithiphong

ชุดพระกริ่งปวเรศ ทั้งสองชุด ผมจะให้ร่วมบุญเฉพาะท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้าเท่านั้นครับ

ชุดพระกริ่งปวเรศ ทั้งสองชุด ผมจะให้ร่วมบุญเฉพาะท่านสมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด , ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ ท่านสมาชิกคณะพระวังหน้าเท่านั้นครับ

15. sithiphong

สำหรับเรื่องของพระวังหน้า

หมายเหตุ 1 ผมไม่ถ่ายรูปพระพิมพ์ลงในเว็บครับ

หมายเหตุ พระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ผมจะมอบให้เพื่อเป็นพุทธานุสติและเพื่อบูชานั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง)ที่ไม่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องไทย(วงการซื้อ-ขายพระ) ได้ หากท่านต้องการพระพิมพ์(พระเครื่องที่สามารถนำไปซื้อขายในวงการพระเครื่องของเมืองไทย (วงการซื้อ-ขายพระ) ก็ไม่ต้องร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์(พระเครื่อง)ไป

แต่พระพิมพ์(พระเครื่อง) ที่ผมมอบให้นั้น เป็นพระพิมพ์(พระเครื่อง) ที่สร้างขึ้นที่วังหน้า โดยกรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ มีพระบัณฑูรให้สร้างขึ้น โดยช่างสิบหมู่แห่งวังหน้าเป็นผู้สร้าง และนำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวงที่วัดบวรสถานสุทธาวาส (พระอุโบสถประจำวังหน้า) มีการอาราธนาคณะหลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร(คณะโสณะ-อุตระ) และ หรือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และ หรือ กลุ่มหลวงปู่องค์อภิญญาใหญ่ (เช่น หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน , หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า , หลวงปู่ภู วัดอินทรวิหาร , หลวงปู่กรมพระยาปวเรศ เป็นต้น) อธิษฐานจิต

แต่หากจะนำไปเพื่อเป็นพุทธานุสติ และหรือการห้อยคอเพื่อคุ้มครองตนเอง และหรือการบูชาต่างๆ เพื่อเป็นการบูชาพระคุณองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุกสันโธ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม สมณโคดม ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ( การบูชาพระคุณพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุธเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า เนื่องจากการนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกเพิ่มเติม) ,การบูชาพระคุณองค์พระมหากษัตริย์ไทยทุกๆพระองค์ ,พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ,องค์อุปราชวังหน้า รัตนโกสินทร์ทุกๆพระองค์ และทั้งช่างสิบหมู่แห่งวังหน้า ,วังหลวง ,วังหลัง ,ช่างราษฎร์ทุกๆท่านและเทพเทวาทั้ง 16 ชั้นฟ้าและที่อยู่ในองค์พระพิมพ์(พระเครื่อง)ครับ

ซึ่งเรื่องที่ผมได้บอกนั้น เป็นความเชื่อ ,ความเห็นของผม รวมทั้งคณะของผม ซึ่งก็แล้วแต่ท่านผู้ร่วมทำบุญและท่านผู้อ่านทุกๆท่าน จะมีความคิดเห็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่ครับ

โมทนาบุญทุกประการกับทุกๆท่านครับ

16. sithiphong

สำหรับการ pm เข้ามาหาผม

ผมเรียนว่า ไม่ต้อง pm เข้ามาหาผมในเรื่องของงานบุญหรือการร่วมทำบุญ เพราะว่า ผมเองไม่มีความลับกับชาวชมรมรักษ์พระวังหน้า หรือ คณะพระวังหน้า หรือ คณะกองทุนหาพระถวายวัด หากท่าน pm เข้ามา ผมก็จะนำลงหน้าบอร์ด(กระทู้พระวังหน้าฯ) ครับ

หากท่านต้องการร่วมทำบุญ สามารถโพสในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... หรือกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ได้นะครับ งานบุญเป็นงานที่ต้องทำแบบเปิดเผย และโปร่งใส สามารถตรวจสอบได้

แต่หากเป็นงานบุญภายในคณะชาวชมรมรักษ์พระวังหน้า หรือ คณะพระวังหน้า หรือ คณะกองทุนหาพระถวายวัด ผมจะใช้วิธีการส่งผ่านทาง Email ให้กับคณะชาวชมรมรักษ์พระวังหน้า หรือ คณะพระวังหน้า หรือ คณะกองทุนหาพระถวายวัด ครับ

.
    สำหรับท่านใดที่ต้องการเข้าร่วมกับ ชมรมรักษ์พระวังหน้า , คณะพระวังหน้า หรือคณะกองทุนหาพระถวายวัด ผมเคยแจ้งแล้วว่า ท่านต้องร่วมทำบุญในกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ และมีส่วนร่วมในการเข้ามาพูดคุยในกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... บ่อยๆ

เมื่อถึงเวลา ผมจะ pm เข้าไปขอเบอร์โทร.ของท่าน และโทร.ไปหาท่านเอง

หลายๆท่าน กว่าจะเข้ามาในชมรมรักษ์พระวังหน้า , คณะพระวังหน้า หรือคณะกองทุนหาพระถวายวัด ใช้ระยะเวลาที่มากพอสมควร เช่นคุณnongnooo ใช้ระยะเวลาประมาณ 8 เดือน หรือคุณpsombat ใช้ระยะเวลาที่ใกล้เคียงกัน ไม่ใช่ว่า ผมจะเป็นคนที่หยิ่ง ที่คิดว่าตนเองดัง หรือ อะไรก็ตาม แต่ผมต้องดูในหลายๆเรื่อง เช่นความอดทน , ความอดกลั้น , ความพยายาม หรืออื่นๆ ที่จะศึกษาพระวังหน้าอย่างถูกต้องและถ่องแท้ ผมเชื่อว่า ในการศึกษาองค์ความรู้เรื่องพระวังหน้าที่ผมศึกษาจากครูบาอาจารย์ผม เป็นสิ่งที่ถูกต้อง และองค์ความรู้ที่ครูบาอาจารย์และผม มีอยู่นั้น ผมยังเชื่ออีกว่า ยังรู้ไม่หมด ยังต้องศึกษากันต่อไปอีก

การศึกษาเรื่องของพระวังหน้า ต้องศึกษาทั้ง "รูป (เนื้อหาทรงพิมพ์) " และ "นาม (พลังพุทธคุณหรือพลังอิทธิคุณขององค์ผู้อธิษฐานจิต) "

เรื่องของพระวังหน้า ท่านอาจจะไปหาข้อมูลจากแหล่งข้อมูลอื่นๆได้ แต่ผมไม่รู้ว่า แหล่งข้อมูลอื่นๆนั้น จะถูกต้องหรือไม่ อย่างไร และเป็นสิทธิของท่านเองที่จะเลือกในการศึกษาครับ
    http://palungjit.org/threads/ขம..68899/page-94

17. sithiphong

สรุปการร่วมทำบุญและรับพระชุดพระกริ่งปวเรศ

พระชุดพระกริ่งปวเรศ มีดังนี้
    1.พระกริ่งปวเรศ (เนื้อสเตอร์ริ่ง ซิลเวอร์) สร้างที่ทวีปยุโรป (ขอสงวนสิทธิ์ไม่แจ้งประเทศที่เป็นผู้สร้าง) นำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวงที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ปีพุทธศักราช 2434 จำนวน 1 องค์
    2.พระสมเด็จ (กลักไม้ขีด ไม่รวมรุ่นแรก และรุ่นปิดทองร่องชาด) จำนวน 10 องค์
    3.พระสมเด็จ อกครุฑอาบน้ำว่าน จำนวน 3 องค์
    4.ปรอทกรอ จำนวน 1 ชิ้น
    5.ลูกอม(วังหน้า) จำนวน 2 ลูก
    6.ลูกสะกด จำนวน 6 ลูก
    ............

ผมมีจำนวน 3 ชุด ให้ร่วมทำบุญจำนวน 7,000 บาท
    โดยร่วมทำบุญกับกองทุนหาพระถวายวัดทั้งหมด (ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น)

ท่านใดมาจองและโอนเงินร่วมทำบุญก่อน ได้บูชาก่อน

เริ่มต้นการจองและโอนเงินร่วมทำบุญวันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2553
    สิ้นสุดการจองและโอนเงินร่วมทำบุญในวันเสาร์ที่ 10 กรกฎาคม 2553

รายละเอียดการโอนเงินร่วมทำบุญ ผมจะส่งรายละเอียดให้ทาง Email ครับ

รายนามผู้จอง
    1.คุณjirautes
    2.คุณณัฐชัย
    3.คุณชวภณ

ในชุดนี้ มีผู้ที่จองครบทั้ง 3 ชุดเรียบร้อยแล้ว

http://palungjit.org/threads/พம.2445.1937/

-------------------------

สำหรับชุดพระกริ่งปวเรศ ในชุดนี้

คุณชวภณ แจ้งผมมาเมื่อวานนี้( 7 กรกฎาคม 2553) ว่า ขอยกเลิกการจองและการร่วมทำบุญ

ผมขอยุติการให้ร่วมบุญสำหรับชุดพระกริ่งปวเรศ(ในชุดที่คุณชวภณจอง) ครับ

ขอบคุณครับ

.

18. psombat

ในเรื่องพระวังหน้า ก่อนหน้านี้ราวปีเศษ ผมเองก็ศึกษามาระยะหนึ่ง เมื่อพิจารณาด้วยสติปัญญา เข้าใจทุกอย่างดีแล้วก็ได้ร่วมทำบุญครั้งแรกโดยบริจาคเงินเข้าร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งและทำบุญร่วมกับทุนนิธิสงเคราะห์สงฆ์อาพาธ อ.ประถม อาจสาคร เพื่อแสดงเจตนาบริสุทธิ์ ก็ได้มีการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆภายในบอร์ด จวบจนได้รับการติดต่อท่านเลขาฯชมรมรักษ์พระวังหน้า แล้วได้เข้าร่วมกิจกรรมภายในอย่างต่อเนื่อง ได้เจออาจารย์ปู่ ได้เจอผู้ทรงอภิญญาญาณ ได้เจอพี่ๆเพื่อนๆในคณะฯหลายๆท่าน ได้เจอะเจอประสบในสิ่งต่างๆด้วยตัวเอง จนไม่บังอาจคิดเลยว่าเป็นเพราะวาสนา-บารมีตัวเองเลยแม้แต่นิดเดียว

ในระหว่างนี้ก็ได้ศึกษาวัตถุมงคลของจริง พูดคุย ศึกษาข้อมูลทั้งในกระทู้นี้ ตามเวป บอร์ด หนังสือที่เกี่ยวข้องต่อเนื่องกันมาอย่างเข้มข้นตามมาเรื่อยๆจวบจนปัจจุบันและอนาคต ก็ได้พบว่าข้อมูลต่างๆในหนังสือ, บอร์ด, เวปดัง , เวปไม่ดัง ผ่านตา-สมองผมมาแทบทั้งสิ้น มักจะมีข้อมูลที่อ้างถึงบทความ,หนังสือ ที่เขียนโดย อาจารย์ปู่ประถม แทรกอยู่เสมอๆ ทั้งในรูปแบบตัดต่อข้อความ ยกมาทั้งดุ้น , ทั้งอ้างอิง และไม่ได้อ้างอิง แหล่งที่มา

ดังนั้นอยากแจ้งให้ท่านที่ศึกษามาพอครึ่งๆกลางๆหรือถูกสั่งมา ได้โปรดศึกษา พิจารณา ใคร่ครวญให้รอบครอบก่อนค่อยทักท้วง...แต่ผมว่าอย่าทักท้วงจะดีกว่า ปลอดภัยกว่าครับผม เพราะในโลกนี้มีหลายสิ่งหลายอย่างที่ไม่อาจเปิดเผยได้ หรือไม่อาจเข้าถึงได้มีตั้งมากมายในระดับคนธรรมดาๆ ... ขออนุญาตแนะนำด้วยความปรารถนาดี ไม่ได้คิดสอนสั่งหรือลบหลู่แต่อย่างใด

19. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    มีอารายก็แนะนำผมด้วยนะครับ หุ หุ

20. psombat

โอ้ววว มิบังอาจขอรับ ศิษย์พี่ ...หุหุ

รบกวนขอคำชี้แนะเรื่องทองอ่ะครับว่าตอนนี้เก็บได้หรือยังครับผม?