พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. Phocharoen

Phocharoen เป็นที่รู้จักกันดี

Test............

2. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    เร็วจริงๆครับครบ 4 ปี(เต็ม)แล้ว สำหรับการตั้งกระทู้พระวังหน้าฯ (พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....)

กระทู้นี้เป็นกระทู้แบบอย่างที่ผมลอกแบบมาเปิดงานบุญต่างๆ

หลังๆไม่ค่อยได้เข้าเพราะมีภารกิจมากขึ้น แต่เวลานัดเจอกันพี่ๆเพื่อนๆน้องๆก้อยังเหมือนเดิมตลอด

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

3. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

4. sithiphong

ต้องมาโมทนาบุญกับ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->น้องรัก ในทุกๆงานบุญด้วยกันครับ

5. sithiphong

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2009
  6. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอโพสต์พระสมเด็จฯหน่อยครับ แบบว่าเพื่อนข้างๆบ้านให้มาโชว์
    ติชมหน่อยครับ

ขนาดไฟล์:
      823.6 KB
      เปิดดู:
      44
  7. sithiphong

09-11-2009 11:37 AM

วันนี้ ผมขอแจ้งให้สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้าทุกๆท่านได้ทราบว่า หากท่านใดที่ทำได้ใน 2 ข้อ ผมจะมีพระวังหน้า พิมพ์หลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง(หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า และหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง อธิษฐานจิต) , พิมพ์ข้างหมอน (หลวงปู่พระอุตระเถระเจ้า ,หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) ,พระสมเด็จ กรมท่า (รุ่นนี้ หลวงปู่พระโสณะเถระเจ้า , หลวงปู่อิเกสาโร และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิต) มอบให้กับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า พิมพ์ละ 1 องค์ รวม 3 องค์ และผมจะพิจารณามอบให้เพิ่มเติมให้อีก แต่ขอไปดูว่า จะมอบอะไรเพิ่มเติมให้อีกครับ

1.ให้ใช้รูปแทนตัวเอง มีชื่อ ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต

2.ลายเซ็น ให้มีชื่อกระทู้ใด กระทู้หนึ่ง หรือทั้งสองกระทู้
    2.1 ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ
    2.2 พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

หรือ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง รักษ์พระวังหน้า
    หรือ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    ซึ่งสามารถคัดลอก จากโพสนี้ แล้วนำไปลงได้เลย ( ทั้งสองกระทู้ ที่ผมลง จะเป็นลิงค์ด้วย)

เริ่มตั้งแต่วันที่ 9 พฤศจิกายน 2552 สิ้นสุด วันที่ 1 เมษายน 2553

หากจะเปลี่ยนรูปแทนตัวเอง เป็นรูปอื่น จะต้องมี ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต ด้วยทุกๆรูปที่เปลี่ยนแปลงครับ

โมทนาสาธุครับ
    พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

หากสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้าท่านใด ที่ยังไม่ได้ดำเนินการ หรือดำเนินการหลังจากวันที่ 20 พฤศจิกายน 2552 นี้

ผมขอไม่มอบพระพิมพ์ดังกล่าวให้ครับ

ขอบคุณครับ

17-12-2009, 08:57 AM #35575 หน้าที่ 1779
    http://palungjit.org/threads/เธžเธฃ...นˆเธˆเธฐเน„เธ”เน‰.22445/page-1779#post2743567
    ตามที่ผมเคยแจ้งไว้สำหรับสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า ในเรื่องข้างต้น

ผมขอเพิ่มเติมดังนี้คือ

หากสมาชิกท่านใดที่ยังไม่ได้ดำเนินการตามข้างต้น มีความประสงค์ที่จะทำตามเรื่องข้างต้นนั้น ผมขอให้ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า เริ่มต้นได้(อีกครั้ง) คือ

เริ่มตั้งแต่วันนี้( 17 ธันวาคม 2552) สิ้นสุด วันที่ 1 เมษายน 2553 แต่หากหลังจากวันที่ 31 ธันวาคม 2552 ไปแล้ว หากท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า ยังไม่ได้ทำรูปแทนตัวเอง(ที่มีชื่อชมรมรักษ์พระวังหน้า) และ มีลายเซ็นดังกล่าวข้างต้น ผมถือว่าท่านไม่ได้ดำเนินการตามที่ผมแจ้งไว้ด้านบนครับ

หากจะเปลี่ยนรูปแทนตัวเอง เป็นรูปอื่น จะต้องมี ชมรมรักษ์พระวังหน้า และชื่อสมาชิกเว็บพลังจิต ด้วยทุกๆรูปที่เปลี่ยนแปลงครับ

:::เพชร:::

nongnooo

พรสว่าง_2008

chantasakuldecha

psombat

มูริญโญ่

แหน่ง

dragonlord

sira

Phocharoen

เทพารักษ์

8. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    วันพรุ่งนี้ เป็นวันที่ครบ 4 ปี(เต็ม) การตั้งกระทู้พระวังหน้าฯ (พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....)

4 ปีที่ผ่านมา ผมและพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายๆท่าน ได้ร่วมกันฝ่าฝันอุปสรรคต่างๆอย่างมากมาย นับว่าเป็นสิ่งที่คุ้มค่ามากๆเมื่อในปัจจุบันมีผู้ที่นิยมชมชื่นชอบในพระวังหน้า มากขึ้นกว่าแต่ก่อนนี้

แต่ในการหาองค์ความรู้เรื่องของพระวังหน้า จะต้องหาผู้ที่รู้จริง รู้กระทั่งองค์ผู้อธิษฐานจิต พระวังหน้าเองมีเป็นจำนวนมาก มากจนหลายๆท่านถามผมว่า มีมากขนาดนั้นเชียวหรือ แต่สุดท้ายเมื่อได้พบเอง เห็นเอง จึงยอมรับว่า เป็นเช่นนั้นจริง

สำหรับการก้าวเดินต่อไปของกระทู้พระวังหน้าฯ ในปัจจุบัน มิใช่เพียงแค่ผมและ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ไม่กี่ท่าน แต่จะมีทั้งชมรมรักษ์พระวังหน้า(ท่านสมาชิกทุกๆท่าน) และ คณะพระวังหน้า ที่ร่วมเดินทางกับผมบและ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ (ไม่กี่ท่าน) จะร่วมกันเดินทางเป็นคณะ เป็นกลุ่มที่ใหญ่ขึ้นและมีคุณภาพ(คับแก้ว)

ผมหวังไว้เช่นนั้นครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ร่วมกันเดินทางมาจนถึงวันนี้ และ ขอขอบคุณท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ คณะพระวังหน้าทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมกันฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆด้วยกัน ร่วมกันเดินต่อไปนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ต้องขอโทษทุกๆท่านครับ ผมจำเรื่องเวลาผิด 06.59 AM. จะเป็นตอนเช้า

ผมขอเปลี่ยนแปลงเวลาใหม่นะครับ

โพสข้อความการแสดงความยินดีในเวลา 06.59 PM. (ต้องเป็นในเวลานั้น ห้ามโพสก่อนหรือเลยเวลา 06.59 PM. ไปแล้ว)

ขอบคุณครับ

9. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    อีกไม่กี่ชั่วโมง กระทู้ "พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้....." สถิต ณ palungjit.org ก็จะครบรอบสี่ปีโดยบริบูรณ์แล้ว ก็นับว่าเป็นการตั้งชื่อกระทู้ที่ไม่เหมือนใครหรือมีใครเหมือน :cool:

อดีตอันหลากหลายรสชาดก็ผ่านมาแล้วเนอะ เชื่อว่ารอยยิ้มย่อมมีมากกว่าน้ำตาเป็นแน่ ปัจจุบันผมขอชื่นชม ให้กำลังใจลูกพี่กับคณะทำงานที่เสียสละกันมาจนถึงวันนี้ ขอโมทนาในกุศลกับทุกๆท่านที่ได้กระทำร่วมกันมากับที่กำลังจะเกิดขึ้นอีกเรื่อยๆในอนาคต ขอเรียนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคณะว่า รักกันไว้ ให้กำลังใจกัน ช่วยเหลือกัน และอย่าทิ้งกันเด้อครับเด้อ.

10. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ฝากเงินน้องที่ทำงานเพื่อร่วมบุญช่วงปีใหม่ที่วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ครับ

ผมขอน้อมอุทิศ กุศลผลบุญ แก่กัลยาณมิตร ทุกท่าน ครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. sithiphong

กรณีการโพส ต้องลองโพสเพื่อเทียบเวลาในเครื่อง กับ เวลาในเว็บพลังจิต ว่า ต่างกันอยู่กี่นาที

แล้วเราก็ใช้เวลาที่ต่างกัน เพื่อใช้ประมาณเวลาในเว็บพลังจิตให้พอดีกับการโพสของเราครับ

.

12. sithiphong

ลองดูนะครับ

ขนาดไฟล์:
      176.1 KB
      เปิดดู:
      177
  13. sithiphong

ผมแค่ปลายแถวครับ

แต่ทีมเวิร์คของผม สุดยอดของโลก

อิอิ

14. aegsound

aegsound สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    มีใครบ้างครับที่เชื่อเรื่องการจุติใหม่ของพระพุทธเจ้าที่ทรงพระนามว่าพระศรีอารียเมตไตร<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ผมเป็นคนหนึ่งครับที่เชื่อ เพราะว่าพบมาแล้ว แต่ขอเตือนก่อนนะครับสำหรับท่านที่ไม่เชื่อ เมื่อได้อ่านบทความที่ผมเขียนลงแล้วจงอย่าได้สงสัยหรือมีอคติโดยเด็ดขาด(เพราะจะเป็นผลร้ายกับตัวท่านเองเพราะมีดวงจิตบุญหรือเทวดาคุ้มครองอยู่)<o:p></o:p>
    จากการที่มีหลายๆคนเคยให้ความสนใจถึงเรื่องการจุติของพระศรีอารียเมตไตร ก็เดากันไปต่างๆนาๆ แต่ถะว่าไม่มีใครทายถูกเลยสักคนเดียว เพราะท่านเป็นเทพมาจุติ ขออธิบายความหมายของเทพก่อนนะครับ เทพคือคำนามในการเรียกชื่อดวงจิตบุญหรือเทวดา เป็นชั้นที่สูงสุดของสวรรค์ชั้นเทพนี้จะมีเทพอยู่3พระองค์คอยปกครองเมืองสวรรค์และเมืองมนุษย์โลกและจักรวาล (ขอขยายความเมืองสวรรค์ครับแท้ที่จริงแล้วสวรรค์มีเพียงแค่2ชั้นแต่ชั้นแรกนี้จะมีชั้นย่อยอีกหกชั้นตามที่เราเข้าใจกันส่วนชั้นที่2นั้นหรืบางคนอาจเข้าใจไปว่าเป็นสวรรค์ชั้นที่7แท้ที่จริงแล้วไม่มีใครเคยไปถึงตลอดจนเทวดาทุกพระองค์ก็ไม่เคยเห็นเพราะชั้นนี้เป็นชั้นของเทพผู้ปกครองโลกเพรยง3พระองค์ คำสอนผิดๆที่บอกว่าสวรรค์ยิ่งสูงยิ่งมีวิมารใหญ่โตมนุษย์ผู้โง่เขลาที่คิดไปเองแต่แท้จริงแล้วยิ่งสูงยิ่งว่างเปล่ามีแต่ดวงจิต) ท่านเหล่านั้นคือผู้ที่ตรัสรู้แล้วมีคำนามเรียกใหม่ว่าพระพุทธเจ้า การที่บอกว่านิพพานคือการไม่มาเกิดอีกเป็นความเข้าใจที่ผิด เพราะพระพุทธเจ้าก็เกิดใหม่อยู่ดีแต่ว่ามีอิสระในการเกิด ผมได้มีโอกาสพบท่านแล้วจึงถวายตัวเป็นลูกศิษย์เพื่อถวายงานถวายการอารักขา ท่านอายุไม่มากครับ พึ่งรู้สึกตัวเองเมื่อผ่านวันเกิด 21พฤษจิกายน2552ที่ผ่านมา ปัจจุบันท่านอายุ20ปีครับพร้อมที่จะช่วยเหลือโลกแล้ว ท่านสามารถหยั่งรู้ฟ้าดิน อดีตปัจจุบันอนาคต สามารถรักษาโรคภัยไข้เจ็บของผู้คนทั่วโลกนี้ได้ทุกโรค แต่ว่ามีเหตุผลของการมาจุติครั้งนี้มากกว่านี้ (ขอย้ำว่าไม่มีเรี่องกิเลสใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง) และก็คิดว่าคงจะมีคนทีคิดอยากจะลองของ(แต่ขอแนะนำว่าห้ามคิดนะครับแค่คิดก็ผิดแล้วเพราะจะเป็นกรรมกับตัวท่านเอง)ถ้าเพียงเท่านี้ยังไม่เพียงพอที่จะเชื่อเพราะว่าเรื่องใหญ่เกินไป เอางี้ดีกว่าปัจจุบันองค์การอวกาศของสหรัฐหรือนาซ่า ทราบเรื่องนี้แล้วเหลือแต่มาหาอย่างเดียว(เหมือนในหนังเลยครับแต่มันคือเรื่องจริงขอย้ำ)ถ้าถามว่าเขาจะทราบได้อย่างไร(เข้าข่ายเรื่องอจินไตอีกแล้ว) ที่นั้นมีนักวิทยาศาสตร์ไทยที่มีจิตพิเศษคือใช้สื่อสารได้ทุกคนถึงจะทำงานที่นั้นได้(รู้ไว้สะด้วยว่าฝรั่งเขาให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มาก) มีทำงานงานอยู่ประมาณ100กว่าท่าน นาซ่าเขามีเรื่องปกปิดพวกเราอยู่มาก ที่เขาทราบเรื่องก็เพราะนักวิทยาศาสตร์เหล่านี้หละบอกเขา ว่าบุคคลพิเศษที่โลกต้องและรอคอยอยู่ที่ใด เขามีข้อมูลประวัติส่วนตัวทุกอย่างตั้งแต่เกิดตลอดจนภาพถ่ายทั้งหมดแล้ว ลองเอาความนี้ไปถามนักวิทยาศาสตร์ไทยเหล่านั้นดูนะครับว่าเป็นเรื่องจริงไหม ตอนนี้อยู่ในไทยก็มีหลายท่านนะครับ ท่านจะมาจุติในทุก10000ปี แต่ครั้งนี้เป็นชาติที่3ที่ทรงลงมาเพื่อช่วยมนุษย์โลก หรือลองไปปรึกษาพระเกจิอาจารย์ที่มีจิตพิเศษได้นะครับว่าผู้เขียนมีเจตนาอย่างไรโกหกหรือหลอกลวงหรือไม่ เพราะมีพระเกจิ อริยะสงฆ์อยู่หลายท่านครับที่ทราบแล้วโดยจิตสื่อถึงกัน เจตนาผมไม่ต้องการดังหรือเป็นข่าวแต่ห้ามไม่ได้เพราะสำนักข่าวทั่วโลกกำลังจะได้ทราบ<o:p></o:p>
    (คิดเอาเองแล้วแต่บุญกรรม) ขออนุโมทนาครับทุกท่านที่ได้อ่านแล้วขอให้มีความสุขนับตั้งแต่บัดนี้ไป..สาธุ.<o:p></o:p>
    เชื่อ ไม่เชื่อ สงสัยอย่างไรไปพิสูจน์ได้ที่ บ้านเลขที่212 หมู่20 บ้านดอนกลอย ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม (บริเวณสะดืออีสาน) <o:p></o:p>
    ผู้บอกบุญ 086-868-7611 เอก วัชรพงษ์ สังข์ทอง

15. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ psombat [​IMG]
    อีกไม่กี่ชั่วโมง กระทู้ "พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้....." สถิต ณ palungjit.org ก็จะครบรอบสี่ปีโดยบริบูรณ์แล้ว ก็นับว่าเป็นการตั้งชื่อกระทู้ที่ไม่เหมือนใครหรือมีใครเหมือน :cool:

อดีตอันหลากหลายรสชาดก็ผ่านมาแล้วเนอะ เชื่อว่ารอยยิ้มย่อมมีมากกว่าน้ำตาเป็นแน่ ปัจจุบันผมขอชื่นชม ให้กำลังใจลูกพี่กับคณะทำงานที่เสียสละกันมาจนถึงวันนี้ ขอโมทนาในกุศลกับทุกๆท่านที่ได้กระทำร่วมกันมากับที่กำลังจะเกิดขึ้นอีกเรื่อยๆในอนาคต ขอเรียนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคณะว่า รักกันไว้ ให้กำลังใจกัน ช่วยเหลือกัน และอย่าทิ้งกันเด้อครับเด้อ.

.

ผมก็เชื่อเช่นนั้นว่า สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ คณะพระวังหน้า รวมทั้งทีมเวิร์คของผม จะไม่ทอดทิ้งกัน จะช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ

ขอขอบคุณ สมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า และ คณะพระวังหน้า รวมทั้งทีมเวิร์คของผม ครับ

ด้วยรัก
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sithiphong

16. aegsound

aegsound สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    มีใครบ้างครับที่เชื่อเรื่องการจุติใหม่ของพระพุทธเจ้าที่ทรงพระนามว่าพระศรีอาริยะเมตไตรผมเป็นคนหนึ่งครับที่เชื่อ เพราะว่าพบมาแล้ว แต่ขอเตือนก่อนนะครับสำหรับท่านที่ไม่เชื่อ เมื่อได้อ่านบทความที่ผมเขียนลงแล้วจงอย่าได้สงสัยหรือมีอคติโดยเด็ดขาด(เพราะจะเป็นผลร้ายกับตัวท่านเองเพราะมีดวงจิตบุญหรือเทวดาคุ้มครองอยู่)จากการที่มีหลายๆคนเคยให้ความสนใจถึงเรื่องการจุติของพระศรีอาริยะเมตไตร ก็เดากันไปต่างๆนาๆ แต่ถะว่าไม่มีใครทายถูกเลยสักคนเดียว เพราะท่านเป็นเทพมาจุติ ขออธิบายความหมายของเทพก่อนนะครับ เทพคือคำนามในการเรียกชื่อดวงจิตบุญหรือเทวดา เป็นชั้นที่สูงสุดของสวรรค์ชั้นเทพนี้จะมีเทพอยู่3พระองค์คอยปกครองเมืองสวรรค์และเมืองมนุษย์โลกและจักรวาล (ขอขยายความเมืองสวรรค์ครับแท้ที่จริงแล้วสวรรค์มีเพียงแค่2ชั้นแต่ชั้นแรกนี้จะมีชั้นย่อยอีกหกชั้นตามที่เราเข้าใจกันส่วนชั้นที่2นั้นหรืบางคนอาจเข้าใจไปว่าเป็นสวรรค์ชั้นที่7แท้ที่จริงแล้วไม่มีใครเคยไปถึงตลอดจนเทวดาทุกพระองค์ก็ไม่เคยเห็นเพราะชั้นนี้เป็นชั้นของเทพผู้ปกครองโลกเพียง3พระองค์ คำสอนผิดๆที่บอกว่าสวรรค์ยิ่งสูงยิ่งมีวิมารใหญ่โตมนุษย์ผู้โง่เขลาที่คิดไปเองแต่แท้จริงแล้วยิ่งสูงยิ่งว่างเปล่ามีแต่ดวงจิต) ท่านเหล่านั้นคือผู้ที่ตรัสรู้แล้วมีคำนามเรียกใหม่ว่าพระพุทธเจ้า การที่บอกว่านิพพานคือการไม่มาเกิดอีกเป็นความเข้าใจที่ผิด เพราะพระพุทธเจ้าก็เกิดใหม่อยู่ดีแต่ว่ามีอิสระในการเกิด ผมได้มีโอกาสพบท่านแล้วจึงถวายตัวเป็นลูกศิษย์เพื่อถวายงานถวายการอารักขา ท่านอายุไม่มากครับ พึ่งรู้สึกตัวเองเมื่อผ่านวันเกิด 21พฤษจิกายน2552ที่ผ่านมา ปัจจุบันท่านอายุ20ปีครับพร้อมที่จะช่วยเหลือโลกแล้ว ท่านสามารถหยั่งรู้ฟ้าดิน อดีตปัจจุบันอนาคต สามารถรักษาโรคภัยไข้เจ็บของผู้คนทั่วโลกนี้ได้ทุกโรค แต่ว่ามีเหตุผลของการมาจุติครั้งนี้มากกว่านี้ (ขอย้ำว่าไม่มีเรี่องกิเลสใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง) และก็คิดว่าคงจะมีคนทีคิดอยากจะลองของ(แต่ขอแนะนำว่าห้ามคิดนะครับแค่คิดก็ผิดแล้วเพราะจะเป็นกรรมกับตัวท่านเอง)ถ้าเพียงเท่านี้ยังไม่เพียงพอที่จะเชื่อเพราะว่าเรื่องใหญ่เกินไป เอางี้ดีกว่าปัจจุบันองค์การอวกาศของสหรัฐหรือนาซ่า ทราบเรื่องนี้แล้วเหลือแต่มาหาอย่างเดียว(เหมือนในหนังเลยครับแต่มันคือเรื่องจริงขอย้ำ)ถ้าถามว่าเขาจะทราบได้อย่างไร(เข้าข่ายเรื่องอจินไตอีกแล้ว) ที่นั้นมีนักวิทยาศาสตร์ไทยที่มีจิตพิเศษคือใช้สื่อสารได้ทุกคนถึงจะทำงานที่นั้นได้(รู้ไว้สะด้วยว่าฝรั่งเขาให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มาก) มีทำงานงานอยู่ประมาณ100กว่าท่าน นาซ่าเขามีเรื่องปกปิดพวกเราอยู่มาก ที่เขาทราบเรื่องก็เพราะนักวิทยาศาสตร์เหล่านี้หละบอกเขา ว่าบุคคลพิเศษที่โลกต้องและรอคอยอยู่ที่ใด เขามีข้อมูลประวัติส่วนตัวทุกอย่างตั้งแต่เกิดตลอดจนภาพถ่ายทั้งหมดแล้ว ลองเอาความนี้ไปถามนักวิทยาศาสตร์ไทยเหล่านั้นดูนะครับว่าเป็นเรื่องจริงไหม ตอนนี้อยู่ในไทยก็มีหลายท่านนะครับ ท่านจะมาจุติในทุก10000ปี แต่ครั้งนี้เป็นชาติที่3ที่ทรงลงมาเพื่อช่วยมนุษย์โลก หรือลองไปปรึกษาพระเกจิอาจารย์ที่มีจิตพิเศษได้นะครับว่าผู้เขียนมีเจตนาอย่างไรโกหกหรือหลอกลวงหรือไม่ เพราะมีพระเกจิ อริยะสงฆ์อยู่หลายท่านครับที่ทราบแล้วโดยจิตสื่อถึงกัน เจตนาผมไม่ต้องการดังหรือเป็นข่าวแต่ห้ามไม่ได้เพราะสำนักข่าวทั่วโลกกำลังจะได้ทราบ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    (คิดเอาเองแล้วแต่บุญกรรม) ขออนุโมทนาครับทุกท่านที่ได้อ่านแล้วขอให้มีความสุขนับตั้งแต่บัดนี้ไป..สาธุ.<o:p></o:p>
    เชื่อ ไม่เชื่อ สงสัยอย่างไรไปพิสูจน์ได้ที่ บ้านเลขที่212 หมู่20 บ้านดอนกลอย ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม (บริเวณสะดืออีสาน) <o:p></o:p>
    ผู้บอกบุญ 086-868-7611 เอก วัชรพงษ์ สังข์ทอง <o:p></o:p>

17. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    สำหรับในวันพรุ่งนี้ ( 23 ธันวาคม 2552 ) ท่านสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า หรือ ชาวคณะพระวังหน้า และ ทุกๆท่านที่เคยร่วมทำบุญกับผมมาตั้งแต่สมัยทำบุญกับ สนส.บ่อเงินบ่อทอง และ ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ทุกๆท่าน

โพสข้อความการแสดงความยินดีในเวลา 06.59 AM. (ต้องเป็นในเวลานั้น ห้ามโพสก่อนหรือเลยเวลา 06.59 AM. ไปแล้ว)

ผมขอมอบพระสมเด็จ กลักไม้ขีด รุ่นลงรัก ให้ท่านละ 1 องค์

หากท่านใดที่ร่วมแสดงความยินดีแล้ว สามารถร่วมแสดงความยินดีใหม่อีกครั้งได้ครับ

หากเว็บพลังจิต มีปัญหาเข้าไม่ได้ ก็เป็นอันยกเลิกการมอบพระสมเด็จ กลักไม้ขีด รุ่นลงรัก นี้ครับ

=======================================
    ยินดีปรีดาเกษมเปรมปรี ผ่าร้อนผ่านหนาวมา 4ปี
    ปีนี้ทุกข์บ้างสุขบ้างเป็นธรรมชาติ เรียนรู้ถูกผิดต้องแก้ไข
    เป็นประสบการ์ณให้จดจำอย่างล้ำค่า น้อยคนนักจะได้เจอไม่ง่ายเลย
    น้องใหม่ไฟแรง แรงจริงๆ ถ้าเทียบกับพี่ๆนั้นยังห่างไกล
    จะให้ทันนั้นไม่ยาก แต่ต้องสวยครับ ดีครับ แรงครับนะเอย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2009
  18. sithiphong

เยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอเพิ่มอีกนิด ตามคำคมประจำกลุ่ม

ของจริง ต้องพิสูจน์ได้ อิอิ

.

ขนาดไฟล์:
      289.5 KB
      เปิดดู:
      47
  19. sithiphong

เรื่องของพระศรีอาริย์ ผมเองยังยืนยันว่า พระองค์ท่านยังไม่ลงมาเกิด

พระองค์ท่านเป็นพระโพธิสัตว์บารมีเต็ม บำเพ็ญบารมีมา 16 อสงไขย

รอเวลาที่จะมาเป็นพระพุทธเจ้าอย่างเดียวเท่านั้นครับ

อีกเรื่อง คือการให้ข้อมูลที่ผิด จักทำให้เกิดกรรมอย่างมาก สำหรับเรื่องของการให้ข้อมูลที่ผิดนะครับ

ด้วยความเป็นห่วง
    sithiphong

20. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aegsound [​IMG]
    มีใครบ้างครับที่เชื่อเรื่องการจุติใหม่ของพระพุทธเจ้าที่ทรงพระนามว่าพระศรีอารียเมตไตรffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ผมเป็นคนหนึ่งครับที่เชื่อ เพราะว่าพบมาแล้ว แต่ขอเตือนก่อนนะครับสำหรับท่านที่ไม่เชื่อ เมื่อได้อ่านบทความที่ผมเขียนลงแล้วจงอย่าได้สงสัยหรือมีอคติโดยเด็ดขาด(เพราะจะเป็นผลร้ายกับตัวท่านเองเพราะมีดวงจิตบุญหรือเทวดาคุ้มครองอยู่)<O:p></O:p>
    จากการที่มีหลายๆคนเคยให้ความสนใจถึงเรื่องการจุติของพระศรีอารียเมตไตร ก็เดากันไปต่างๆนาๆ แต่ถะว่าไม่มีใครทายถูกเลยสักคนเดียว เพราะท่านเป็นเทพมาจุติ ขออธิบายความหมายของเทพก่อนนะครับ เทพคือคำนามในการเรียกชื่อดวงจิตบุญหรือเทวดา เป็นชั้นที่สูงสุดของสวรรค์ชั้นเทพนี้จะมีเทพอยู่3พระองค์คอยปกครองเมืองสวรรค์และเมืองมนุษย์โลกและจักรวาล (ขอขยายความเมืองสวรรค์ครับแท้ที่จริงแล้วสวรรค์มีเพียงแค่2ชั้นแต่ชั้นแรกนี้จะมีชั้นย่อยอีกหกชั้นตามที่เราเข้าใจกันส่วนชั้นที่2นั้นหรืบางคนอาจเข้าใจไปว่าเป็นสวรรค์ชั้นที่7แท้ที่จริงแล้วไม่มีใครเคยไปถึงตลอดจนเทวดาทุกพระองค์ก็ไม่เคยเห็นเพราะชั้นนี้เป็นชั้นของเทพผู้ปกครองโลกเพรยง3พระองค์ คำสอนผิดๆที่บอกว่าสวรรค์ยิ่งสูงยิ่งมีวิมารใหญ่โตมนุษย์ผู้โง่เขลาที่คิดไปเองแต่แท้จริงแล้วยิ่งสูงยิ่งว่างเปล่ามีแต่ดวงจิต) ท่านเหล่านั้นคือผู้ที่ตรัสรู้แล้วมีคำนามเรียกใหม่ว่าพระพุทธเจ้า การที่บอกว่านิพพานคือการไม่มาเกิดอีกเป็นความเข้าใจที่ผิด เพราะพระพุทธเจ้าก็เกิดใหม่อยู่ดีแต่ว่ามีอิสระในการเกิด ผมได้มีโอกาสพบท่านแล้วจึงถวายตัวเป็นลูกศิษย์เพื่อถวายงานถวายการอารักขา ท่านอายุไม่มากครับ พึ่งรู้สึกตัวเองเมื่อผ่านวันเกิด 21พฤษจิกายน2552ที่ผ่านมา ปัจจุบันท่านอายุ20ปีครับพร้อมที่จะช่วยเหลือโลกแล้ว ท่านสามารถหยั่งรู้ฟ้าดิน อดีตปัจจุบันอนาคต สามารถรักษาโรคภัยไข้เจ็บของผู้คนทั่วโลกนี้ได้ทุกโรค แต่ว่ามีเหตุผลของการมาจุติครั้งนี้มากกว่านี้ (ขอย้ำว่าไม่มีเรี่องกิเลสใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง) และก็คิดว่าคงจะมีคนทีคิดอยากจะลองของ(แต่ขอแนะนำว่าห้ามคิดนะครับแค่คิดก็ผิดแล้วเพราะจะเป็นกรรมกับตัวท่านเอง)ถ้าเพียงเท่านี้ยังไม่เพียงพอที่จะเชื่อเพราะว่าเรื่องใหญ่เกินไป เอางี้ดีกว่าปัจจุบันองค์การอวกาศของสหรัฐหรือนาซ่า ทราบเรื่องนี้แล้วเหลือแต่มาหาอย่างเดียว(เหมือนในหนังเลยครับแต่มันคือเรื่องจริงขอย้ำ)ถ้าถามว่าเขาจะทราบได้อย่างไร(เข้าข่ายเรื่องอจินไตอีกแล้ว) ที่นั้นมีนักวิทยาศาสตร์ไทยที่มีจิตพิเศษคือใช้สื่อสารได้ทุกคนถึงจะทำงานที่นั้นได้(รู้ไว้สะด้วยว่าฝรั่งเขาให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มาก) มีทำงานงานอยู่ประมาณ100กว่าท่าน นาซ่าเขามีเรื่องปกปิดพวกเราอยู่มาก ที่เขาทราบเรื่องก็เพราะนักวิทยาศาสตร์เหล่านี้หละบอกเขา ว่าบุคคลพิเศษที่โลกต้องและรอคอยอยู่ที่ใด เขามีข้อมูลประวัติส่วนตัวทุกอย่างตั้งแต่เกิดตลอดจนภาพถ่ายทั้งหมดแล้ว ลองเอาความนี้ไปถามนักวิทยาศาสตร์ไทยเหล่านั้นดูนะครับว่าเป็นเรื่องจริงไหม ตอนนี้อยู่ในไทยก็มีหลายท่านนะครับ ท่านจะมาจุติในทุก10000ปี แต่ครั้งนี้เป็นชาติที่3ที่ทรงลงมาเพื่อช่วยมนุษย์โลก หรือลองไปปรึกษาพระเกจิอาจารย์ที่มีจิตพิเศษได้นะครับว่าผู้เขียนมีเจตนาอย่างไรโกหกหรือหลอกลวงหรือไม่ เพราะมีพระเกจิ อริยะสงฆ์อยู่หลายท่านครับที่ทราบแล้วโดยจิตสื่อถึงกัน เจตนาผมไม่ต้องการดังหรือเป็นข่าวแต่ห้ามไม่ได้เพราะสำนักข่าวทั่วโลกกำลังจะได้ทราบ<O:p></O:p>
    (คิดเอาเองแล้วแต่บุญกรรม) ขออนุโมทนาครับทุกท่านที่ได้อ่านแล้วขอให้มีความสุขนับตั้งแต่บัดนี้ไป..สาธุ.<O:p></O:p>
    เชื่อ ไม่เชื่อ สงสัยอย่างไรไปพิสูจน์ได้ที่ บ้านเลขที่212 หมู่20 บ้านดอนกลอย ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม (บริเวณสะดืออีสาน) <O:p></O:p>
    ผู้บอกบุญ 086-868-7611 เอก วัชรพงษ์ สังข์ทอง

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aegsound [​IMG]
    มีใครบ้างครับที่เชื่อเรื่องการจุติใหม่ของพระพุทธเจ้าที่ทรงพระนามว่าพระศรีอาริยะเมตไตรผมเป็นคนหนึ่งครับที่เชื่อ เพราะว่าพบมาแล้ว แต่ขอเตือนก่อนนะครับสำหรับท่านที่ไม่เชื่อ เมื่อได้อ่านบทความที่ผมเขียนลงแล้วจงอย่าได้สงสัยหรือมีอคติโดยเด็ดขาด(เพราะจะเป็นผลร้ายกับตัวท่านเองเพราะมีดวงจิตบุญหรือเทวดาคุ้มครองอยู่)จากการที่มีหลายๆคนเคยให้ความสนใจถึงเรื่องการจุติของพระศรีอาริยะเมตไตร ก็เดากันไปต่างๆนาๆ แต่ถะว่าไม่มีใครทายถูกเลยสักคนเดียว เพราะท่านเป็นเทพมาจุติ ขออธิบายความหมายของเทพก่อนนะครับ เทพคือคำนามในการเรียกชื่อดวงจิตบุญหรือเทวดา เป็นชั้นที่สูงสุดของสวรรค์ชั้นเทพนี้จะมีเทพอยู่3พระองค์คอยปกครองเมืองสวรรค์และเมืองมนุษย์โลกและจักรวาล (ขอขยายความเมืองสวรรค์ครับแท้ที่จริงแล้วสวรรค์มีเพียงแค่2ชั้นแต่ชั้นแรกนี้จะมีชั้นย่อยอีกหกชั้นตามที่เราเข้าใจกันส่วนชั้นที่2นั้นหรืบางคนอาจเข้าใจไปว่าเป็นสวรรค์ชั้นที่7แท้ที่จริงแล้วไม่มีใครเคยไปถึงตลอดจนเทวดาทุกพระองค์ก็ไม่เคยเห็นเพราะชั้นนี้เป็นชั้นของเทพผู้ปกครองโลกเพียง3พระองค์ คำสอนผิดๆที่บอกว่าสวรรค์ยิ่งสูงยิ่งมีวิมารใหญ่โตมนุษย์ผู้โง่เขลาที่คิดไปเองแต่แท้จริงแล้วยิ่งสูงยิ่งว่างเปล่ามีแต่ดวงจิต) ท่านเหล่านั้นคือผู้ที่ตรัสรู้แล้วมีคำนามเรียกใหม่ว่าพระพุทธเจ้า การที่บอกว่านิพพานคือการไม่มาเกิดอีกเป็นความเข้าใจที่ผิด เพราะพระพุทธเจ้าก็เกิดใหม่อยู่ดีแต่ว่ามีอิสระในการเกิด ผมได้มีโอกาสพบท่านแล้วจึงถวายตัวเป็นลูกศิษย์เพื่อถวายงานถวายการอารักขา ท่านอายุไม่มากครับ พึ่งรู้สึกตัวเองเมื่อผ่านวันเกิด 21พฤษจิกายน2552ที่ผ่านมา ปัจจุบันท่านอายุ20ปีครับพร้อมที่จะช่วยเหลือโลกแล้ว ท่านสามารถหยั่งรู้ฟ้าดิน อดีตปัจจุบันอนาคต สามารถรักษาโรคภัยไข้เจ็บของผู้คนทั่วโลกนี้ได้ทุกโรค แต่ว่ามีเหตุผลของการมาจุติครั้งนี้มากกว่านี้ (ขอย้ำว่าไม่มีเรี่องกิเลสใดๆเข้ามาเกี่ยวข้อง) และก็คิดว่าคงจะมีคนทีคิดอยากจะลองของ(แต่ขอแนะนำว่าห้ามคิดนะครับแค่คิดก็ผิดแล้วเพราะจะเป็นกรรมกับตัวท่านเอง)ถ้าเพียงเท่านี้ยังไม่เพียงพอที่จะเชื่อเพราะว่าเรื่องใหญ่เกินไป เอางี้ดีกว่าปัจจุบันองค์การอวกาศของสหรัฐหรือนาซ่า ทราบเรื่องนี้แล้วเหลือแต่มาหาอย่างเดียว(เหมือนในหนังเลยครับแต่มันคือเรื่องจริงขอย้ำ)ถ้าถามว่าเขาจะทราบได้อย่างไร(เข้าข่ายเรื่องอจินไตอีกแล้ว) ที่นั้นมีนักวิทยาศาสตร์ไทยที่มีจิตพิเศษคือใช้สื่อสารได้ทุกคนถึงจะทำงานที่นั้นได้(รู้ไว้สะด้วยว่าฝรั่งเขาให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มาก) มีทำงานงานอยู่ประมาณ100กว่าท่าน นาซ่าเขามีเรื่องปกปิดพวกเราอยู่มาก ที่เขาทราบเรื่องก็เพราะนักวิทยาศาสตร์เหล่านี้หละบอกเขา ว่าบุคคลพิเศษที่โลกต้องและรอคอยอยู่ที่ใด เขามีข้อมูลประวัติส่วนตัวทุกอย่างตั้งแต่เกิดตลอดจนภาพถ่ายทั้งหมดแล้ว ลองเอาความนี้ไปถามนักวิทยาศาสตร์ไทยเหล่านั้นดูนะครับว่าเป็นเรื่องจริงไหม ตอนนี้อยู่ในไทยก็มีหลายท่านนะครับ ท่านจะมาจุติในทุก10000ปี แต่ครั้งนี้เป็นชาติที่3ที่ทรงลงมาเพื่อช่วยมนุษย์โลก หรือลองไปปรึกษาพระเกจิอาจารย์ที่มีจิตพิเศษได้นะครับว่าผู้เขียนมีเจตนาอย่างไรโกหกหรือหลอกลวงหรือไม่ เพราะมีพระเกจิ อริยะสงฆ์อยู่หลายท่านครับที่ทราบแล้วโดยจิตสื่อถึงกัน เจตนาผมไม่ต้องการดังหรือเป็นข่าวแต่ห้ามไม่ได้เพราะสำนักข่าวทั่วโลกกำลังจะได้ทราบffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    (คิดเอาเองแล้วแต่บุญกรรม) ขออนุโมทนาครับทุกท่านที่ได้อ่านแล้วขอให้มีความสุขนับตั้งแต่บัดนี้ไป..สาธุ.<O:p></O:p>
    เชื่อ ไม่เชื่อ สงสัยอย่างไรไปพิสูจน์ได้ที่ บ้านเลขที่212 หมู่20 บ้านดอนกลอย ต.หัวขวาง อ.โกสุมพิสัย จ.มหาสารคาม (บริเวณสะดืออีสาน) <O:p></O:p>
    ผู้บอกบุญ 086-868-7611 เอก วัชรพงษ์ สังข์ทอง <O:p></O:p>
    ผมเองมีข้อมูลที่เป็นเรื่องจริงแต่เป็นเรื่องอจินไตยเยอะครับ แต่ไม่กล้านำมาลงมาก ผมพอที่จะทราบเรื่องขององค์พระศรีอาริย์มาพอสมควรครับ

ผมขอให้ยุติการเผยแพร่เรื่องนี้ในกระทู้พระวังหน้าฯ แต่เพียงเท่านี้นะครับ เพราะเป็นข้อมูลที่ผิด

ขอบคุณครับ