พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    สำหรับงานบุญแผ่นสแตนเลส ที่จะแกะบทสวดของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,บทลบผงองค์สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ,บทสวดอิติปิโส พาหุง และพระคาถาชินบัญชร

ผมขออาสาสมัครในการตรวจปรู๊พ ว่าผมพิมพ์ถูกต้องหรือไม่ ผมไม่จำกัดจำนวนของท่านที่ต้องการปรู๊พคำผิดนะครับ

ส่วนบทสวดของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,บทลบผงองค์สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี คงต้องให้ท่านที่มีหนังสือของท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร เป็นผู้ที่สามารถตรวจปรู๊พได้ครับ

ขอเชิญพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวคณะพระวังหน้าทุกๆท่านด้วยนะครับ

หากท่านใดสนใจ PM มาแจ้งผมด้วย และขอให้แจ้ง email ด้วย แต่สำหรับทุกๆท่านที่ผมมี email แล้ว ก็ไม่ต้องแจ้ง email มาครับ

ผมจะส่งข้อมูลให้ในวันอังคาร เนื่องจากข้อมูลที่จะพิมพ์อยู่ที่ทำงานครับ

โมทนาสาธุครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    ส่งมาเลยครับ หุ หุ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake7440 [​IMG]
    ขอร่วมด้วยคนครับ

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dragonlord [​IMG]
    กำลังอ่านเล่มนี้อยู่คะ เห็นว่าดีเลยเอามาฝากเนื่องในโอกาสวันมาฆบูชาคะ

"วิธีปฏิบัติให้ได้มรรคผลนิพพาน" ซึ่งแต่งโดย อาจารย์ ชวยง พิกุลสวัสดิ์

http://www.geocities.com/RainForest/Jungle/2897/

ผมสรุปนะครับ
    สำหรับท่านที่แจ้งความประสงค์ที่จะตรวจปรู๊พ บทสวด

1.คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1866666", true); </SCRIPT>
    2.คุณnongnooo
    3.คุณake7440<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1866702", true); </SCRIPT>

ผมยังรอสำหรับท่านที่จะตรวจปรู๊พท่านอื่นอีก จนถึงวันพรุ่งนี้ตอนเช้านะครับ

http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1410
    <!-- / message --><!-- sig -->

ผมสรุปนะครับ
    สำหรับท่านที่แจ้งความประสงค์ที่จะตรวจปรู๊พ บทสวด

1.คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1866666", true); </SCRIPT>
    2.คุณnongnooo
    3.คุณake7440<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1866702", true); </SCRIPT>
    4.คุณkaticat
    5.คุณ:::เพชร:::
    6.คุณsithiphong

ผมจะส่งข้อมูลที่จะตรวจปรู๊พ ให้ทางemail นะครับ ผมรบกวนส่งกลับให้ผมทางemail ด้วยภายในวันพฤหัส(12กุมภาพันธ์ 2552)นี้ด้วยนะครับ

โมทนาบุญทุกท่านครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869350", true); </SCRIPT>

2. sithiphong

ผมส่งให้ทาง gmail แล้วนะครับ
    ผมเองได้อธิบายในgmail แล้วว่า เพราะอะไร ทำไมถึงต้องให้ตรวจปรู๊พ ผมเองมีหนังสือสวดมนต์ส่วนตัวที่ผมพิมพ์เอง(และได้ขอให้เพื่อนๆช่วยพิมพ์ในบางบท) ผมได้ตรวจปรู๊พมาก่อนแล้ว แต่พี่ใหญ่สั่งมา ให้มาบอกกันว่า ให้ช่วยกันตรวจปรู๊พครับ

.

3. sithiphong

เรื่องกระทู้พระวังหน้าฯครับ
    ผมได้สอบถามกับทางคุณWebSnow และคุณMBNY แล้วนะครับ
    ตามนี้
    -------------------------------------------------------------

ผมได้เข้าไปอ่านในประกาศ หลังจากวันที่ 12 กุมาภาพันธ์ นี้ ทางเราจะเก็บกระทู้ที่ให้บูชาพระของสมาชิกทั่วไปออกหมด จะเหลือแต่ของสมาชิก premium ผมเองไม่แน่ใจว่า ทางเว็บจะเก็บกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วยหรือไม่ เนื่องจากผมไม่ได้นำพระวังหน้ามาค้าขาย และผมเองก็ไม่ได้มีอาชีพการค้าขายพระ ไมว่าจะทั้งทางตรงและทางอ้อม

แต่หากเว็บจะเก็บกระทู้
    พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... ออกไปด้วย รบกวนแจ้งผมด้วย เพราะว่าผมจะย้ายกระทู้พระวังหน้า ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ) ครับ

ขอแสดงความนับถือ
    sithiphong

------------------------------------------------

หากได้ผลประการใด จะมาแจ้งให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านได้ทราบกันอีกครั้งครับ

.

4. sithiphong

1.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์เจ้าสัว) บุเงิน จำนวน 12 องค์ คงเหลือ 4 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 700 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 2,100 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

รายนามท่านที่ร่วมทำบุญ
    1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 5 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.3.คุณnarin96 ร่วมทำบุญ 700 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

2.พระพิมพ์วังหน้า(พิมพ์พระสังกัจจายน์ปิดตา) บุนาค จำนวน 4 องค์ หมดแล้ว

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 3,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 1 องค์
    2.คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1867800", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    3.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)
    4.คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

3.พระสมเด็จ (วังหน้า อกครุฑ อาบน้ำว่าน) จำนวน 15 องค์ คงเหลือ 11 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 3,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 3 องค์
    2.คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,000 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

4.พระสมเด็จ อรหัง (วัดระฆัง) จำนวน 9 องค์ คงเหลือ 6 องค์

ผมมอบให้กับท่านที่เคยร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งตั้งแต่วันที่ 27 มกราคม 2550 เวลา 09:36 PM จนถึงวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2552 ร่วมทำบุญ 1,500 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

ส่วนท่านที่ไม่เคยร่วมทำร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ต้องร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมมอบให้ 1 องค์

1.คุณkaticat ร่วมทำบุญ 11,001.11 บาท ผมมอบให้ 2 องค์
    คุณเทพารักษ์ ร่วมทำบุญ 1,500 บาท (จองแล้ว 1 องค์ และยังไม่ได้โอนเงินร่วมทำบุญ)

โมทนาบุญทุกประการครับ
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1410
    http://palungjit.org/showthrea...2445&page=1411
    <!-- / message --><!-- sig -->

5. sithiphong

6. sithiphong

สำหรับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ผมจะจัดส่งผ้ายันต์ครอบจักรวาลไปให้ อีกทั้งพระสมเด็จ(top of the top) ก็จะส่งให้เช่นกัน สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญมาตามรายชื่อนี้ ผมส่งให้ทุกๆท่านครับ คุณkaticat ,คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1867800", true); </SCRIPT> ,คุณเทพารักษ์ ,คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ,คุณnarin96

ถามว่า พระสมเด็จ(top of the top) ดีอย่างไร ตอบได้ว่า ต้องลองไปห้อยดูเอง แต่ผมสามารถยืนยันได้ว่า ดีมาก ดีมากเพราะ เมื่อสร้างแล้ว นำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวง สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ได้อาราธนาพระเมตตา และพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกกุสันโธ อธิษฐานจิต จะไม่ดีได้อย่างไร และผมยืนยันว่า ผมจะไม่ลงรูป สำหรับท่านที่ได้ไป ผบขอความกรุณาไม่นำรูปพระสมเด็จ(top of the top) ลงในเว็บใดๆโดยเด็ดขาดด้วยนะครับ

เพียงแค่พระสมเด็จ เนื้อปูนสอ ต้องดีกว่าเนื้อปูนเพชรอยู่แล้ว (ในกรณีที่องค์ผู้อธิษฐานจิตเป็นองค์เดียวกันคือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี) แล้วพระสมเด็จ(top of the top) ที่สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ได้อาราธนาพระเมตตา และพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกกุสันโธ อธิษฐานจิต ย่อมต้องดีเลิศครับ

หมายเหตุ สำหรับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ผมจะจัดส่งผ้ายันต์ครอบจักรวาลไปให้ อีกทั้งพระสมเด็จ(top of the top) ก็จะส่งให้เช่นกัน และผมขอเป็นผู้พิจารณาเองว่า ท่านใดสมควรที่จะได้พระสมเด็จ(top of the top) ด้วยเช่นกัน หากผมพิจารณาว่า มีท่านใดที่ไม่สมควรได้ ผมจะแจ้งให้ทราบเป็นรายท่าน

.

7. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมลืมแจ้งท่านปาทานไปครับ ตกลงขยาย50เท่าดูแล้วพร้อมกับทดสอบด้วยแม่เหล็ก เป็นหินดังท่านปาทานสันนิษฐานเลยครับ เยี่ยมจริงๆ หุ หุ

8. sithiphong

แต่หากว่า วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2552 ผมยังไม่ได้รับคำตอบจากที่ผมได้สอบถามไป ผมจะย้ายกระทู้ไปที่หมวดศูนย์ ประชาสัมพันธ์ (ในห้องย่อยงานบุญอื่นๆ) ครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD width="100%">PaLungJit.com > พลังจิต > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG]งานบุญอื่นๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ผมขอแจ้งให้กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ และทุกๆท่านทราบโดยทั่วกัน
    sithiphong

.

9. sithiphong

สำหรับพระสมเด็จ (top of the top) ผมไว้แจกและบรรจุพระเจดีย์ และอื่นๆตามที่ผมเห็นสมควรเท่านั้น

ผมเองมีพิมพ์เล็กไม่ค่อยมากนัก ผมมีแค่ 600 กว่าองค์เท่านั้น

10. sithiphong

11. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 37 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 32 คน )

ให้มันจริงเหอะที่จะย้ายไปห้องประชาสัมพันธ์ เอาเข้าจริงกลัวเหลว...55555

ต่อไปก็ไปสุมหัวกันที่ห้องประชาสัมพันธ์ต่อ

ดูปริมาณนี้เอาไว้
    <TABLE style="MARGIN-BOTTOM: 3px" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD align=right>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=3 border=0><TBODY><TR><TD class=vbmenu_control style="FONT-WEIGHT: normal">หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 188 หน้า</TD><TD class=alt2>1</TD><TD class=alt1>2</TD><TD class=alt1>3</TD><TD class=alt1>4</TD><TD class=alt1>5</TD><TD class=alt1>6</TD><TD class=alt1>7</TD><TD class=alt1>8</TD><TD class=alt1>9</TD><TD class=alt1>10</TD><TD class=alt1>11</TD><TD class=alt1>12</TD><TD class=alt1>13</TD><TD class=alt1>14</TD><TD class=alt1>15</TD><TD class=alt1><!--+50-->51</TD><TD class=alt1><!--+100-->101</TD><TD class=alt1>></TD><TD class=alt1 noWrap>Last »</TD><TD class=vbmenu_control id=pagenav.76 title="" style="CURSOR: hand" state="false" unselectable="true">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- / controls above thread list --><TABLE class=tborder style="BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat width="100%">กระทู้ในห้อง : พระเครื่องทั่วไป

<TABLE style="MARGIN-BOTTOM: 3px" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD align=right>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=3 border=0><TBODY><TR><TD class=vbmenu_control style="FONT-WEIGHT: normal">หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 28 หน้า</TD><TD class=alt2>1</TD><TD class=alt1>2</TD><TD class=alt1>3</TD><TD class=alt1>4</TD><TD class=alt1>5</TD><TD class=alt1>6</TD><TD class=alt1>7</TD><TD class=alt1>8</TD><TD class=alt1>9</TD><TD class=alt1>10</TD><TD class=alt1>11</TD><TD class=alt1>12</TD><TD class=alt1>13</TD><TD class=alt1>14</TD><TD class=alt1>15</TD><TD class=alt1>></TD><TD class=alt1 noWrap>Last »</TD><TD class=vbmenu_control id=pagenav.74 title="" style="CURSOR: hand" state="false" unselectable="true">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- / controls above thread list --><TABLE class=tborder style="BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat width="100%">กระทู้ในห้อง : งานบุญอื่นๆ

ต่างกันร่วม 160 หน้า ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  12. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาไปบรรจุให้หมดเลยนะท่านปาทาน ให้คนสมัยหน้าได้มีโอกาสบูชาด้วยค่าเงินสูงแบบนี้...

13. narin96

narin96 Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้างอิง
    สำหรับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ผมจะจัดส่งผ้ายันต์ครอบจักรวาลไปให้ อีกทั้งพระสมเด็จ(top of the top) ก็จะส่งให้เช่นกัน สำหรับท่านที่ร่วมทำบุญมาตามรายชื่อนี้ ผมส่งให้ทุกๆท่านครับ คุณkaticat ,คุณdragonlord<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1867800", true); </SCRIPT> ,คุณเทพารักษ์ ,คุณdrmetta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1869258", true); </SCRIPT> ,คุณnarin96

ขอขอบคุณคุณหนุ่ม และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญและได้รับนะครับ
    ทำบุญกับคุณหนุ่มนี่ทำแค่หนึ่ง ได้รับมามากกว่าหนึ่งครับ เป็นสองหรือเป็นสิบก็มี ทั้งแจกทั้งแถมครับ ทำบุญแบบวัดใจกันเลย ทำประจำ(ขาประจำบุญ)ครับ เรื่อยๆ สม่ำเสมอ แล้วแต่ปัจจัยเราที่มี ทำแล้วสบายใจ แล้วจะยิ่งดีใจเมื่อได้รับของแจกของแถมอีกที่ไม่คิดว่าจะได้ก็ได้ อันประเมินค่ามิได้(แต่ประเมินแล้ว ๒๐ ล้านบาทครับ)
    ท่านอื่นๆ ที่เคยร่วมบุญ และมีวาสนาต่อกันแล้ว คงได้รับสิทธิ์นะครับ ทั้งนี้ก็คงขึ้นอยู่กับว่าพระเลือกคน และ/หรือ คน(คุณหนุ่ม)เลือกพระ(ให้กับคน) ครับ

14. sithiphong

อ่า ไม่ให้คนสมัยนี้ ที่เคารพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกกุสันโธ และเคารพสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ไว้สักการะบูชาบ้างหรือครับ

ต้องเก็บไว้ให้กันบ้าง แต่ส่วนนึงผมตั้งใจจะบรรจุพระเจดีย์และบรรจุที่พระพุทธรูปด้วยแน่นอน ส่วนจะเป็นพระเจดีย์และพระพุทธรูปที่ไหน ต้องดูความเหมาะสมกันอีกครั้งครับ พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ผมต้องสอบถามกับพระอาจารย์นิลก่อนอีกครั้งครับ

พี่ใหญ่สั่งผมมาว่า จะทำอะไร ต้องคิดให้มาก คิดให้ละเอียด ประสบการณ์ที่ผ่านมา เป็นสิ่งที่เตือนความทรงจำได้ดี ไม่ซ้ำรอยเดิม ผมจำคำสั่งมาได้เสมอครับ

.

15. sithiphong

อ้างอิง:

ถามว่า พระสมเด็จ(top of the top) ดีอย่างไร ตอบได้ว่า ต้องลองไปห้อยดูเอง แต่ผมสามารถยืนยันได้ว่า ดีมาก ดีมากเพราะ เมื่อสร้างแล้ว นำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวง สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ได้อาราธนาพระเมตตา และพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกกุสันโธ อธิษฐานจิต จะไม่ดีได้อย่างไร และผมยืนยันว่า ผมจะไม่ลงรูป สำหรับท่านที่ได้ไป ผบขอความกรุณาไม่นำรูปพระสมเด็จ(top of the top) ลงในเว็บใดๆโดยเด็ดขาดด้วยนะครับ

เพียงแค่พระสมเด็จ เนื้อปูนสอ ต้องดีกว่าเนื้อปูนเพชรอยู่แล้ว (ในกรณีที่องค์ผู้อธิษฐานจิตเป็นองค์เดียวกันคือ สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี) แล้วพระสมเด็จ(top of the top) ที่สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ได้อาราธนาพระเมตตา และพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกกุสันโธ อธิษฐานจิต ย่อมต้องดีเลิศครับ

หมายเหตุ สำหรับทุกๆท่านที่ร่วมทำบุญ ผมจะจัดส่งผ้ายันต์ครอบจักรวาลไปให้ อีกทั้งพระสมเด็จ(top of the top) ก็จะส่งให้เช่นกัน และผมขอเป็นผู้พิจารณาเองว่า ท่านใดสมควรที่จะได้พระสมเด็จ(top of the top) ด้วยเช่นกัน หากผมพิจารณาว่า มีท่านใดที่ไม่สมควรได้ ผมจะแจ้งให้ทราบเป็นรายท่าน

-----------------------------------------

ขอขอบคุณคุณหนุ่ม และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญและได้รับนะครับ
    ทำบุญกับคุณหนุ่มนี่ทำแค่หนึ่ง ได้รับมามากกว่าหนึ่งครับ เป็นสองหรือเป็นสิบก็มี ทั้งแจกทั้งแถมครับ ทำบุญแบบวัดใจกันเลย ทำประจำ(ขาประจำบุญ)ครับ เรื่อยๆ สม่ำเสมอ แล้วแต่ปัจจัยเราที่มี ทำแล้วสบายใจ แล้วจะยิ่งดีใจเมื่อได้รับของแจกของแถมอีกที่ไม่คิดว่าจะได้ก็ได้ อันประเมินค่ามิได้(แต่ประเมินแล้ว ๒๐ ล้านบาทครับ)
    ท่านอื่นๆ ที่เคยร่วมบุญ และมีวาสนาต่อกันแล้ว คงได้รับสิทธิ์นะครับ ทั้งนี้ก็คงขึ้นอยู่กับว่าพระเลือกคน และ/หรือ คน(คุณหนุ่ม)เลือกพระ(ให้กับคน) ครับ
    [/quote]

16. sithiphong

มีความในใจอยากจะบอก สำหรับท่านที่ยังลังเล สงสัย เคลือบแคลง ไม่มั่นใจ ในพระวังหน้า

หากไม่มั่นใจ ผมแนะนำว่า ให้นำพระวังหน้า ไปหาพระวิปัสนาญาณ 5 รูป อาจจะเป็นพระสายวิปัสสนาพระอาจารย์มั่นก็ได้ ตามภูเขาต่างๆ ในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ รบกวนให้ท่านดูให้ว่า พระนี้เป็นอย่างไร ดีหรือไม่ หลวงปู่องค์ไหนเป็นผู้อธิษฐานจิต ฯลฯ ซึ่งคำตอบจากพระวิปัสสนาญาณ 5 รูป ต้องตรงกัน

ลองดูนะครับ

ส่วนผมและพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวคณะวังหน้า หมดความลังเล สงสัย เคลือบแคลง ไม่มั่นใจ ในพระวังหน้า ไปนานจนลืมไปแล้วว่า หมดไปเมื่อไหร่ มีแต่คำถามว่า มีอีกไหม

ด้วยรักและห่วงใย
    sithiphong

.

17. sithiphong

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งกันครับ

.

18. พรสว่าง_2008

พรสว่าง_2008 เป็นที่รู้จักกันดี

--*--

....โมทนาสาธุ.. กับทุกๆท่านครับ...ไม่ได้เข้ากระทู้ตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว พี่งหาร้าน net เจอ ก็เลยขอเข้ากระทู้สักหน่อย คงต้อนอ่านย้อนหลังอีกนานล่ะครับ ..โมทนาสาธุกับทุกๆท่านครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  19. sithiphong

สำหรับหลังไมล์ (ที่โทร.มาหาผม กลัวพลาด) ผมส่งให้ทาง gmail แล้วนะครับ พร้อมกับบทสวดมนต์รวบรวมโดย sithiphong

20. sithiphong

ข้อความส่วนตัว: Re: ถ้าผมต้องการจะร่วมทำบุญ จะต้องโอนเงินไปที่ไหนครับ <!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 07:05 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>bamby<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --><CENTER>Re: ถ้าผมต้องการจะร่วมทำบุญ จะต้องโอนเงินไปที่ไหนครับ

</CENTER>

โอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ 2,100 บาท โอนผ่าน internet เวลา 6:44

----------------------------------------

.