พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    เพิ่มเติมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

พระธาตุพนมองค์นี้น่าจะเป็นพระพิมพ์ในพระราชพิธี ปี พ.ศ.2451ครับ

ส่วนหลวงปู่นั้น เป็นพระกรุใหม่ครับ ดูแล้วน่าจะทันหลวงปู่เสกครับ

ผมเองดูพระจากรูปได้แค่ 50-60 % เท่านั้นครับ
    .

3. sithiphong

4. sithiphong

วันนี้ข้าพเจ้าได้ร่วมงานบุญ "งานบุญคุณแผ่นดิน" ที่จัดขึ้นในวันเสาร์ที่ ๑๖ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๔๙ ที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ,ำบุญหล่อพระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช,หล่อพระพุทธรูปถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว(รัชกาลที่ 9) และงานบุญทุกประเภท ขอให้ คุณบิดา มารดา พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ , คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์และทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช,สมเด็จพระเอกาทศรถ,สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัยและเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ขอให้มาอนุโมทนาในบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำในครั้งนี้ด้วยเทอญ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

อิมินาปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้า,ภรรยา และครอบครัว ได้ได้ร่วมงานบุญ "งานบุญคุณแผ่นดิน" ที่จัดขึ้นในวันเสาร์ที่ ๑๖ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๔๙ ที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ,ำบุญหล่อพระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช,หล่อพระพุทธรูปถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว(รัชกาลที่ 9) และงานบุญทุกประเภท ขออุทิศส่วนกุศลให้แก่ คุณบิดา มารดา พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์และทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช,สมเด็จพระเอกาทศรถ,สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน, ท่านผู้เสกทุกท่าน เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัยและเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าอุทิศไปให้นี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตเบื้องหน้าโน้นเทอญ ฯ

พุทธังอนันตัง ธัมมังจัรวาลัง สังฆังนิพพานัง ปัจจโยโหนตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2006
  5. sithiphong

วันนี้ขอเล่าเรื่องบางส่วนก่อนครับ

ก่อนหน้าที่จะมีการหล่อพระพุทธรูป(จำชื่อบ่ได้อะ) ,หลวงปู่ทองดี(อาจารย์สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช) ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และสมเด็จพระนเรศวรมหาราช นั้น ผมเองได้นำพระขรรค์และกฤช ด้ามพญานาค ไปในงานด้วย ผมก็เลยนำพระขรรค์และกฤชนั้น ไปร่วมหล่อองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราชด้วย เป็นความคิดฉับพลันทันใดครับ

ท่านที่ไปร่วมงานที่ผมเจอก็มีคุณโต้ง(นักเดินทาง) ,น้าแผน(พรหมประกาศิต) ,คุณkhomeraya ,คุณguawn และคุณเพชร ผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

.

6. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไม่เจอใครเลย ไปนอนก่อนละครับ ราตรีสวัสดิ์ทุกๆท่าน

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, littlelucky, พันวฤทธิ์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

เข้ามากันแล้ว งั้นขอเล่าอีกเรื่อง เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ไม่ดีเลย ในช่วงบ่ายๆ มีผู้หญิงอยู่คนนึง เดินถือพานพลาสติคทองมา ในพานนั้นมีแผ่นทอง(ไม่รู้ว่าทองอะไร จะนำไปพิสูจน์อยู่) เดินมาในกลุ่มคนแล้วแจ้งว่า ในตอนเย็นจะมีการหล่อพระพุทธรูปที่เป็นทองคำแท้ หน้าตัก 45 นิ้วเพื่อที่จะนำขึ้นทูลเกล้าถวายในหลวง มีแผ่นทองให้ร่วมทำบุญเพื่อไปหล่อพระพุทธรูปดังกล่าว ราคาบูชา 200 บาท ผมเองก็บูชามา 1 แผ่นในปะรัมพิธี (คุณโต้งและญาติอีก 2 แผ่น) ในใจหวังว่าจะได้มีส่วนร่วมในการหล่อพระพุทธรูป ในตอนหัวค่ำที่ผ่านมา พอเริ่มพิธีก็นั่งพนมมือฟังพระสวดมนต์ ในใจก็คิดว่าทำไมไม่มีใครเรียกผู้ที่มีแผ่นทองไปหล่อพระพุทธรูปซะที อดรนทนไม่ได้ ก็เลยถามโต้งว่า เอ ทำไมไม่มีใครเรียกให้ผู้ที่บูชาแผ่นทองไปร่วมหล่อด้วยซะที สุดท้ายเดินไปหาพระที่ท่านทำพิธีอยู่ ก็เลยถามว่าแล้วแผ่นทองที่คณะผมบูชามาจะร่วมหล่อพระพุทธรูปอย่างไร พระท่านก็บอกว่าไม่ได้เพราะว่าต้องใช้แผ่นทอง 99 % ผมก็ยืนพูดกับท่านอีกสักพัก ปรากฎว่าผมกับโต้งถูกหลอกกันในงานบุญคุณแผ่นดิน ในตอนที่ผู้หญิงคนนี้มาเดินขายแผ่นทอง มีหลายคนที่ได้ซื้อกันไป เงินเต็มพาน ผมก็เลยมาเตือนกันไว้ครับ คราวหน้าท่านใดที่ไปร่วมงานบุญที่ไหนก็ตาม หากมีการเดินมาเรี่ยรายควรตรวจสอบให้ดีก่อนครับ

ส่วนเรื่องราวในงานบุญคุณแผ่นดิน รอให้คุณโต้ง ,คุณguawn และน้าแผน(พรหมประกาศิต)มารายงานกันครับ

.

8. sithiphong

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ภาพถ่าย Aura คลิกที่ภาพเพื่อดูความหมายเพิ่มเติม

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD style="PADDING-TOP: 5px" vAlign=top align=middle><SCRIPT> function openWindow0() { newWindow = window.open('template/action_photo_enlarge.php?event_id=1442&pic_id=40467', '', 'toolbar=no, location=no, directories=no, scrollbars=yes, status=no, width=747, height=810') } </SCRIPT>[​IMG]
    พระไภสัชคุรุ</TD></TR></TBODY></TABLE>

สมเด็จโต สร้างถวาย ร.5

สมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐม

เจ้าสัวปู่บุญ

น้ำเต้าหลวงพ่อสดวัดปากน้ำ

ปิดตาพ่อแก้วเคลือวัลย์

สิงห์ป้อนเหยื่อ

พระคะแนน

พระแก้วมณีโชติ

10. Baramee

Baramee เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2006
    คุณเชน

ขอโทษครับ พระของหลวงปู่ผมมีไว้บูชาไม่ปล่อยครับ
    เป็นของรักและที่ระลึกสื่อถีงหลวงปู่

ไฟล์ที่แนบมา:

• .jpg
      .jpg
      ขนาดไฟล์:
      349 KB
      เปิดดู:
      131
  11. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
  12. sithiphong

ในวันงานบุญคุณแผ่นดิน วันเสาร์ที่ 16 มกราคม 2549 ผมเองได้ออกเดินทางจากกรุงเทพฯเมื่อเวลา 5.30 น. เดินทางไปถึงงานเวลาประมาณ 7.00 น. ผมเจอกับคุณเพชรก่อน และได้ไปไหว้พระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช หลังจากนั้นผมได้ไปพบกับคุณนักเดินทาง ,คุณพรหมประกาศิต,คุณguawn และคณะ ไปไหว้พระกันที่สถานที่ก่อสร้างพระอุโบสถวัดมเหยงคณ์ ไปทำบุญปิดทองฝังลูกนิมิต และร่วมบุญกับวัดอื่นๆ พอทำบุญกันเรียบร้อย ก็ได้เข้าร่วมพิธีการในงานบุญคุณแผ่นดิน มีการสวดพระพุทธมนต์ และนั่งสมาธิ

ตกตอนบ่ายมีการทำพิธีหล่อพระพุทธรูปทองคำ เพื่อนำขึ้นน้อมเกล้าถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ,หล่อหลวงปู่ทองดี(ซึ่งเป็นพระอาจาย์ของสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช) ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี และพระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช พระเถระนั่งอธิษฐานจิต 80 รูป ในระหว่างการนั่งปรกนั้น ผม ,คุณนักเดินทาง ,คุณพรหมประกาศิต และคณะ ได้ต่อสายสิญจน์ที่มีการโยงจากประรัมพิธีมายังเจดีย์ภูเขาทอง มาจับกันไว้ด้วย ในช่วงหัวค่ำ ได้มีการหล่อพระพุทธรูปทองคำ 5 นิ้ว เพื่อนำขึ้นทูลเกล้าถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอีก 1 องค์ ก็ได้อยู่ร่วมพิธีกัน แต่ผมเองอยู่ร่วมในพิธีบางส่วน จึงได้ขอตัวกลับก่อน<O:p</O:p

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านครับ<O:p</O:p

.<O:p</O:p

13. sithiphong

คำบูชาสมเด็จพระนเรศวรมหาราช<O:p</O:p

นโม ๓ จบ<O:p</O:p

นเรศวรมหาราชจุติ สิทธิสังโฆ นโมพุทธายะ ( ๓ จบ )<O:p</O:p

อิติ จิตตัง เอหิ เทวะตาหิ จะมหาเตโช นะระปูชิโต โสระโส ปัจจะยา ทิปปะติ นะเรโส จะมหาราชา เมตตา จะกะโรติ มหาลาภัง จะ ทาโสตถี ภะวันตุเม ฯ<O:p</O:p
    คำแปล ข้าพระพุทธเจ้า…………………………………………………………………………………ขอน้อมกราบบูชารำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณแห่งองค์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช พระองค์ผู้ทรงมหา เดชานุภาพ ทรงเป็นทรัพย์อันยิ่งใหญ่ของชาติไทย เป็นที่รักและเคารพอย่างยิ่ง ขอพระองค์ทรงแผ่พระเมตตาบารมี คุ้มครองป้องกันภัยพิบัติประทานพรให้ข้าพระพุทธเจ้าและ……………………………ให้มีความเจริญรุ่งเรืองด้วยทรัพย์สิน เงินทอง มีลาภ มีความสุขสวัสดิ์ชั่วนิรันดร์ เทอญ.<O:p</O:p

หรือ

นะมามิ สิระสา พิมพัง พุทธะ ญาณะ นเรศวร <O:p</O:p
    สัพพะ ทุกขะ สะเมตารัง สินติทัง สุขะทัง สะทาติ<O:p</O:p

คำถวายเครื่องสักการะ<O:p</O:p

สมเด็จพระนเรศวรและสมเด็จพระเอกาทศรถ<O:p</O:p

อิเมหิ ปานะโภชเนหิ มหาราชานัง ปูเชมิ ฯ<O:p</O:p

คำลา<O:p</O:p

ราชา เสสังมังคลา ยาจามิ<O:p</O:p

หมายเหตุ<O:p</O:p

- ถวายน้ำชา , น้ำธรรมดา - วันเสาร์ ถวายผลไม้ - สักการะบูชาด้วยดอกมะลิ<O:p</O:p

คำบูชาสมเด็จพระเอกาทศรถ<O:p</O:p
    นโม ๓ จบ<O:p</O:p

โย หิ เสฏโฐ ราชา สิริปุญญานะมาสะโย นะริสสะระมะหารัญโญ กะนิฐโฐวะอะติปปิโย อะยุชฌิยา ธิโป โหติ เอกาทะสะระโฐติ นามะโก กะตัง ปุญญะผะลัง มัยหัง ปุญญะ ภาคา ภะวันตุ เม ระตะนัตตะยา นุภาเวนะ สัพเพ เม นิสสันตุ ปัทวา<O:p</O:p

กราบ กราบ กราบ
    .
    <!-- / message --><!-- sig -->

14. sithiphong

ผมมีเรื่องที่เป็นมงคลมาเล่าให้ฟังเล็กน้อยครับ

ในวันงานวิทยาศาสตร์ทางจิต ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุ จากชมรมพระธาตุ มาจำนวน 5 องค์ เมื่อเช้านี้ ผมเองได้เห็นพระบรมสารีริกธาตุเสด็จเพิ่มขึ้นมาอีก 1 องค์ครับ

.

15. sithiphong

สมเด็จโต สร้างถวาย ร.5

ผมว่าน่าจะเป็นพระพิมพ์ในพระราชพิธีหลวง ปีพ.ศ.2451ครับ

ปิดตาพ่อแก้วเคลือวัลย์

สิงห์ป้อนเหยื่อ

ส่วนอีก 2 องค์เป็นพระของวังหน้าครับ(หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสกครับ)

16. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post421357 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 07:58 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#188 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tg22070<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_421357", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 08:02 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 31 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 150 ครั้ง ใน 27 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_421357 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->พี่คนเก่า ... คุณ sithipong ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่า สมเด็จ 2408 ของผมแท้ รึป่าวครับ มี 4 องค์ครับ ถ่ายมาให้ดูทั้งด้านหน้าด้านหลังครับ ด้านหลังที่เห็นแววๆ เป็นสะเก็ดผงทองครับ ส่วนองค์สุดท้าย ไม่ได้ปิดทอง แต่โรยองค์พระธุาต.... มีกลิ่นเหมือนน้ำหอม หรือ โคโลน จัดๆครับ (เฉพาะ องค์สุดท้ายครับ)
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

สามองค์แรกนั้น น่าจะไม่แท้ครับ ผมเองมีเนื้อในลักษณะนี้อยู่ทั้งหมด 44พิมพ์ เคยไปให้ท่านอาจารย์ประถมตรวจดูแล้ว ไม่ใช่กระแสหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ (ในความเห็นส่วนตัว น่าจะเป็นพระพิมพ์ในพระราชพิธี 2451ครับ)

ส่วนองค์สีขาวนั้น ใช่ครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2006
  17. sithiphong

18. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005

19. sithiphong

จากกระทู้เชิญร่วมบริจาคค่าขุดบ่อบาดาล สนส บ่อเงินบ่อทอง

คุณนิพนธ์ อยู่จังหวัดนครสวรรค์ ได้ร่วมบุญบริจาคค่าขุดบ่อน้ำบาดาล สนส.บ่อเงินบ่อทอง จำนวน 3,500 บาท เมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2549

ส่วนพระพิมพ์นั้น ผมจะเป็นผู้จัดส่งพระพิมพ์ให้ครับ

โมทนาสาธุครับ

.

20. sithiphong

จากกระทู้จากกระทู้ เชิญร่วมทำบุญซื้อเครื่องสูบน้ำ ขุดเจาะน้ำ โรงครัว ค่าแรงขุดเจาะ เครื่องสูบน้ำให้วัดป่าทุรกันดาร อุบลราชธานี
    http://larndham.net/index.php?showtopic=23122&st=0

หรือกระทู้ สโมสรนักบุญภูเหล่าเงินฮาง ร่วมสร้างสรรกับ คณะเบิกบาน บันเทิงบุญ
    http://www.palungjit.org/board/showt...=43806&page=68

ผมได้ฝากพระพิมพ์สมเด็จเนื้อผงยาจินดามณี(สีดำ) ซึ่งเป็นพิมพ์พระคะแนนร้อยให้กับคุณนักเดินทาง เพื่อมอบให้กับผู้ที่ทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง องค์ละ 2,200 บาท
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลด้วยครับ

<TABLE class=tborder id=post310544 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">วันนี้, 05:37 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#666 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>นักเดินทาง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_310544", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:38 AM
    Thanked 3,612 Times in 633 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 554[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_310544><!-- message -->พระพิมพ์สมเด็จวังหน้าเนื้อผงยาจินดามณีคะแนนร้อยแบบขอบชิดซุ้ม คำว่าคะแนนร้อยหมายความว่าองค์ที่ 100 คือเมื่อช่างกดพิมพ์ถึงองค์ที่ 100 จะใช้พิมพ์ที่ด้านบนมน เพื่อใช้ในการนับจำนวนพระ นั่นก็คือพระคะแนนจะมีน้อยกว่าแบบธรรมดา 1:99 อย่างอื่นเหมือนพิมพ์ธรรมดาทุกประการ เสกโดยบรมครูพระเทพโลกอุดรทั้ง 5 องค์

องค์ละ 2,200 บาท

บูชาโดยการบริจาคให้วัดภูเหล่าเงินฮาง
    พระอ่อนสา ฐิติคุโณ
    ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด สาขากิโลศูนย์
    เลขบัญชี 340-4-11629-9
    เบอร์โทรพระอาจารย์สา 0895789600

บริจาคแล้วแจ้งชื่อ-ที่อยู่มาที่คุณนักเดินทางผ่านทางข้อความส่วนตัว คุณนักเดินทางจะเป็นผู้จัดส่งพระพิมพ์ให้
    </TD></TR></TBODY></TABLE>