พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ความสนใจใคร่รู้ในเรื่องราวความสนใจต่างๆนั้นต้องเริ่มมีมาก่อนสิ่งอื่นใด จากนั้นต้องขวนขวายให้มีความรู้ หรือข้อมูลในการติดตามเสาะหาของดี ของมงคลต้องตามมาเป็นอันดับ ๒ หากไปเสาะหาทั้งๆที่ไม่มีความสนใจ ความรู้จะไปหาพบได้อย่างไรกัน? ดังนั้นผู้ที่สนใจพระวังหน้า อย่าได้เร่งร้อนด่วนไปเสาะหา ผมคิดว่า ลองเสาะหาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อน วันหนึ่งจะมีกระแสบางอย่างพาท่านไปพบเอง เมื่อพบแล้ว ท่านจะพิจารณา และตัดสินใจได้เองว่า ใช่ของแท้ หรือไม่ ...

ลองพิจารณาดูในเรื่องของกรรม(ทั้งดี และไม่ดี)ในชาตินี้ เราได้รับอะไร เพราะมาจากการกระทำแบบนี้ในอดีต หรือปัจจุบันหรือไม่ ผมเองไม่สงสัยเลยครับว่า ทำไมคุณหนุ่มถึงได้พบได้เห็นพระเครื่องทรงคุณค่าจากวังหน้า วังหลวง และพระบรมสารีริกธาตุจาก..........!!! ชาตินี้ที่ผมเห็นคือ เขาถวายบรรจุพระเครื่องในกรุของวัด ตามเจดีย์ต่างๆหากได้ทราบว่ากำลังก่อสร้างต่างๆ อีกทั้งยังถวายพระปฏิบัติองค์ต่างๆแบบไม่มีความเสียดาย และจำนวนไม่น้อยเลยทีเดียว รวมทั้งการตั้งอธิษฐานจิตไว้ให้ได้พบพระวังหน้า วังหลวงตราบที่ยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดก็ให้ได้พบ ได้ครอบครอง ทั้งนี้ก็เพื่อการงานของพุทธศาสนาแต่ประการเดียว เขาทำมาอย่างไร ก็ได้อย่างนั้น อีกทั้งมีครุบาอาจารย์ผู้ทรงอภิญญาสมาบัติช่วยเหลือตรวจสอบทั้งทางรูป และทางนามให้อีก องค์ใดที่ทางนามไม่มี หรืออ่อน ก็ประจุพลังเข้าไปอีกกลายเป็นกระแสพระโลกอุดรไปทั้งหมด จึงเป็นเรื่องที่คนกลุ่มหนึ่งกลุ่มใดจะเข้าใจได้ หรือยากที่จะเข้าใจครับ...

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, :::เพชร:::+, eakbordin, หริชน, nongnooo+, sakmalai, ชวภณ+, ทองอ้วน </TD></TR></TBODY></TABLE>

มาเผยความลับอีกแล้วนะเนี่ยคุณเพชร หุหุหุ
    แต่จะเป็นอะไร อ่านดูเองครับ ตีความเองครับไม่อธิบายต่อ เหอๆๆๆๆ

.

3. sithiphong

พี่ท่านนึงครับ

เรื่องเพชร อย่าลืมผมนะครับ ส่วนหนึ่งผมจะนำมาบูชาพระบรมสารีริกธาตุ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนามสมณโคดม ,พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า ,พระธาตุพระสารีบุตรเถระเจ้า ,พระธาตุพระโมคคัลลานะเถระเจ้า ,พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทธะเถระเจ้า ,พระธาตุพระอุปคุตเถระเจ้า ,พระธาตุพระอรหันต์ ,พระธาตุหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ ครับ

อีกส่วนหนึ่งเผื่อไว้ประดับพระที่จะเลี่ยม อีกส่วนหนึ่งจะนำไปล้อมน้ำประสานที่ผมคิดว่าจะทำแหวนครับ
    .

4. nanodent

nanodent เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    <TABLE class=tborder id=post1441409 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เชน<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1441409", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 06:39 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 40
    ได้รับอนุโมทนา 1,603 ครั้ง ใน 384 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 135 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1441409 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->พระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ ไครรู้ช่วยตอบที อิอิ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เป้นพระสมเด้จพิมพ์ใหญ่ครับแต่ไม่ทราบว่าวัดไหนพิมพ์นี้เนื้อนี้ท่านไดมีบ้างถ้ารู้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าวัดไหน
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    คุณเชนลองไปหาซื้อหนังสือเล่มนี้ดูซิครับน่าจะมีคำตอบสำหรับพระของคุณ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126.8 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      124 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      117.4 KB
      เปิดดู:
      48
  5. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ยิงดีครับยิงดี (เอาของเขามาอิกทีน่ะอิอิ)

6. ตั้งจิต

โมทนาสาธุครับ

7. ตั้งจิต

จะทำแหวนรุ่น(คุ้มครองคน)หรือครับ ผมยินดีจะบริจาคน้ำประสานครับ ท่านปาทานหาเพชรมาก็แล้วกัน ส่วนคุณเพชรก็ออกค่าตัวเรือน(น่าจะเป็นทองคำนะ) ลุงน้องนู๋จ่ายค่าดำเนินการ ท่านปาทานช่วยดูด้วยนะครับว่ากี่วง เดี๋ยวผมจะส่งน้ำประสานมาให้;k05

8. sithiphong

สงสัยว่าคุณเพชรจะลำบาก

เพชรผม เป็นเพชรเทียมครับ ความแข็งของเพชรโดยปกติจะเท่ากับ 11 แต่เพชรที่ผมขอพี่ท่านนึง ความแข็งจะเท่ากับ 8 เท่านั้นครับ

เพชรแท้หมดปัญญาเหมือนกันครับ

.

9. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร:::
    คุณชวภณได้อ่านตำราวิเคราะห์พระพิมพ์เล่มละ ๓๐๐,๐๐๐ บาทแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

ล้ำลึกครับคุณเพชร ผมต้องใช้เวลาอีกนานทีเดียว แต่คุ้มค่าและภูมิใจครับ (ของดีมีน้อยครับ)

ชื่อหนังสืออะไรครับจาแพงขนาดนั้น เกิดมาคงยังไม่เคยเห็น
    แล้วราคาปก เท่าไหร่ครับอย่าบอกผมนาว่า 300,000 บาท
    ผมคงจาเชื่อยากหน่อยนะครับ ถ้าราคาปก 300,000 บาทคงยากครับ

10. มูริญโญ่

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ :::เพชร:::
    คุณชวภณได้อ่านตำราวิเคราะห์พระพิมพ์เล่มละ ๓๐๐,๐๐๐ บาทแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

ล้ำลึกครับคุณเพชร ผมต้องใช้เวลาอีกนานทีเดียว แต่คุ้มค่าและภูมิใจครับ (ของดีมีน้อยครับ)

ชื่อหนังสืออะไรครับจาแพงขนาดนั้น เกิดมาคงยังไม่เคยเห็น
    แล้วราคาปก เท่าไหร่ครับอย่าบอกผมนาว่า 300,000 บาท
    ผมคงจาเชื่อยากหน่อยนะครับ ถ้าราคาปก 300,000 บาทคงยากครับ

โดยทั่วไปที่บ้านก็ซื้อไว้เยอะ ของอาจารย์ตรียัมปวาย เป็นต้น
    ราคาโดยเฉลี่ย 500 บาท แต่ไม่เกิน 2,000 บาท
    ถ้าเป็นหนังสือเกี่ยวกับพระพิมพ์ ราคาปกจะไม่เกินนั้นครับ
    <!-- / message -->

11. :::เพชร:::

1

555555555.... เอาไว้รอคุณชวภณอ่านจบก่อน แล้วมาบอกดีกว่าครับ หรือคุณน้องนู๋เห็นด้วยหรือไม่ครับ.. เอ! ผมให้ราคาต่ำไปหรือเปล่าเนี่ย...

12. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ขออนุญาตินำไปลงที่กระทู้ผมนะครับพี่เพชร

13. sithiphong

ที่คุณเพชรบอกว่า 300,000 บาทนั้นหมายความว่า เนื้อหาในหนังสือมีคุณค่ามาก หนังสือเล่มนี้ไม่สามารถที่จะไปหาซื้อที่ร้านหนังสือร้านไหนๆได้ครับ

.

14. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ใช่แล้วครับคุณค่าเกินคำบรรยาย ครับ ขนาดผมอ่านไปเกือบ5รอบแล้ว เวลาเซ็งหุ้นตกๆ ผมยังหยิบมาพลิกดูเลยครับ ...

15. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    dencee;12deeja

16. มูริญโญ่

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong
    ที่คุณเพชรบอกว่า 300,000 บาทนั้นหมายความว่า เนื้อหาในหนังสือมีคุณค่ามาก หนังสือเล่มนี้ไม่สามารถที่จะไปหาซื้อที่ร้านหนังสือร้านไหนๆได้ครับ

หุ..หุ..หุ...เข้าใจแล้วครับ / แบบว่า คุณค่าครอบจักรวาล / ราคาไม่มากมาย
    เปรียบเสมือนเพชรพลอยถ้าอยู่ในมือลิงหรือไก่ก็นึกว่าก้อนกรวด ฉันใด
    แต่ถ้าอยู่ในมือของผมๆมองว่าคุณค่าเปรียบดั่งแก้วสารพัดนึกๆๆ ฉันนั้น

17. :::เพชร:::

1
    มันไม่ใช่หนังสือข้างถนนที่ขายหลอกเอาตังค์คนอ่าน แบบมีต่อภาคนั้นภาคนี้ แต่มันเป็นคัมภีร์มหาเวทย์ดูดดาวครับ มีอย่างที่ไหน เล่นบอกวิธีการหมดแบบไม่มีกั๊กแบบนี้ ใครเล่าจะอดใจไม่ฝึกวิชาเหล่านี้ได้...นี่คือสุดยอดคัมภีร์วิเคราะห์พระพิมพ์ที่สามารถนำไปวิเคราะห์พระพิมพ์ในโลกนี้ได้ทุกองค์แบบไม่ต้องไปง้อเซียนคนใด...

ครั้นจะอ่านประวัติของพระเหนือโลก ก็ยังพบได้อีกเล่มหนึ่ง ซึ่งนับแต่ท่องยุทธจักรเสาะหาพระอริยสงฆ์มาก็ยังไม่เคยพบตำราที่ทรงคุณค่าที่จะ attunement เข้าไปอยู่ในกระแสโลกอุดรได้เลย ไม่มีจริงๆ...

ดังนั้นทั้ง ๒ เล่มนี้จึงเปิดโลกทัศน์เปิดขุมปัญญาอันมหาศาล อันมโหฬาร อันจรดอนันตจักรกาล ก็ยังหาเทียบได้ไม่....dencee

18. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

พระท่านว่า อย่าพึ่งเชื่อหากยังไม่ได้พิสูจน์ ว่าแต่มีเศษๆซักเล่มใว้ให้ผมได้พิสูจน์นานๆไหม้ครับ

19. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ยังไม่เสร็จ เล่ม 2 เริ่มเผยตัว อะฮ้าขอใช้มุกเดิมๆครับ มีที่เล่มเก่าๆขาดๆ ที่สมบูรณ์ ซัก 2 เล่ม เล่ม1 และ เล่ม2 เพื่อให้ลูกหลานมันใว้ศึกษามั้ยคร้าบ..

20. sithiphong