เพื่อการกุศล " พระลีลาแพร่บุญ " โครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๖ ......หมดเขตร่วมบุญแล้ว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ผาแดง, 18 เมษายน 2012.

1. ผาแดง

ผาแดง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้จัดส่งพัสดุพระที่ระลึก อีก ๗ ท่านนะครับ

๑. คุณยิ่งยศ EK 2078 5782 2 TH

๒. คุณสหชัย EK 2078 5783 7 TH

๓. คุณณัฐพล EK 2078 5785 3 TH

๔. คุณพิทักษ์พงษ์ EK 2078 5786 7 TH

๕. คุณนริศ EK 2078 5787 5 TH

๖. คุณนัฐพงศ์ EK 2078 5788 4 TH

๗. คุณชวดล EK 2078 5789 8 TH

ขอโมทนากับทุกท่านด้วยครับผม

2. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    วันนี้ผมโอนแล้วครับตามหลักฐาน ขอโทษที่โอนช้านะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ผาแดง

ครับผม พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ

4. ผาแดง

วันนี้จัดส่งพัสดุให้แล้วครับ

คุณ victorvee EK 2078 5879 1 TH

ขอโมทนาด้วยครับ

5. สิ้นภพ

สิ้นภพ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ได้รับพระเรียบร้อยเเล้วนะครับ ขออนุโมทนาเเละขอบคุณมากครับ....

6. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    ได้รับพระแล้วครั้บตั้งแต่วันศุกร์ ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อยครับ

7. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอโมทนาด้วยครับผม

8. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วย 2 ชุด เหมือนเดิมครับพี่
    เกือบตกขบวนบุญ

9. ผาแดง

ต้องขออภัยด้วยครับ

สำหรับพระบรรจุกรุ ครั้งที่ ๓ นี้ หมดเขตร่วมบุญตั้งแต่วันที่ ๑๑ พ.ย.๕๖ ที่ผ่านมาแล้วครับ ขอโมทนาครับผม

ขนาดไฟล์:
      198.7 KB
      เปิดดู:
      423
      ขนาดไฟล์:
      199.9 KB
      เปิดดู:
      400
  10. ผาแดง

วันนี้จัดส่งพัสดุพระที่ระลึก อีก ๒ ท่านนะครับ

๑. คุณนวลพรรณ EK 2078 5969 5 TH

๒. คุณอภิสิทธิ์ EK 2078 5970 4 TH

หมายเหตุ

ท่านใดรู้จักคุณatta รบกวนช่วยแจ้งให้ด้วยว่าช่วยส่งที่อยู่ให้กับผมด้วย จะได้รีบจัดส่งพระที่ระลึกไปให้ครับ เพราะร่วมบุญสร้างพระมา ๖ ชุด โอนเงินมาให้เรียบร้อยแล้วแต่ไม่ส่งที่อยู่มาให้ ได้ส่ง PM ไปหาตั้งแต่วันที่ ๑๔ พ.ย. แล้วก็ยังไม่ตอบกลับมาเลย ขอบคุณครับผม

11. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระมาหลายวันแล้วครับ ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาแจ้งครับ

เร็ว ๆ นี้ผมจะส่งชนวนสำหรับสร้างพระกรุครั้งต่อไปให้พี่ (พร้อมของอื่น ๆ )
    แผ่นชนวนนี้คือชนวนสร้างเหรียญรวมวัดคูมะนาวหวานเนื้อชนวนล้วน
    ซึ่งหลังจากทำเหรียญเสร็จแล้ว ชนวนที่เหลือได้รีดเป็นแผ่นไว้ทำตะกรุด

แผ่นชนวนที่จะส่งมาร่วมนี้ท่านพระครูปลัดมานิตย์ วัดเงิน ได้เมตตาจารให้เต็มพื้นที่ครับ

12. ผาแดง

รับทราบครับ

ขอกราบขอบพระคุณในความเมตตาของท่านพระครูปลัดมานิตย์ วัดเงิน

ขอบพระคุณ คุณนริศที่ช่วยดำเนินการครับผม

13. ผาแดง

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
    ข้าพระพุทธเจ้า ทีมงานโครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ รวม ๘๔,๐๐๐ องค์

14. ผาแดง

บ่ายๆวันนี้จะเดินทางไประยองนะครับ จะไปติดต่อวัดที่จะใช้เป็นสถานที่ใช้บรรจุกรุพระในครั้งที่ ๔ (ภาคตะวันออก)นี้

สำหรับพระ"เสมาแก้ว"นั้น ขณะนี้ยังมีผู้ที่จองร่วมบุญไว้ก่อนวันที่ ๑๑ พ.ย.๕๖ แต่ว่ายังค้างโอนอยู่อีกหลายท่านครับ ดังนั้นหากว่าวันที่ ๑๕ ธ.ค.๕๖ นี้ยังไม่โอนเข้ามา ผมขออนุญาตตัดสิทธิ์ตรงนี้นะครับ เพื่อจะได้ทำการเคลียร์รายรับ - รายจ่าย แล้วชี้แจงที่หน้ากระทู้นี้ ก่อนที่จะเปิดโครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ ฯ ครั้งที่ ๔ (ภาคตะวันออก) ต่อไปครับ

15. ผาแดง

สวัสดีครับทุกๆท่านห่างหายจากกระทู้ไปหลายวันมากครับ แต่ก็ไม่ได้หยุดเลยมัวไปยุ่งกับงานด้านอื่นอยู่ ช่วงนี้ใกล้จะปีใหม่แล้ว สำหรับทางโครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุ รวม ๘๔,๐๐๐ องค์ ก็จะมีพระมอบเป็นของขวัญปีใหม่ให้เหมือนกับปีก่อนนะครับ ท่านใดต้องการร่วมลุ้นรับของขวัญปีใหม่ทำตามกติกาด้านล่างเลยครับ

ขอเชิญสมาชิกเวปพลังจิต เลือกตัวเลขตั้งแต่ 00 - 99 ที่ท่านชอบ ท่านละ ๑ หมายเลข เพื่อมาลุ้นกันว่าของท่านใดตรงกับเลขรางวัลของสลากกินแบ่งรัฐบาลงวดวันที่ ๓๐ ธ.ค.๕๖ นี้

เลขท้ายสองตัวตรงรางวัลที่ ๑ รับ สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

เลขท้ายสองตัวล่างตรง รับ เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

เลขสองตัวท้ายสามตัวล่าง ครั้งที่ ๑ รับ สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

เลขสองตัวท้ายสามตัวล่าง ครั้งที่ ๒ รับ เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

เลขสองตัวท้ายสามตัวล่าง ครั้งที่ ๓ รับ เสมาแก้ว เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

เลขสองตัวท้ายสามตัวล่าง ครั้งที่ ๔ รับ เสมาแก้ว เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

สามารถเลือกตัวเลขได้ถึงเวลา ๑๕.๐๐ น. ของวันที่ ๓๐ ธ.ค. จัดส่งให้ฟรี ครับ

ส่วนท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเวปแต่เคยร่วมบุญกับทางโครงการสร้างพระเนื้อตะกั่วเพื่อบรรจุกรุฯ หากต้องการร่วมลุ้นรับของขวัญปีใหม่ด้วย

ให้ส่ง SMS ชื่อ ที่อยู่ มาที่ผมนะครับ ๐๘๖ ๑๓๓ ๗๓๔๑ ก่อนเวลา ๑๘.๐๐ น.ของวันที่ ๓๑ ธ.ค.๕๖ ผมจะจับสลากเพื่อเลือกผู้โชคดีรวม ๖ ท่านด้วยกัน

ท่านที่ ๑ รับ สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบเนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

ท่านที่ ๒ รับ เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

ท่านที่ ๓ รับ สมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

ท่านที่ ๔ รับ เจ้าสัวลาภัง มหาสิทธิโชค เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

ท่านที่ ๕ รับ เสมาแก้ว เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

ท่านที่ ๖ รับ เสมาแก้ว เนื้อตะกั่ว จำนวน ๑ องค์

จัดส่งให้ฟรีเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  16. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    เปิดเจอพอดี ขอร่วมลุ้นดัวยครับ เลข 30 ครับ
    โครงการต่อไป แจ้งข่าวให้ด้วยครับ
    โมทนาบุญฯทั้งปวงครับ

17. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมลุ้นเลขรางวัลด้วย 25 จร้า

18. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ร่วมด้วยครับ. เลข 26 จ้า

19. Little Dragon

Little Dragon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอหมายเลข 17 ครับ

20. weerawos

weerawos เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2011
    เลข 11 ครับ