พระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ปางพระพุทธ วัดโพธิ์สุทธาวาส เริ่มส่งต้นเดือนมีนาคม ครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ตุดตู่, 22 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุดตู่

ตุดตู่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากๆๆครับผม หลายท่านก็โทรมาหาบอกเรื่องหมอที่รักบษาได้นะครับ แต่ยังไม่ได้ไปเลย อย่างอาทิตย์ที่ผ่านมาก็หนักมากๆๆครับ ยาที่เคยกินแล้วเบากับไม่มีอาการเบาเลยครับ สงสัยเป็นนานจัดครับ เลยเป้นหนักนะครับ อย่างไงจะพยายามตอบกระทู้และเร่งช่างให้แล้วเสร็จโดยไว้ครับ

2. ตุดตู่

.............บารมีไม่ถึง ปัจหาตามมาอีกมากมาย สาูธุ สาธุ สาธุ ...............
    หลายท่านบอกมาตอนนี้เข้าใจมากๆๆแล้วครับผม

3. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    สู้ๆ ค่า มารไม่มีบารมีไม่เกิดค่า ค่อยๆ ทำ ไซเชื่อว่าซักวันบารมีก็จะเพิ่มมากขึ้นๆ ทุกอย่างก็จะดีเองค่า อนุโมทนาสาธุค่า:cool:

4. ตุดตู่

ขอบพระคุณสำหรับหลายท่านที่เป็นกำลังใจ และ ขอโทษทุกท่านที่งานล่าช้า ขอโทษจากใจจริงๆๆ ครับผม :'(

5. ตุดตู่

ขอบพระคุณมากครับผม :'(

6. ตุดตู่

สำหรับวันนี้ขอแค่นี้ก่อนนะครับไม่ใหวแล้วจริงๆๆ

7. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    มีใบสัญญากับทางโรงหล่อหรือไม่ครับ.....ถ้ามีและเค้าทำไม่ได้ก็เอาแบบมาเอาตังคืน จ่ายแค่ค่าแบบแล้วย้ายโรงหล่อก็จบครับ มวลสารต่างๆก็เสกหมดแล้วหล่อใหม่ดีกว่าครับ โรงหล่อชื่อไรครับ รู้สึกว่าจะแย่มากๆนะครับแบบนี้ มวลสารที่ผมส่งไปให้นั้นถือว่ายอดเยี่ยมมากหากหล่อม่ายสำเร็จเสียดายแย่เลยนะเนี๊ยะ......ย้ายครับย้ายโรงหล่อเลย หากมีปัญหามากจะให้ช่วยอย่างไรก็บอกมาได้ครับ โรงหล่อผมรู้จักเยอะเลยครับ ขอเพียงส่งเสียงมาจะดำเนินการให้ทุกประการจนแล้วเสร็จครับ

8. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    แล้วที่อยากทราบที่สุดว่า การหล่อนั้นหล่อครบทั้งหมดตามยอดจองหรือยังครับ....เพราะดูภาพกล่องที่เข้าพิธีวัดท่าซุงนั้นน้อยจัง ยอดจองตั้ง 105 องค์ใช่ปะครับ......อยากเห็นภาพทั้งหมดที่หล่อว่าได้กี่องค์กันแน่ และอยากเห็นสภาพครับว่าเป็นยังไงบ้างหล่อเสียต้องซ่อมมากน้อยแค่ไหน และขณะนี้หล่อได้จริงๆกี่องค์แล้วยังเหลืออีกกี่องค์(ภาพที่ท่านถ่ายมาให้ดูนั้นมันมีม่ายกี่องค์เองนะครับจากยอดจองตั้งเยอะแล้ที่เหลือละครับ) อยากจะช่วยเหลือให้งานลุล่วงครับ เห็นมานานเหลือเกินแล้วกับบุญนี้ช้าไม่ได้ครับเพราะอาจจะทำให้เสียศรัทธาได้ และคิดว่าท่านผู้ร่วมบุญอยากทราบความจริงครับว่ายังไงกันแน่หล่อแล้วทั้งหมดหรือไม่อย่างไร ไม่ต้องกลัวใครเค้าจะว่านะครับ ทุกคนแค่อยากรู้ความจริงก็เท่านั้นว่ายังไง ถ้าไม่แล้วเสร็จอย่างไรผมจะได้หาทางช่วยครับ เข้าใจเรื่องทางกายแต่สำคัญที่เราต้องเคลียและชัดเจนในทุกเรื่องนะครับต้องแจ้งความคืบหน้าให้ทราบตลอดหากจะทำงานบุญในเวปนี้ เพราะคนร่วมบุญไม่เคยพบกันต่างก็เชื่อมั่นในตัวท่านและเจตนาแต่งานนี้เห็นหลายคนชักลังเลยสงสัยแล้วครับเพราะท่านเริ่มไม่ชัดเจนมีอะไรผิดปกติหลายอย่างไม่ดีแน่ .....เต็มใจช่วยเหลือครับผม(ขอเบอร์และชื่อช่างด้วยก็ดีนะครับ เดี๋ยวผมลองประสานงานสอบถามให้แทนผู้ร่วมบุญท่านอื่นๆครับ)ปล.ด้วยเจตนาบริสุทธิ์ที่อยากช่วยเหลือและอยากให้งานนี้ลุล่วงไปด้วยดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2014
  9. ตุดตู่

ต้องขออภัยนะครับผม พอดีว่าผมไม่ได้เข้าเว็ปนะครับ ตอนนี้ผมได้ประสานงานกับทางโรงหล่อรู้เรื่องแล้วนะครับ สำหรับใบสันญาผมเองไม่ได้ทำกับทางโรงหล่อนะครับ การหล่อพระผมสั่งให้หล่อ 160 องค์ครับผม ตอนนำไปเข้าพิธีผมเช็คดูแล้วครับผม ครบตามจำนวนครับ และตอนนี้ทางโรงหล่อได้ทำการขัดองค์พระและตกแต่งองค์พระไปประมาณ 30 % ครับผม วันเสาร์นี้ผมจะไปกับทางท่านอาจารย์จะเข้าไปดูงานว่าคืบหน้ามากขนาดใหนครับ (ครับผมสั่งหล่อ 150 ครับแต่งทางโรงหล่อหล่อให้ 160 องค์ครับผม ครบตามจำนวนครับผม ในส่วนที่เกินมาประมาณ 50 องค์นัน เป็นของชาวบ้านที่จองบูชาครับ )

10. ตุดตู่

ผมเองขอขอบพระคุณคุณเพชรฉลูกันมากครับผม ที่เข้ามาช่วยเหลือขอบพระคุณมากจริงๆๆครับผม แต่ตอนนี้ผมขอจัดการกับทางโรงหล่อตามที่เขาร้องขอมาก่อนนะครับถ้าผิดพาดมาอีกเมื่อใหล่ผมจะขอให้ท่านช่วยจัดการให้นะครับ แต่ตอนนี้เขาเองก็เร่งงานแต่งองค์พระอยู่นะครับ ความชัดเจนว่าจะจัดส่งพระให้ได้เมื่อใหร่น่าจะรู้วันเสาร์นี้ครับ ว่าทางโรงหล่อจะส่งงานให้กับทางวัดได้เมื่อใหร่ครับผม ผมว่าคงอีกไม่กี่วันนะครับเพราะตอนที่คนขับรถที่วัดได้เข้าไปดูเห็นบอกว่าได้กำลังตกแต่งองค์พระนะครับ

ปล.ขอบพระคุณมากครับผม

11. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์พระแต่งแล้วสวยมากครับ...ถ้าตกแต่งเสร็จหมด ได้เข้าพิธีที่วัดเขาวง จะดีมาก แต่อย่างว่าทุกอย่างมีค่าใช้จ่าย แค่เป็นองค์พระพุทธรูปก็มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวอยู่แล้ว....เป็นกำลังใจให้ครับ
    ปล.พระทั้งหมดได้ทันเข้าพิธีที่วัดสุขุมารามมั้ยครับ

12. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากให้คุณ TOT99 ช่วยตรวจรับงาน
    จากโรงหล่อโดยละเอียด ทีละองค์เลยนะครับ

เพราะมีรอยทะลุตามองค์พระ เศียรพระ และ รอยแหว่งตามฐานพระ อยู่มากครับ
    ให้ช่างตกแต่งเก็บงานให้เรียบร้อย เรียบเนียน และกลมกลืนด้วยนะครับ
    เรื่องที่อยากฝาก มีเท่านี้ครับ

13. ตุดตู่

ขอบพระคุณความเห็นของทุกท่านนะครับ ตอนนี้ผมไม่ได้เข้าเวป 2 วันนะครับ พอดีผมต้องบำบัดอาการเส้นของผมนะครับ หวังว่าทุกท่านไม่ว่าผมนะครับ เวลาปวดเส้นนี้พูดแทบไม่ออกเลยครับ

สำหรับความคืบหน้าขององค์พระผมได้คุยกับทางท่านอาจารย์แล้วนะครับว่า จะตรวจรับพระครั้งละ 10 องค์ครับผม เพื่อความรวดเร็วและช่างจะได้ไม่ดองงานผมอีกครับ และตอนนี้พรุ่งนี้จะไปตามความคืบหน้าให้นะครับว่าทางช่างเขาบอกว่าตอนนี้ตกแต่งไปได้หลายองค์แล้วแต่เหลือแต่งลงรายระเอียดอีกนิดหน่อยนะครับ

สำหรับตัวผมเองกับท่านอาจารย์ก็ร้อนใจไม่น้อยกว่าทุกท่านครับ ถ้าพรุ้งนี้พระแต่งเสร็จบ้างแล้วจะนำมาส่งให้เป็นรอบแรกอีกครั้งครับผม ต้องขออภัยนะครับที่พิมได้ไม่มากเท่าใหร่เพราะการให้มือขวามากๆๆ ทำให้ชาถึงหลังและคอครับ

ปล.งานนี้ใกล้จะถึงฝั่งแล้วครับตอนนี้เหมือนนอนหลับแต่ยังไม่สนิดครับผม ส่งพระเสร็จเมื่อใหร่จะได้หลับสนิดสักทีครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าใจครับผม

14. ตุดตู่

ลึมครับผม ขอที่อยู่และลำดับที่อีกครั้งนะครับผม พอดีว่าเช็คดูบางท่านก็ส่งมาบางท่านก็ยังไม่มีนะครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ลำดับที่ 15 ขอแจ้งที่จัดส่งครับ
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา
    233 ม.2 ต.วังทรายพูน อ.วังทรายพูน จ.พิจิตร 66180

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  16. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    แจ้งที่อยู่จัดส่งของ ลำดับที่ 4 ครับ

นายกษม สัตยาหุรักษ์
    431 สุขุมวิท 50 ซอยสามทหาร
    พระโขนง คลองเตย
    กทม 10260

17. solopao

solopao เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมยกตารางมาไว้ตรงนี้นะครับ
    ท่านอื่นจะได้ไม่ต้องเสียเวลาค้นหาว่า อยู่ตรงหน้าไหนครับ

18. solopao

ลำดับที่ 49 จำนวน 2 องค์

วีระ ศรีอำนวยไชย
    19 ซ.นวมินทร์ 74 แยก 3-10-15 ถ.นวมินทร์
    แขวง/เขตคันนายาว กรุงเทพ 10230
    (โทร.086-386-6306)

19. Nantapapas

Nantapapas Active Member

ลำดับ 42 จำนวน 1 องค์
    นันทปภัสส์ ประลองศิลป์
    8/180 ซ.รามคำแหง40 ถ.รามคำแหง
    แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ10240

20. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 37 หนึ่ง1
    จัดส่ง นายเชาวลิต ยาดี บ.ซันแอร์โรว์ ซิตี้ ต.หนองนาก อ.หนองแค จ.สระบุรี 18230

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้