พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่นัดกันไปทานอาหารญี่ปุ่น
    นัดกันวันอาทิตย์นี้ ที่ไดอิจิ บุฟเฟท์ท่านละ 550 บาท
    หากไปตอนกลางวัน จะมีโปร มา 5 จ่าย 4
    หากไปครบเซ็ทละ 5 ท่านก็จะหารกันเหลือ ท่านละ 440 บาท
    หากจะคุยกันยาวก็มื้อเย็นนะคะ จ่ายเต็ม 550 จ้า
    สนใจไปกันไหม ตามที่นัดกัน พอดีฉุกละหุกหน่อยเพราะแอบตามคุณตู่ไป อิอิ
    ที่นัดกันไว้ก็มี พี่แจ คุณตู่ แฟนคุณตู่ เรากะแฟน
    ท่านใดสนใจร่วมลงเรือเฮฮาด้วยแจ้งกันเลยค่ะ
    คุณญานธรรม คุณอุดม น้องเจมส์ คุณกฤช เจ้อุ้ม ใครอีกน้า
    ไปด้วยกันป่าว

2. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    นัดเวลาประมาณเที่ยงดีไหมครับ เพราะแฟนผมกลับมาจากต่างจังหวัดถึงกรุงเทพ ประมาณเที่ยงครับ

3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

Update สถานะสำหรับผู้ยืนยันไปตอกคตปรอทเพชรเดือนกันยายน

วันที่ตอกคตปรอทเพชรที่สวนสมุนไพร 1 เพชรบูรณ์ คือ วันที่ 11/9/2554
    เวลาตอก : ยังไม่กำหนด
    ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ
    1.คตปรอทเพชรขนาดฝัง 3200 บาท ต่อ 1 คน
    2.บูชาครู 100 บาท ต่อ 1 คน
    3.บายศรีพรหม 1 คู่ ประมาณ 1500 บาท ต่อ .........คน
    4.ค่าเดินทางถ้ารวมกันพอและไปรถตู้ประมาณ 5000 ต่อ 10 คน
    รายชื่อผู้ที่ยืนยันตอกคตปรอท เริ่มตั้งแต่วันที่ 17/8/2554
    1. suttip เดินทางไปเอง
    2. ผบ suttip (แฟนผม เพิ่มอีก 1ท่านครับ) เดินทางไปเอง
    2. Amata_club เดินทางไปเอง
    3. amen666 เดินทางไปเอง
    4. พี่ w.สุรพล (แจ้งไว้ก่อน) เดินทางไปเอง
    5. myammyaa (แจ้งไว้ก่อน) เดินทางไปเอง
    6. ญานธรรม

รายชื่อเฉพาะผู้ที่ร่วมเดินทางไปกราบหลวงปู่ ซื้อยา เช่าวัตถุมงคล เริ่มตั้งแต่วันที่ 17/8/2554
    1. maleena

4. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ทีแรกเห็น12000เลยตัดใจ พอ3200พอลุ้นครับผม

5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่น้องเพื่อนๆบ้านปรอททุกท่านค่ะ คึกคักกันน่าดูเลย เมือวันก่อนน้องกฤตโทรมาถามเรื่องไปวัดหลวงปู่นี่แหละ แต่อุ้มบอกไปว่าอุ้มยังไม่รู้รายละเอียดว่าจะไปกันวันไหน เขาก็บอกว่าเขาก็ไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บเลยไม่รู้ เดี๋ยวยังไงจะเอาข้อมูลไปบอกกฤตอีกทีค่ะมาอ่านแล้วเข้าใจแล้ว หวังว่าคงได้มีโอกาสร่วมเดินทางไปด้วย ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องงานแต่สิ้นเดือนนี้ก็คงจะรู้ว่าจะอยู่หรือไม่อยู่ตอนเงินเดือนออก เพราะถ้าไม่เป็นตามที่ตกลงกันไว้ก็คงจะอยู่ไม่ได้เพราะตรงนี้ดงเสื้อแดงเลยอยู่ยากมากๆๆ คิดถึงทุกคนนะค่ะ

6. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนเรื่องตอกคตปรอทคงไม่ตอกเพิ่มแล้วค่ะ เพราะมีอยู่แล้ว ครั้งเดียวก็เสียวถึงทุกวันนี้แหละ มะเอาแล้ว ตอนนี้ก็แค่อยากไปกราบครูบาอาจารย์เพื่อเป็นศิริมงคล เขาบอกว่าปีนี้จะเป็นปีทีดีและปีที่จะรุ่งเรื่องมาก แต่ชีวิตก็ยังรุ่มๆดอนๆจนท้อใจแล้ว ไม่เห็นจะดีไรตรงไหนเลย

7. พลังแห่งจิตปัจจุบัน

พลังแห่งจิตปัจจุบัน เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    สวัสดีครับ ขอลงชื่อตอกคตปรอท ด้วยหนึ่งชื่อครับ
    การเดินทาง ไปเอง ไปพบคณะที่หลวงปู่ ครับ

ขอบพระคุณครับ

8. gasnaka

เย้...พี่พลังไปด้วย
    คุณญานธรรมลงชื่อให้ด้วยเด้อ แหม..อยากไปดูพี่พลังตอนโดนฉึกจัง อิอิ

9. gasnaka

5555 ตอนแรกดูเห็น (แฟนผม เพิ่มอีก 1ท่านครับ) นึกว่าแฟนคุณญานธรรมเสียอีก แหม..นึกว่าไปเป่ามนต์อะไรมาเสียอีก ที่แท้ก็แฟนอ.ปุ้ม ไม่ใช่แฟนคุณ

10. gasnaka

ตกลงตามนี้ค่ะ แล้วเพื่อนๆบ้านปรอทมีท่านใดสนใจไปด้วยไหม
    เจ้อุ้มอ่ะไปได้ป่าว จะได้โทรจองที่นั่งถูก พี่แจไปด้วยนะ

11. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันตอกคตปรอท ไปกับคณะรถตู้ :cool:

12. pana_mool

ครับผม
    วันอาทิตย์ที่ 21/8/2554 เวลา 12:00
    ไปกิน ไดอิจิ ที่<b><big><big>โรงแรมดิเอมเมอรัลด์ รัชดา กัน 5555555 อดข้าวตั้งแต่วันเสาร์เลยดีกว่าเรา:cool:
    พี่ๆ น้องท่านใดว่าไปกันครับ
    </big></big></b>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2011
  13. pana_mool

รูปคตปรอทเพชร ลงให้ชมอีกที่ครับ
    รูปที่ 1, 2 เพิ่งนำขึ้นมาจากน้ำ ก็เลยเป็นสีดำ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      8.8 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      7.8 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      3.7 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      4.8 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      4.4 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      5.5 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2011
  14. pana_mool

ขออณุญาต Update รายชื่อแทนท่านเลขาครับ
    Update สถานะสำหรับผู้ยืนยันไปตอกคตปรอทเพชรเดือนกันยายน

วันที่ตอกคตปรอทเพชรที่สวนสมุนไพร 1 เพชรบูรณ์ คือ วันที่ 11/9/2554
    เวลาตอก : ยังไม่กำหนด
    ค่าใช้จ่ายโดยประมาณ
    1.คตปรอทเพชรขนาดฝัง 3200 บาท ต่อ 1 คน
    2.บูชาครู 100 บาท ต่อ 1 คน
    3.บายศรีพรหม 1 คู่ ประมาณ 1500 บาท ต่อ .........คน
    4.ค่าเดินทางถ้ารวมกันพอและไปรถตู้ประมาณ 5000 ต่อ 10 คน
    รายชื่อผู้ที่ยืนยันตอกคตปรอท เริ่มตั้งแต่วันที่ 17/8/2554
    1. suttip เดินทางไปเอง
    2. ผบ suttip (แฟนผม เพิ่มอีก 1ท่านครับ) เดินทางไปเอง
    2. Amata_club เดินทางไปเอง
    3. amen666 เดินทางไปเอง
    4. พี่ w.สุรพล (แจ้งไว้ก่อน) เดินทางไปเอง
    5. myammyaa (แจ้งไว้ก่อน) เดินทางไปเอง
    6. ญานธรรม (รถตู้)
    7. พลังจิตแห่งปัจจุบัน เดินทางไปเอง
    8. louis01(รถตู้)

รายชื่อเฉพาะผู้ที่ร่วมเดินทางไปกราบหลวงปู่ ซื้อยา เช่าวัตถุมงคล เริ่มตั้งแต่วันที่ 17/8/2554
    1. maleena(รถตู้)
    2. ภัทรอังคาร(รถตู้)

15. Tanagrit

Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนๆทุกท่าน
    วันอาทิตย์ที่ 21/8/2554 เวลา 12:00 ไปกิน ไดอิจิ ที่โรงแรมดิเอมเมอรัลด์ รัชดา
    รับทราบและมาคอนเฟิร์มครับผม

ส่วนเรื่องงานตอกคตปรอทเพชรกับวันกวนยา พอดีจำเดือนผิด งานวันเกิดหลวงปู่จันทร์ศรีเป็นเดือนตุลาคมครับ ขอโทษนะครับพี่อุ้ม ผมไปอุดร 1-10กันยายน จะพยายามกลับมาให้ทันงานครับ

และเรื่องประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง
    เรื่องที่ 1 คนไข้ที่เป็นโรคเกี่ยวกับก้านสมองอันเนื่องจากไวรัส ทำให้เป็นอัมพาต แขนขาไม่มีแรง สำหรับคนไข้คนนี้มีอาการดีขึ้นมาก จากที่เดินต้องใช้ไม้เท้า ตอนนี้สามารถเดินเองได้แล้ว เหลือเพียงแต่พูดไม่ชัด จนทำให้คนไข้มีความเครียด ผมได้นำ พระปรอทแม่ซื้อ วางที่คอ แล้วทำการบำบัดไปด้วย ผลที่ออกมาคือ คนไข้พูดชัดมากเกือบเป็นปรกติ เหลือแต่เพียงการพูดบางคำ เท่านั้น ก่อนกลับกรุงเทพผมแวะไปทำการบำบัดให้อีก บางคำที่พูดไม่ชัดสามารถพูดชัดเกือบ 100 เปอร์เซนต์

เรื่องที่2 คนไข้ที่เกิดอุบัติเหตุล้มหัวฟาดพื้น ขมับซ้ายแตกเย็บ16เข็ม ทำให้มีอาการกล้ามเนื้อใบหน้าซีกซ้ายกระตุกเป็นช่วงๆตลอดทั้งวัน ได้นำพระปรอทถูกตามแนวกล้ามเนื้อและเส้นประสาทที่เกี่ยวข้องแล้วทำการบำบัด ผลที่ออกมาคือ คนไข้บอกว่าอาการกระตุกเบาลงมาก และกระตุกใช้เวลาน้อยลงก็หยุดกระตุก และช่วงระยะเวลาที่หยุดกระตุกนานขึ้น ทำให้สุขภาพจิตดีขึ้นไปด้วย

เรื่องที่3 อาการท้องเสียตอนกลางคืนจนรุ่งเช้า ถ่ายไปสี่รอบจนไม่ไหวแล้ว ได้นำพระปรอทวางบนเตียงแล้วนอนคว่ำเอาท้องทับพระปรอทเเม่ซื้อ ตื่นมาอีกที หายครับ และที่น่าแปลก ตลอดทั้งวันผมใส่พระในกระเป๋าพาดไหล่ตลอดเวลา ผมรู้ว่ามีอาการท้องเสียแต่ไม่มากพออดทนได้ พอถอดกระเป๋าพาดไหล่แล้วอาบน้ำเท่านั้นละครับ ปวดขึ้นมาทันที จนต้องเข้าห้องน้ำแทบไม่ทัน

เรื่องที่4 ผมนำพระปรอทแม่ซื้อติดตัวตลอดเวลาที่ไปจังหวัดอุดร ตอนนอนก็วางข้างๆ รู้สึกธาตุในร่างกายสมดุลดี ย่อยง่าย ถ่ายคล่อง แถมน้ำหนักลดอีกด้วยนะครับ พอกลับกรุงเทพไม่ได้พกติดตัว ย่อยยากจนพุงโตเลยละครับ

ทุกครั้งที่ใช้ผมอาราธนา ขอขมา แล้วอธิษฐาน
    ผิดพลาดประการใด ผมขออภัยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2011
  16. pana_mool

ประสพการณ์สุดยอดครับ:cool:

17. pana_mool

ได้คุยกับ ท่านอาจารย์ย่ามแดง เมื่อสองวันก่อน ท่านพูดถึงเรื่องการทำทาน
    ผมส่งสัยว่าทำไมเวลา ท่านทำท่านทำไหมดูไม่ธรรมดา ดูอลังการ

ท่านว่าถ้าอยากเป็นผู้ที่ล้ำเลิศก็ต้องทำในสิ่งที่ล้ำเลิศ จะให้ก็ต้องให้ในสิ่งที่ล้ำเลิศ
    เมื่อเราตายไปจะไปกลัวอะไร ถ้าได้เกิดเป็นเทพก็เป็นเทพผู้ลำเลิศ เกิดเป็นคนก็เป็นคนล้ำเลิศ
    และผู้ที่ได้รับผลบุญ จากเราเช่น เทพ พรหม เพื่อสิ่งที่เราถวายท่านเป็นสิ่งล้ำเลิศ เมื่ิเวลาเราขอ ท่านก็จะให้ส่ิงที่ล้ำเลิศ กับเราเช่นกัน

18. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ ผมว่าไม่ใช่เฉพาะแต่ปรอทแม่ซื้อน่ะ ปรอทชนิดอื่นพิมพ์อื่นน่าจะมีประสบการณ์ดีเช่นกัน รอเพื่อนมาเล่าให้ฟังครับ

19. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อไว้ก่อนได้ไหมครับ ไปกับรถตู้ฝังวันสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้ และอยากเดินทางกลับวันอาทิตย์ครับ วันจันทร์ทำงานครับผม ขอบพระคุณครับ

20. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006

พอดีวันนี้ ได้คุยกับรุ่นน้อง ที่เป็นที่รักและนับถือกันมานาน.. น้องเค้าก็สนใจไปร่วมตอกคดด้วยครับ... ผมขอลงชื่อน้องเขาไว้ด้วยครับ..
    iamsudyod (เรื่องเดินทาง ขอเป็นเดินไปเอง ก่อนแล้วกันครับ พร้อมคณะผมครับ)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้