พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)(deejai)(deejai)

2. D-Dom

ไม่มีอาการ แบบ นั้น เยย คับ
    มีแต่รู้สึกว่า เนื้อหนัง บางผิดปกติ อ่ะ ครับ โดน อะไรนิดหน่อย ก็เเลือดออก มะรู้ว่าคิดไปเอง อะ ป่าว หุหุ

3. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008

คิดว่าอาจจะเป็นเย็นวันที่ 17 อ่ะนะจ๊ะ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด
    เอาไว้ชัวร์จะคอนเฟริ์มทันทีนะ
    โห..อยากจะฟังมากๆเลยเรื่องที่คุณตู่จะโม้อ่ะ..ถึงโม้แต่ก็ฟังสนุกนะนี่
    (น่าจะอัดเป็นไฟล์ทั้งภาพและเสียงไว้นะเอาลง youtube เลย)
    แต่งานนี้คงต้องยอมให้แมงโม้เต็มสวนป่า เพราะเค้าไม่ฆ่าสัตว์ 555
    ว่าแต่ไม่ใช่เอาเรื่องนี้มาหลอกล่อให้เค้าไปสวนป่านะ
    เอานะ..รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอกนะ อิอิ

4. gasnaka

สวัสดีคุณอุดม
    สบายดีป่าวเอ่ย ที่ผิวบางผิดปกติอ่ะ เป็นคุณชายแล้ว คุณชายผิวบาง 555
    ต้องฟิตซ้อมร่างกายไว้ เผื่อภัยพิบัติมาจะได้วิ่งหนี อิอิ
    แต่ไม่ต้องกลัวหรอกนะ คิดว่าคตปรอทคงจะช่วยได้บ้าง ไม่มากก็น้อยแหละ

อันนี้สำหรับเรานะ เราคิดว่าคตปรอทน่าจะช่วยขับพิษให้ อย่างน้อยถ้าเกิดภัยพิบัติ ผิวแพ้อะไรง่ายๆก็คงจะลำบากมากๆ ดีแล้วที่ขับให้
    ขอบคุณนะคะ คุณคตปรอท 5555

5. gasnaka

เอ่อ..ลืมไปคุณดม จะให้ผิวไม่บาง คงต้องไปตอกเพิ่มอีกหนึ่ง
    จะคตปรอทหรือเหล็กไหลก็ได้ คราวนี้เลือกแบบมหาอุตม์นะ
    จะได้หนังเหนียวๆไง อิอิ
    คุณมาอยู่เฝ้ากระทู้ให้ทุกวันเลยเหรอ สุดยอดเลยอ่ะ
    ทำได้ไง ยอดเยี่ยมที่สุดเลย

6. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่ตอกคตปรอทผมปกติดีมีอาการคันเป็นบางครั้ง แต่ก่อนชอบปวดหลังตั้งแต่ไปตอกคตปรอทมายังไม่ปวดอีกเลย อยากไปงานวันที่18-19จังเลย ไม่จัดรถตู้ไปอีกเหรอ

7. gasnaka

อาการคันของคุณเป็นผื่นแดงๆหรือป่าว ตอนเป็นดูน่ากลัวมาก แต่หากไม่เกาตอนหายก็เหมือนไม่เคยเกิดอะไรขึ้นหรือป่าว เราลองสังเกตุเองอ่ะนะ ถูกผิดยังไม่รู้เลย

หากได้ไปสวนจริงๆและมีโอกาสจะสอบถามอ.ย่ามแดงอ่ะ
    จัดรถตู้คงลำบากค่ะ เวลาคงไม่พอด้วยในการเตรียมการ
    งานกวนยาปีที่แล้วเราก็พลาดไป ปีนี้ถ้ามีวาสนาพอคงได้ไป
    ที่สำคัญจะไปเม้าท์กะคุณตู่ เพื่อนรัก ขอบอกเม้าท์กันมันส์มาก555
    คุณหลุยส์ ไม่คิดจะตอกอีกสักแผลเหรอคะ คราวนี้มีตอกปรอทเพชรด้วยนะ สรรพคุณ สุดยอดดดดด แต่สำหรับเราคงไม่มีบุญ เศร้า แง

8. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ปรอทเพชร ยังไม่รู้เลยครับว่า 12 หมื่น เหมือนเดิมหรือเปล่า
    ต้องรอวันงาน:cool:
    งานกวนยาเป็นเหมือนงานประจำปี ของสวนหลวงปู่ วันนั้นจะเป็นวันที่มีผู้คนที่เคารพนับถือหลวงปู่มาเยอะ เพื่อช่วยกันลงแรงกวนยาและช่วยงานต่างๆ ที่สวน
    ตลอดทั้งซื้อยาสมุนไพร

และ รอบนี้ งานกวนยา กับงานสรงน้ำหลวงปู่ติดกัน คือ
    กวนยา 18/4/2554
    สรงน้ำ 19/4/2554
    ผมว่าดีนะครับจะได้ไม่ต้องเดินทางหลายรอบ
    ไปเที่ยวนี้ได้สองงานเลย

เมื่อปีที่แล้ว ตอนที่สมาชิกในกระทู้ยังเยอะ มีการจัดรถตู้บ่อยมากเลยครับเพื่อไปตอกคตปรอท แต่ตอนนี้สมาชิกน้อยร่วมตัวกันไม่ค่อยติด การจัดรถตู้ก็ยากขึ้น
    เงื่อนไขแรกต้องรวมตัวกันให้ได้ สิบคน ก่อนครับ
    พอรวมตัวได้ สิบคน ทีนี้ก็ง่ายแล้วครับ รถตู้หาไม่ยากครับในเน็ต มีเยอะเลย

9. D-Dom

สวัสดี gasnaka ครับ
    สบายดี ครับ ที่ผิวบางคงไม่ใช่ เป็นคุณผู้ชายผิวบาง นะครับ เพราะตอนนี้ยังเป็น ผู้ชายธรรมดาเดินดิน ต๊องแต๊ก อยู่เลย อ่ะ :':)'(
    ว่าแต่ตอกคตปรอท 2 ครั้งได้หรอ ครับ ได้ยินว่าอาจารย์ ย่ามแดงจะตอกให้คนละ 1 คตปรอท เท่านั้นเอง
    gasnaka คงสบายดีเหมือนกันนะ ครับ :cool:

10. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ตอกคตปรอท บางคนก็สองครับ บางคนก็มากกว่าสองครับ
    แต่ก่อนตอกขอให้เรียนให้ท่านทราบก่อนครับ
    ผมเองก่อนที่จะไปกับคณะรถตู้ ผมได้รับความอนุเคราะห์จากพี่นัท ให้ติดรถไปด้วยในงาน 100 วันเสี่ยอู๊ด และผมได้ตอกคตปรอทเป็นครั้งแรกในวันนั้น
    และผมอยากตอกที่แขนอีกข้างหนึ่ง จึงไปกับคณะรถตู้ 5 ครั้งติดๆ กัน และ ได้เรียนถามท่านว่า "อยากตอกคตปรอทอีกข้างได้ไหมครับ" ท่านเบรคทุกครั้งเลยครับ
    แต่ก็มีเพื่อนๆ ที่ไปกับคณะรถตู้ตอกสองครั้งเหมือนกันครับ บางคนตอกครั้งที่สองที่แขนด้านขวา แต่เกิดรอยช้ำที่แขนด้านซ้ายก็แปลกดีเหมือนกัน
    บางคนตอกครั้งที่สอง พอแผลหายสนิทคตปรอทที่ตอกครั้งที่สองก็ออกมาที่นอกแขน ก็แปลกดีเหมือนกัน :cool:
    ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าสิ่งที่เกิดขึ้นคืออะไร..................เพราะอะไรจึงเป็นอย่างนั้น

แต่ผมว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดในการบูชาวัตถุมงคลใดก็ตาม คือ ความเคารพ ความรัก ที่เรามีต่อ ครูบาอาจารย์ ที่ท่านทำไว้ให้
    เช่น คตปรอท ผมระลึกถึงหลวงปู่ละมัย ระลึกถึงท่านอาจารย์ย่ามแดง
    ถ้าหลวงปู่ท่านไม่บอกเรื่องคตปรอท ชาตินี้เราคงไม่รู้จักคตปรอท ถ้าท่านอาจารย์ย่ามแดง ท่านไม่ตอกให้เราก็คงไม่มีธาตุกายสิทธิ์อยู่ในตัวเรา ส่วนใครได้ไปแล้วจะเกิดอะไรขึ้นบ้่างอันนี้ก็เป็นเรื่องของแต่ละคน ซึ่งอาจจะเหมือนหรือไม่เหมือนกัน
    แต่เท่าที่ผมทราบทุกวันนี้ก็ยังมีคนแสวงหาคนปรอทอยู่
    มีอยู่วันหนึ่งผมเอาแหวนไปทำ เจ้าของร้านบอกว่า มีคนมาถามหาคตปรอทดำ ผมก็เลยไปถาม อ. ว่า คตปรอทดำมีจริงๆ ไหม ท่านว่ามีอยู่จริง มีคุณสมบัติพิเศษบางอย่าง
    สรุปว่าคนที่แสวงหาบางคนก็ไม่รู้ว่าจะไปหาได้จากที่ไหน ส่วนคนที่รู้ว่าที่ไหนมีก็โชคดีที่ได้ครอบครองสมปราถนา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 เมษายน 2011
  11. D-Dom

รับทราบ ครับ ถ้ามีโอกาส คงได้ตอก คตปรอท เพิ่ม :cool:

12. louis07

louis07 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ครับอาการปกติแค่รู้สึกคันๆเป็นบางครั้ง สำหรับคนธรรมดาแบบผมคตปรอทที่มีอยู่ก็สุดยอดแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2011
  13. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ตอกคตปรอท 1 ครั้ง ใส่คตปรอท 2 คต ได้ไหมครับ???rabbit_scary

14. D-Dom

สวัสดี ครับ มีใครได้ไปงาน หลวงปู่ บ้าง
    มาเล่า สู่กันฟังบ้าง นะ ครับ

15. D-Dom

ขออนุญาติ ประชาสัมพันธ์ นะ ครับ
    วันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2554
    ใครมีเวลา เชิญ ร่วมงานบุญ ครับ

http://forum.108prageji.com/index.php?topic=7406.0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  16. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มารอฟังเรื่องราววันกวนยาและวันสรงน้ำด้วยคนครับ
    ตอนนี้วันนี้สมาชิกคงกำลังรอสรงน้ำหลวงปู่อยู่ เดี๋ยวกลับมาแล้วมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
    ฝากกราบหลวงปู่ละมัยอันเป็นที่เคารพอย่างสูงด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. chaiyo19

chaiyo19 เป็นที่รู้จักกันดี

งานตอกคตปรอท 18/4/54

สวัสดีครับท่านสามาชิกชาวปรอท
    ขอร่วมแจมด้วยคนครับ เมื่อวันที่ 18 /4/54 ผมได้ไปตอกคตปรอทที่สำนักสวนฯ(บ้านกล้วย)
    ตอกกับลูกศิษย์หลวงปู่ครับ มิทราบชื่อท่าน???เสียดายติดงานไม่สามารถค้างที่สำนักสวนฯได้
    เลยมิได้กราบหลวงปู่ (น่าเสียดายมากๆๆๆๆๆ):':)':)'(

18. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ครับ ผมก็ไปตอกวันนั้นเหมือนกัน ได้ช่วยกวนยาให้หลวงปู่ด้วย แต่ก็กลับก่อนเหมือนกัน:'(
    ลูกศิษย์หลวงปู่ที่ตอกให้ ชื่ออาจารย์ย่ามแดงครับ แต่ผมยังไม่เห็นย่ามของอาจารย์เลย ไม่รู้ว่าจะแดงไหม

ได้เจอ คุณ gasnaka และครอบครัว และ คุณ panamool ด้วย ก็ได้พี่ๆคอยดูแลอย่างใกล้ชิดตลอด:cool: พร้อมทั้งช่วยยกแม่น้ำทั้งหลายมาช่วยให้แฟนผมได้ตอกคตปรอทด้วย ขอบคุณมากครับ(kiss) เพราะไม่งั้นอย่าว่าแต่แฟนจะไม่ได้ตอกเลย เผลอๆผมอาจจะอดตอกด้วย :d

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  19. gasnaka

ถ้าไปขอ อ.ย่ามแดง ท่านใส่รูเดียว 2 คตอ่ะ ไม่น่าจะได้นะจ๊ะ
    เพราะประสบการณ์มีแล้วกะตัวเราเองนี่แหละ ท่านว่าลองตอกก่อน 1 องค์ ถ้าดีแล้วค่อยมาตอกเพิ่ม คิดว่าท่านไม่อยากให้มงคลตื่นข่าว
    ใครเขาว่าดีก็เฮกันไป ไม่ได้ศรัทธาจริงๆจังๆ
    ตอกไปสองก็เสียเงินมากไปเปล่าๆ แต่ถ้าลองแล้วว่าดีจริงๆ
    ไปขอท่านตอกเพิ่มก็ไม่น่าจะมีปัญหา
    แต่ถ้าอยากตอกแบบนั้นจริงๆก็ต้องลองจ้า ลองถามท่านเอาว่าได้ไหม

20. gasnaka

เอ..คุณchaiyo นี่ ท่านไหนเอ่ย เพราะเรานั่งหน้าจอตลอด คิดว่าไม่พลาดตอนคุณโดนจึกๆนะ เสียดายถ้าได้ทักทายกัน ก็จะได้รู้จักกันเนอะ

คุณน้องและแฟนก็น่ารักไม่ใช่เล่นนะ ความศรัทธาเอาจริงเอาจังเอาชนะได้ทุกอย่างล่ะค่ะ พี่บอกพี่ตู่ว่าน้องกะแฟนนั่งรถมาเองเลยแล้วมาต่อรถอีก เพื่อมางานนี้โดยเฉพาะก็เลยได้ใจพวกพี่ไป พี่ตู่เรียนให้อ.ท่านทราบด้วยนะว่าน้องศรัทธาเอาจริงกันขนาดนี้ แล้วแฟนน้องเป็นอย่างไรบ้างคะอาการปวดหลังอ่ะ
    ดีใจด้วยนะคะที่ได้รับความเมตตาจากอ.ท่าน เห็นหรือยังว่าท่านน่ารัก
    ไม่ถือตัวเลย เพราะแบบนี้ล่ะ พี่ถึงรักและศรัทธาท่านไปเต็มๆสุดๆเลย พอเห็นหน้าท่าน ดีใจเหมือนได้เจอพ่อที่ไม่ได้เจอมานานมากๆ พี่คิดว่า น้องกะแฟนก็คงจะรู้สึกเช่นเดียวกับพี่
    ดีใจด้วยนะคะที่ได้ตอกคตปรอทรอบนี้ เป็น 2 ในจำนวน 20 กว่าท่าน ไม่เกิน25 ท่าน ถือว่าทั้งหมดที่ได้ตอกในครั้งนี้ เป็นผู้ที่ถูกเลือกแล้ว ถูกคัดสรรแล้วจ้า ใช่ไหมคะคุณตู่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้