พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ
    ไปเห็นเข้ามาทักทายกันเลยครับ
    ปิรามิด ที่มีใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ มีอะไรหน้าตืื่นเต้นบ้าง

2. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี ครับ :cool: อ. ตู่

จัดกิจกรรมอะไรดี ครับ เสนอมาเลย ผมเป็นกองหนุนให้ ครับ :cool:

3. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ลิงก็ยังใช้แก้วไม่เป็นเหมือนเดิม 555
    แต่ที่แน่นอนคือไม่เคยป่วย เลยครับ
    อย่างมากก็ปวดหัว นอนพัก1คืน ก็หาย
    ประสพการณ์ อื่นๆ น่าตื่นเต้น ไม่ปรากฏครับผม สงสัยแคล้วคลาดตลอดๆ

4. kukkai_bkk

kukkai_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาติแจ้งข่าวแทนพี่แอ๊วนะครับ

ตอนนี้หมูของปู่ที่ชื่อ ชมพู่ ได้คลอดลูกแล้วเมื่อวันที่14 ที่ผ่านมา หลวงปู่ได้ผูกมือรับขวัญไปหนึ่งหมื่น และได้ให้แจ้งข่าวว่าใครจะมาผูกมือรับขวัญให้มาผูกได้ครับ จะให้ผูกมือได้ 7 วันครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมสอบถามที่พี่แอ๊วนะ เจ้าข้าเอ๊ยยยย.....:cool:

5. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักกันครับผม พรุ่งนี้วันมาฆบูชา ใครไปทำบุญที่ไหนกันบ้างมาบอกันบ้างนะครับ
    :boo::boo::boo:

6. pana_mool

ช่วงเมษายน มีงานสรงน้ำหลวงปู่ครับ
    อีกไม่นานแล้วครับ
    ถ้าจะจัดรถตู้ผมว่าเราต้องเริ่มคุยกันแล้วครับ

7. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงพระหลวงปู่ ตอนนี้ที่ห้อยอยู่้ก็พระปิดตาปรอทชมพูนุชครับ
    แต่ก็แขวนหลวงพ่อองค์อื่นๆด้วยก็หลวงพ่อฤาษีลิงดำ หลวงพ่อปาน หลวงพ่อทรง หลวงพ่อบุญศรี หลวงปู่ชื้น ทุกองค์เลือกเฉพาะองค์เล็กๆ และรวมใส่กระเป๋าห้อยคอใบเล็กครับ เพิ่งทำแบบนี้มาประมาณ 2 เดือนก่อนหน้านี้ก็ธรรมดา 1-2 องค์ครับ มันมีเหตุครับ คือช่วง 2 เดือนนี้เหมือนมีอะไรมาดลใจสักอย่างว่ามีอันตรายจะเกิด แล้วตั้งแต่มกรามาจนตอนนี้ เกิดอุบัติเหตุเรื่องรถไปแล้ว 3 ครั้ง
    ครั้งแรกรถเลี้ยวเข้าโค้ง แล้วไม่พ้นครับ แหกโค้ง รถขึ้นไปปีนเกาะกลาง ยางหน้าแตก แล้วลงมาข้างล่าง จอดชิดซ้าย สำรวจตัวเอง รถ โอ้พอไปได้ครับ เลยขับไปร้านยางอีกประมาณ 1กม. ก็เสร็จเรียบร้อยครับ
    ครั้งสองไปกรุงเทพ กำลังเลี้ยวรถ มอเตอร์ไซด์ขับมาไม่ดูเราเลย คันอื่นๆจอดหมดแล้วปรากฏว่าชนเข้าหน้ารถ ตัวคนขับกลิ้งม้วนตัวแบบยิมนาสติกผ่านหน้ารถไป นอนกองบนพื้นครับ ไม่เป็นไร อุ้มกลับมานั่งข้างฟุตบาทรอประกันครับ
    ครั้งสามตรงแยกไฟแดง รถคันหน้าทำท่าจะไปแต่ไม่ไป เลยจูบตูดครับ ไม่เป็นไรมากแค่บางๆครับ
    ตอนนี้แหยงมากเลยครับ เฮ้อ จะเอาอะไรกับเรานักหนานี่

8. ญานธรรม

ไม่สายไปเน้อ ขออนุโมทนาบุญอันเป็นกุศลในครั้งนี้ด้วยนะครับ

9. D-Dom

พอจะทราบวัน หรือเปล่า ครับ

10. D-Dom

หลวงปู่ หลวงพ่อ คุ้มครอง ครับพี่ :cool:
    แต่ผมว่า พี่ขับรถเร็วไป ด้วยหรือเปล่า ครับ พี่

11. pana_mool

ช่วงงานเข้าก็เป็นอย่างนี้แหละครับ เขาจะมาเป็นช่วงๆ
    แต่ก็ดีนะครับที่ไม่มีเลือดตกยางออก
    หลวงปู่ หลวงพ่อ ครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ จากหนักเป็นเบา จากเบาให้หาย
    ถ้าเป็นผม ผมจะซื้อปลามาปล่อย ไถ่ชีวิตโคกระบือ ครับ:cool:

12. pana_mool

ยังไม่ทราบวันเลยครับ
    ช่วงเมษายน ผมจะโทรถามน้าแอ๋ว แล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ:cool:

13. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิกบ้านปรอททุกท่าน พึ่งจะมีโอกาสได้เข้าเว็บมาวันนี้เอง หายไปนาน กระทู้ไปหลายหน้าจนตามอ่านไม่ทันแล้ว เลยไม่อ่านขอโพสเลยดีกว่า คิดถึงทุกท่านเสมอนะค่ะ เพียงแต่เวลาไม่มีจริงๆ นึกว่าจะหายยุ่งแต่ก็ยังยุ่งอยู่เหมือนเดิมค่ะ ยังไงก็รักษาสุขภาพ และดูแลตัวเองดีๆกันด้วยนะค่ะ ขอนำความรัก ความหวังดี มาให้ทุกท่าน แม้วันแห่งความรักจะผ่านไปแล้ว แต่เราก็ยังรักกันได้ทุกวันเนาะ ขอให้มีความสุขกันทุกคนค่ะ

14. pana_mool

เจ๊ หายไปนานหวังว่าคงสบายดีนะครับ:cool:

15. ญานธรรม

สวัสดีดีครับ คุณอุ้ม อย่ามัวแต่ทำงาน จนลืมรักษาสุขภาพนะครับ

16. D-Dom

หาย ปาย เลยนะ หาย ปาย เลย :boo:
    งานเสร็จหรือยัง ครับ ทำงานไม่หยุดเลย รักษาสุขภาพด้วย เน้อ ครับ :cool:

17. D-Dom

เดือนหน้ามึใครจะไป งานสรงน้ำหลวงปู่ บ้างหรือเปล่า ครับ
    ถ้ามีหลายๆ คน เผื่อจะได้มีการรวมตัวกันไปกราบ พร้อมกัน ครับ

18. ภัทรอังคาร

ก็สบายดีอะจ๊ะ แต่งานมันยุ่งรัดตัว เข้างานแปดโมงเช้า เลิกตีสี่ครึ่ง บางวันก็ไม่ได้กลับบ้านเลยอ่ะ ป่วยไข้อยู่พักนึง พอพักหายดีก็ลุยต่อ ทุกวันนี้ดูแลสามสถานที่เลยเป็นงี้แหละ เก่งเกินมนุษย์หมานา จะลาออกเขาก็ไม่ให้ออก อิอิอิ

19. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณญานธรรม อุ้มก็พยายามอยู่นะ แต่งานมันรัดตัวจริงๆ น้ำหนักลดไปเลย หุ่นเพรียวลมแล้วตอนนี้ ไม่เหมือนตอนที่เจอกันนะขอบอก ค่ะ ยังไงสุขภาพก็สำคัญอุ้มต้องดูแลแหละไม่งั้นเดี๋ยวไม่มีคนทำงานให้เขา ไอ้ที่อุ้มเป็นห่วงไม่ได้เป็นห่วงเจ้าของหรอกนะ อุ้มห่วงลูกน้องอุ้ม 46 ชีวิต แล้วก็แขกที่มาพักทุกคนไม่มีอุ้มพวกนี้ตายแน่ๆๆเยย ลูกน้องก็ไม่มีคนคุ้ม ส่วนแขกก็ไม่มีคนรู้ใจ 55555

20. ภัทรอังคาร

แหม แหม ทำมาเป็นพูดว่าเค้าหาย ตัวเองนะแหละหายไปจากเอ็มเอสเอ็น หายไปเยย มะเคยเห็น นึกว่างอนไรเราเล่นหายเงียบ แต่ก็อย่างว่าช่วงนี้ก็ไม่ได้ออนเอ็มเลยสักกะตี๊ดเพราะงานมันยุ่งมากเลยอ่ะ งานก่อสร้างอะไรเสร็จหมดแล้ว ตอนนี้ก็เป็นงานเซลล์ งานการตลาดที่ยังต้องทำ เพื่อให้เป็นที่รู้จัก มันก็เลยเป็นงานไม่จบไม่สิ้น บ้านช่องถึงขนาดไม่ได้กลับเลยแหละ นอนวันละ 2-3 ชั่วโมงเอง แต่ไม่เป็นไรสู้ไหว สุขภาพก็มีบ้างทรุดโทรม หุ่นดีขึ้นเป็นกอง สวยขึ้นเพราะไปต่อผม ต่อขนตามา 55555 ไม่ต้องให้ตัวเองโทรมหรอก อิอิอิ ไข้หวัดถามหา เมื่ออาทิตย์ที่แล้วก็ไอน้ำมูกไหลตลอด ไอจนอ๊วกว่างั้นเถอะ กินไรไม่ได้อยู่ 3-4 วัน แต่ตอนนี้ก็พยายามที่จะไม่โหมงานแล้ว แต่กลางคืนมันก็ไม่มีคนดูไง คนฮ่องกงก็บินกลับไปแล้ว เลยไม่มีคนดูเข้าไปใหญ่ อะไรๆๆๆ ก็เลยตกที่เรา :':)':)':)'(

ขอบคุณที่เป็นห่วงเน้อ ถ้าจะไปสรงน้ำหลวงปู่เดี๋ยวอาจจะรองหาเวลาไปด้วย แต่ถ้าจะให้เป็นแม่งาน ขอคิดดูก่อนเน้อเพราะยังไม่รู้จะอยู่ถึงวันนั้นหรือป่าว 5555 อาจจะตายก่อนก็ได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้