* พระบูชารุ่นแรก ท่านสั่งไว้ * --- หลวงปู่อุ้ย เทพเจ้าแห่งโชคลาภ เพชรบูรณ์!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 13 เมษายน 2015.

1. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    สุดยอดมากพระแรงๆไม่มียอด 555

2. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

พระอุปคุตกลีบบัว พี่มีอยู่ 5 องค์ครับ เอาไหมครับ แบ่งๆกันไปใช้ครับ :cool:

3. pipat_san

รุ่นใหน ใครรู้บ้าง ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103 KB
      เปิดดู:
      479
  4. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    รุ่นสร้างให้ปั่นป่าววววว

5. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีที่ได้มา 1 องค์ครับ

6. pipat_san

เก็บกันไว้บ้างนะครับ รุ่นแรก ของหลวงปู่อุ้ยครับ

7. gokhok

gokhok เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2012
    รุ่นนี้ทำไมเงียบจัง ไม่ดังเท่ารุ่นแรกๆหรือผมคิดไปเองครับ

8. nu2581

ของไม่พอต่อความต้องการนะ ได้ยินว่ามีลูกศิษย์ที่ไม่ทันเช่า ไปหาเก็บตกกับคนพื้นที่ เขาไม่ปล่อยกัน ถ้าออกได้ก็บวกไป 3-4 เท่าแล้ว

9. pipat_san

รุ่นเหนือพรหมหรอครับ อย่าไปคิดว่าดังหรือไม่ดังครับ ให้คิดว่าเราร่วมทำบุญกับทางวัดครับ สบายใจดีครับ ส่วนตัวผมนั้น ผมจะไม่รู้ว่าเงียบ หรือไม่ดัง หรือดังครับ เพราะไม่ได้มองมุมนั้นครับ เอาแค่ว่า ทางวัดมีงานบุญอะไร เราก็เข้าไปช่วยอะไรได้ก็ช่วยครับ คนละไม้คนละมือครับ วัตถุมงคลได้มามากก็เปิดจองมาก ได้น้อยก็เปิดจองน้อยครับ ช่วยกันตามกำลังครับ

อันนี้ก็เป็นเรื่องของผู้ที่ต้องการบูชาครับ เหตุเพราะที่ต้องการพระของหลวงปู่อุ้ย เพราะหลวงปู่อุ้ยท่านบอกว่า " พระของฉัน ฉันทำเองกับมือทั้งหมด ถ้าทำไม่ดีฉันไม่ให้ไปหรอก จะหนักคอเอาเปล่าๆ " และแต่ละคนที่ได้ไปก็ล้วนมีประสบการณ์ โชคลาภกันอยู่เนืองๆ

10. pipat_san

เผื่อว่าใคร ที่กำลัง หาตะกรุดเอาไปใช้กันจริงๆ จังๆ ซักดอก

เลยต้องมาแนะนำกันไว้ซักหน่อย

ตะกรุดที่ขลัง ดัง ดี ต้องตะกรุดหลวงพ่อทบ วัดชนแดน ตะกรุดหลวพ่อเขียน สำนักขุนเณร ล่าสุดก็ยกนิ้วให้ ตะกรุดหลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี ตะกรุดทั้ง 3 พระคณาจารย์ ที่ได้เอ่ยนามมานี้ เรียกว่า ตะกรุดของรัก ของผู้นิยมสะสมและศรัทธาอย่างมาก เพราะใช้ได้จริง และ มีค่ามาก

วันนี้ต้องแนะนำตะกรุด สุดขลัง ดัง ดี อีก 1 ดอก คือ ตะกรุดตรีนิสิงเห ของหลวงปู่อุ้ย แห่งวัดคลองคล้าครับ หลวงปู่อุ้ย ท่านเป็นศิษย์สายตรงหลวงพ่อเขียน แห่งสำนักขุนเณร อย่างแท้จริงครับ ใครไม่เชื่อไปถามหลวงปู่ท่านดูเอาได้

ตะกรุดตรีนิสิงเห ไม่ใช่ว่าใครจะสร้างก็สร้างกันได้ง่ายๆ เพราะทำไม่ดี ผู้ทำจะอายุสั้นเอาง่ายๆ เพราะต้องรู้จริง สร้างบารมีมาเพียบพร้อม สร้างได้ครั้งเดียวเท่านั้นอย่าไปสร้างอีก เพราะเป็นตะกรุดครู ตะกรุดชั้นสูง ผูกจิตเรียกนาม ตั้งธาตุหนุนดวง เรียกฌาณเดินหน้าถอยหลัง เรียกว่า แต่ละดอก เล่นเอาเหนื่อย ทำทีละดอก ค่อยๆทำ ถ้าอายุมากแล้ว ทำไม่ค่อยได้แล้ว เพราะจะเหนื่อยมาก จึงเป็นตะกรุดกำลังใหญ่ทำยาก ผู้ทำตะกรุดนี้ต้องมีจิตที่ตั้งมั่น มั่นคงจะวอกแวกไม่ได้ ทำแล้วต้องอัญเชิญเทพ พรหม ครูบาอาจารย์ ท้าวมหาราช พระพุทธเจ้าท่านช่วยทำ ช่วยตรวจ เมื่อสำเร็จเป็นตะกรุดตรีนิสิงเหแล้ว ใครที่รอกันอยู่ ต้องรีบ เพราะทำอีกไม่ได้แล้ว ทำได้ครั้งเดียว คุณวิเศษกล่าวกันมาแต่โบราณว่า อานุภาพแบบฝอยท่วมหลังช้าง คืออานุภาพอันหาประมาณมิได้

วิธีใช้ไม่ยาก ให้นึกถึงคุณพระพุทธเจ้า จะคิดอ่านทำการใดๆล้วนสำเร็จสมความปรารถนา พุทธคุณ สามารถป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ โรคระบาด ลมเพลมพัด ผีเปรตอสุรกายสัมภเวสีไม่กล้าเข้าใกล้ ตะกรุดตรีนิสิงเห มีอานุภาพสูง เป็นมหาสะท้อนกระดอนกลับใครคิดร้ายส่งของต่ำของไม่ดีอานุภาพแห่งตะกรุดตรีนิสิงเหจะตีกลับไปหมด สามารถทำน้ำมนต์ล้างอาถรรพ์เสนียดจัญไรหายสิ้น หากภรรยาคลอดลูกยากให้นำไปแขวนไว้ที่สูงภายในห้อง ป้องกันภูตผีปีศาจโรคภัยไข้เจ็บได้ด้วย ยังป้องกันภัยจากไฟไหม้ ฟ้าผ่าได้ ถือว่าเป็นยอดแห่งตะกรุด ที่ครูบาอาจารย์ใช้ทำตะกรุดได้ขลังมาทุกยุคทุกสมัย ที่สำคัญจะทำออกมาใช้ได้ผลนั้นอยู่ที่จิตของผู้สร้างตะกรุด ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิตเท่านั้นเอง

หลวงปู่อุ้ย ทำเอง ลงเอง เสกเอง ทำมานาน ถ้าไม่มั่นใจไม่ให้ไปแน่ๆ เพื่อมอบเป็นของขวัญปีใหม่ 2559 ตะกรุดตรีนิสิงเห ขนาด 5 นิ้ว จำนวนสร้าง 300 ดอก

เอาล่ะครับ วันนี้แนะนำคนที่กำลังหาตะกรุด ดีๆ ซักดอกมาพกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      177 KB
      เปิดดู:
      376
      ขนาดไฟล์:
      140.6 KB
      เปิดดู:
      368
      ขนาดไฟล์:
      145.2 KB
      เปิดดู:
      366
      ขนาดไฟล์:
      182.6 KB
      เปิดดู:
      358
      ขนาดไฟล์:
      125.8 KB
      เปิดดู:
      358
  11. nu2581

สุดยอดตะกรุดสยาม

12. shamankings

shamankings เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ตะกรุดรุ่นแรกเงียบไปเลยครับพี่ pipat

13. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดตรีนิสิงเห 
    มีให้บูชาไหมครับ
    ดอกละเท่าไรครับ

14. sakolpat patcharapak

sakolpat patcharapak เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เห็นภาพ พิธีเบิกฟ้ามหาเทวาภิเษก ท้าวมหาพรหมขนาดบูชา ไปแล้วไม่ธรรมดาเลยคับ
    โชคดีสำหรับผู้ที่จองพระพรหมไว้บูชา

รอชม พี่เดชชาติ ลงภาพพิธี และเนื้อหาของพระเหนือพรหม ขนาดห้อยคอ ต่อนะคับ

ขอบคุณคับ

15. pipat_san

หาไว้บ้างนะครับ :cool:

16. pipat_san

ตะกรุดมหาลาภ รุ่นแรก พี่ยังหาไม่เจอเลยครับ คนเก็บกันหมด แต่เดี๋ยวพี่จะเช็คข้อมูลนะครับ อย่าประมาทตะกรุดรุ่นแรกนะครับ ของหลวงปู่อุ้ยครับ หลวงปู่ท่านเคยบอกพี่ว่า พอเริ่มไหว้ครูนั่งจาร ฝนลงฟ้าร้อง นี่แหละครับ ถึงบอกว่า อย่าประมาทครู

17. pipat_san

ตะกรุดตรีนิสิงเห ที่ผมไม่มีแล้วครับ หมดตั้งแต่เอามาเปิดจองไปครับ

18. pipat_san

ได้ครับ อดใจรอกันหน่อยนะครับ ช่วงนี้งานราชงานหลวงเยอะไปหมดเลยครับ :cool:

19. shamankings

shamankings เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ต้องขออภัยด้วยครับพี่ pipat ถ้าทำให้พี่เข้าใจผิด
    ผมไม่เคยมีความคิดที่จะประมาทครูเลยแม้สักนิดเดียวครับ ศรัทธาหลวงปู่มากครับ ที่ผมถามว่าตะกรุดรุ่นแรกเงียบไปเลย หมายถึงช่วงนี้ไม่มีใครพูดถึงตะกรุดรุ่นแรกเลย แต่จะพูดถึงตะกรุดตรีนิสิงเหกันเสียมากกว่าครับ

20. pipat_san

อ๋อพี่ขอโทษด้วยครับ เราอาจเข้าใจผิดกัน พี่บอกว่าอย่าประมาทครู หมายถึงว่า ตะกรุดรุ่นแรกดำน้ำมาครับ มาแบบนิ่งๆไปเรื่อยๆ พวกเราๆอาจจะไม่ค่อยสังเกตุแรงเคลื่อนกันครับ พี่ถามชาวบ้านเกี่ยวกับตะกรุดรุ่นแรกเขาบอกว่า แทบไม่มีคนปล่อยกันเลย คนที่เคยเห็นหลวงปู่นั่งจารตะกรุดรุ่นแรก เขาเห็นท้องฟ้าเหนือวัดเป็นสีทอง เขาเลยเห็นว่า ต้องเป็นตะกรุดมงคลแน่ๆ จึงได้เช่ากันไว้ ไม่ค่อยปล่อย เลยทำให้คนที่ต้องการก็ไม่มีใครได้ไปสักคน ถ้าจะสู้ราคาก็ได้ไป สู้ไม่ไหวก็ต้องหันไปบูชาอย่างอื่นแทนครับ .... ตะกรุดตรี อันนี้มาแรงตรงๆ ไม่ดำน้ำ เพราะกระแสรุ่นแรก คนสู้ราคาไม่ไหวครับ เลยต้องรีบบูชาก่อนจะดำน้ำหายไปอีก.... มีบ้างคนที่มีตะกรุดรุ่นแรก (ตกควาย) เพราะไม่รู้เรื่อง ปล่อยราคาเบาหวิว คนใหนเห็นเขาก็รีบตะครุบ แล้วก็หายไปอีก อันนี้เสียงจากชาวบ้านครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า ไม่ว่า รุ่นแรก รุ่นสอง ก็พุทธคุณแน่นแน่น เหมือนกันครับ อยู่ที่หลวงปู่ท่านจะเมตตาลงอะไรมากน้อย แต่ใจลึกๆนั้น รุ่นแรกมหาลาภแน่นอนครับ อิอิอิอิ ถ้ารักพี่เสียดายน้อง ต้องแหวนคู่

(good)