))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระหางหมาก(หางพลู) -สวย-คม-เดิมๆ

xx-ปิดรายการหมดแล้วครับ

พระหางหมาก(หางพลู) -สวย-คม-เดิมๆ

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

พระหางหมาก (หางพลู) พิมพ์พระพักตร์ลาย --สวยคม-เดิมๆ -ผิวแป้งเดิมๆ-สะอาดตา

พระพิมพ์นี้เป็นเอกลักษณ์ที่พระพักตร์ --และเป็นพิมพ์ที่ยังไม่มีของเลียนแบบครับ--

ให้บูชาองค์ละ 850 บาทครับ )))4องค์นี้ลดเหลือองค์ละ 800 ฿ครับ(((

3[​IMG]9[​IMG] 12[​IMG]14[​IMG]

3[​IMG] 9[​IMG]12[​IMG]14[​IMG]

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  2. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

close all 4 units krub...+
    transferred 3,250.01 at 21:19 18-2-12
    พระหางหมาก (หางพลู) พิมพ์พระพักตร์ลาย --สวยคม-เดิมๆ -ผิวแป้งเดิมๆ-สะอาดตา

พระพิมพ์นี้เป็นเอกลักษณ์ที่พระพักตร์ --และเป็นพิมพ์ที่ยังไม่มีของเลียนแบบครับ--

ให้บูชาองค์ละ 850 บาทครับ )))4องค์นี้ลดเหลือองค์ละ 800 ฿ครับ(((

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2012
  3. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    [​IMG][​IMG]

:eek: พระหลวงพ่อฤาษีฯหรือครับ ไม่เคยเห็นมาก่อนเลย

4. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก(หางพลู) -สวย-คม-เดิมๆ+ปิดทองบูชาเร่งลาภให้ใหม่

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

))) วันนี้นำพระชุดเดิมๆ ผิวเดิมๆ ผงฟูเดิมๆ มาให้เลือกบูชา และได้นำไปปิดทองถวายบูชาให้น่าบูชาสำหรับท่านที่ชอบ-และเป็นการเร่งลาภให้ด้วยครับ

))) พระใหม่ๆ-เดิมๆ-ทั้งปิดทอง-และไม่ปิดทองครับ

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] xxxองค์ที่1จองแล้วครับ
    องค์แรก พิมพ์พระพักตร์หนุ่ม พระพักตร์คม-พระนาสิกคมสวยน่าบูชามาก ผงฟูเดิมปรากฏอยู่ทั่วด้านองค์พระ น่าบูชามากครับ ให้บูชา 1000บาทครับ

2 [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    องค์ที่2 พิมพ์พระพักตร์ลาย องค์นี้สวยคมมากทั้งหน้า และหลัง ด้านพลวงพ่อปรากฏผงฟูใยแก้วล้อมอยู่ทั่วกรอบพัดยศ สวยแชมป์พิมพ์พระพักตร์ลาย ให้บูชา 900บาทครับ

3 [​IMG] [​IMG] [​IMG]4 [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    องค์ที่3-4 พิมพ์พระพักตร์หนุ่ม สวย-คม-เดิม ให้บูชา องค์ละ900บาทครับ

5[​IMG]6[​IMG]7[​IMG]8[​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] 4องค์นี้จองแล้วครับ
    องค์ที่5-6-7-8 พิมพ์พระพักตร์ลาย คัดแบบพระพักตร์สวยๆมาให้ได้เก็บบูชา ให้บูชาองค์ละ 850บาทครับ

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]2[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3[​IMG] [​IMG] [​IMG]4[​IMG] [​IMG] [​IMG]

5[​IMG] [​IMG] [​IMG]6[​IMG] [​IMG] [​IMG]

7[​IMG] [​IMG] [​IMG]8[​IMG] [​IMG] [​IMG]

9[​IMG] [​IMG] [​IMG]10[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ชุดปิดทอง นำพิมพ์พระพักตร์ลายเดิมๆ 10องค์มาปิดทองให้สวยน่าบูชา ให้บูชาองค์ละ 850บาทครับ

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    2[​IMG] [​IMG] [​IMG]3[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด พระเดิมๆ ปิดทองถวายพระและหลวงพ่อให้น่าบูชาในแบบเนื้อทองคำ ให้บูชาองค์ละ 600บาทครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  5. Thongchai006

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม เลี่มเดิมจากวัด

-จองแล้วครับ>>>
    [​IMG] [​IMG]

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม เลี่ยมเดิมจากวัด
    เหรียญสภาพบูชาจนกรอบออกเหลือง แบบนี้เอาไว้บูชา และเป็นครูในการดู ว่ากรอบเดิม เป็นอย่างไร ด้านข้าง-และมุม เดิมๆเจียด้านข้างละเอียดแค่ไหน มุมเจียแบบไหน หน้าปัดกดเป็นเหลี่ยมหรือมนๆ
    เอาไว้เป็นความรู้ครับ จะเลี่ยมเก่า-หรือเลี่ยมใหม่ หากผ้ายันต์แท้-เหรียญแท้ ก็สบายใจครับ-แม้จะเลี่ยมใหม่ก็ตาม

เดิมๆดูง่ายๆแบบนี้))ให้บูชา 790 บาทครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2012
  6. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม เลี่ยมเดิมจากวัด
    เหรียญสภาพบูชาจนกรอบออกเหลือง แบบนี้เอาไว้บูชา และเป็นครูในการดู ว่ากรอบเดิม เป็นอย่างไร ด้านข้าง-และมุม เดิมๆเจียด้านข้างละเอียดแค่ไหน มุมเจียแบบไหน หน้าปัดกดเป็นเหลี่ยมหรือมนๆ
    เอาไว้เป็นความรู้ครับ จะเลี่ยมเก่า-หรือเลี่ยมใหม่ หากผ้ายันต์แท้-เหรียญแท้ ก็สบายใจครับ-แม้จะเลี่ยมใหม่ก็ตาม

เดิมๆดูง่ายๆแบบนี้))ให้บูชา 790 บาทครับ
    จองรายการนี้คับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบคับ

7. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    1[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    องค์แรก พิมพ์พระพักตร์หนุ่ม พระพักตร์คม-พระนาสิกคมสวยน่าบูชามาก ผงฟูเดิมปรากฏอยู่ทั่วด้านองค์พระ น่าบูชามากครับ ให้บูชา 1000บาทครับ

จองเพิ่มครับ... ... ... ...

8. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    จองตามรายการนี้ครับ

1.
    [​IMG]6[​IMG]7[​IMG]8[​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    องค์ที่5-6-7-8 พิมพ์พระพักตร์ลาย คัดแบบพระพักตร์สวยๆมาให้ได้เก็บบูชา ให้บูชาองค์ละ 850บาทครับ

2.เหรียญทำน้ำมนต์ คอนูน 7800.-

ไม่ต้องส่งก่อนนะครับพี่ 084-7769685

9. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู)มีเกศา1เส้น+ปิดบูชาให้ใหม่

ปิดรายการนี้))) มีพระเกศาหลวงพ่อ1เส้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมากพิมพ์หน้าหนุ่ม''มีพระเกศา'' พระสวย-คม-ผิวเดิมๆ เนื้อพระออกชมพูๆ
    ตัวหนังสือด้านหลังอ่านได้ชัด ตรงฐานด้านหน้ามีจุดน้ำว่าน-ดูมีเสน่ห์แบบมีอายุดีครับ
    ด้านหลังก็มีพระเกศาของหลวงพ่อท่าน 1 เส้น น่าบูชามากๆ
    ))ให้บูชา 1750 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

องค์แรก พิมพ์นิยม3จุด จุดที่3เห็นน้อยเพราะเครื่องตัดๆชิด ผิวเดิมๆ ผงใยแก้วเดิมๆ หายากมากขึ้นแล้วครับ ))ให้บูชา 1350 บาท ลดเหลือ1250บาทครับ

องค์ที่สอง พิมพ์นิยม2จุด ผิวแดงเข้ม แบบองค์แรก ด้านหลวงพ่อ-ผงใยแก้วฟูเต็มองค์พระ พระคมสวยมากครับ ))ให้บูชา 1350 บาทลดเหลือ1250บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2012
  10. ชนะใจ

ชนะใจ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2011
    <!--QUOTE=Thongchai006;5738575] google_ad_section_start -->

))) มีพระเกศาหลวงพ่อ1เส้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

:mad::mad::mad: ขอบูชาครับ :mad::mad::mad:

11. djunsri

djunsri เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    ได้พระแล้วครับ องค์จริงสวยกว่าในรูปเหมือนพี่ว่าจริงๆ ขอบคุณครับ พี่ธนชัยมีพระสวยๆ เยอะน่ะครับ โดยเฉพาะสมเด็จองค์ปฐมนี่ สวยจริงๆ

12. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่ธนชัยนี่มีฝีมือปิดทองสวยจริงๆค่ะ นอกจากเป็นการบูชาองค์พระแล้ว

ผู้ที่ได้ชมก็เกิดปีติได้ง่ายขี้นอีก โมทนา สาธุ ค่ะ

13. Kowito

Kowito Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
  14. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกใหม่ : ขอจองเหรียญลป.ปาน+พระหางหมากองค์ที่ 2 ค่ะ

15. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    จององค์ที่ 5 ครับ ขอโอนเงินอาทิตย์หน้านะครับพี่ :) :) :)

ชุดปิดทอง พิมพ์พระพักตร์ลายเดิมๆ ปิดทองสวยน่าบูชา
    >>>ลดพิเศษ>เหลือองค์ละ 800 ฿ครับ
    5[​IMG] [​IMG] [​IMG]

16. หนูอ้อ

หนูอ้อ เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์ที1 กับ 2 อย่างละองค์ค่ะ

))) ล็อคเก็ตรูปสมเด็จองค์ปฐม กับรูปหลวงพ่อพระราชพรหมยาน พร้อมประดับเพชรสวยงามน่าบูชาหลายแบบครับ
    นำไปเก็บไว้บูชาถือเป็นมงคลสูงสุด เพราะมีรูปองค์สมเด็จองค์ปฐม และองค์หลวงพ่อด้วยครับ
    องค์ที่1 ให้บูชาองค์ละ 420฿ ครับ------ มี 5องค์
    องค์ที่2 ให้บูชาองค์ละ 220฿ ครับ ----- มี 2องค์

17. wanlaya_t

1[​IMG][​IMG]
    ล็อคเก็ตรูปสมเด็จองค์ปฐม กับรูปหลวงพ่อพระราชพรหมยาน พร้อมประดับเพชรสวยงามน่าบูชาหลายแบบครับ
    นำไปเก็บไว้บูชาถือเป็นมงคลสูงสุด เพราะมีรูปองค์สมเด็จองค์ปฐม และองค์หลวงพ่อด้วยครับ

ให้บูชาองค์ละ 420฿ ครับ
    ขอบูชา 2 องค์ค่ะ

รูปหล่อนั่ง วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ กะหลั่ยสวยเดิม-ไม่ได้ชุบ-องค์พระสวยสมบูรณ์
    ให้บูชา องค์ละ 500 ฿ครับ

ขอบูชา 1 องค์

18. wanlaya_t

ตกลงเหรียญลป.ปานได้กี่องค์คะ ช่วยรวมราคาทั้งหมดให้ด้วย(พิเศษๆ)นะคะ
    ขอบคุณค่ะ

19. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    พี่ครับ ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ....พระสวยงามมากครับ

20. Thongchai006

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 2 สมเด็จจักรพรรดิ์ ของวัดท่าซุง

)))พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น2 วัดท่าซุง(((

[​IMG][​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐม

ท่านสูงสุด-สมบูรณ์เต็มเปี่ยมที่สุดในทุกๆบารมี
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ท่านได้เมตตาสงเคราะห์ขอองค์สมเด็จท่านสร้างองค์แทนมาให้พวกเราได้เทิดทูน-ได้บูชา-ได้กราบไหว้ได้ตลอดเวลา ให้ไว้เป็นเครื่องระลึกนึกตรงถึงพระองค์ท่าน-และพระนิพพานได้โดยง่ายๆ ลูกๆ หลานๆของหลวงพ่อ จะรู้ดีว่า ไม่มีเครื่องระลึกใด จะนำเราไปสู่ความสำเร็จสูงสุด-ทั้งโลก-และธรรม ได้ง่าย และเร็ว เท่ากับการระลึกนึกถึงพระองค์ท่านได้

''ท่านที่ต้องการมีไว้บูชาประจำตัว เชิญพิจารณาครับ''

องค์พระผิวเดิมๆ กะหลั่ยออกเหลืองทองสวย กะหลั่ยบางที่เช่นปลายซุ้มมีจุดสัมผัสนิดหน่อยตามกาลเวลา องค์จริงถือว่าสวยน่าบูชามาก ซุ้มพญานาคโค้งสวยพอดีๆ

ให้บูชา 38000 บาท รับประกันความแท้ 100%

)))ลดพิเศษ 10 %

xxx ปิดรายการแล้วครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012