))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วคับ ที่อยู่ทาง pmครับผม

2. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระคำข้าวแล้วครับองค์จริงงามกว่าในรูปมากครับขอบคุณครับ

3. พรพรหมราช

พรพรหมราช Active Member

26 กรกฎาคม 2011

4. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  5. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระหางหมาก(หางพลู) สวย-คม-เดิมๆ

พระหางหมาก(หางพลู) สวย-คม-เดิมๆ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

xxจองแล้ว
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก สวย คมหน้า-หลัง ผิวเดิมๆ ให้บูชา 800 บาทครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้นำเหรียญแบบผิวกะหลั่ยเดิมๆ ใหม่เอี่ยม-แบบพึ่งนำมาจากวัดเลยครับ เอี่ยมทุกๆเหรียญครับ

xxจองแล้ว1.เหรียญผูกพัทธสีมาโบว์คู่ หลวงปู่ปาน+หลวงพ่อ 2เหรียญคู่ใหม่เอี่ยม ให้บูชา 700 บาทครับ

xxจองแล้ว2,3,4,5 เหรียญหลวงปู่ปาน ปี20 ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ทุกเหรียญ ให้บูชาเหรียญละ 200บาทครับ

6.แหนบรุ่น5 สวยใหม่เอี่ยม-คมชัดจนเห็นเส้นสายฝนที่พื้นผิว ให้บูชา 250บาทครับ

xxจองแล้ว 1.เหรียญหลวงพ่อยืน-หลังยันต์เกราะเพชร รุ่นพระสุธรรมยานเถระ ปี2530 เหรียญใหม่ กะหลั่ยนากเต็ม หน้าพระสวยสมบูรณ์ ให้บูชาเหรียญละ 750บาทครับ

xxจองแล้ว2.เหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ กะหลั่ยทองเดิมๆ ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ ผิวตึงเป๊ะ ให้บูชา 350บาทครับ

xxจองแล้ว4,5,6 เหรียญขวัญถุง สวย ใหม่ กะหลั่ยเดิมๆ น่าบูชามาก ให้บูชาเหรียญละ 300บาทครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2012
  6. เด็กอุทัย

เด็กอุทัย Active Member

11 มิถุนายน 2010
    ..จองนะครับพี่ธนชัย..

7. Weratuch witoonchart

Weratuch witoonchart เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    2.เหรียญสามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะ กะหลั่ยทองเดิมๆ ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ ผิวตึงเป๊ะ ให้บูชา 350บาทครับ

Reserved krup p

8. Kowito

Kowito Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG][​IMG]

จองครับ

9. ฟ้ามีดาว

ฟ้ามีดาว สมาชิก

10. Kowito

จองครับ

11. Kowito

จองครับ

12. Kowito

จองครับ

13. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

''สมเด็จองค์ปฐม''เนื้อเงิน สร้าง-ปี 2536

''สมเด็จองค์ปฐม''เนื้อเงิน รุ่นนี้สร้างน้อย+หายาก

ตรงสังฆาฏิหลวงพ่อจะตอก''โค๊ตตัวนะ''ภาษาขอมไว้ เหมือนที่อยู่ใต้ฝากริ่งของสมเด็จองค์ปฐมรุ่น1-และรุ่น3

บันทึกในหนังสือสมบัติพ่อให้ตอนหนึ่ง
    ขณะที่ท่านพระครูปลัดอนันต์ พัทธญาโณ เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันของวัดท่าซุง กำลังทำพิธีพุทธาภิเษกอยู่ในโบสถ์ หลวงพ่อได้มาคุยกับท่านพระครูปลัดอนันต์ และบอกว่า "พิธีพุทธาภิเษก'เป็นเรื่องของพระ' ไม่ต้องยุ่ง" (ในขณะนี้ปี36 หลวงพ่อมรณะภาพแล้วครับ)
    การปลุกเสกในวัดท่าซุงทุกครั้ง เป็นเรื่องของพระพุทธเจ้าท่าน และหลวงปู่หลวงพ่อ พร้อมทั้ง พรหม-เทวดาทั้งหมด ตามที่หลวงพ่อท่านเคยบอกไว้ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

'' องค์นี้ถือว่าเป็น สมเด็จองค์ปฐมเนื้อเงินรุ่นแรก-หลังจากหลวงพ่อมรณะภาพ'' หาได้ยากมากๆ หน้าหลวงพ่อท่านยิ้มแบบใจดีมากๆเลยครับ ขนาดก็น่าบูชา เลี่ยมกรอบเงิน-หรือทองแล้วถือว่า สวยน่าบูชาจริงๆ

''พุทธคุณเต็มเปี่ยม''ครับ

สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรก-หลังมรณะภาพ3เดือน-ของหลวงพ่อ ให้บูชา 5600บาทครับ

รวมเหรียญ ''ยอดมงคล'' ที่น่าบูชาครับ(ทันหลวงพ่อปลุกเสก)

1 [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2[​IMG]3[​IMG]4[​IMG]5[​IMG] [​IMG]

2[​IMG]3[​IMG]4[​IMG]5[​IMG]

xxจองแล้ว 1.พระปิดตา(มีกริ่ง) ปี-2518 งานหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ปาน-พิมพ์ใหญ่ พระสวยคมสมบูรณ์-กริ่งดังไพเราะกังวาน

ให้บูชา 950฿ ครับ

2)) พระหน้าฤาษีเนื้อดิน-ชุดหลวงพ่อท่องสวรรค์ ปี2531(หลวงพ่อปลุกเสก)

ปิดทองใหม่ สวย น่าบูชามาก ให้บูชา 400 ฿ครับ

3)) แหนบรุ่น4 ชุบทองมาให้ใหม่ สวยมากครับ ให้บูชา 200 ฿ ครับ
    xxจองแล้ว 4)) เหรียญขวัญถุง ชุบเงินให้ใหม่เอี่ยม น่าบูชา ด้านหน้ารูปหลวงพ่อ-ด้านหลังรูปในหลวง

มีไว้บูชา เงินไม่ขาดมือครับ ให้บูชา 280 ฿ครับ

5)).พระผงเมตตา400ชีวิต หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน รุ่นนี้เป็นที่ต้องการ-หายาก-อภินิหาร-เมตตาสุดประมาณไม่แพ้รุ่นไหนๆของท่านเลยครับ ให้บูชาเบาตามสภาพ 1300 ฿ครับ
    xxจองแล้ว เหรียญหลวงปู่ปาน ปี26 ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ทุกเหรียญ ให้บูชาเหรียญละ 200บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แหนบรุ่น5 สวยใหม่เอี่ยม-คมชัดจนเห็นเส้นสายฝนที่พื้นผิว ให้บูชา 250บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)
    xxจองแล้วเหรียญขวัญถุง สวย ใหม่ กะหลั่ยเดิมๆ น่าบูชามาก ให้บูชาเหรียญละ 300บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2012
  14. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    ขอจอง 3 รายการครับพี่ :)
    • พระปิดตา(มีกริ่ง) ปี-2518 งานหล่อรูปเหมือนหลวงปู่ปาน-พิมพ์ใหญ่
    พระสวยคมสมบูรณ์-กริ่งดังไพเราะกังวาน ให้บูชา 950฿ ครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

• เหรียญขวัญถุง สวย ใหม่ กะหลั่ยเดิมๆ น่าบูชามาก
    ให้บูชาเหรียญละ 300บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)

• เหรียญหลวงปู่ปาน ปี20 ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ทุกเหรียญ
    ให้บูชาเหรียญละ 200บาทครับ(กะหลั่ยเดิมๆ)

15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

4 [​IMG][​IMG]

4)) เหรียญขวัญถุง ชุบเงินให้ใหม่เอี่ยม น่าบูชา ด้านหน้ารูปหลวงพ่อ-ด้านหลังรูปในหลวง
    มีไว้บูชา เงินไม่ขาดมือครับ ให้บูชา 280 ฿ครับ

ขอจองครับ

16. Thongchai006

พระหางหมาก(หางพลู) ปิดทองถวายให้ใหม่ครับ

xx ปิดรายการหมดแล้วครับ xx

พระหางหมาก(หางพลู) ปิดทองถวายให้ใหม่ครับ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้นำพระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมากสภาพแบบมีการสัมผัสบ้าง คือไม่ได้เก็บไว้อย่างเดียวโดยไม่ได้สัมผัสเลย ไม่ได้ใหม่เอี่ยมถึงขั้นผงเดิมยังอยู่ แต่คัดองค์สวยๆ สมบูรณ์ นำมาปิดทองคำแท้ถวาย-เร่งลาภให้ใหม่เอี่ยมสวย-น่าบูชามากๆเลยครับ

พระคำข้าวมหาลาภ มีพิมพ์พระบาทขีด-และฐานตุ่ม

พระหางหมากมีพิมพ์หน้าหนุ่ม-พระเนตรจุด-ฐานตุ่ม

เลือกตามสบายครับ

พระคำข้าวมหาลาภ ให้บูชาองค์ละ 580 บาทครับ
    พระหางหมาก ให้บูชาองค์ละ 680 บาทครับ

เหรียญขวัญถุง คู่นี้ใหม่เอี่ยม ผิวเดิมๆจากวัด รับรองว่าเอี่ยมสวย น่าบูชามากกว่าในรูปครับ ให้บูชาเป็นคู่ครับ 650 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2012
  17. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

จองครับ.... ... ...

18. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระหางหมากปิดทอง 4 องค์เลยครับ

19. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

เดียวตอนสายๆ วันนี้โอนเงินให้นะครับ
    (รอพระหางหมากปิดทองไว้บูชามานาน วันนี้สมหวังแล้ว ขอบคุณที่มาแบ่งให้บูชานะครับ )(deejai)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      153 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      123.7 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      152.9 KB
      เปิดดู:
      53
      ขนาดไฟล์:
      150.2 KB
      เปิดดู:
      58
  20. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระคำข้าวปิดทององค์ที่ 1 ครับ