+++พระครูวิลาศกาญจนธรรม(พระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ)+ตะกรุดกำลังแม่พระธรณี+++

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อนุภัทร, 11 ธันวาคม 2012.

1. djunsri

djunsri เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    โอนแล้วน่ะครับ 8/4/56 เวลา 10.06 จำนวน 3150 บาท
    ที่อยู่แจ้งทางpm ครับ

2. อนุภัทร

อนุภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ ผมเก็บไว้ให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2013
  3. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้โอนเงินบูชาพระนาคปรกชุบทอง 2 องค์ให้แล้วนะครับ

วันที่ 08/04/56 เวลา 20:35 จำนวนเงิน 2,050.00 บาท

นายยงยุทธ โกยโภไคสวรรค์
    52/89 หมู่บ้านภูเก็ตวิลล่า 2
    ถนนเจ้าฟ้า ตำบลวิชิต อำเภอเมือง
    จังหวัดภูเก็ต 83000

ขอบคุณครับ

4. อนุภัทร

ผมจัดส่งให้วันพรุ่งนี้นะครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

5. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแจ้งการโอนเงิน
    พระนาคปรกพิชัยสงครามครับ

ที่อยู่จัดส่งครับ
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา
    888/110 ม.11 หมู่บ้านจิรโชติ ต.หัวรอ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

(ตอนแรกว่าจะไปรับเอง แต่ดูแล้วไม่มีเวลาแน่เพราะที่ทำงานกำลังเตรียมงานสงกรานต์ กลับก็เย็น
    เลยขอให้ส่งมาให้ดีกว่าครับ)

ขอบพระคุณมากๆครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2013
  6. อนุภัทร

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมจัดส่งไปให้ครับ ขอบคุณมากครับ

7. อนุภัทร

รายการจัดส่งวันนี้ครับ
    ej924475460th คุณจิรัฏฐ์
    ej924475473th คุณสิรินาถ
    ej924475487th คุณวราพงษ์
    ej924495495 th คุณยงยุทธ
    ej924475500th คุณสิทธิพงษ์
    ej924475513th คุณเดชชาติ
    ej538908054th คุณรัตนศักดิ์
    ej538908068th คุณทีฆาวุ
    ej538908071th คุณอภิรัตน์
    ej538908085th คุณสมชาย
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 เมษายน 2013
  8. อนุภัทร

รายการจัดส่งวันนี้
    คุณธวัช ej924497377th
    คุณสุธี ej924497385th
    ขอบคุณมากครับ

9. อนุภัทร

+++รายการที่ยังมีให้บูชาครับ+++

เปิดให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำและหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน รับประกันแท้ตลอดชีพทุกองค์ครับ คือเงินเต็มทุกรายการครับ

อนุภัทร ศรีมา ธนาคารไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขาโลตัสพิษณุโลก 939-221017-9<!-- google_ad_section_end -->
    (085-6067482)จองพระห้ามเกิน 7 วันครับ EMS 50 บาท

พระนาคปรก ๒๖๐๐ พุทธชยันตีหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน พระหน้าตักเก้านิ้ว สร้าง ๒๖๐ องค์ ที่บ้านมีสององค์นำมาแบ่งหนึ่งองค์ ให้พร้อมตู้ครอบครับ แต่ต้องมารับพระเองที่อำเภอเมืองพิษณุโลกนะครับ เลขใต้ฐาน ๖๔ ครับ(หรือสามารถรับได้ที่วัดท่าขนุนวันที่ ๑๕-๑๗ กันยายนนี้ครับ)
    บูชา ๒๐,๐๐๐ บาท
    [​IMG][​IMG][​IMG]

พระองค์ที่ ๑๑ (ปิดทองเดิม) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขุนน สวยเดิมครับ รุ่นนี้สร้างน้อยมาก มีเพียงแค่ ๔๔ องค์ครับ
    บูชา ๑๕,๐๐๐ บาท (ปิดรายการครับ)

พระองค์ที่ ๑๑ (ชุบทอง)หลวงพี่เล็ก วัดท่าขุนน สวยเดิมครับ
    บูชา 12,000 บาท<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

เหรียญทำน้ำมนต์(เนื้อชุบทอง) หลวงพี่เล็ก วัดท่านุน
    บูชา ๔,๔๐๐ บาท
    [​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พระสมเด็จสัมพุทเธเนื้อพระธาตุกวางคำ หลวงพี่เล็ก วัดท่าขุนน พร้อมกล่องเดิมครับ
    องค์ประธาน คือ สมเด็จองค์ปฐม
    องค์ซ้าย คือ สมเด็จพระพุทธทีปังกร องค์ขวา คือ สมเด็จพระอโนมทัสสี
    ๕ องค์ล่างจากซ้ายไปขาว พระกกุสันโธ พระโกนาคม พระพุทธกัสสปะ พระสมณโคดม พระศรีอริยเมตตรัย ล่างสุดคือพระแม่ธรณี
    วิธีบูชาสมเด็จสัมพุทเธ นึกถึงสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์บนพระนิพพาน มีสมเด็จองค์ปฐมเป็นที่สุด แล้วภาวนา อิติปิโสฯ สวากขาโตฯ สุปฏิปันโนฯ
    และหัวใจพระแม่ธรณี เม กะ มุ อุ
    เวลาเดินทาง จุดธูป ๖ ดอก บูชาพระตามที่กล่าว นึกถึงพระแม่ธรณี ขอฝากชีวิตไว้ให้พระแม่ธรณีคุ้มครอง ขอให้แคล้วคลาด ปลอดภัย มีชัย มีโชคลาภ แล้วเอาองค์พระแตะที่หน้าผาก จะแคล้วคลาดปลอดภัยทุกอย่าง
    ถอนพิษทุกชนิด ใช้มะนาวบีบใส่หลังองค์พระแล้วทาบไปที่แผลที่โดนพิษนั้นๆ เอาออกเมื่อพิษคลาย
    ถอนคุณไสยฯ ให้อาราธนาพระทำน้ำมนต์ดื่ม เมื่ออาเจียนออกมาแสดงว่าหาย
    บูชา ๒,๐๐๐ บาท(ปิดรายการครับ)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อนวโลหะปัดผิว วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ หาเงินร่วมทำบุญครับ
    ท่านพระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน กล่าวว่าขออะไรได้สมหวังทุกอย่าง
    ท่านพระอาจารย์มนัส มนฺตชาโต กล่าวว่าครบแล้วทั้งบุญฤทธิ์ และอิทธิฤทธิ์ สมบูรณ์พูนสุขและมหาปราบ
    ท่านพระอาจารย์ชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ กล่าวว่าอีกหน่อยฉันตายแล้ว จะต้องพลิกแผ่นดินหา

บูชาราคาพิเศษ PM
    [​IMG][​IMG][​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แหวนเพชรหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี กล่องใส่แหวนหามาใส่เองนะครับ บูชามาจากวัดไม่มีกล่องครับ
    บูชา ๒๒,๐๐๐ บาท
    <!-- google_ad_section_end -->[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

อนุภัทร ศรีมา ธนาคารไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขาโลตัสพิษณุโลก 939-221017-9<!-- google_ad_section_end -->
    (085-6067482)จองพระห้ามเกิน 7 วันครับEMS 50 บาท<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2013
  10. อนุภัทร

+++รายการที่ยังมีให้บูชาครับ+++

เปิดให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำและหลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน รับประกันแท้ตลอดชีพทุกองค์ครับ คือเงินเต็มทุกรายการครับ

(085-6067482)จองพระห้ามเกิน 7 วันครับ EMS 50 บาท

พระชัยวัฒน์เกราะเพชรเนื้อทองคำ หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๑๑ ธันวาคม ๒๕๕๓ สร้าง ๘๔ องค์ สวยสมบูรณ์ครับ
    หลวงพี่เล็กท่านกล่าวว่า พระชัยวัฒน์เกราะเพชรเนื้อทองคำรุ่นนี้ อาตมาจะไม่บอกว่ามีตำหนิตรงไหน แต่ให้รู้ว่ามีตำหนิอยู่สองแห่งที่ไม่มีใครปลอมได้ ตำหนิแรกเป็นเลเซอร์ ตำหนิที่สอง คนแต่งพยายามทำไว้เพื่อป้องกันปลอม เนื้อทองคำรุ่นนี้มี ๘๔ องค์ เท่ากับอายุในหลวง เพราะฉะนั้น..จำเป็นที่จะต้องป้องกันการปลอมไว้นิดหนึ่ง

เดี๋ยวนี้คอมพิวเตอร์สามารถถอดแบบได้ ถ้าถอดแบบได้ ก็จะรู้ว่าตรงนี้เป็นตำหนิของเรา ลักษณะเดียวกันแบบนั้นถอดเลเซอร์ไม่ได้อาตมาเองไม่กล้าที่จะสร้างพระเนื้อทองคำในระยะนี้ เพราะปกติของเราก็ไม่ได้เป็นไปตามราคาในท้องตลาดอยู่แล้ว

การสร้างพระเนื้อทองคำนั้น พอเป็นองค์พระขึ้นมา ก็ต้องชั่งน้ำหนักเท่าไร แล้วเทียบราคาทองในปัจจุบันคูณด้วยสาม ถึงจะเป็นราคาของวัตถุมงคลเนื้อทองคำ พูดง่าย ๆ ว่าพระเนื้อทองคำจะมีราคาเป็นสามเท่าของทองคำปกติ นี่เป็นอัตราสากล ทั่วประเทศเขาทำกันอย่างนี้

อาตมามีประสบการณ์มาตั้งแต่เด็กแล้วว่า จับวัตถุมงคลที่ผ่านการพุทธาภิเษกเมื่อไร จะมีพลังวิ่งจี๋ขึ้นถึงหัวเลย จะปวดขมับทั้งสองข้างขึ้นมาทันตา เลยเล่าให้น้องเล็ก (คุณจิราพร ซื่อตรงต่อการ)ฟัง น้องเล็กบอกว่าเขาไม่เป็น

แต่พอตรวจสอบพระชัยวัฒน์เกราะเพชรเนื้อทองคำรุ่นนี้ น้องเล็กมึนจนกระทั่งยืนไม่ติด อาตมาจึงบอกว่า "รู้แล้วใช่ไหมว่า อาการของการจับวัตถุมงคลที่เข้าพิธีแล้วเป็นอย่างไร ?" เขาบอกว่า "ไม่รู้ว่าจะแรงอย่างนี้"

ส่วนที่แรงนั้นด้วยสองสาเหตุ สาเหตุแรก เพราะว่าวัตถุมงคลรุ่นนี้เข้าพิธีพุทธาภิเษกมาแล้ว ยังมีหลวงปู่พูน วัดบ้านแพน หลวงพ่อชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ครูบาเหนือชัย วัดถ้ำป่าอาชาทอง ร่วมกันปลุกเสก

สาเหตุที่สอง วัตถุมงคลเป็นเนื้อทองคำ ซึ่งรับพลังได้มากที่สุด เรื่องนี้อาตมาเองไม่ทราบหรอก หลวงพ่อวัดท่าซุงท่านบอก วัตถุมงคลรุ่นนี้อย่าคิดว่าหล่อขึ้นเฉย ๆ ยังไม่ได้เข้าพิธีนะ เข้าพิธีตั้งแต่ยังเป็นแท่งทองอยู่เลย
    กระดานสนทนาวัดท่าขนุน เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี เมษายน ๒๕๕๔
    บูชา PM ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้รุ่น๒ (เนื้อเงิน) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ สร้างน้อยมากครับ ๑๐๐ องค์เท่านั้น
    หลวงพี่เล็กท่านกล่าวในงานเป่ายันต์เกราะเพชรว่า พระปิดตารุ่นแรกทำให้ลูกศิษย์ภาวนาควบกับคาถาเงินล้าน แต่ลูกศิษย์ไม่ยอมทำกัน
    ท่านเลยทำรุ่นนี้และกล่าวว่านำไปวางไว้เฉยๆ เงินก็เข้าครับ

บูชาราคาพิเศษ PM

พระปิดตาจัดโบ้(เนื้อเมฆสิทธิ์) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๒,๕๐๐ บาท(ปิดรายการครับ)

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้รุ่น๒ ฝังตะกรุด(สีแดง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ สวยเดิมครับ
    หลวงพี่เล็กท่านกล่าวในงานเป่ายันต์เกราะเพชรว่า พระปิดตารุ่นแรกทำให้ลูกศิษย์ภาวนาควบกับคาถาเงินล้าน แต่ลูกศิษย์ไม่ยอมทำกัน
    ท่านเลยทำรุ่นนี้และกล่าวว่านำไปวางไว้เฉยๆ เงินก็เข้าครับ
    บูชา ๔,๔๐๐ บาท (ปิดรายการครับ)

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้รุ่น๒ ฝังตะกรุด(สีเขียว) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ สวยเดิมครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->[​IMG][​IMG][​IMG]

กระเป๋าเงินล้าน+พระนาคปรกเนื้อชุบทอง หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๒,๘๐๐ บาท

พระชัยวัฒน์เกราะเพชร(เนื้อชุบทอง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๘๙๐ บาท (ปิดรายการครับ)

พระกริ่งหนุนดวง (เนื้อทองแดง) รุ่นฉลองอายุครบ ๕ รอบ หลวงพ่อหนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์
    บูชา ๑,๒๐๐ บาท
    [​IMG][​IMG] <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พระชัยวัฒน์เกราะเพชร(ชุดพิเศษ เนื้อนวะ เนื้อเงิน เนื้อชุบทอง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๘,๙๐๐ บาท
    [​IMG] <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 เมษายน 2013
  11. อนุภัทร

พระหินหยก หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน โดยนำหินหยกที่เหลือจากการแกะพระองค์ใหญ่มาทำครับ
    บูชา ๘๕๐ บาท (ปิดรายการครับ)

พระขรรค์โสฬส (เนื้อสำริด) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๕,๕๐๐ บาท(ปิดรายการครับ)

พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านรุ่น ๑ (เนื้อผง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๔๐๐ บาท

12. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

1.พระขรรค์โสฬส (เนื้อสำริด) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๕,๕๐๐ บาท
    2.พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้รุ่น๒ ฝังตะกรุด(สีแดง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ สวยเดิมครับ
    ขอจองครับ

13. อนุภัทร

รับทราบการจองครับ โอนเงินหลังสงกรานต์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

14. ทีฆาวุ

ทีฆาวุ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมได้รับพระและตะกรุดเรียบร้อยแล้วนะครับ สวยถูกใจมากๆครับ

15. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

1.พระขรรค์โสฬส (เนื้อสำริด) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน
    บูชา ๕,๕๐๐ บาท
    2.พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้านจัมโบ้รุ่น๒ ฝังตะกรุด(สีแดง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน ๒๘ มกราคม ๒๕๕๕ สวยเดิมครับ
    ขอจองครับ
    โอนแล้วครับ...12/04/13 09.00
    จำนวน 9,950 บาท
    ที่อยู่ pm

16. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ได้รับพระแล้วครับ สวยมากๆ
    ขอบคุณครับ:cool:

17. มหรรนพ

มหรรนพ สมาชิก

ไม่ทราบว่า พระนาคปรก ๙ เศียร เนื้อเงิน ขนาด ๑ เซนติเมตร ยังมีให้บูชาหรือไม่ครับ หากมีของจอง ๑ องค์ครับ

18. paolo rossie

paolo rossie สมาชิก

โอนให้แล้วน่ะครับ
    สมเด็จสัมพุทธเธ
    พระปิดตาเนื้อเมฆสิทธิ์
    พระหินหยก
    5350+50=5400
    ปราโมทย์ จงจำรัสศิลป์
    40/2ถ.ราชเชียงแสนซอย2
    ต. หายยา อ. เมือง
    เชียงใหม่ 50100

19. ตาเถน

ตาเถน เป็นที่รู้จักกันดี

พระนาคปรก(เนื้อชุบทอง) หลวงพี่เล็ก วัดท่าขนุน พุทธาภิเษก ๑๖ มีนาคม ๒๕๕๖ มีอยู่ไหมครับ ขอจอง ๑ องค์

20. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณครับ