หมดแล้ว พระกริ่งสมปรารถนา เนื้อกรรมการ เบอร์ ๕๘ ให้โชค ๒ งวดแล้วปีนี้ ^^

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ดร.แอนดี้, 23 มกราคม 2011.

1. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ....:cool:

2. ดร.แอนดี้

รับทราบการจอง ขอโมทนาบุญด้วยครับ องค์จริงพระสวยมากครับ คราบกรุยังติดอยู่เต็มเลยครับ ถ้ารับพระไปแล้วนำใส่พานต่างหากน่ะครับ ถวายท่านดอกไม้สีเหลือง (ภาพดอกดาวเรืองมันขึ้นมาในใจเมื่อกี๋ครับ) ท่านจะสงเคราะห์ให้ครับ ยินดีด้วยครับ....:cool:

3. tanach

tanach เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองบูชาพระผงพระรัตนจักรชัยสิทธิ์ (รายการที่ 5 ครับ)

4. ดร.แอนดี้

รับทราบการจอง ขอโมทนาบุญด้วยครับ พระหลวงปู่ชื้นที่บูชาจากผมจะมีพิเศษนิดนึงครับ พระของล.ป. ปกติจะมีจักรของพระพุทธเจ้ามาบรรจุอยู่ แต่ที่บูชากับผมจะมียันต์เกาะเพชรบรรจุเพิ่มอยู่ด้วยครับ (ผมอธิฐานจิตขอพระท่าน)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  5. ดร.แอนดี้

ไม่รู้ว่ามีลูกศิษย์หลวงปู่บุญ วัดหัวเขา จ.ลพบุรี หรือเปล่าครับ ผมพอมีพระของหลวงปู่อยู่บ้างครับ แม่แก้วมุกดาที่อยู่กับผมทั้ง 2 พระองค์ก็ได้มาจาก ล.ป.บุญครับ

ถ้าท่านใดไม่รู้จักหลวงปู่ ถ้าผ่านไป อ.บ้านหมี่ ก็แวะไปกราบสังขารหลวงปู่ได้ครับ แม้แต่เล็บของหลวงปู่ตอนมีชีวิตอยู่ให้ลูกศิษย์ไป ก็เปลี่ยนเป็นแก้วไส ตอนที่หลวงปู่ยังมีชีวิตอยู่นั้นเอง

ภาพหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย กับหลวงปู่บุญ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    องค์หลวงปู่บุญ
    ผมมีทั้งพระเกศา ทั้งพระสมเด็จรุ่น๑ และเหรียญ หลาย ๆ อย่างเลยครับ
    เพราะเพื่อนผมบวชเรียนกับท่านนานหลายปีเลยครับ
    ได้ของดีจากท่านเยอะมากเลยครับ

7. ดร.แอนดี้

พระสมเด็จกับเหรียญและล็อคเก็ตผมมีเยอะแล้วครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนของคุณรับโชคมีตะกรุดอาโป (ตะกรุดน้ำ) หรือเปล่าครับ ผมยังหาไม่ได้ มีเกศาหลวงปู่ ขอบ้างซิครับ แฮะ แฮะ ...:cool:

8. รับโชค

ตะกรุดผมต้องลองถามเพื่อนดูก่อนครับ ส่วนพระเกศาผมจะส่งไปให้ครับ
    ขอที่อยู่ทาง PM ด้วยครับ

9. ดร.แอนดี้

วัตถุมงคลที่เหลือ

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

อยากได้วัตถุมงคลวัดไหน หรือครูบาอาจารย์ท่านใดบอกได้ครับ ถ้ามีผมจะค้นมาลงให้ครับ ผมจะเข้ามาตอบกระทู้ให้ช่วงเที่ยง และช่วง 6 โมงเย็นครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1) รูปเหมือนหลวงปู่ชื้น รุ่น ๑ เนื้อทองแดง ตอกโค้ต (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 500 บาท

2) เหรียญที่ระลึกพิธีเปิดตึกเฉลิมพระเกรียรติ รัตนจักร ปี ๒๕๔๖ ตอกโค้ต ครูบาอาจารย์สายอยุธยาร่วม 10 องค์ ร่วมอธิฐานจิตด้วย สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท

3) พระขุนแผนวัดใหญ่ชัยมงคล รุ่น ๒ จ.อยุธยา องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท

[​IMG] [​IMG]

4) พระปัจเจกพระพุทธเจ้า มหาลาภ วัดเขาวง สาเหตุที่บูชาองค์นี้มา เพราะฝันเห็นหลวงพ่อมาบอกให้บูชาพระราคา 500 บาทที่วัดเขาวง พอดีผมมาวันพุทธาพิเษกด้วย เลยจำได้ว่าองค์นี้ ราคา 500 บาท ผมก็เลยขับรถมาถวายสังฆทานกับหลวงตาวัชรชัย และขอบูชาพระ 2 องค์ ที่ไหนได้หลวงพ่อให้โชค แต่ผมโง่เองไม่รู้ หวยออก 005 สบายไป... พระสภาพสวยครับ ไม่เคยใช้ (รุ่นนี้ไม่มีกล่อง) บูชา 500 บาท

5) เหรียญชง หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ จ.กระบี่ รุ่นผมนำเข้าหลายพิธีครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) เหรียญนี้เหมาะกับทุกท่านที่ปีเกิดชงกับปีเถาะครับ (ปีระกา, ปีเถาะ, ปีชวด และ ปีมะเมีย) หลวงพ่อจำเนียรท่านทำไว้เฉพาะเลยครับ พระสภาพสวยมาก ไม่เคยใช้ (เหลี่ยมจากวัด ไม่กันน้ำครับ) บูชา 200 บาท เท่านั้น

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

6) หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ จ.ปัตตานี เนื้อผง องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้วครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท

7) พระนางพญา รุ่นย้อนยุค เนื้อดินเผา วัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช ผมจำไม่ได้ว่าผมนำเข้ากี่พิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) ท่านใดที่ไม่มีพระนางพญาองค์หลักล้าน บูชาองค์นี้ได้เลยครับ พุทธคุณครบทุกด้านครับ พระสภาพสวยมาก บูชา 190 บาท

8) หลวงพ่อโสธร กริ่ง เนื้อทองเหลือง ปี ๒๕๔๙ ครูบาอาจารย์บอกว่าพระหลวงพ่อโสธรเป็นพระที่มีลาภมากที่สุด ผมก็สงสัยเลยถามท่าน ท่านบอกว่าดูจากคนที่มาทำบุญที่วัดซิ ทำคนละ 20-30 บาท แต่เงินเข้าวัดปีละพันๆล้าน และดูคนที่มาแก้บนทุกวันซิมากแค่ใหน (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท

**เสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓ เป็นมหาฤกษ์ 100 ปี มีครั้งเดียว ครูบาอาจารย์บอกว่าวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ให้เก็บไว้ดีๆ บางท่านนำวัตถุมงคลที่เข้าพิธีที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ไปขอให้ครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์เสกให้ ท่านก็ไม่เสกให้ ท่านบอกว่า "เต็มแล้ว เสกไม่เข้า" เพราะฉะนั้นผมรับรองว่าวัตถุมงคลที่บูชาไปจากผมพุทธคุณไม่มีเสื่อมครับ ผมอธิฐานจิตอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐมทรงเป็นประธาน ขอให้ยันต์เกาะเพชรมาบรรจุในพระทุกองค์ที่ผมนำมาเข้าพิธีเสาร์ ๕ มหาฤกษ์ ในครั้งนี้ด้วยครับ**

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  10. ดร.แอนดี้

ขอบคุณมากๆครับ ตะกรุดอาโปหายาก ยิ่งรุ่นแรกๆไม่ต้องหาเลย หลวงปู่ทำตะกรุด 1 ดอก หลวงปู่ก็ต้องดำน้ำลงไปทำตะกรุดใต้น้ำ กว่าจะได้ เป็นเราจมน้ำตายไปแล้ว....:cool:

ถ้ามีแม่แก้วมุกดา ราคาไม่แพงลูกน้องผมอยากได้ครับ ส่วนผมแบ่งให้ไม่ได้เพราะมีแค่ 2 องค์ เวลาฝันเห็นท่าน ท่านก็มาเป็นฝาแฝดทุกที แสดงว่าท่านเป็นพี่น้องกัน แปลกดีครับ (ชอบหากินกับความฝัน)....:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  11. รับโชค

โอ ทำไมใกล้เกลือกินด่างแท้ ๆ ผม ของดีอยู่ใกล้ทำไมผมไม่ทราบเลย อิอิอิอิ
    เพราะเพื่อนผมคนนี้ อยู่่วัดนี้นามมาก ๆ ครับ ขออะไรจากองค์หลวงปู่ก็ได้ทุกอย่างครับ มีแต่ผมแหละครับที่ไม่ทราบ
    ขนาดเพื่อนเอาของหลายอย่างมาให้ฟรี ๆ ผมเอาพระเกศาครับ พระเกศา ตอนนี้ผมใส่บรรจุผอบ รองด้วยแผ่นทองคำแท้ ๆ

12. ดร.แอนดี้

<TABLE class=tborder id=post4298340 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 03:15 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#52 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->รับโชค<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4298340", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 797 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4298340 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดร.แอนดี้ [​IMG]
    ขอบคุณมากๆครับ ตะกรุดอาโปหายาก ยิ่งรุ่นแรกๆไม่ต้องหาเลย หลวงปู่ทำตะกรุด 1 ดอก หลวงปู่ก็ต้องดำน้ำลงไปทำตะกรุดใต้น้ำ กว่าจะได้ เป็นเราจมน้ำตายไปแล้ว....:cool:

ถ้ามีแม่แก้วมุกดา ราคาไม่แพงลูกน้องผมอยากได้ครับ ส่วนผมแบ่งให้ไม่ได้เพราะมีแค่ 2 องค์ เวลาฝันเห็นท่าน ท่านก็มาเป็นฝาแฝดทุกที แสดงว่าท่านเป็นพี่น้องกัน แปลกดีครับ (ชอบหากินกับความฝัน)....:cool:

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    โอ ทำไมใกล้เกลือกินด่างแท้ ๆ ผม ของดีอยู่ใกล้ทำไมผมไม่ทราบเลย อิอิอิอิ
    เพราะเพื่อนผมคนนี้ อยู่่วัดนี้นามมาก ๆ ครับ ขออะไรจากองค์หลวงปู่ก็ได้ทุกอย่างครับ มีแต่ผมแหละครับที่ไม่ทราบ
    ขนาดเพื่อนเอาของหลายอย่างมาให้ฟรี ๆ ผมเอาพระเกศาครับ พระเกศา ตอนนี้ผมใส่บรรจุผอบ รองด้วยแผ่นทองคำแท้ ๆ<!-- google_ad_section_end -->

หลวงพี่เอก วัดเขาแร่ ท่านเคยบอกว่า พระขุนแผนรุ่นดีๆ 9 องค์รวมกันมีอานุภาพเท่า แม่แก้วมุกดา 1 องค์ครับ ผมเองก็ประจักษ์ตรงนี้เป็นอย่างดี แขวนติดตัวตลอดไม่เคยออกจากบ้านโดยไม่มีท่านไปด้วย ได้เกศาหลวงปู่มาก็สุดยอดแล้วครับ อย่าลืมน่ะครับ นั้นคือเกศาของพระอรหันต์....:cool:

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. ดร.แอนดี้

วัตถุมงคลที่เหลือ

เงินส่วนหนึ่งจากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ผมจะหักเอาไว้ทำบุญเพื่อพระศาสนาและงานสาธารณประโยชน์ครับ

อยากได้วัตถุมงคลวัดไหน หรือครูบาอาจารย์ท่านใดบอกได้ครับ ถ้ามีผมจะค้นมาลงให้ครับ ผมจะเข้ามาตอบกระทู้ให้ช่วงเที่ยง และช่วง 6 โมงเย็นครับ

1) รูปเหมือนหลวงปู่ชื้น รุ่น ๑ เนื้อทองแดง ตอกโค้ต (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 500 บาท

2) เหรียญที่ระลึกพิธีเปิดตึกเฉลิมพระเกรียรติ รัตนจักร ปี ๒๕๔๖ ตอกโค้ต ครูบาอาจารย์สายอยุธยาร่วม 10 องค์ ร่วมอธิฐานจิตด้วย สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท

3) พระขุนแผนวัดใหญ่ชัยมงคล รุ่น ๒ จ.อยุธยา องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวยมาก บูชา 300 บาท

4) พระปัจเจกพระพุทธเจ้า มหาลาภ วัดเขาวง สาเหตุที่บูชาองค์นี้มา เพราะฝันเห็นหลวงพ่อมาบอกให้บูชาพระราคา 500 บาทที่วัดเขาวง พอดีผมมาวันพุทธาพิเษกด้วย เลยจำได้ว่าองค์นี้ ราคา 500 บาท ผมก็เลยขับรถมาถวายสังฆทานกับหลวงตาวัชรชัย และขอบูชาพระ 2 องค์ ที่ไหนได้หลวงพ่อให้โชค แต่ผมโง่เองไม่รู้ หวยออก 005 สบายไป... พระสภาพสวยครับ ไม่เคยใช้ (รุ่นนี้ไม่มีกล่อง) บูชา 500 บาท

5) เหรียญชง หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ จ.กระบี่ รุ่นผมนำเข้าหลายพิธีครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) เหรียญนี้เหมาะกับทุกท่านที่ปีเกิดชงกับปีเถาะครับ (ปีระกา, ปีเถาะ, ปีชวด และ ปีมะเมีย) หลวงพ่อจำเนียรท่านทำไว้เฉพาะเลยครับ พระสภาพสวยมาก ไม่เคยใช้ (เหลี่ยมจากวัด ไม่กันน้ำครับ) บูชา 200 บาท เท่านั้น

6) หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ จ.ปัตตานี เนื้อผง องค์นี้ผมนำเข้าหลายพิธีแล้วครับ (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท

7) พระนางพญา รุ่นย้อนยุค เนื้อดินเผา วัดหลวงพ่อพระพุทธชินราช ผมจำไม่ได้ว่าผมนำเข้ากี่พิธีแล้ว (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) ท่านใดที่ไม่มีพระนางพญาองค์หลักล้าน บูชาองค์นี้ได้เลยครับ พุทธคุณครบทุกด้านครับ พระสภาพสวยมาก บูชา 190 บาท

8) หลวงพ่อโสธร กริ่ง เนื้อทองเหลือง ปี ๒๕๔๙ ครูบาอาจารย์บอกว่าพระหลวงพ่อโสธรเป็นพระที่มีลาภมากที่สุด ผมก็สงสัยเลยถามท่าน ท่านบอกว่าดูจากคนที่มาทำบุญที่วัดซิ ทำคนละ 20-30 บาท แต่เงินเข้าวัดปีละพันๆล้าน และดูคนที่มาแก้บนทุกวันซิมากแค่ใหน (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) พระสภาพสวยมาก บูชา 100 บาท

9) เหรียญรัตนจักร หลวงปู่ชื้น ปี ๒๕๔๐ เนื้อทองแดง (เข้าพิธีเสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มี.ค. ๒๕๕๓ ที่วัดท่าซุงด้วย) สภาพสวย เหรียญนี้ผมเหลือแค่ 2 องค์ แบ่งให้บูชาองค์เดียวครับ บูชา 320 บาท

**เสาร์ ๕ วันที่ ๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓ เป็นมหาฤกษ์ 100 ปี มีครั้งเดียว ครูบาอาจารย์บอกว่าวัตถุมงคลที่เข้าพิธีเสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ให้เก็บไว้ดีๆ บางท่านนำวัตถุมงคลที่เข้าพิธีที่วัดท่าซุงในครั้งนี้ ไปขอให้ครูบาอาจารย์ที่เป็นพระอริยสงฆ์เสกให้ ท่านก็ไม่เสกให้ ท่านบอกว่า "เต็มแล้ว เสกไม่เข้า" เพราะฉะนั้นผมรับรองว่าวัตถุมงคลที่บูชาไปจากผมพุทธคุณไม่มีเสื่อมครับ ผมอธิฐานจิตอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ มีสมเด็จองค์ปฐมทรงเป็นประธาน ขอให้ยันต์เกาะเพชรมาบรรจุในพระทุกองค์ที่ผมนำมาเข้าพิธีเสาร์ ๕ มหาฤกษ์ ในครั้งนี้ด้วยครับ**

รับประกันพระแท้ 100 % ถ้าท่านคิดว่าพระไม่แท้ ยินดีคืนเงินเต็มภายใน 30 วัน (นับวันส่งพระเป็นวันแรก) ติดต่อผมได้หลัง 6 โมงเย็น โทร. 085-147-7947 ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (ลงทะเบียน/EMS)
    เบอร์บัญชี: ธ.ไทยพาณิชย์ (ออมทรัพย์) สาขา ถ.รามอินทรา (แฟชั่นไอส์แลนด์) 171-226194-8
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      99.3 KB
      เปิดดู:
      376
      ขนาดไฟล์:
      111.3 KB
      เปิดดู:
      368
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2011
  14. ดร.แอนดี้

ขอตัวกลับบ้านก่อนครับ....:cool:

15. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่บุญเลิศ วัดหัวเขา ลพบุรีนะครับ เคารพบูชาท่านอยู่ครับ

16. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับหลวงปู่บุญ ผมก็เคารพรท่าน ตะกรุดโสฬสธงชัยติดตัวบ่อยๆ

ส่วนพระเครื่องพอมีพระกริ่ง ปิดตานำทัพ ปิดตานางพราย เหรียญหล่อสิงห์ป้อนเหยื่อ ปิดตาพญาตลก ตะกรุดบ่จน และอื่นๆ เก็บตอนที่คุณมิ่งเมืองเอามาออก ทำบุญร่วมสร้างศาลาให้หลวงปู่ก่อนท่านมรณภาพ

ตอนนั้นมีบางอย่างที่ค้างคาใจบางเรื่องคือทไปแล้วเป็นการเสียสัจจะหรือเปล่า หลวงปู่ท่านตอบให้ เลยศรัทธาท่านครับ

แม่แก้วมุกดาเก็บไม่ทัน เลยไม่มี

เกศาท่านไม่มี ขอมาบูชาด้วยได้ไหม

17. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วนะครับ รายละเอียดใน PM ครับ

18. รับโชค

ยินดีแบ่งให้ครับท่าน
    ขอแบ่งให้ท่าน อีกท่านเดียวพอแล้วครับ
    แหะ ๆๆ กลัวหมดครับ
    เพราะหาที่ไหนไม่ได้แล้วครับ
    ขอบคุณครับผม

19. ดร.แอนดี้

ใช่ครับพวกเราบางคนเรียกหลวงปู่ท่านว่า "หลวงปู่บุญ" เฉยๆครับ คุณรับโชคงงไปคนแล้ว.....(deejai)

20. ดร.แอนดี้

รับทราบครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ....:cool: