พยากรณ์บัตรประชาชน "ปริศนาเลขสามตัว"

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 9 เมษายน 2013.

1. Aunyadham

Aunyadham ธรรมใด เกิดขึ้นเพราะเหตุใด ย่อมดับที่เหตุนั้นแล

มีอะไรจะแนะนำเพื่อให้เกิดความสมบูรณ์ อีกบ้างไหมครับ

2. Aunyadham

Aunyadham ธรรมใด เกิดขึ้นเพราะเหตุใด ย่อมดับที่เหตุนั้นแล

บริจาคให้อีกครั้งแล้วครับผม มีคำแนะนำดีๆเพิ่มเติมอีกหรือไม่ครับ

3. chodza555

chodza555 สมาชิก

pm ไปแล้วนะครับ

4. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

นับว่าคุณมีสัมผัสได้ดี ที่ถามเข้ามาอีกครั้ง
    ขอแนะนำให้คุณพูด คิด และฟังธรรมค่ะ
    ทำให้สม่ำเสมอเลยได้ก็จะเป็นคุณอันยิ่งใหญ่
    พูดอะไรให้เป็นเหตุเป็นผล
    คิดอะไร คิดถึงพระพุทธเจ้า บุรุษที่หาใครเปรียบ ไม่ต้องคิดหลายองค์
    ไม่ต้องคิดสื่อเทพและวิญญาณชั้นไหน องค์ไหน
    และฟังธรรรมเพื่อเผยแผ่ไป
    หมั่นทำบ่อย ๆ จนเป็๋นความเคยชิน แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น
    ขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไป
    แสนสวาท

5. แสนสวาท

คนที่ ๕๕

หัวคิดมักมีเรื่องไสยศาสตร์ ไสยเวช หัวรวยเบอร์ อยู่ในสมองตลอด
    ใครมีอะไรดี ก็จะตามเข้าดูรู้เห็น เรียกว่า ชอบ
    เลยเป็นคนที่คิดอยู่คนเดียว ทำให้เข้าใจว่า ไม่มีคนเข้าใจตนเอง
    ทางเดินของชีวิตเลยมีหลายทาง ไม่เอาสักทาง
    เดี๋ยวจะทำอย่างโน้น เดี๋ยวอย่างนี้ ไปเรื่อย
    ขอแนะนำว่า ควรที่จะนำพระธรรมมาผ่านตาบ่อย ๆ ฟัง บ่อย ๆ
    แล้วก็พูดคุยกับคนที่มีธรรม การเจริญเติบโตทางธรรมจะลด
    กิเลสฝังแน่นลงไป ทำให้รู้สะดวกทั้งสองทางในกาลข้างหน้า
    ท่านจะนำแสงสว่างกลับคืนมาได้
    สาธุการ
    แสนสวาท

6. Aunyadham

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เป็นคำแนะนำที่ดียิ่ง และขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยปกป้องคุ้มครองและให้เจริญในธรรมยิ่งขึ้นไปด้วยเช่นกันนะครับ

7. Aunyadham

เลขเดียวกันเลยไม่น่าเชื่อ 938 คำทำนายคล้ายๆกันด้วย มีคนคล้ายๆผมด้วยหรือนี่

8. Aunyadham

แต่เป็นผู้หญิง เลข 938 นึกว่าจะมีแต่ผมคนเดียว โลกนี้ช่างมีอะไรให้แปลกใจอยู่เสมอ

9. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    บริจาคแล้วค่ะ
    เลขท้าย 184 ขอบคุณมากค่ะ

10. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

บริจาคแล้วนะคะ เลขท้าย 592 ขอบคุณมากค่ะ

11. DOKKOOON

DOKKOOON Active Member

24 พฤศจิกายน 2012
    บริจาคแล้วนะค่ะ
    เลขท้าย 593
    ขอบคุณค่ะ

12. แสนสวาท

จะบอกว่าเหมือนก็ไม่ใช่
    จะบอกว่าไม่เหมือนก็ไม่ใช่
    เหมือนกับว่า สิ่งสองสิ่งเหมือนกันในส่วนผสม แต่
    อัตราส่วนไม่เหมือนกันค่ะ
    กระแสธาตุบางตัวของคุณอาจมีมากกว่าอีกท่าน
    ทำให้ไม่เหมือนกัน
    และยังมีส่วนประกอบอื่นอีก
    เรื่องความเหมือนนั้น ครูบาอาจารย์บอกว่า
    ไม่มีใครเลยที่เหมือนกับใครโดยสิ้นเชิง
    เอาเป็นว่า มีหน้าตาเหมือนกัน
    แต่เนื้อใน คงไม่เหมือนกันเท่าไร

การพยากรณ์เลขบัตรประชาชนนั้น
    เรานำมาเพียงสามตัว เพื่อจะได้รู้คร่าว ๆ ว่าเป็นเช่นไร
    หากนำมาทั้งหมด คือ ๑๓ ตัว ก็ไม่เหมือนกันเฉกเช่นนั้น
    ท่านพึงเปลี่ยนแปลงแก้ไข ตนเองในทุกเมื่อ
    มีสติในทุกเมื่อ ทุกกาละ ทุกเทศะเถิด
    สาธุการ
    แสนสวาท
    ๑๒.๑๓ ๓๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

13. แสนสวาท

คนที่ ๕๖

สิ่งที่คิดก็สมบูรณ์ เป็นไปได้ มีแผนการณ์กระทำที่เป็นแบบแผน
    หากแต่จิตชอบคิดถึงเรื่องต่าง ๆ ที่นอกเหนือออกไป
    อย่างคิดว่าตนจะใช้ปัญญาทำได้อย่างดีหรือไม่
    คิดถึงจุดปัญหาต่างๆ อยู่เนือง ๆ จึงทำให้การกระืำทำ ที่ตั้งไว้
    ไม่เป็นไปอย่างที่คิดไว้แต่แรก
    การมีึความเชื่อ บางอย่างในโลกแห่งวิญญาณ
    ต้องวางลงเสียบ้าง อะไรจะเชื่อไปหมดก็เกินไป
    คิดไว้อย่างไร ก็ทำเช่นนั้นนะ ดีอยู่แล้ว
    หากหมกมุ่นในเรื่องไสยฯ รวยหวยเบอร์ ก็พลาดอยู่บ่อยครั้ง

ใช้ศร้ทธาเป็นตัวนำ ศรัทธาว่าตนทำได้
    ทุกอย่างจะดีว่าที่ผ่านมาค่ะ
    สาธุการ

๑๒.๒๒ ๓๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

14. แสนสวาท

คนที่ ๕๗

เรื่องที่จะทำอะไร มักไม่ค่อยจะมั่นใจ เปลี่ยนไปมาเสมอ
    ทำให้จะคิดอ่านทำอะไรก็จะเจออุปสรรคสะก่อนเล็กน้อยไม่มากนัก
    แล้วจึงจะทำได้สำเร็จ
    เป็นคนใฝ่ในธรรม พูดจามีเหตุผล
    คิดถึงการเผยแพร่คำสอนอยู่เนืองนิตย์
    จิตใจของท่านมีแต่การอยากให้คนอื่นรู้ สิ่งที่ท่านรู้
    เกิดมาเป็นครูเขาก็เป็นเช่นนี้แหละ
    พูดไปเถอะ สอนไปเถอะ วันหนึ่งท่านก็จะบรรลุสิ่งที่ปรารถนาในธรรมเอง

เลขคนที่ ๕๗ มันบอกเหมือนกันว่า ครั้งหนึ่ง ท่านต้องผจญปัญหาหนัก
    ทุกข์หนัก สาหัสเอาการ เจอหรือยังล่ะคะ

สาธุการ
    ๑๒.๓๑ ๓๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

15. แสนสวาท

คนที่ ๕๘

หากตั้งจิตมีใจใฝ่กุศล
    ไม่นานตนได้สำเร็จดั่งใจหมาย
    ก่อนเจริญสติกรรมฐานควรเดินกาย
    จงกรมก่อนจะหมายเจริญธรรม

เวลาจะทำอะไร อย่าได้ร้อนรน อยากสำเร็จมากนัก
    ทำอะไรให้ช้าลงหน่อย เรียบร้อยกว่าที่เคยเป็น
    เป็นระเบียบมากขึ้น ธาตุในกายจะได้รับการปรับให้ท่านสมดุลย์ดี

ท่านเป็นคนชอบเรียนรู้ ทั้งสองโลก คือ
    ทางโลก และ่ทางธรรม
    ความคิดเฉียบคม ในอนาคต
    ใช้ได้
    เป็นประโยชน์
    รู้อะไรต้องกระจ่าง

หมั่นทำ หมั่นธรรม

สาธุการ
    ๑๒.๔๓ ๓๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๖

16. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

บริจาคไปสองครั้งสามสิบบาทค่ะท่าน
    เลขท้ายบัตร 908
    กับ 976
    ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2013
  17. kazakiya

kazakiya สมาชิก

บริจาคแล้วนะครับ
    เลขท้ายบัตร 561
    ขอบคุณครับ

18. dog053

dog053 Active Member

บริจาคแล้วครับ เลข3 ตัวท้าย 482 ครับ

19. แสนสวาท

คนที่ ๕๙

๙๐๘
    ชอบคิดเรื่องเกี่ยวกับของเก่า ของโบราณ การสื่อสารเทพ องค์ เทวดา
    ธาตุกายสิทธิ์ วัตถุมงคลทั้งหมาย
    ชอบคิดหาของเหล่านี้ ชอบสะสม แต่บางครั้งก็ไปเจอ
    เรื่องผิดหวัง ทีลืมไม่ลง ทำไมลืมไม่ลงนะ ทำให้จะเชื่ออะไรก็ยากหน่อย
    ลังเลสงสัยไปหมดเลยว่าอันไหนใช่ไม่ใช่

หากท่านเป็นคนมั่นในการประพฤติปฏิบัติ เจริญสมาธิแล้วไซร้
    ตัวท่านเองก็จะเกิดภาวะสมดุลย์ และเกิดพลัง
    สัมผัสอะไรได้เรื่องได้ราว เรียกว่าเป็นคนที่เจริญทั้งทางโลกและทางฤทธิ์
    ได้คนหนึ่งเลยทีเดียว ของอะไรศักดิ์สิทธิ์ที่มี ก็จะสัมผัสได้เอง...
    ไม่ต้องถามใครให้ยุ่งต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2013
  20. แสนสวาท

คนที่ ๖๐

มีปัญญาทั้งทางโลกและทางธรรม
    ชอบคิดถึงผู้คนทั้งหลาย เผื่อแผ่ เกื้อกูล
    หากแต่จิตก็อ่อนไหวง่ายไปหน่อย หลงในทางโลกยังมากอยู่
    เพราะอาจจะเป็นฐานะที่ดี ทำให้ปฏิบัติบ้างไม่ทำบ้างตามอารมณ์
    หากท่านไม่ติดความสบายกายไปหน่อย ก็ถือได้ว่าท่านน่าจะเป็นผู้หนึ่งที่
    น่าจับตาของเหล่าเทพ เทวดา ที่จะมาคุ้มครองคนอย่างท่าน

เดินทางแบบมัฌชิมา หน่อยก็จะดีนะคะ
    ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป

สาธุการ