พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    งั้นมาชม เหรียญ หลวงพ่อเกษม กันนะครับ
    4 ภาค

ภาคเหนือ (ลำปาง 2523)
    [​IMG][​IMG]

ภาคตะวันออก (ปราจีนบุรี 2517)

ภาคตะวันตก (กาญจนบุรี 2516)

ภาคกลาง (นนทบุรี 2517)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

เงิน เงิน เงิน สวย สวย ทั้งนั้นเลยครับ พี่หนู

3. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

สวย สวย ทั้งนั้น พี่หนู

ปล ได้รับของแล้วแจ้งด้วยนะครับ

4. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

(sing)น้องนอร์คะ
    พี่เคยอ่านเรื่องของหลวงปู่แหวน มาก่อน ได้อ่านพบว่ามีครั้งหนึ่ง มีเครื่องบินทหาร บินอยู่ทางภาคเหนือในจังหวัดๆหนึ่ง แต่เมื่อเครื่องบินๆไปถึงจุดๆหนึ่ง ทหารในเครื่องคนหนึ่งถึงกับอึ้งตกตะลึงพรึงเพริศไปเลย เมื่อเห็นใบหน้าของพระสงฆ์รูปหนึ่ง ปรากฏอยู่บนท้องฟ้าข้างๆ เครื่องบินนั่นเอง ทำให้ทหารคนนั้น ได้ทำเครื่องหมายอากาศไว้ และคิดในใจว่าพระสงฆ์รูปนี้จะต้องมีความศักดิ์สิทธิ์มากแน่นอน ถึงได้มาปรากฏให้เห็นหน้ากันจะๆแบบนี้
    :VOว่าแล้ว ก็จอดเครื่อง แวะเวียนไปตามหาตามที่หมายกันไว้ จึงได้ไปพบหลวงปู่แหวนที่วัดดอยแม่ปั๋ง จ.เชียงใหม่
    เมื่ออ่านจบ พี่ลับแลก็นึกในใจมาตลอดว่าอยากจะได้พระเครื่องหลวงปู่่แหวนจังเลย และต่อมาพี่ลับแลก็ได้หลวงปู่่แหวนดังใจหมายค่ะ
    ;aa42รุ่นที่ได้นะคะ ..........(เดี๋ยวค่อยให้พี่นวลลงภาพให้ดู พร้อมจะเล่าสาเหตุที่มาว่า ได้มาอย่างไรนะคะ...? )
    1.องค์แรกที่พี่ลับแลได้...เป็นรุ่นของกระทรวงมหาดไทยจัดสร้างขึ้น มีรอยหยักๆที่เหรียญด้านบนนิดหน่อย ปีพ.ศ.2517-18 นี่แหละจ้ะ
    2. องค์ที่ 2 ที่พี่ลับแลได้ เป็นรุ่นมหาเศรษฐีตลอดกาล ลักษณะเป็นเหรียญกลมๆใหญ่กว่าเหรียญบาทสมัยโบราณสักหน่อยนะคะ มีภาษาบาลีสลักอยู่บนตัวเหรียญด้วยนะคะ (ที่ด้านหลังเป็นรุูปถุงเงินและตราครุฑ) พี่ลับแลอยากทราบว่า เป็นพ.ศ.อะไรคะ? เพราะไม่มีระบุพ.ศ.ไว้ค่ะ แต่คนให้ (ให้ด้วยความสิเหน่หาค่ะ เพราะเขาบอกเองว่าถ้าเป็นคนอื่น เขาจะไม่ให้(ฮะแอ้ม...สวยเลือกได้เน้อ) เพราะเขาเก็บไว้นานมากๆหลายๆสิบปีแล้ว แต่นี่เป็นเพราะเป็น"พี่ลับแล"นะจ๊ะ เขาถึงยอมให้จ้ะ
    qsqu ถ้าลงรูปเมื่อไหร่ พี่ลับแล ค่อยเล่าตอนหลวงปู่แหวน...ท่านมาหา.....มาโปรดพี่ลับแลให้ฟังนะคะ ท่านจาริกมาเองถึงที่ทำงานของพี่ลับแลเลยทีเดียวเชียว เรียกว่า พอพี่ลับแลนึกอยากได้ ท่านก็รับรู้แล้ว
    พี่ลับแลแทบจะไม่ต้องไปขวนขวายหาที่ไหนให้ยุ่งยากเลย นั่งอยู่เฉยๆ ก็ได้ดังใจคิดทุกประการนะคะ
    แต่พี่ลับแล คิดอยากได้องค์พระเครื่องรูปเหมือนของท่านถึง 2 ครั้ง 2 คราทีเดียว และแล้วพี่ลับแลก็ได้ทั้ง 2 ครั้งเลยค่ะ
    ;39ที่แปลกแต่ไม่ทราบเหตุผลว่าเกี่ยวกันหรือไม่?
    เพราะระยะหลังๆมานี้ พี่ลับแลคิดใหญ่โตกว่านั้นอีก ถึงขนาดเคยนั่งคิด(พูดเรื่องจริงเลยค่ะ) ความคิดของพี่ลับแลนะคะ คิดว่า "พี่ลับแลอยากจะทะนุบำรุงพระพุทธศาสนามากที่สุดเลย อยากทำโน่นทำนี่ อยากจะเผยแผ่ธรรมขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า ฮื้อ...ถ้ารวยระดับมหาเศรษฐีเมื่อไหร่แล้วล่ะก้อ น่าดูเลย (ทำแหลก.. นึกในใจค่ะ) พี่ลับแลนั่งคิดอยู่บ่อยๆเรื่อยๆอยากจะทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาเนี่ย นึกใหญ่โตเลื่องลือ....ระบือไกล" จะเรียกว่า "คิดอยู่ในจิตวิญญาน"เลยก็ว่าได้
    ;aa40 ต่อมา เมื่อเดือน มกราคม 2555 หลวงปู่แหวนท่านคงรับรู้ด้วยฌานของท่าน ว่าพี่ลับแลคิดอย่างไร? ท่านถึงกับมาโปรดพี่ลับแลถึงที่ทำงานเลยค่ะ เป็นรุ่น "มหาเศรษฐี"ตลอดกาล พี่ลับแลได้จากเพื่อนคนที่เก็บพระเครื่ององค์นี้ไว้นานหลายสิบๆปีแล้ว เขาไม่ยอมให้ใครเลยพระองค์นี้
    เขายอมรับว่าเขาหวงพระเครื่ององค์นี้มากๆ แต่สำหรับพี่ลับแล ถือเป็นคน"พิเศษ" เขายอมให้ค่ะ (ก้ออย่างที่บอก ให้เพราะคาถามหาเสน่ห์ เอ่อะ....สิเหน่หาอาลัยเน้อ)
    (tm-love)ว้าวล์ล์ล์..........ของรักของหวง ของเปิ้นด้วยเน้อ....
    จะว่าไม่แปลกได้ยังไงก่ะเจ้า.......???

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  5. ลูกหญิง

ลูกหญิง Active Member

พระหลวงพ่อเกษมของคุณตากลมสวยจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2012
  6. ลูกหญิง

ลูกหญิง Active Member

เรื่องราวของคุณลับแลน่าสนใจมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2012
  7. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หวัดดีครับพี่น้องป้องปาย มัวแต่ทำงานพลาดนาทีทองไปซะแหล่ว
    อ้ายหนู งามครับงาม แบ่งน้องนุ่งนำแหน่ครับผม:cool:

8. ลับแล

:z16น้องญานพลจ๊ะ
    พี่ลับแลจะตอบน้องญานพล แต่คงจะเป้นช่วงเย็นๆหน่อยนะคะ
    รอตอบทีเดียวเลยนะคะ

9. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาทักทาย แล รายงานตัว ไม่ได้เข้าเน็ตเลยซักพักหายไปนาน อิอิ

10. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอย่างไรบ้างครับงานบุญที่ผ่านมา.........

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    พอดีแฟนผมเพิ่งสมัครและใช้ชื่อนี้ในมือถือผม....แต่เจ้าตัวคงลืม log out ออกจากระบบ...พอผมหยิบมือถือมาเข้ากระทู้ ผมก็ลืมดูว่าเป็น user ของใคร...55555 อายจังที่ไม่ดูให้ดี...(^___^) พี่ลับแลคงตกใจและแปลกใจใช่มะครับ โทดทีๆ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2012
  12. kang_som

ผมก็กำลัง งง อยู่ว่าใครหว่า น่าจะเป็นสมาชิกแล้วสมัครชื่อมใหม่รึเปล่า แหะๆๆๆ คุณนอร์นี่เอง....

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน วันนี้ขอส่งกำลังใจไปช่วยคุณนอ นะคะ ขอให้ได้งานใหญ่ดั่งใจคิด ขอบารมีครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครองค่ะ

ขนาดไฟล์:
      117.6 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      122 KB
      เปิดดู:
      22
  14. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ยินดีครับพี่ลับแล รอช่วงสบายๆแล้วตอบก็ได้นะครับ ยังไงก็แนะนำด้วยนะครับ

15. Norragate

ขอบคุณมากๆครับคุณลิน..ที่เอาใจช่วยเสมอมา..จนหลายๆครั้งผมรู้สึกว่าคุณลิน,คุณนวล,คุณนกและพี่ลับแลเป็นดั่งพี่สาวแท้ๆผมเลยครับ...

ผมเพิ่งเสร็จภาระกิจสำคัญที่รอมาสองเดือนเต็มแล้วครับ...จากนี้ไปก็รอผลอย่างใจจดใจจ่อครับ.. ^___^

ขอกน้อมกราบครูบาอาจารย์และสิ่งศักดิสิทธิ์ทั้งหลายที่คอยช่วยเหลือลูกมาตลอด...กราบ กราบ กราบ

16. Norragate

กราบสักการะพระแก้วมรกตสำหรับวันพระวันนี้ครับ...... (^___^)

ขนาดไฟล์:
      94.3 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      135
  17. ลับแล

;aa41ตอน"อนิจจัง........ไม่เที่ยง"(และวัตถุอัปมงคลเป็นเหตุ)
    ;k02ปกติป้าของพี่ลับแล ท่านมีชีวิตที่อยู่สุขสบายมาตลอดและการดำเนินชีวิตของป้านั้น ป้าดำเนินชีวิตแบบทางโลกจริงๆ คือ ขลุกอยู่กับการดูแลบริการคนในครอบครัว โดยไม่สนใจในเรื่องการสร้างสั่งสมบุญบารมีทางธรรมเลย

;aa43คำว่า "ทำบุญทำทาน ถือศีลภาวนาสมาธิ" แทบจะค้นหาไม่ค่อยพบเจอในตัวของป้า (รวมถึงครอบครัวของป้าด้วย) เรียกได้ว่าจะมีทำบ้างก็นานๆครั้ง หรือทำตามประเพณีเทศกาลก็เท่านั้นเอง

:z1ปี 2552คุณแม่ของพี่ลับแล ชวนป้ามาบวชชีพราหมณ์ 3 วันที่วัดป่ากันตพงษ์ จ.สงขลา
    ;aa37ปีถัดมา คือ ปี พ.ศ.2554แม้ลับแลจะเขียนจดหมายชักชวน ชักแม่น้ำทั้ง5 อย่างไรป้าก็ไม่ยอมมา? จนกระทั่ง ลับแลต้องโทรศัพท์ไปคุยด้วยตนเอง แต่ก็ไม่เป็นผล<O:p</O:p
    ;aa46ป้ายืนกราน (ด้วยความที่อยู่อย่างสุขสบาย ไม่เคยเดือดร้อน)ว่า ไม่อยากมาบวช แต่ลับแลซีคะมันรู้สึกว่า"อยู่ไม่ติด" รู้สึกว่าจะต้องชวนมาให้ได้ไม่รู้เป็นอย่างไร? มันเหมือนกังวลใจนิดๆก็ว่าได้ คงเป็นเรื่องของ"จิตสัมผัส"กระมังคะ<O:p</O:p
    หลังจากลับแลได้ทราบว่าป้ายังนอนห้อง ICUและอาการยังไม่สู้ดีเลยนะคะจึงได้ไปหน้าหิ้งพระ และไหว้พระสวดมนต์พร้อมทั้งเริ่มอธิษฐานจิตบนทันที<O:p</O:p
    (f) ก่อนจะอธิษฐาน"บน"ให้แก่ป้า ลับแลได้มานั่งทบทวนก่อนนะคะว่า บุญอะไรที่ลับแลอธิษฐานแล้ว จะสามารถช่วยยื้อชีวิตให้กับป้าได้....???<O:p</O:p
    เออ...จริงซีนะ บุญนั้น ต้องเป็นบุญขนาดใหญ่มากๆ ถึงจะช่วยชีวิต"ป้า"ได้ บุญใหญ่ก็ต้องเป็นบุญจากการ"บวช" เท่านั้น
    แต่อาการป่วยที่หนักหนาสาหัสของป้าขนาดนี้ จะบนแต่เรื่อง"บวช" เกรงว่าจะไม่เพียงพอที่จะช่วยป้าได้ ควรเลือกวัดที่มีกิจกรรมของบุญเยอะๆหน่อย <O:p</O:p
    (tm-love) เพื่ออะไรหรือคะ???<O:p</O:p
    ก็เพื่อเอามาใช้อธิษฐานให้ป้าได้ทำบุญมากมายหลากหลายอย่าง (ยิ่งมากยิ่งดี)<O:p</O:p
    ;aa27 อย่าลืมนะคะ ยิ่งได้ทำบุญหลากหลายหลายสิ่งหลายอย่าง ซึ่งวัดพระธรรมกายมีมากมาย ยิ่งได้บุญมหาศาลมันมีน้ำหนักมากพอจะนำมาอธิษฐานจิตขอในสิ่งที่ยิ่งใหญ่ได้ ถ้าท่านอยากทำบุญมากมายเช่นนี้แต่เงินมีน้อยก็ขอให้อธิษฐานดังนี้ค่ะ (สมมุติจะทำเดือนละ 20 บาทหรือ 50 บาทก็ตาม เวลาอธิษฐานก็พูดว่า ) "ข้าพเจ้าขออธิษฐานทำบุญทุกบุญของวัดพระธรรมกายประจำเดือน .....................ขอให้...........(อะไรก็อธิษฐานขอไป)<O:p</O:p
    (good)พอครบ3 เดือน หรือ 6เดือนหรือ12 เดือน ก็รวบรวมเอาไปถวายที่วัดสักครั้งหนึ่ง<O:p</O:p
    :VO เท่ากับเราได้ทำบุญทุกบุญ (มหาศาลขนาดไหน ได้ทำหลากหลายอย่าง และอธิษฐานทำทุกเดือนอีกต่างหาก อย่าไปคิดเรื่องจำนวนเงินเงินเท่าไหร่ก็ได้ แต่ขอให้ออกจาก"ใจ"ก็แล้วกัน<O:p</O:p
    (deejai)เท่าที่รู้มีหลายบุญยกตัวอย่างให้ฟังคร่าวๆได้แก่ถวายข้าวพระพุทธถวายภัตตาหารค่าน้ำค่าไฟ กองทุนการศึกษาพระสามเณร ปล่อยชีวิตสัตว์ (มีทุกสัปดาห์)ค่าจัดทำสื่อกิจกรรมเผยแผ่พระพุทธศาสนาฯลฯ)<O:p</O:p
    เพราะฉนั้นลับแลคิดได้ว่าวัดที่มีกิจกรรมบุญให้ทำมากมายหลายสิบอย่าง ก็มีอยู่แห่งหนึ่ง คือวัดพระธรรมกาย นี่ไงคะ(ลับแลมิได้ยึดติดกับวัดพระธรรมกายนะคะ แต่ลับแลเลือกจากกิจกรรมบุญที่ต้องการทำให้หลากหลาย เพื่อแก้ดวงชะตาให้ป้า และดูจากการปฏิบัติของพระสงฆ์องค์เจ้าเป็นหลัก )<O:p</O:p
    ;aa55อย่าสน ข่าวลือ เพราะข่าวลือที่เป็น"ข่าวลวง".........มีเยอะ<O:p</O:p
    แต่จะลวงได้เฉพาะคนบางคนเท่านั้น<O:p</O:p
    เรื่องไหนที่เราเชี่ยวชาญ เราย่อมรู้ทาง............ถูกไหมคะ?<O:p</O:p
    :z5 แต่ถ้าตาเรา"เลือนลาง"เราจะรู้ทางไหมคะ?<O:p</O:p
    ฉนั้นเราจะรู้ทางได้เราต้อง"ศึกษา"ค่ะ (อย่าฟังแต่คนนำทางพูดให้ฟังอย่างเดียวนะคะ เพราะคนนำทาง พาลงเหวมานักต่อนักแล้วค่ะ)<O:p></O:p>
    ว่าแล้ว ลับแลก็ลงมืออาราธนานิมนต์ "หลวงปู่สด"ทันที พร้อมทั้งพูดว่า" หลวงปู่สดเจ้าขาวันนี้ลูกจะบนให้กับป้า(ชื่อ-สกุล)หน่อยนะคะ เพราะป้าเขาเกิดอุบัติเหตุนอนตึกผู้ป่วยหนักอยู่ในขณะนี้ค่ะ ยังไม่ทราบชะตากรรมว่าจะเป็นอย่างไร ? ลูกเป็นห่วงเขาค่ะ ขอหลวงปู่สดช่วยให้ป้าหายจากอาการป่วยด้วยนะเจ้าคะหลวงปู่เจ้าขา ถ้าหากป้าเขาหายจากอาการป่วยเป็นปกติจนเดินได้แล้ว ลูกจะบอกให้เขาแก้บนด้วยการไปบวชชีพราหมณ์ที่วัดป่ากันตพงษ์(ที่เขาเคยบวช) 3 วัน และจะให้เขาทำบุญทุกๆบุญที่มีการจัดทำบุญอยู่ในวัดพระธรรมกายทั้งหมด เดือนละ 1000 บาท เป็นเวลา 12 เดือนค่ะ<O:p</O:p
    fairy3 หลังจากนั้นลับแลโทรปรึกษาครูบาอาจารย์ว่าให้ท่านช่วยตรวจดูวิเคราะห์ดูดวงชะตาของป้าที่เกิดเหตุว่าเกี่ยวข้องกับเรื่องอื่นใดที่เป็นอาถรรพณ์ด้วยหรือไม่?<O:p</O:p
    พระครูบาอาจารย์ของลับแลเพ่งดูแล้วบอกว่า เป็นเพราะเขามีของอาถรรพณ์บางอย่างที่เป็นวัตถุอัปมงคลเก็บอยู่ในบ้านหลายสิ่งและที่ตัวเขาบูชาติดตัวอยู่ด้วย(อาจจะพกพา หรือห้อยคออยู่) ประกอบกับเมื่อเขาไปยืนอยู่ตรงสถานที่ๆเป็นอาถรรพณ์(เช่นสถานที่ที่เคยมีคนตาย )<O:p></O:p>
    bubuก็จะเป็น"สื่อ"ถึงกันทันที.....(เกิดเหตุการณ์อัปมงคลค่ะ)<O:p</O:p
    หลังจากพระคุณเจ้าซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ช่วยล้างอาถรรพณ์ให้ป้าประกอบกับการอธิษฐานบนของลับแลให้แก่ป้า นับจากนั้นไม่เกิน 1 สัปดาห์ ป้าก็ออกจากโรงพยาบาล หมดเงินค่ารักษาไปประมาณ 1 ล้านบาทค่ะ (ถ้าป้าเป็นคนรู้จักทำบุญ ปฏิบัติธรรมซักหน่อย ต่อให้ทำบุญเก่งอย่างไร ?ลับแลเคยนั่งคิดว่า เอาเงินไปทำบุญตลอดปี ต่อให้ทำมากมายขนาดไหน ทำบุญถี่ๆอย่างไร ? ในเวลา 1 ปี เงินทำบุญที่จ่ายไปก็ยังไม่ถึง 1 แสนบาทเลยนะคะ แต่เพราะป้าไม่ยอมทำบุญ ไม่สนใจปฏิบัติธรรม ป้ามีความตระหนี่ คิดว่าหาเงินได้ก็เก็บเงินอย่างเดียว แต่เงินมันก็ยังไม่อยู่ มันก็ยัง”ออกไปเที่ยว”จนได้ เพราะคนเรา ยังมี”กรรม”ที่เป็น”เง”ตามตัว คอยติดตามจ้องเล่นงานอยู่ เมื่อใด”ไม่มีบุญหนุนนำ” กรรมชั่วก็จะแทรกเล่นงานทันที<O:p</O:p
    :z5พระครุูบาอาจารย์ของลับแลบอกว่าเมื่อไหร่ที่มีวัตถุอัปมงคลอยู่กับตัว จะต้องระวังเหตุร้าย เพราะถือว่ามี "สื่อ"นั่นเอง<O:p</O:p
    (f)พระครูสุทธิวาปีภิยุตแห่งจ.ตรังท่านเมตตาสงเคราะห์ช่วยปัดเป่าล้าง อาถรรพณ์ให้แก่ป้าของลับแลอีกทางหนึ่ง ซึ่งถือว่าพิธีกรรมที่ท่านเมตตาล้างอาถรรพณ์ให้นี้มีความสำคัญเป็นที่สุด ที่ทำให้ป้า"รอดชีวิต"มาได้จนถึงทุกวันนี้<O:p</O:p
    (รวมกับการอธิษฐานบนที่รองๆลงมา พระคุณเจ้า(ครูบาอาจารย์ของลับแล )บอกแก่ลับแลว่า เรื่องของป้าที่เกิดเหตุ มีเหตุสำคัญเนื่องมาจากวัตถุบูชาที่เป็นอาถรรพณ์ส่วนหนึ่งนั่นเอง และเหตุจากการที่ป้าเองเป็นคนไม่พยายามสร้างสมบารมีทางธรรม ไม่ยอมปฏิบัติธรรม ไม่ชอบทำบุญทำทานอีกส่วนหนึ่ง)<O:p</O:p
    มีหลายคนหลายท่านยังไม่ทราบว่าการเช่าวัตถุมาบูชา โดยหลงเข้าใจว่าเป็นวัตถุมงคลนั้น กลับกลายเป็นได้วัตถุอัปมงคลที่เป็นอาถรรพณ์มาบูชาแทนโดยไม่รู้ตัว เมื่อรับวัตถุมาบูชาโดยไม่รู้ที่ไปที่มาให้ชัดเจนเท่ากับว่าเรากำลังนำพาเคราะห์กรรมและความหายนะเข้ามาหาตัวเลยทีเดียวสามารถส่งผลทำให้ชีวิตของคนหลายคนต้องพังพินาศมานักต่อนักแล้วโดยเจ้าตัวไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร???<O:p</O:p
    (eek)รู้แต่เพียงว่า ชีวิตมัน"แย่ลง"เรื่อยๆ<O:p></O:p>
    (cry)รู้แต่เพียงว่า “ทำไมนะ หมู่นี้ดวงเราไม่ดีเลย???<O:p</O:p
    เคราะห์กรรมหรือความหายนะที่มาจากวัตถุอัปมงคลนั้น ก็คือ ทำให้เกิดอุบัติเหตุทำให้อับโชคลาภเงินทองทำให้เกิดการทะเลาะขัดแย้งในครอบครัวทำให้เกิดเป็นโรคร้ายสารพัดอย่าง( ทุกสิ่งอย่างที่ทำให้ชีวิตตกต่ำลงอันเนื่องมาจากวัตถุอัปมงคลนั้น )<O:p></O:p>
    เพราะฉนั้นการจะเช่าวัตถุมงคลมาบูชาต้องรู้ที่ไปที่มาให้ดีเสียก่อนต้องรู้จักครูบาอาจารย์ผู้ปลุกเสก ว่าท่านเป็นสายใด?(สายขาวหรือสายดำ?)<O:p</O:p
    (cry) ลับแล ยังจำคำพูดคำสอนของพระคุณเจ้าซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ไม่เคยลืมเลือนอยู่เสมอจนทุกวันนี้ว่า..........<O:p</O:p
    วัตถุอัปมงคล ก็มาจากเกจิอาจารย์อัปมงคลนั่นเอง<O:p</O:p
    <O:p</O:p<O:p</O:p

18. kang_som

พี่ลับแลครับแล้วป้าของพี่ลับแล บูชาอะไรครับที่ว่าเป็นอัปมงคล จะได้ลองดูที่ห้องบ้าง แหะๆๆๆ

19. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะพี่นวล ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ แอบเห็นพี่นวลพกท่านปลัดไปด้วยแสดงว่า...ขอได้ผลรวดเร็วทันใจมากเลยค่ะ:cool::cool::cool:

20. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

สวยๆทุกองค์เลยครับ:cool:...ยิ่งวัดพลับพิมพ์นี้ไม่ค่อยได้เห็นที่ใหนเลยครับ