พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JOMKAMUNG [​IMG]
    .................หวัดดีตอนบ่ายครับผม......................................
    ....สายอีสานครับ พอมีนิดๆหน่อยๆ....ตามที่เขาแจกมา....

....ของเก่ามาเล่าใหม่ครับ เพราะเคยโพ้สแล้วในกระทู้อื่น.....

จับเรียงใน ถาด เครื่อง แสกนเป็นชุดเพราะบ่อมีกล้องถ่ายรูป อิอิ

.....ล็อกเก็ต ใหม่ๆ ครับ....

เหรียญออกใหม่ ตามเคย เท่าที่ได้รับแจกมา

อันนี้ทรงเก่าแต่บ่อรู้ที่ไม่ใชช่ทางอีสาน...เห็นแปลกดีเลยเก็บ

.............................................................................................

สุดยอดดดดดดมากๆ ครับ ^^

2. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

:z3น้องพลศิริเด้อ
    คน"บ่"โสดก็ฟังได้เน้อ...
    จะเป็นอีหยัง....ฟังไว้เผื่อวันข้างหน้าเกิดต้อง"โสด"เด้อ

3. BEN101

BEN101 Active Member

สุดยอด :cool:

4. BEN101

5. ลับแล

:z1น้องพลศิริเด้อ
    qsqu เอื้อยลับแลอ่านเรื่อง"นกกระยางขาว"ของน้องพลศิริแล้ว ฮ่วย.....เศร้าหลายๆ (รักที่บ่สมหวัง....ตกสวรรค์อยู่นางเดียว)
    แต่เรื่องที่เอื้อยจะเล่า เกี่ยวกับ"ภรรยาทั้ง 4 "ให้น้องพลศิริและมิตรรักนักโพสในวันนี้ฟัง
    chearrมัน"แปลกแหวกแนว"นะเด้อ
    น้องพลศิริ นั่งรอหน้าจออย่าไปไหนนะเด้อ ใกล้ 16.30 น.เอื้อยลับแลจะOn air แล้ว

6. BEN101

พระสมเด็จฐานสิงห์ หลังส.ร.น. ปี 2535

7. Norragate

เป็นเนื้อหาที่เตือนสติ,เตือนใจได้อย่างดีครับ ^^

8. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ขออนุโมทนาบุญ ด้วยครับสาธุ
    คนสวยใจบุญ
    แล้ว หายป่วยยังครับ คุณ นวล

9. ลับแล

:z10พี่รุ่งคะ
    เมื่อเที่ยงน้องนวลแวะมาทานอาหารที่ห้องทำงานของลับแล ปรากฏว่า "น้องนวล"ฟื้ดฟ๊าดฟื๊ดฟ๊าด"มาเลยค่ะ (ตั้งแต่เมื่อวานซืนแล้ว) แต่ลับแล รับได้ค่ะอาการฟื๊ดฟ๊าดเนี่ยน่ะ เพราะน้องนวลมาเป็น"ตากล้อง"ให้ลับแลหมุนซ้ายหมุนขวาอยู่ครึ่งชั่วโมงเห็นจะได้ค่ะ(ต้องรับได้ค่ะ ทำยังไงได้ล่ะคะเน้อ...กลัวก็กลัว..)
    แต่ตอนนี้ ลับแลจะ"เดีัยง"แล้ว
    ก้อลับแล..ทำท่า"ฟื๊ดฟ๊าดฟื๊ดฟ๊าด"แทนน้องนวลแล้วสิเด้อ....

10. Norragate

องค์ครู....(^________^)

ความภูมิในในการเลี่ยมกรอบพระ..องค์แรกในชีวิตครับ...
    ปกติมืออาชีพใช้เวลาไม่ถึง ชม. ก็เสร็จและสวยงาม
    สำหรับผมองค์แรกนี้ก็ปาเข้าไป 2 ชม....5555 (ยังคงต้องฝึกอีกเยอะคับ) ^^

ปล. ขอบพระคุณครูท่านแรกท่านนี้..ที่ได้ถ่ายทอดวิชาเลี่ยมกรอบพระให้ผมครับ... ^___^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2012
  11. rungaran

สมเด็จ ของหลวงพ่อ ยิด สุดยอด ครับ
    ท่าน พลังจิต แก่กล้ามากครับ จิตท่าน บังคับ วัตถุ ได้ ดั่งใจเลยครับ
    บังคับ ให้ เราเห็นกัน จะๆเลยครับ
    เพราะฉนั้น พระเครื่องของท่าน ใช้ คุ้มครองเราได้ แน่นอน ครับ
    ยินดีด้วยครับ คุณ ธรรมสันติ:cool:

12. rungaran

:'(
    ถ้าไงช่วงนี้ คุณ ลับแล ทานยากัน ไวรัสหวัด หน่อยนะครับ

นี่แสดงว่า คุณ นวล ก็ ยังไม่หายหวัดเลย เหอ เหอ

คุณ นวล อย่า ไอ ใส่ คอม.เด้อ
    เดี๋ยว คอม. จะโดนไวรัสครับ เอิ้ก เอิ้ก :':)'(

13. rungaran

คุณ นอร์ ทำเป็น อาชีพเสริมได้ เลยครับ เงินดี ด้วยครับ
    แต่ ตาต้องดีด้วยนะครับ แหะ:cool:

14. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อ้ายนอร์ ฝีมือคือกันน้อ ทำครั้งแรกนะเนี่ย แต่คือลนไฟหลายแท้อ้าย พลาสติกลายเบิดแล้ว เดี๊ยวผมจะลองมั่งครับ ตอนนี้กะลังหาร้านซื้ออุปกรณ์อยู่ครับ:cool:

15. Norragate

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 35 คน ( เป็นสมาชิก 10 คน และ บุคคลทั่วไป 25 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Norragate, kang_som, pp2, ลับแล, ภณนาวิน, ลูกลพ.เขาสาริกา, nuttalin, JOMKAMUNG, Bobcats

....................................................................................................................................

</TD></TR></TBODY></TABLE>โว้ววว.....ตาผมไม่ฝาดไปใช่มั้ยครับ...ว่า ณ ตอนนี้คนเยอะจัง.. ^__^

<SCRIPT type=text/javascript src="http://palungjit.org/clientscript/vbulletin_ajax_threadrate.js?v=384"></SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript> <!-- vB_AJAX_ThreadRate_Init('showthread_threadrate_form'); var threadid = 293134; //--> </SCRIPT>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2012
  16. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    งานนี้ไม่รู้ว่าใครจะพาใครไปก็ม่ายรู้ครับ กลับบ้านตัวเองที่สุรินทร์ยังต้องพึ่งแผนที่เลยอ้ายเอ้ย:cool:

17. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

คริๆๆๆ แวะเวียนมาทาง อิสานแจ้งข่าวบอกกล่าว สมาชิกใหม่บ้างเน้อๆๆๆ
    หากเป็นเขต สกลและไกล้เคียงอาจพอร่วมขบวนได้ๆๆๆๆๆๆๆ
    ที่ไปบ่อยและคุ้นเคยหน่อยมี
    หลวงปู่ บุญพิญ กตปุญโญ วัดป่าผาเทพนิมิตร
    หลวงปู่ จาม มหาปุญโญ วัดป่าบ้านห้วยทราย
    หลวงปู่ คำพันธ์ จัทโทปมาจารย์ วัดศรีเวินชัย
    หลวงปู่ อว้าน เขมโก วัดป่านาคนิมิต
    หลวงปู่ สุธรรรม สุธรรมโม วัดป่าหนองไผ่
    หลวงปู่ อ้ม สุกาโม วัดป่า ภูผาผึ้ง

และที่วิวสวยๆก้อมี วัดถ้ำเจ้าผู้ข้า วัดป่าท่าวังหิน วัดป่าถ้ำโพรง วัดป่าถ้ำมะค่า
    วัดป่าถ้ำขาม วัดป่า อุดมสสมพร วัดดอยธรรมเจฏีด์

แต่ถ้าจะไปทั้งหมดนี้ ต้องใช้เวลาสองวัน ถ้าวันเดียวถ้าบริหารเวลาก้อได้ครึ่งนึง ถ้าไม่สะดวกนอนวัด ก้อสามารถนอน รีสอดรายทางได้ราคาถูก คริๆๆๆ ถ้านอนวัดป่าหนองไผ่ จะได้ฟังเทสนาอย่างจุใจเพราะพระอาจารย์ สุธรรมท่านพาทำวัดนั่งสมาธิประมาณวันละสองชั่วโมง
    ก่อนแยกย้ายกลับกุฏิที่พัก (ถ้าจะพักที่นี่พอเป็นธุระให้ได้)

18. Norragate

ครับพี่รุ่งงงงงงงงงงงง.....ผมเองก็คิดเช่นเดียวกับพี่รุ่งอ่ะครับ...อย่างน้อยๆก็สามารถใช้วิชานี้หาเลี้ยงชีพในช่วงสูงอายุของเราได้อ่ะครับ...^___^

55555 ใช่แล้วครับพี่พลศิริ....นี่คือหลักฐานของฝีมือการทำครั้งแรกครับ...
    โดยเฉพาะการหยอดน้ำยาสมานพลาสติกเนี๊ย...เป็นฟองอากาศเพี๊ยบบบบบบเลย 5555 ^__^
    แต่องค์นี้ถือเป็นองค์ครูองค์แรก...ผมก็จะนำมาแขวนทั้งแบบไม่สวยๆนี้ล่ะครับ อิอิ ^____^

19. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

...สายอิสานเน้อๆๆๆๆ...นิดๆหน่อยๆ...บ่อได้เก็บหลายคือเพิ่น...

........... ฤาษีทางอิสานๆๆๆๆๆ ..........

ขุนแผนหลวงปู่โส ปัดทองเอง เลยไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่

เหรียญ สามอาจารย์ ออกวัดป่าสุธาวาส ท่านหลวงปู่แหวนอธิฐานจิตร
    ที่ดอยแม่ปั่งแต่นำลงมาแจกงานครบรอบหลวงปู่มั่น

และเหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ภูพาน ( พระ อุปครุตเวไตรโลกนาถ )

ของเก่ามาเล่าใหม่อีกรอบ อีกนิดหน่อยตามประสาผู้บ่าวไทบ้าน
    ล็อกเกตรุ่นแรกหลวงปู่ผ่าน และ หลวงปู่บุญหนา สององค์หันหลังประกบกันตรองกลางประจุ คำหมากเกษาและจีวรเพื่อให้แน่นจะได้ไม่ขยับเพราะงบน้อยต้องประหยัดกรอบ อิอิ

และหลวงปู่สี หลังคำหมากและรูปถ่าย

20. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ในวันเสาร์นี้ ผมขอน้อมถวายสิ่งอันเป็นมงคลของวัดเขาบางทราย จ.ชลบุรี ซึ่งเป็นของหวงของผม แด่ หลวงปู่ท่านเจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ จ.อ่างทอง เพื่อให้ท่านนำไปสร้างพระและวัตถุมงคลสืบอายุพระพุทธศาสนาและสืบสานพุทธาคมจากปฐมต้นวงศ์ครูบาอาจารย์เดียวกัน คือ (พระภิกษุพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวและหลวงพ่อเฒ่าอิ่ม วัดศีลขันธาราม) ครับ

1 พระสมเด็จรุ่นแรกของพระครูชล หรือหลวงปู่พระครูชลโธปมคุณ (ปุ่น) วัดเขาบางทราย เลขาสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (เจริญ) ตอนให้ผมท่านบอกว่าสร้างมา 50 กว่าปีแล้ว เป็นพระเครื่องรุ่นแรกของท่าน มีผงครูบาอาจารย์วัดเขาบางทรายเป็นมวลสารหลัก คือ เจ้าคุณเฒ่าพระชลโธปมคุณมุนี (พุฒ) ,สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์(เจริญ),เจ้าคุณเขมทัสสี (เอี่ยม) และตัวท่าน

2 น้ำมนต์ 100 ปีวัดเขาบางทราย ตั้งแต่รุ่นเจ้าคุณเฒ่า,สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์(เจริญ),เจ้าคุณเขมทัสสี และของพระครูชลแบบหัวเชื้อ

นำรูปมาลงให้ทุกท่านได้อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ