พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปกราบท่านดูซิครับคุณพลฯ แล้วจะเห็นท่านพูดถึงอาการอาพาธของท่านเป็นเรื่องตลกครับ:cool:แต่ท่านก็รอบครอบครับเตรียมสั่งเสียไว้กับหลานท่านรวมทั้งเงินที่จะจัดงานไว้เรียบร้อยแล้ว เนื่องจากท่านเห็นสหธรรมิกของท่านหลายรูปเมื่อถึงคราวละสังขารแล้วมักมีปัญหา:'(

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    ช่วงนี้ ภัย พิบัติ เกิดขึ้นมากมาย หลายอย่างทั้ง น้ำ ดิน ไฟ ลม ใครเจอจังๆอาจตายฟรี ได้โดยง่าย ถึงตอนนั้นอยากทำบุญสร้าง ทานก็ จบแล้วครับ หมดสิทธิ์
    ถึงคิดก็ไม่มีโอกาสได้ทำแล้วครับ

ยิ่งมาเห็น ข่าวต่างๆรวมทั้งพ่อแม่ครูบาอาจาร์ย พระที่สำคัญท่านก็เตือนมาถึงว่าให้เตรียมตัวรับภัยพิบัติได้เลยครับ ใครยังไม่เคยทำบุญก็รีบทำเสีย...เลือกบุญใหญ่ๆหน่อยนะครับ จะได้เป็นบุญขนาดใหญจะทำให้กรรมตามเราได้ช้าลงครับ

เอาไงเอาก้นครับ ว่าไงว่าตามกันครับ พี่เอาด้วย เดี๋ยวจะโอนร่วมบุญด้วยครับ
    น้อง หนุ่ย

จะได้ รีบทำบุญ เดี๋ยวจะตายไปเสีย ก่อน อดทำพอดี:cool:
    ใครอ่านเจอจะร่วมสร้างบุญกันก็เชิญ นะครับ 5บาท 10บาท 20บาทได้ทั้งนั้นครับ ไม่ต้องอายกันครับ เงินเราหามาลำบาก ครับ
    ใครจะร่วมทำบุญ ก็อย่าให้เรา และครอบครัวลำบากนะครับ ไม่ดีครับ
    ส่วนใครเห็นไม่ชอบใจ ไม่อยากทำก็อ่านเลยไปนะครับ ไม่ว่ากันครับ
    เข้าใจครับ ตอนนี้ แต่ละคนก็แย่ๆกันทั้งนั้น ครับ เข้าใจครับ

3. อั๋นวัดสาม

อนุโมทนาครับเป็นความคิดริเริ่มที่ดีมากครับ:cool:สานสัมพันธ์สมาชิกในกระทู้ครับ

4. rungaran

พี่โอน เงินไป 1000บาท ทางมือถือ 15.58 9/1/55
    อนุโมทนาบุญกันนะครับ ทุกๆคน

5. rungaran

พี่ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ทุกๆคน เอิ้ก เอิ้ก:cool:
    เร็วกันจังเลยครับ ตามไม่ทันเลย :':)'(

6. rungaran

ขอแค่ นี้ หละ ครับ ขอแค่ มีคนเข้าใจ พวกเราว่ากำลังทำอะไรกันอยู่
    เป็นบุญ หรือ เป็นบาป
    ขอบคุณ ครับ คุณ อั๋น แหะ(k):cool:

7. rungaran

คุณ อั๋น ครับ ตาของพระอาจาร์ยท่าน เป็นโรค ที่รักษาไม่หายจริงๆหรือครับ

8. อั๋นวัดสาม

ผมก็ไม่แน่ใจครับ แต่หลวงปุ่ท่านเล่าให้ฟังอย่างนั้นครับ:cool:

9. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อ"ทำงานไม่รุ่ง" จะแก้เคล็ดได้ อย่างไร???

ติดตาม...และตามติดวันพรุ่งนี้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33.3 KB
      เปิดดู:
      17
  10. ลับแล

;k06น้องนวลเจ้า
    ปี้ลับแลบ่ได้เบิ่ง"บายศรี"น้องนวลเล้ย ติดธุระปะปังอยู่ พอน้องนวลทักว่า"ปี้ลับแล"งามแต๊ๆ ปี้ลับแลเลยรีบเข้ามาดูทันทีเลยเน้อ
    :z11 โอ้โห....น้องนวล ปี้ลับแลเป็นคนชอบสีเขียวๆอยู่แล่ว พอเห็นบายศรีของน้องนวล ใจเหมือนจะขาดเลยเน้อ
    อันหยัง......งามขนาดเลย???
    :z13 แต่น้องนวลนี่ก็เหลื้อเกิน ซนหลายๆเน้อ ดูในรูปมืดตึ๊ดตื๋อ ดึ๊กดื่นขนาดนั่นแล้ว ยังจะไปนั่งทำบายศรีฯสู่ขวัญอยู่อีก
    catt19 ยังไงๆก็อย่าลืมเรียก"ขวัญ"ตนเองกลับบ้านบ้างเน้อ...ปี้ลับแลเป็นห่วง

11. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    เป็นผมนะพี่ หางานใหม่ทำไปแระครับ:'(

12. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spiritoak [​IMG]
    น้ารุ่งครับไปงานบุญคราวนี้โชคดีกันแหละ เหอะๆ เดียวมี ปาเจโร มาจอดรับถึงหน้าบ้านเลย
    แหะๆๆๆ:cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณ ครับที่เมตตา
    สาธุ .....บุญใหญ่มารออยู่ ช่วงนี้ ภัยวิบัติเยอะมากต้องรีบ
    สร้างกำแพงบุญให้ใหญ่อภิมหาใหญ่ครับ เอาไว้สู้กรรม ครับ เจ้าโอ๊ค เอิ้ก เอิ้ก<!-- google_ad_section_end -->

หลานโอ๊ค..น้าว่า ...รถบรรทุกเทลเลอร์พ่วง 18 ล้อ ไม่พอ
    ..ต้องสัก 30 ล้อ น่าจะพอนะ ..ที่จะบรรทุก กรุ..ของท่านพี่รุ่ง
    (คริคริ..ไม่แน่ใจว่า 30 ล้อ ..ถูกต้องรึป่าว รึว่า มันต้องมากกว่านี้..จำมะได้แล้ว)

13. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุด้วยครับพี่รุ่ง

ยอดรวมกองบุญแก้วมณีธรรมขณะนี้ 4608บาท ครับ

14. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

จะพกอะไรกันไปก็บอกๆกันหน่อยนะครับ แต่ละคนมีดีมีแปลกๆกันทั้งนั้นเดี๋ยวไปตีกันในรถครับ:boo::boo:

15. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปร่วมบุญหล่อพระถวายวัดนาอุดมครับกระผม...:VO

ปล.แต่ของคุณพลศิริยังไม่ได้ส่งให้นะครับ รอกลับบ้านไปจัดก่อนครับ

ว่าจะส่งพระเล็กๆน่ารักๆไปฝากหลานสาวด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2012
  16. puedpunon

กลับวันที่ ๒๐ ครับพี่รุ้ง มีอะไรให้รับใช้หรือไม่ครับ yimm

17. puedpunon

ยินดีครับพี่รุ่ง...คณะนี้เค้าตั้งใจทำถวายครูบาอาจารย์ ต้องสนับสนุนครับผม:cool:

18. ลับแล

น้องพลศิริเจ้า
    หางานใหม่นะง่ายหรอกเด้อ แต่บางคนเขามี"กิ๊ก"ใหม่ในงาน"เก่า" จะให้ทำอันหยังละเด้อ???

19. KonDernTaang@ตากลม

KonDernTaang@ตากลม เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bobcats [​IMG]
    จากการที่ได้ปรึกษากันในหมู่สมาชิกกระทู้ "พบปะพูดคุยประสาเพื่อนพ้องน้องพี่แบบกันเอง" โดยมีพี่เสือtigerk-007 พี่รุ่งอรัญ พี่หนู@ตากลม น้าหมู และพี่ๆน้องๆอีกหลายท่าน ได้ข้อสรุปในการร่วมกันจัดตั้งกองบุญขึ้นมาชื่อว่า "กองบุญแก้วมณีธรรม" เพื่อร่วมกันทำบุญในบวรพุทธศาสนา โดยกองทุนนี้เปิดกว้างให้ทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาเป็นประจำหรือท่านที่หลงเข้ามาในกระทู้นี้ได้มีโอกาสร่วมทำบุญ หรือร่วมอนุโมทนาด้วย

กิจกรรมแรกอย่างเป็นทางการของกองบุญแก้วมณีธรรมนี้คือการเดินทางไปถวายพระธาตุทรายเงินทรายทอง ผ้าไตรจีวร และสังฆทานเครื่องมือช่างต่างๆ รวม๓ชุด ณ วัดน้อยชมภู่ สุพรรณบุรี(หลวงปู่นาม) วัดปลดสัตว์ อ่างทอง(ท่านเจ้าคุณทอง) วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา(ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม) และถวายปัจจัยบูรณะพระใหญ่วัดม่วง จังหวัดอ่างทองที่ชำรุดเนื่องจากนำ้ท่วม

โดยกำหนดการเดินทางในวันเสาร์ที่๒๑มกราคมนี้ รายละเอียดการเดินทางและรายนามผู้ร่วมเดินทางจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ท่านใดต้องการร่วมบุญขอเชิญโอนปัจจัยเข้ามาได้ที่หมายเลขบัญชี
    387-1-23399-9 ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาถนนบรมราชชนนี
    ชื่อบัญชี นาย สิรภูมิ ฉวีสุข

หมายเหตุ ที่ต้องใช้ชื่อของผมเป็นเจ้าของบัญชี ก็เพราะการเปิดบัญชีกองทุนต้องให้กรรมการกองทุนร่างหนังสือและร่วมเซ็นหนังสือสัญญามอบฉันทะในการทำธุรกรรม ซึ่งถ้าจะทำหนังสือนี้ ปีหน้าก็ไม่เสร็จรับรองได้ ผมจึงรับหน้าเสื่อเปิดบัญชีในชื่อผมเองซึ่งผมจะแจกแจงบัญชีการใช้จ่ายและรายชื่อผู้ที่โอนเข้ามาอย่างละเอียดและโปร่งใสลงในกระทู้นี้ และในบล็อกที่ผมจะสร้างขึ้นมาเพื่อเก็บข้อมูลและแจ้งข่าวสารของกองบุญ ถ้าท่านใดมีข้อเสนอแนะหรือคำถามขอเชิญPMมาคุยกับผมได้ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ช่วงนี้ ภัย พิบัติ เกิดขึ้นมากมาย หลายอย่างทั้ง น้ำ ดิน ไฟ ลม ใครเจอจังๆอาจตายฟรี ได้โดยง่าย ถึงตอนนั้นอยากทำบุญสร้าง ทานก็ จบแล้วครับ หมดสิทธิ์
    ถึงคิดก็ไม่มีโอกาสได้ทำแล้วครับ

ยิ่งมาเห็น ข่าวต่างๆรวมทั้งพ่อแม่ครูบาอาจาร์ย พระที่สำคัญท่านก็เตือนมาถึงว่าให้เตรียมตัวรับภัยพิบัติได้เลยครับ ใครยังไม่เคยทำบุญก็รีบทำเสีย...เลือกบุญใหญ่ๆหน่อยนะครับ จะได้เป็นบุญขนาดใหญจะทำให้กรรมตามเราได้ช้าลงครับ

เอาไงเอาก้นครับ ว่าไงว่าตามกันครับ พี่เอาด้วย เดี๋ยวจะโอนร่วมบุญด้วยครับ
    น้อง หนุ่ย

จะได้ รีบทำบุญ เดี๋ยวจะตายไปเสีย ก่อน อดทำพอดี:cool:
    ใครอ่านเจอจะร่วมสร้างบุญกันก็เชิญ นะครับ 5บาท 10บาท 20บาทได้ทั้งนั้นครับ ไม่ต้องอายกันครับ เงินเราหามาลำบาก ครับ
    ใครจะร่วมทำบุญ ก็อย่าให้เรา และครอบครัวลำบากนะครับ ไม่ดีครับ
    ส่วนใครเห็นไม่ชอบใจ ไม่อยากทำก็อ่านเลยไปนะครับ ไม่ว่ากันครับ
    เข้าใจครับ ตอนนี้ แต่ละคนก็แย่ๆกันทั้งนั้น ครับ เข้าใจครับ<!-- google_ad_section_end -->

กองบุญแก้้วมณีธรรม<!-- google_ad_section_end -->

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->วันนี้ผมได้ไปเปิดบัญชีกองทุนแก้วมณีธรรม โดยมีปัจจัยเริ่มแรกดังนี้ครับ

คุณBobcat และครอบครัว จำนวน 1608 บาท

คุณ ภณนาวิน 1000บาท

คุณ ก้อย 1000บาท

รวมเงินในบัญชีของกองบุญแก้วมณีธรรมในขณะนี้ 3608 บาทครับ

พี่รุ่ง...
    พี่โอน เงินไป 1000บาท ทางมือถือ 15.58 9/1/55
    อนุโมทนาบุญกันนะครับ ทุกๆคน<!-- google_ad_section_end -->

..........................................................................(good)
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ
    ..ตามศรัทธา..ตามกำลัง นะครับ.

หนุ่ย..พี่ ทำบุญในนาม
    อภินพ จาดบรรเทิง + พิชญาภา ปะตาชาลี + ด.ช.ก่อพุฒิ จาดบรรเทิง ...1,000.01 บาท ...โอน วันนี้ 9/1/55 16.49 น.
    (มีเศษสตางค์ .01 ไว้ เพื่อการตรวจเช็ค...ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2012
  20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดียามเย็นครับทุกๆท่าน ^_________^

เย็นนี้ทานอะไรกันครับ...สำหรับผมน้ำพริกกะปิ กับปลาเค็มทอดครับ ^^

ขนาดไฟล์:
      203 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      30