พบชายผู้มีองค์ใน สามารถดูกรรม และอดีตชาติให้คนอื่นได้

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 9 ธันวาคม 2008.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มาพบกันอีกแล้วครับ กับ "รักไร้พ่าย"

เมื่อวันก่อนได้มีเพื่อนสมาชิกเวบพลังจิตคนหนึ่ง
    ได้โทรมาหาผม
    เธอได้บอกผมว่าได้พบชายคนหนึ่งมีญาณทางในสามารถดูกรรม ดูอดีตชาติของคนได้
    จึงแนะนำให้ผมติดต่อชายผู้นั้นดู

ผมจึงตัดสินใจลองไปคุยชายผู้นั้น

ผมได้คุยกับเขาผ่านทาง เอ็ม ได้รายละเอียดว่า
    ชายผู้นี้ ชื่อคุณ "โน๊ด" เป็นชายวัยกลางคน
    เป็นอาจารย์สอนหนังสือที่มหาลัยแห่งหนึ่ง

นอกจากนี้เขายังเป็นนักดนตรี เล่นกีตาร์คลาสิก ( เล่นเหมือนผมเลย )
    และเล่นคอนเสริต์ยังที่ต่างๆทั้งใน และต่างประเทศ
    และนอกจากนี้ เขายังมีโรงานของเขาเอง ซึ่งเขาค่อนข้างมีฐานะ
    และมีสถานภาพทางสังคมที่ดีเลย

เขาเล่าว่าเมื่อประมาณ 2 เดือนก่อน เขาได้เกิดสิ่งแปลกๆเกิดขึ้นกับตัวเขา
    เขาได้เห็นอะไรที่คนธรรมดาทั่วไปไม่เห็น
    ซึ่งเรียกว่าเป็น "ของเก่า" ที่เขาเคยบำเพ็ญมา

ทั้งๆที่ในชาตินี้เขาแทบไม่ได้สวดมนต์ ปฎิบัติธรรม หรือนั่งสมาธิเลย
    เขามีชีวิตเหมือนคนปรกติทั่วไป ไม่มีเค้าลางว่าจะมาทางนี้

แต่ ของเก่าที่เขาได้มา ช่วยเตือนให้เขารู้ว่า
    เขาอาจมีภาระกิจสักอย่างหนึ่งในชาตินี้และอาจใกล้จะถึงเวลาของเขาแล้ว

เริ่มแรกเขาได้เริ่มดูกรรมให้กับคนใกล้ตัว เช่นเพื่อน และแฟนของเขา
    ซึ่งคนเหล่านั้นก็ยืนยันถึงความแม่นยำ

และเขาได้ดูไปถึงอดีตชาติของแต่ละคนได้
    โดยเขาบอกว่า เพียงแค่กำหนดจิตก็จะเห็นเป็นภาพขึ้นมา

ครั้งหนึ่งมีคนป่วยมาหาเขา และเขาได้เขียนใบจ่ายยา
    ให้คนป่วยนั้นไปจัดหาซื้อยานั้นมาทานแล้วก็หายป่วยได้
    ทั้งๆที่เขาไม่มีความรู้เรื่องยาเลย เขาก็แปลกใจเหมือนกัน

เมื่อเขารู้ว่าตัวเองมีสามารถจากของเก่าติดตัวมา และได้มีเทพคอย
    บอกเขาด้วยอีกทีหนึ่ง เขาจึงคิดอยากจะช่วยเหลือคนที่มี
    ความทุกข์และหาทางออกชีวิตไม่ได้

ผมจึงขอให้เขาช่วยดูให้ผมโดยดูผ่าน เอ็ม เขาก็ทำนายอดีตชาติ
    ของผมและเล่าเรื่องราวในอดีตชาติให้ผมฟัง เป็นฉากๆเลย
    ซึ่งผมไม่สามารถบอกได้ว่าจริงหรือไม่ เพราะเป็นอดีตชาติ

และผมก็ขอให้เขาดูชีวิตของผมในชาตินี้
    เพื่อที่ผมจะได้รู้ว่าเขาดูได้ตรงหรือไม่ แต่เขาขอดูรูปถ่ายผม
    แต่เผอิญผมไม่ค่อยชอบถ่ายรูปจึงไม่มีรูปขึ้นเอ็ม

เขาบอกว่าถ้าไม่มีรูป เขาจะเห็นแบบลางๆ ไม่ค่อยชัด
    แต่ถ้าเห็นรูปหรือเห็นตัวจริง เขาดูได้แบบชัดเจนกว่านี้มาก

เขาก็ทำนาย 60 ถึง 70 เปอร์เซ็นต์ที่ตรงเลย
    เขาบอกว่าบางทีจะมีครูของเขามาคอยกระซิบด้วย
    ผมก็ถามว่าครูของเขาคือใคร
    ตอนแรกเขาก็ไม่ได้บอกผม เหมือนว่ายังลังเลใจอยู่ว่าจะบอกดีไหม

เมื่อผมถามว่าผมควรทำอาชีพเกี่ยวกับอะไร เขาบอกว่า
    ครูของเขากระซิบบอกว่า "กระดาษ" เท่านั้นผมอึ้งไปเลย
    ผมคิดว่าครูของเขารู้จริงเลย

เมื่อผมถามถึงครูของเขาอีกครั้งหนึ่ง ในที่สุดเขาก็เปิดเผยให้ผมรู้
    ทำให้ผมยิ่งอึ้งมากกว่าเดิม

เพราะครูของเขาก็คือ

"หนุมาน"

ผมถามเขาเพื่อขอคำยืนยันว่า หนุมานจริงๆเหรอ
    หนุมานมีตัวตนจริงหรือนี่ หนุมานที่เป็นลิงในเรื่องรามเกียรติ์

เขาก็ยืนยันกับผมทุกครั้งว่า เป็นหนุมาน จริงๆ

หลังจากความอึ้งและทึ่งของผมได้ทุเลาลง
    ผมจึงอยากเจอตัวคุณโน๊ต เพื่อจะได้พูดคุยในรายละเอียดมากขึ้น

แต่คุณโน๊ด เขาต้องตระเวณไปเล่นคอนเสริต์ตาม
    ต่างจังหวัดจึงไม่ค่อยมีเวลา

ผมจึงได้แต่ติดต่อกับเขาผ่านทางเอ็มเรื่อยมา

แล้วเขาก็รู้ว่าผมดูดวงคนอื่นได้ด้วย และบอกวิชาหมอดูที่ผมเรียนมาด้วย

คุณโน๊ดเขามีปณิธานที่จะช่วยเหลือคน โดยเฉพาะเรื่องบอกทาง
    แก้ไขกรรมที่เกิดจากเจ้ากรรมนายเวร หรือ เกิดจากวิบากรรมที่เคยทำมา

ผมคิดว่า เรื่องของคุณโน๊ดจะคล้ายกับของ
    ซัน และ อ จตุพรเลย

ผมได้เล่าเรื่องของซันและ อ จตุพร ให้คุณโน๊ดฟัง
    ซึ่งเขาก็รู้เรื่องราวของซันผ่านทางญาณของเขา
    แต่เรื่องทางโลกของซันหรือของ อ จตุพร เขาไม่ค่อยรู้มากนัก

เขาบอกว่า เขาปารถนาที่จะช่วยคนให้พ้นทุกข์โดยไม่ได้หวังผลตอบแทน
    เป็นเงินทองอะไร

แต่เขาก็กังวลเหมือนกันว่า เมื่อเขาเป็นที่รู้จักของสังคม
    เหมือน ซัน หรือ อ จตุพร เกรงว่าจะส่งผลกระทบกับวิถีชีวิตของเขาที่เป็นอยู่
    เพราะทุกวันนี้เขาก็มีความสุขกับชีวิต เป็นอาจารย์สอนหนังสือ
    ได้เล่นดนตรีตามความฝันของเขา มีธุรกิจโรงงานที่มั่นคง
    และมีคนรักที่ดี เขาแทบจะพร้อมทุกอย่างแล้ว

หากเขาหันมาด้านนี้ ซึ่งศาสตร์ด้านนี้เหมือนดาบสองคม มีทั้งคนยอมรับ
    และต่อต้าน เพราะไม่สามารถพิสูจน์ด้วยหลักวิทยาศาตร์ได้
    หากคนที่ต่อต้านเขามีมาก อาจกระทบต่อสถานภาพทางสังคม
    ด้วยดีกรีความเป็นอาจารย์สอนหนังสือ และกระทบถึงจิตใจเขาด้วย

เพราะถึงอย่างไรเขาก็เป็นปุถุชนคนธรรมดา

ตอนแรกผมก็ปรึกษาเรื่องนี้กับเขา และตอนนี้ยังหาข้อสรุปไม่ได้ว่า
    เขาจะเดินทางนี้เต็มตัวหรือไม่

แต่ใจเขานั้นอยากจะช่วยคนจริงๆ

ผมได้ขออนุญาติคุณโน๊ดนำเรื่องราวของเขามาเปิดเผย
    ซึ่งเขาก็อนุญาติแล้ว

และผมก็อยากเห็นเขาได้ช่วยเหลือคนอื่นตามเจตนารมณ์
    และอยากเห็นคนที่มีความทุกข์ด้วยวิบากรรมหรือเจ้ากรรมนายเวร
    ได้พ้นทุกข์นั้นด้วย

ใครที่อยากติดต่อกับทางคุณโน๊ด เริ่มแรกนั้นขอให้ติดต่อกันทาง
    อีเมลล์ก่อนนะครับ หากเขาสะดวก เขาจะติดต่อกลับมาเอง
    แล้วจะดูผ่าน เอ็มกันก่อนก็ได้

ที่สำคัญไม่เสียค่าใช้จ่ายนะครับ

ตอนนี้เขาก็เพิ่งได้ ของเก่ามา ประมาณ 2 เดือน
    เขายังไม่เป็นที่รู้จักของผู้คนมากนัก
    เชื่อว่าอาจไม่ต้องรอคิวนานมาก

ผมก็เชื่ออีกว่า ทีผมโพสกระทู้นี้ ย่อมมีทั้งคนเห็นด้วยและต่อต้านซึ่ง
    เป็นเรื่องปรกติ เหมือนที่แล้วๆมา
    แค่ผมอยากแนะนำให้คนที่เดือดร้อนใจจริงๆได้มีทางออก
    แต่จะตรงหรือแม่นหรือไม่ ท่านจะรู้เอง ซึ่งผมการันตีไม่ได้
    เพราะผมก็ดูกับเขาผ่านเอ็มแบบไม่มีรูปถ่าย จึงไม่อาจสรุปชัดเจนได้

นี่คือเว็บ คุณโน๊ดนะครับ เข้าไปลงขื่อตรวจกรรมได้เลย
    http://forums.212cafe.com/nutavut/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  2. hs5wfw

hs5wfw สมาชิก

อยากขอความช่วยเหลือค่ะ hs5wfw@hotmail.com

3. รักไร้พ่าย

ต้องขออภัยทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง

ผมขอตั้งกระทู้นี้ขึ้นใหม่ครับ เพราะมีคนแจ้งมาว่ากระทู้ก่อนหน้านี้ ไม่เกี่ยวกับประเด็น
    ที่ผมได้โพสไว้มีเยอะมาก และมีการพาดพิงถึงบุคคลอื่นด้วย

จึงขอรบกวนให้ท่านที่เคยโพส ลงอีเมลล์อยากคุยกับคุณโน๊ด กรุณา
    โพสใหม่อีกครั้งในนี้ด้วยนะครับ

และกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับประเด็นที่ผมโพสไว้ กรุณาอย่ามาโพสในกระทู้นี้เลยครับ
    อยากให้คนที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ครับ

ขอบคุณ

4. รักไร้พ่าย

ล่าสุดผมได้ คุยกับคุณโน๊ดมาแล้วครับ

เขายินดีจะช่วยเหลือผู้ที่กำลัลมีทุกข์นะครับ
    ซึ่งเขาจะดูกรรมผ่าน เอ็มให้ กับคนที่ฝากเมลล์ไว้ในกระทู้นี้

ซึ่งเวลาที่เขาสะดวก ก็คือ ประมาณ 11.30 ถึง บ่าย โมง ทุกวัน
    ส่วนเวลาอื่นนั้นก็ดูได้ แต่อาจไม่ต่อเนื่องได้เพราะ เขาต้องทำงานอื่นด้วยครับ

ส่วนเรื่องเทพหนุมาน ที่เป็นครูของเขานั้น เขาก็ยืนยันมาล่าสุดว่า มีตัวตนจริงๆ
    หนุมานท่านเป็นเทวดาองค์หนึ่งบนสวรรค์ท่านก็ปารถนาที่จะสร้างบารมีให้ยิ่งๆขึ้นด้วย
    จึงได้มาช่วยเหลือคนที่มีทุกข์ในโลกนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2008
  5. numtan40

numtan40 สมาชิกใหม่

19 กรกฎาคม 2008
  6. gan1859

gan1859 สมาชิกใหม่

7. kasame

kasame สมาชิก

8. พัฒนา04

พัฒนา04 Active Member

9. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
  10. Hafnarfjordur

Hafnarfjordur สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2008
    อืม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2008
  11. atisarun

atisarun สมาชิกใหม่

12. โอวาทปาติโมกข์

โอวาทปาติโมกข์ สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2007
  13. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
  14. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ขอความกรุณานะคะ ต้องการความช่วยเหลืออย่างมากค่ะ rapwc_2006@hotmail.com ขอบพระคุณค่ะ

15. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ผมมีเวรกรรมผูกพันธ์กับคนกลุ่มหนึ่งมานานมากแล้ว (เข้าใจว่าอย่างนั้น)
    แก้เท่าไหร่ก็ไม่ขาดสักที ตอนนี้ก็ผ่านช่วงแห่งความลำบากมาได้อีกครั้ง
    ถ้าเป็นไปได้อยากจะแก้ให้มันจบๆไปเสียที จึงมาลง E-Mail เอาไว้ คือ
    cyber_dragonet@yahoo.com เพื่อจะได้รับคำปรึกษาหรือหนทางแก้ไขครับ

16. peerapmo

peerapmo Active Member

30 สิงหาคม 2008
    รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนครับ ประสบปัญหามาก pmungkorn@hotmail.com

17. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    ขอความกรุณาช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ อยากได้คำแนะนำดีๆ บางที่อะไรๆที่ไม่ดีอาจจะดีขึ้นได้ค่ะ โดยเฉพาะอยากรู้เรื่องอดีตชาติ อนาคต และวิญญาณที่เขามาวนเวียน ให้เห็นและดูแลช่วยเหลืออยู่นี้ คือใคร? noungnouch@yahoo.com
    ขอบคุณ จขกท มากๆค่ะ กับสารประโยชน์ดีๆที่นำมาเผยแพร่แก่เพื่อนมนุษย์ค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

18. jirawat_s

jirawat_s สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2008
  19. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

20. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    ท่านเจ้าของกระทู้ค่ะ หมายความว่า ใครที่ต้องการจะให้ท่านช่วยเหลือต้องติดต่อไปเองตามช่วงเวลาที่ได้ระบุไว้ใช่หรือไม่ค่ะ ตอนนี้มีเรื่องกังวลอย่างมาก ต้องการชี้แนะทางออกโดยด่วน จะติดต่อได้อย่างไรค่ะ /ขอบพระคุณค่ะ