พญาปลา

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ผู้มาใหม่, 22 สิงหาคม 2011.

1. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณต้องใจ
    เกิดอาทิตย์ถามค่ะ
    เรื่องสามี 11 สามีของคุณเป็นคนที่รักเดียวใจเดียวใจเดียวครับอย่าไประแวงเขาเลยครับยังไงเขาก็รักคุณคนเดียวครับแต่คุณเป็นคนค่อนข้างขี้บ่นลดการบ่นการด่าลงนิดหนึ่งครับครอบครัวจะได้เป็นสุขมากกว่านี้
    เรื่องบ้านที่อยู่ตอนนี้เลขที่115/546 เจ้าที่บ้านร้อนนะครับหาที่อยู๋หรือศาลพระภูมิให้ท่านหน่อยนะครับหรือถ้ามีอยู่แล้วให้ทำความสะอาดศาลบ่อยๆหน่อยนะครับเพราะรู้สึกว่ารกเหลือเกิน
    เรื่องโชคลาภ 77 เรื่องโชคลาภของคุณมักเป็นการเดินทางมากกว่าครับหรือไปเที่ยวในที่ต่างๆบ่อยๆเป็นโชคลาภในการเดินทางซะส่วนมากครับในการเสี่ยงโชคไม่มีนะครับ
    เรื่องกรรมหนักที่ทำไว้ 13 กรรมหนักของคุณคงจะหนีไม่พ้นเรื่องของมือที่สามครับที่อาจจะมาติดพันแฟนคุณอยู่ยากที่เขาจะอโหสิกรรมให้ครับ ทำบุญไปเขาก็ไม่รับครับเพราะแรงอาฆาตแรงเหลือเกิน
    เรื่องบุตร 83 เรื่องบุตรจะนำปัญหาต่างๆเข้ามาให้เรื่อยๆครับเพราะมันเป็นกรรมของคุณเองที่ก่อไว้มันกำลังแสดงผลให้เห็นครับ
    ผมแนะนำให้ถวายผ้ามหาบังสกุลครับเรื่องต่างๆจะได้คลี่คลาย
    ทายกันเล่นๆนะครับถูกผิดไม่ว่ากันนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. ผู้มาใหม่

ถึงคุณ poonukrop
    เกิดวัน พุธ เวลา 04.20
    การเงิน 18 การเงินของคุณตอนนี้อยู่ในช่วงขาขึ้นหยิบจับอะไรมักเป็นเงินเป้นทองเจรจาการค้าขายมักประสบความสำเร็จครับ
    ความรัก 14 ความรักของคุณตอนนี้กำลังสดใสแต่แฟนคุณอาจจะเป้นคนที่อายุเยอะกว่าคุณด้วยนะครับรักกันดีคุณก้อรักเขามากทีเดียวครับ
    ครอบครัว 88<!-- google_ad_section_end --> ครอบครัวอยุุ่เย็นเป็นสุขผู้ใหญ่ในบ้านมีความเมตตาอบอุ่นดีครับ

3. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ
    -ขอภาวนาใหเรื่องดีดี เป็นเรื่องจริงนะคะ ^___^
    -ส่วนเรื่องสุขภาพ ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดีค่ะ ไม่ได้เป็นโรคร้ายแรงอะไร แต่ไม่สบายทุกวัน เช่น เจ็บคอ 3 วัน พอหาย ปวดท้องต่ออีก 5 วัน จากนั้น เป็นตะคริว ไม่งั้นก็ไมเกรน และ อื่นๆๆๆ เป็นทุกวันเลยค่ะ ไม่มีวันไหนที่สุขภาพดี
    - การเงิน จริงๆแล้ว ทำงานนอกบ้านค่ะ หาเงินกับแฟน 2 คน รายได้หลักของครอบครัวมาจากตัวเองค่ะ แฟนได้เงินน้อยกว่า

4. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    เกิดวันอาทิตย์
    69การเงิน
    89ครอบครัว
    78สุขภาพ
    ุ67โชคลาภ
    96 สามี
    ขอขอบคุณมากนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  5. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    เกิดวันอังคาร
    07 ด้านความรัก
    ึ99 ด้านการเรียน
    27 ด้านการเงิน
    79 ด้านสุขภาพ

ขอบคุณค่ะ :D

6. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    รบกวนด้วยค่ะ

วัน จันทร์

การงาน 59
    การเงิน 73
    ความรัก 48
    อุบัติเหตุ 13

7. รุ่งเช้า

รุ่งเช้า สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2011
    รบกวนทีนะคะ
    เกิดวันพฤหัสบดี
    87 การงาน
    22 ครอบครัว
    9 สิ่งที่ต้องทำ
    20 สามี

8. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยคนค่ะ

วันอาทิตย์

44 ครอบครัว ถามรวม เลยค่ะ สามี และลูกค่ะ
    99 สอบถามเกี่ยวกับการเงิน หนี้สิน "เมื่อไหร่จะรวยค่ะ"
    27 โชคลาภ วาสนา

ขอบคุณค่ะ

9. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    หุหุ มีท่านผู้รู้คนใหม่มาเยือน ไม่ได้เข้าห้องซะนาน รบกวนด้วยครับ

60 การงาน
    88 ความรัก
    40 การเงิน
    69 ข้อควรระวัง
    24 สุขภาพ

10. aumking

aumking เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมแวะมาทักทายบ้างครับ
    69 ความรัก
    08 การเรียน
    45 ค้าขาย
    70 สุขภาพ
    03 ควรระวัง

11. gayraygayray

gayraygayray Active Member

17 สิงหาคม 2009
    เกิดวันจันทร์เช้าตรู่ครับ

59=เนื้อคู่ความรักจักมีบ้างไหม
    98=การงานหน้าที่จักดีจักร้าย
    58=อนาคตอันใกล้เป็นอย่างไรหนอ
    54=อดีตเก่ากรรมหนักจักต้องแก้

รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณจากใจ พระธรรมรักษา,..ครับ...

12. นู๋มังคุด

นู๋มังคุด สมาชิกใหม่

ขออนุญาติถามบ้างนะค่ะ
    39 อนาคต
    58 การงาน
    24 ความรัก
    13 อดีต
    ขอบคุณค่ะ

13. yo12

yo12 สมาชิกใหม่

ขออนุญาตมั่งคับ

ฮึ๊ยย!! เป็นไปได้ !!

ขออนุญาตมั่งคับ

1 อนาคต 95
    2 คู่รัก 92
    3 การงาน 94
    4 สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง 99
    5 ความร่ำรวย 14

14. yo12

yo12 สมาชิกใหม่

อ้อ ขอโทษทีคับ เกิดพุธกลางคืน

15. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ
    เกิดวันศุกร์ค่ะ
    14-การงาน
    15-การเงิน
    26-ความรัก
    56-อนาคต
    ขอบคุณค่ะ

16. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    อารายกัน แม่หมอแอบมาให้คนอื่นเช็กดวงด้วยเหรอ:boo:

17. ladycrying

ladycrying เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    แหมๆเค้าก็อยากรู้เหมือนกันนี่คะ ไม่ได้ลองแต่อยากรู้อะrabbit_scary

18. ผู้มาใหม่

ถุงคุณ lek435
    เกิดวันอังคาร
    1.การงาน = 89 การงานของคุณอยู่ในช่วงขาขึ้นครับทำอะไรไปก้อถูกตาต้องใจผู้ใหญ่ไปเสียทุกอย่าง น้ำขึ้นดวงขึ้นดีอยุ๋แล้วครับ
    2.อุปสรรคในชีวิต=35 อุปสรรคในชีวิตของคุณ คุณเป้นคนบ้างานไม่เบานะครับแต่ระวังปัญหาเรื่องมือที่สามที่จะเข้ามาในชีวิตของคุณนะครับ มันจะทำให้คุณอาจจะเสียรุ้เขานะครับ
    3.การเงิน=99 การเงินมาพร้อมกับการงานครับเหงื่อไม่ออกมืออย่าหวังว่าจะได้เงินครับ แต่ดีแล้วครับ เป็นคนใจบุญทีเดียวคครับ ยิ่งทำบุญยิ่งมีเงินการงานไหลราบรื่นคับ
    4.ครอบครัว=45<!-- google_ad_section_end --> ครอบครัวของคุณ ดีแล้วครับมีผู้สูงอายุคอยเป้นเสาหลักให้คุณจะได้มีความร่มเย็นเป็นสุข คุณเป้นคนที่ติดบ้านนะครับเนี่ยไปไหนก็มักคิดถึงบ้านประจำเลย

19. ผู้มาใหม่

ถึงคุณ Johh
    1. สุขภาพของแม่ครับ 07 สุขภาพตอนนี้ของท่านก้อทรงๆอยุ่คับไปหาหมอที่ไหนก็ไม่หายทั้งที่ไปมาหลายที่แล้วก็ตามหมอไหนดีหมอไหนเก่งไปหมด แต่ไม่หายครับ มันเปนโรคกรรมนะครับ ให้คุณแม่หมั่นทำสมาธิไหว้พระสวดมนต์แผ่กุศลให้เจ้ากรรมนายเวรเยอะๆนะครับ
    2. การเรียนครับ 88 การเรียนตอนนี้คุณก็เรียนเก่งอยุ่นะครับยังโชคดีหน่อยที่ได้ทุนเรียนไม่งั้นแย่เลยละครับเนี่ย เอาเป้นว่าสู้ๆนะครับเรียนจบได้เกรดดีแค่นี้คุณแม่ก็พอใจแล้วครับ
    3.ความรักครับ ผมเลือกถูกคนแล้ว??77 ความรักของคุณค่อนข้างเจ้าชู้ไม่เบานะครับไปไหนมักจะมีสัมพันธ์ใหม่ๆเกิดขึ้นครับ เอาน่าคนเสน่ห์แรงก็อย่างนี้ละครับ และคุณก็มักชอบเดินทางไปไหนไกลๆซะด้วยซิ เจอคนถูกใจก้อยังจะห้ามไม่ไหวเลย
    4.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ปรจำตัขครับ00 สิ่งศักดิ์สิทธิ์ของคุณดีอยู่แล้วครับท่านแจ่มใสสว่างมาก ใจดีมีเมตตา เวลาคุณไม่สบายใจท่านก็มักจะหาทางออกให้คุณจนได้ครับ อนุโมทนากับสิง่ที่คุ้มครองท่านอยุ่นะครับ
    5.ผมควรปฏิบัติ ทำบุญ ให้เหมาะหรือมีอะไรชี้แนะไหมครับ99 สิ่งที่คุณทำอยุ๋ทุกวันนี้ดีที่สุดแล้วครับหมั่นบำเพ็ญเพียรให้สม่ำเสมออย่าขาดนะครับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านคอยดูอยุ่ครับ แต่ยังดีที่จะทำอะไรที่ไม่ถูกต้องมักจะได้สติบ่อยๆครับ
    อนุโมทนาด้วยนะครับ

20. ผู้มาใหม่

เกิดวันอาทิตย์
    58 กำลังจะเริ่มทำธุรกิจขายผ้าไหมจะดีไหม ธุระกิจที่จะเริ่มทำดีครับขายผ้าดีแล่วครับเพราะคุณมักชอบอยุ่กับที่คอยรับเงินไม่ชอบไปไหนไกลๆหรือเดินทางบ่อย ธุระกิจขายของดีที่สุดครับ
    25 ความรัก ความรักของคุณมีความเข้าใจดีทุกอย่างครับมีปัญหาอะไรก็สามารถปรึกษาตกลงกันได้ครับเป็นเพื่อนคุ่คิดมิตรคู่ใจนะครับดีใจด้วยที่เจอคุ่
    55 การเงิน การเงินของคุณก้มีได้ไม่ขาดมือแต่ไม่ได้มีจนล้นมือครับสามารถบริหารจัดการได้พอสมควรครับ แต่จะมีอาจจะไม่มากครับไม่ขัดสนหรอกคับ
    95 ซื้อบ้านจะได้เมื่อไหร่ บอกได้เลยว่า อีก 3 ปีครับจะซื้อได้เพราะมีเงินก้อนหนึ่งตกมาให้อาจจะเป็นเพราะการขายทรัพย์สินหรือมรดกที่มีอยู่นะครับ
    19 อนาคตครอบครัว อนาคตคุณจะได้เอาญาติผู้ใหญ่มาดุแลเป็นเสาหลักของบ้านนะครับครอบครัวเป้นสุขเพราะคุณเองก็มีความสุขพอใจในสิ่งที่ตัวเองมีครับ