พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 1 กันยายน 2012.

1. Tatojang

Tatojang เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความนี้แล้วให้รู้สึกถึงคนที่รักกันทั้งสองคนที่ต้องพลัดพรากจากกัน และการรอคอยที่ไม่รู้จะนานแค่ไหน ที่ทั้งสองท่านนี้จะได้มาเจอกันอีกเศร้าจังค่ะ

2. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่วันที่ 18 หรอกค่ะ ^^
    อ๋ะ..อย่าบอกนะว่า สองสาวนี้เกิดวันที่ 18 น่ะ อิอิ ^^

3. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เธอร้องไห้อย่างมากมาย แต่ก็ยังค้นหา ศพต่อไป มีเจ้าที่ที่นั่นได้ช่วยกันงมหา

ไม่เจอเลยหายเงียบไป..เธอจึงตั้งจิตอธิษฐานวอนขอ กับนาคี ที่เป็นคู่รัก ของเพื่อนชาย

ขอให้เอาจิตวิญญานเค้าไปแต่ขอร่างกาย เค้ามาเพื่อมาบำเพ็ญกุศล..

การเจรจาร้องขอ กันอยู่นานแต่แล้วก็ปล่อยร่างของเพื่อนที่ลงไปช่วย

ให้มา....แต่อีกร่างหนึ่งยังคงหายไป จนปัจจุบันนี้ก็ยังไม่เจอ....

4. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความนี้นี่ยิ่งโหดร้ายต่อจิตใจมากมาย....

นราวดีถ้าจะไปกาญจนบุรีก็อย่าลืมคำเตือนของท่านประธานเน้อ

อ่านๆดูแล้วนาคาที่เมืองกาญ..นี่คงจะร้ายน่าดู....

แถมเขายังรอนราวดีอีกต่างหาก..............

5. jernnrej_JJ

jernnrej_JJ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    ใช่แล้วค้าาาา พี่มิก 18 ตุลา "ปีเถาะ"
    อิอิ กำลังคิดอะไรบางอย่างอยู่เลยถามไปนะคะ ^^

6. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    เรื่องการไหว้พระนอน นั้นต้องถามเจ้าตัวดูครับ ว่า น่าจะเป็นวัดไหนครับ
    ปัจุบันเคยไปสักการะหรือเปล่า ก็ไม่อาจ ทราบได้ครับ --

7. huten

จากเหตุการณ์ในครั้งนี้ทำให้ สโรบล ไม่กล้าไปที่เมืองกาญจน์อีกเลย

และสถานที่ที่เธออยากไป แต่มีเหตุไปไม่ถึงซักทีมี 2 ที่ คือ
    ถ้ำผาจม จ.สกลนคร และ พระธาตุพนม ....
    พระธาตุพนมเนี่ยคงเป็นเพราะวาระมิเอื้อมากกว่า

แต่สถานที่ต้องห้าม คือ กาญจนบุรี

จากการตายของเพื่อนในครั้งนี้..เธอยังคงเฝ้าติดตามเธอเรื่อยมา
    แต่ทุกครั้งยามไปหนองคายน้องจะมีการเชื้อเชิญมาทุกครั้ง

และจะได้รับการต้อนรับและดูแลอย่างดี
    แต่ก้อมิวายแอบกลัวคะ ....

และยังคงเฝ้าตามหาของ สองสิ่งที่เธอได้รับสื่อมา ...ให้ไปที่หนองคาย

8. mukmik

เห็นคุณ hastin บอกว่า มีองครักษ์คอยพิทักษ์เยอะ...คงไม่เป็นไรหรอกมั้งคะ
    หวังว่า...คุณ hastin คงไม่หลอกให้เราดีใจเล่นนะ (คิดแง่ดีไว้ก่อน มีชัยไปกว่าครึ่งค่ะ...^^)

9. Tatojang

ชิวิตของท่านสโรบนทั้งในอดีตและปัจจุบันเศร้ามากค่ะ เจอแต่เรื่องสะเทือนใจ. ขอให้ต่อแต่นี้ไปขอให้ชีวิตของท่านสโรบนจงสมหวังในทุกสิ่งด้วยเทอญ สาธุค่ะ

10. พิมพัดดา

พิมพัดดา เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันต่อมา ณ วันหนึ่ง มีผู้ชายเรียกขึ้นรถ เพื่อไปทำภาระกิจย่างหนึ่ง ( เหมือน เข้าค่าย หรือ เตรียมต่อสู้ ทำนองนั้น) ชายนั้น สูงขาว สูง กว่าดิฉัน น้าคม จมูกโด่ง ผมสั้นตรง สง่างาม พอขึ้นรถ แปลก วู๊ปเดี่ยวถึงแระ แต่ต้องขึ้นบันไดสูงมาก ชั้นด้วย ต่อระหว่างทาง นั้นเห็น คนนั่งอยู่ หลายคน บน บรรได หนึ่งในนั้น คือพ่อของข้าพเจ้า ที่เสียไปแล้ว วู๊ปเดี่ยวข้าพเจ้าได้ยื่นกับชาย ใกล้ถึง ขั้นบนสุด ข้าพเจ้า หันมองดู ทุกคนที่เดินผ่านก็ยังอยู่จุดเดิม มองเห็น แม่ของข้าพเจ้า กับน้าๆ สาว เดินขึ้นบรรไดมา เสียงแม่ข้าพเจ้าพูดร้องตามหลังมา ว่าไม่ต้องห่วง( แม่ข้าพเจ้ายังมีชีวิตอยู่) แล้วข้าพเจ้าก็หันกลับไปยังชายหนุ่ม เค้ามองหน้าข้าพเจ้า อย่างเคร่งขึม และรอ บอกให้ข้าพเจ้ารีบตามมา จะถึงแล้วหละ ข้าง บนนี่เอง ดิฉันสดุ้ง ใจ กลัวไม่ได้กลับ จิตนั้นวูปจากตรงนั้น ไปที่ สถานนี้รถไฟ แห่งหนึ่งมี ชาย หญิง คู่หนึ่งกำลังจะซื้อตั๋ว ข้าพเจ้าทำตามบ้าง เหมือนจะต้องกลับบ้านทำนองนั้น อยู่ๆ ก็มีชายแก่ มีหนวดขาวเดินมาใกล้หลังมาซื้อตั๋ว ขึ้นรถไปตาม แต่ทุกคนนั่งคนละที่ ดิฉันนั่งลง กระเป๋าหล่น ตั๋ว ปลิวหนี โชคดี เค้าไม่ตรวจ แต่เก้าอีก ที่ดิฉันหนึ่งกลับ กลับหลังหัน ตรงกันข้ามกับทุกคน พอวู๊ปอีก ที่ตื่นแระ คะทุกคน (สงสัยกลัวไม่ได้กลับบ้าน อิอิ)

11. huten

มีท่านหนึ่ง ฝากข้อความนี้มาให้ ค่ะ....

"ขอบคุณพี่รั้งและท่านคุรุวาโรมากนะคะ
    ที่ให้ความกระจ่างมากขึ้น
    ขอบคุณจริงๆคะ
    ใช่คะ ใช่เลย

ตรงกันมากๆๆๆๆๆๆ

น้องติ๊กเองก้อหาที่มาที่ไป
    มันมาได้อย่างไร อะไรประมาณนี้
    ยามนี้คงถึงเวลาที่จะเปิดแล้ว.... "

12. mukmik

คิดอะไรอยู่เหรอจ๊ะ บอกมาเดี่ยวนี้เลยหนอ...:cool:
    พี่สามารถคำนวณได้เลยนะเนี่ย ว่าพี่ห่างจากน้องกี่รอบ อ่าอ่า

13. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

หนูเดาว่า....พี่รั้งน่าจะเป็นสะพานเชื่อมให้เธอได้ของสองสิ่งนั้นมา

ในเวลาไกล้ๆนี้แน่เลยค่ะ :cool:

(ปล.หนูเดาปริศนาบางอย่างที่เคยฝันได้แล้วค่ะ :d )

ลืมแสดงความดีใจกับน้องฟ้ามุ่ยไกล้แล้วนะทีหลังจำแล้วมาเล่าให้เพื่อนๆฟังด้วยน๊าาาาาาา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2012
  14. คุรุวาโร

เล่า เรื่อง ของนาคี สีออกเหลือง อยู่แถว หนองคาย นามว่า กรกนก ต่อดีไหม แต่ เอ ไม่น่าดีครับ กรกนก ยังไม่แนะนำตัวกับสมาชิกเลยครับ

15. พิมพัดดา

พิมพัดดา เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ เศร้าจังคะ

เป็นกำลังใจให้ ถึงผู้กล่าวถึง และ ผู้ให้ ผู้ช่วยเหลือ นะคะ สาธุ

16. huten

เธอเข้ามาเล่าแล้วนะคะ ..ท่านประธาน

17. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009

สวัสดีคะหนูเองคะ เล่าเลยคะหนูอยากรู้ได้โปรดดดดคะท่านผู้เจริญ

18. คุรุวาโร

ฝันต่อมา ณ วันหนึ่ง มีผู้ชายเรียกขึ้นรถ เพื่อไปทำภาระกิจย่างหนึ่ง ( เหมือน เข้าค่าย หรือ เตรียมต่อสู้ ทำนองนั้น) ชายนั้น สูงขาว สูง กว่าดิฉัน น้าคม จมูกโด่ง ผมสั้นตรง สง่างาม พอขึ้นรถ แปลก วู๊ปเดี่ยวถึงแระ
    ตอบว่า ญาติอยากให้ทำบุญ กุศล หาเขาครับ เพราะสื่อกับคุณได้ครับ

19. Tatojang

ดูท่างทางแล้วคนเกิดเดือนตุลาจะเยอะนะคะเนี่ย

20. mukmik

บอกกันมั่งจิคะ คุณกุล (หรือฝันที่คุณกุลเคยได้เพชรพญานาคกจากพี่รั้งคะ)

กระตุกต่อม "อยากรู้หนอ" ของนู่อีกแระ:'(