พจน์ คนเหนือดวง นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อ ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย pote arnon, 11 มกราคม 2013.

1. pote arnon

pote arnon เป็นที่รู้จักกันดี

งานที่คุณอยากได้ตอนนี้มันสร้างแรงกดดันมาพร้อมกับความเครียดให้คุณอย่างคณานับ ด้วยความต้องการอยากไปอย่างเต็มที่ ด้วยความที่อยากจะสร้างฐานะ เพื่อที่จะมาจุนเจือพ่อแม่และครอบครัว ถามถึงโอกาสนั้นพอมีแต่ต้องรอกลางปี โอกาสนั้นจะเข้ามา และอยู่ที่คุณคว้าโอกาสนั้นไว้ได้หรือไม่ ถามถึงคู่ ตอนนี้ให้นึกถึงานไปก่อน สร้างฐานะให้มั่นคง เพราะตอนนี้สาวเจ้ายังเฉยต่อความรักของคุณ ไม่แม้แต่จะมอง แต่เมื่อฟ้าประทานมาแล้วคู่กันแล้วไม่แคล้วกัน สุดท้ายเธอจะยอมแบบจำใจ ด้วยความที่มีผู้ใหญ่คอยช่วยคุณนั่นเอง

2. pote arnon

โอกาสที่จะเจอหมอนั้นคุณต้องเดินทางไกลสักหน่อย ไปต่างประเทศ ปากที่เคยกลัดกลุ้มจะกลับมาดีดั่งเดิม กุมภานี้ ตัดสินใจ หรือคุณเลือกที่จะตั้งหน้าตั้งตาทำงานเพราะงานนั้นจะทำให้คุณรวย ไม่ต้องเสียเงินเดินทางไกล ทำงานเเล้วรวยทำปากแล้วสวย ตัดสินใจครับ อดีตชาติเคยเป็นขุนนางศักดิ์ใหญ่ ขี้ตระหนี่ ที่สำคัญชอบทารุณสัตว์โดยเฉพาะ ทำให้เขาเจ็บที่ปากเลยส่งผล ให้คุณมีปัญหาเกี่ยวกับปากนั่นเอง การแก้ไขแก้กรรม ทำบุญให้อาหารสัตว์ นั่งกรรมฐาน สวดมนต์แผ่เมตตา หน้าตาสดใสสวยด้วยบุญครับ

3. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากดูเหมือนกันนะแต่ยังใส่รูปไม่ได้อ่ะ:'(

4. pote arnon

[บอกอายุก็ได้ครับ อ้อชื่อด้วยก็ดี

5. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    PM ไปแล้วนะคะ

อายุ 22 ปี

ตอบในบอร์ดได้เลยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2013
  6. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

pm ไปแล้วค่ะ ขอให้เจริญในญาณยิ่งๆขึ้นไป ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

7. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ รบกวนด้วยนะครับ เกิด 8 เมษา 2504 อายุ 52 ปี
    1.ในอนาคตข้างหน้าผมจมีโอกาสจะได้สร้างตึก(อพาร์ทเม็นท์) หรือว่าเปิดธุรกิจภายในครอบครัว หรือเปล่า และหากมีโอกาสประมาณอีกกี่ปีครับ
    2.กรรมในอดึต และปัจจุบัน
    3.โชคลาภ ขอบคุณมากครับ

8. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณครับผม

9. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับอาจารย์ ผ่านญาณสองคืออะไรครับ

10. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

อนันต์ 30...6/11/2525
    การงาน อยากทำอาชีพส่วนตัวทำแล้วรวยๆๆ
    เนื้อคู่ ความรัก

11. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากๆนะคะ

12. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจกกำลังใจครับ

13. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ชื่อ จิ๊บ อายุ 26 ปี เกิด 2 ธ.ค. 2529 ตีสี่สี่สิบเก้าค่ะ ขอถาม
    1.การเงินโชคลาภ มีโอกาสได้เงินก้อนไหมคะ อนาคตการดีเมื่อไรคะ อยากดูแลครอบครัวให้ได้มากๆ และหลายโครงการที่อยากทำค่ะ
    2.จะมีกิจการค้าขายของตัวเองเมื่อใดคะ
    3.ความรักคู่ครอง
    4.จะก้าวหน้าทางการปฏิบัติธรรมอย่างที่คาดหวังไหมคะ เมื่อไรคะ

14. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ขอคำแนะนำกรรมที่ส่งในปัจจุบันคะเพื่ิอให้ชีวิตราบรื่น
    โดยเฉพราะความรักและความมั่นคง
    ขอถามเรื่องอุบัติเหตุและสุขภาพด้วยคะ ช่วงนี้เหมือนจะเกิดติดๆกัน จะต้องระวังอะไรไหมคะ

15. ธันยนันท์

ธันยนันท์ Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ส่ง pmไปแล้วค่ะ

16. pote arnon

ตอบช้าไปบ้างไม่ว่ากันนะครับ มือใหม่ จะพยายามทยอยตอบครับ

17. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    พจเป็นคนที่มี ความพยายามสูงมากๆ ต่อสุ้ กับ ญาณ กับองค์ใน กับ พลัง มหาเทพ กับ ตาใน กับ สิ่งเร้นลับ ด้วย วิริยะ อุตาสะ และมานะตน ทำให้ผ่านมาถึงรอบนี้ ได้ เอาใจช่วย ร่่วมแรงร่วมใจเชียร ด้วยนะครับ ให้ โลก รู้ว่า คน นี่แหละ จะหารสู้ กับฟ้า ...................

18. pote arnon

การเงินปีนี้โชควาสนาเข้าข้างคุณแล้ว ลาภลอยมีมาบ้าง แต่มีเงินย่อมมีคนอยากได้ ผู้ชายจะมารบกวนคุณเรื่องเงิน เรื่องคนคอยหาเรื่องเนื่องจากมีเรื่องชู้สาวมาเกี่ยวข้อง สิ่งที่เขาทำกับคุณนั้นไม่สามารถจะทำไรคุณได้ การกรวดน้ำอุทิศบุญนั้ถูกต้องแล้ว และอย่าเอาเกลือไปแลกพิมเสน ปล่อยเขาไป ตอนนี้ครอบครัวคุณก็ทุกข์ใจไปกับคุณ ฉนั้นกรรมฐานอุทิศบุญให้เขา แล้วจะกลับมารักกันดีกันดังเดิม ธรรมะรักษา

19. pote arnon

ตั้งใจทำแล้วรู้เองเห็นเองครับ

20. pote arnon

ชีวิตตอนนี้กลัดกลุ้มเครื่องครอบครัวอย่างมาก บางอย่างที่ทุ่มเทลงไปมันได้ไม่คุ้มเสีย ระวังเรื่องสุขภาพเกี่ยวกับหัวใจ บัดนี้ถึงเวลาแล้วที่คุณจะต้องเข้าหาครูบาอาจารย์เพื่อชี้แนะแนวทางการปฏิบัติธรรม ปฏิบัติแบบไหนดีทั้งหมดแต่ตั้งอยู่บนสายกลางไม่หลง ไม่อยากได้อยากมีองค์ บุญที่ทำแล้วได้บุญมากคือบุญกรรมฐาน การทำบุญทำด้วยใจคิดที่ตอนเริ่ม อย่าหวังสิ่งตอบแทน เพราะบุญนั้นย่อมรอส่งบุญเมื่อเจ้าของบุญได้ทำดีแล้ว เลิกคิดเลิกกลุ้ม ทิ้งมันไป แนะนำให้ไปกราบพระที่ไหนวัดไหนก็ได้ เริ่มก่อนเมื่อถึงเวลาตัวบุญจะพาคุณไปพบสิ่งที่ดีเอง โชคดีครับ